เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:52:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7118 7119 7120 [7121] 7122 7123 7124 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25690421 ครั้ง)
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #106800 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 11:54:42 AM »

ผมใช้แบบนี้อยู่  แต่แก๊สป๋องยาว (แพ็คละ ๓ ป๋อง) ตอนนี้ ๑๒๐ แล้ว  เดี๋ยวสมตังค์หน่อยจะซื้อเกียงเพิ่มสักชุด

เอาด้วย................สั่งแว้..............ว    1,130.-บาท  ครับ

เอ๋า.....ซะงั้น....  ตกใจ

วางกับดักน้าเอ๋นุ๊.... ครูมานิตย์เดินมาสดุดติดซะ...... คิก คิก คิก คิก

ลืมไป... = ลป... มีหัวแปลงสำหรับกระป๋องอ้วน มาเป็นกระป๋องยาว ด้วยหรือปล่าวครับครูฯ
                 จำเป็นนะครับ  เพราะป๋องอ้วนหาซื้อลำบากแถมแพงกว่าด้วย
                 ป๋องอ้วน กระป๋องนึงประมาณร้อยบาท ส่วนป๋องยาว   ป๋องนึงสามสิบกว่าบาทครับ...
                 อ้อ .... อย่าลืมฐาน ขาตั้งสำหรับแก๊สกระป๋องยาวด้วยนะครับ....มีไว้กันตะเกียงล้มครับ...

โทรหลบไปถามมีครับ....แล้วขาตั้งสำหรับแก๊สกระป๋องยาวเนี่ยเห็นบอกว่าเป็นฝาของกระป๋องแก๊สนะครับ  ตกลงเอาได้เป่าครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #106801 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 11:57:19 AM »

อย่างพี่เข้มไปไหนไม่ต้องพกปืนหรอก....ปลอดภัย...ชัวร์  คอนเฟิร์ม และ ฟันธง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
photogorn
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #106802 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 11:57:49 AM »

สวัสดีครับพี่มานิตย์
ขาตั้งคือฝาของกระป๋องสีน้ำเงินที่เห็นในภาพครับ ใช้เป็นฝาปิดCASE ของตะเกียง
เวลาถอดเอาตะเกียงออกมาใช้ื ก็หงายฝาแล้วเอากระป๋องเสียบ และก็กางขาทั้ง3ออกครับ
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #106803 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 11:59:04 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ

ขอตัวไปนอนก่อนครับ ไม่ต้องตอกบัตร ไม่ต้องสแกน แต่ใช้งานแคตายครับ

ขอบคุณครับ
ลาออกให้รู้แล้วรู้รอดครับจง จะได้ไม่ต้องถูกใช้งานแค่ตาย หลบมาอยู่บ้าน ให้หายเบล่อไปถี แลถี มันอิใช้ใคร

พี่เข้มเหอ

ไม่หาญคิดครับหวางนี้ เพิ่งเปิดเทอมครับ

ตอนนี้ก็ลำบากพอดูครับ มีนโยบายทั้งลดโบนัส ลดวันทำงาน ให้พนักงานที่มีวันหยุดมากๆ หยุดไปก่อน น่ากลัวครับ ยางกะไม่ใหญ่ที  แจ๊บหัวนิครับ

ขอบคุณครับ

สู้ต่อไปครับตาจง.............  ขนาดของผมยางใหญ่แล้วเช้าหนึ่ง 50-60 แผ่น  ผมยังไม่ยอมลาออกเหลย

เพราะว่า......ยางของเพื่อนเพ    Grin   ของเองหม้ายสักต้น  ขำก๊าก

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106804 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:01:22 PM »

ขาตั้งคือฝาของกระป๋องสีน้ำเงินที่เห็นในภาพครับ ใช้เป็นฝาปิดCASE ของตะเกียง
เวลาถอดเอาตะเกียงออกมาใช้ื ก็หงายฝาแล้วเอากระป๋องเสียบ และก็กางขาทั้ง3ออกครับ

น้ากรมาเองเลยคริๆ

ผมก็ซื้อจากน้ากรมา 2 ตัว ตัวเล็กและตัวใหญ่ บริการสุดยอดขอบอก

ส่งของก่อนทั้งที่ยังไม่ได้โอนเงินเลย  นับถือน้ำใจจริงๆ
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #106805 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:01:40 PM »

ดูๆไป ตะเกียงนี่ก็น่าสน เวลาไปพักที่ อ.ไชยาม่ายมีไฟฟ้า นั่งกินเหล้ากลางคืนจุดเทียนกะใช้ไฟกรีดยางแทน..อืมน่าสน   คิก คิก

ลองหาไว้ใช้สักอันแล้วจะติดใจ....
แนะนำตะเกียงแก๊สป๋องดีกว่า...ใช้ง่าย  ใช้สะดวก ไม่เกะกะ.... Grin

ตะเกียงแก๊ส Fire-Maple

ตัวเล็กน้ำหนักเบาใช้งานง่าย

650 บาท

แ๊ก๊สป๋อง  หาซื้อได้ สามป๋องร้อย....
หนึ่งป๋อง หากเร่งไฟสว่างสุด อยู่ได้ประมาณ หก - เจ็ดชั่วโมง หรือนานกว่านั้น... Grin

Grin Grin Grin
ยอนพี่เข้มเมื่อวานสาว่าย้อนเข้าตัวเองหลาว .. คิก คิก

ตัวเล็กที่ 650บาท ให้แสงได้ราวๆไหนครับพี่

แก๊ส สามป๋องร้อยเหมือนตัวใหญ่หรือไม่

ไม่มีใครทำเกียงแก๊สก้อนมั่งเหรอ เทน้ำใส่ เอาก้อนแก๊สโยนตาม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #106806 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:05:07 PM »

ดูๆไป ตะเกียงนี่ก็น่าสน เวลาไปพักที่ อ.ไชยาม่ายมีไฟฟ้า นั่งกินเหล้ากลางคืนจุดเทียนกะใช้ไฟกรีดยางแทน..อืมน่าสน   คิก คิก

ลองหาไว้ใช้สักอันแล้วจะติดใจ....
แนะนำตะเกียงแก๊สป๋องดีกว่า...ใช้ง่าย  ใช้สะดวก ไม่เกะกะ.... Grin

ตะเกียงแก๊ส Fire-Maple

ตัวเล็กน้ำหนักเบาใช้งานง่าย

650 บาท

แ๊ก๊สป๋อง  หาซื้อได้ สามป๋องร้อย....
หนึ่งป๋อง หากเร่งไฟสว่างสุด อยู่ได้ประมาณ หก - เจ็ดชั่วโมง หรือนานกว่านั้น... Grin

ยอนพี่เข้มเมื่อวานสาว่าย้อนเข้าตัวเองหลาว .. คิก คิก

ตัวเล็กที่ 650บาท ให้แสงได้ราวๆไหนครับพี่

แก๊ส สามป๋องร้อยเหมือนตัวใหญ่หรือไม่

ไม่มีใครทำเกียงแก๊สก้อนมั่งเหรอ เทน้ำใส่ เอาก้อนแก๊สโยนตาม

เขาทำตั้งนานแล้ว....ชาวบ้านซื้อไปตัดยางมั่ง โหล่กบ มั่ง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #106807 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:05:37 PM »

ว่าจะสั่ง 2 ตัวนี้ครับพี่ตุ้ม  คิดว่าเหมาะสมกับการนั่งเมาโม้มั๊ยครับ

หรือมีตัวเลือกที่ดีกว่าครับ
Grin

ตะเกียงหิ้วถือ แบบใช้แบต...
เห็นมีของจีนอันนึงสองร้อยบาทนี่แหละ...(หารูปมาให้ดูไม่เจอแระ..) แบบมีเข็มทิศอยู่บนหัวด้วย
เอเย่นของตาแพะน่าจะมี...สั่งที่ตาแพะได้เลย...

ส่วนของโคลแมนนี่ก็ดี เพราะเป็นถึงระดับโคลแมน....
หากต้องการความมั่นใจใช้นาน....แนะนำเป็นของโคลแมน...
แต่หากต้องการเล่น ๆ ไว้ศึกษา... หรือซื้อให้เจ้าลิงเทวดาสามตัว...
ให้ใช้ของจีนดีกว่า... สามอัน ซื้อได้โคลแมนอันเดียว....
(เหมาะสำหรับเด็กด้วย....ไม่ตัวกลัวร้อนลวกมือ....)

อ้อ...ดูแบตเตอรี่ด้วยครับว่าใช้แบบไหน...สะดวกที่จะหาซื้อมาใช้หรือปล่าว....
       หากเป็นแบตก้อนขนาดกลาง จะมีอเดปเตอร์แปลงให้ใช้ก้อนเล็ก เอเอได้...
       ผมเคยเจอขายอยู่ที่ร้านอมรห้างคาร์ฟูร์หาดใหญ่ แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว...แฮ่...

ไฟคาดหัวก็เช่นกัน ราคาไม่แรง...แต่ไม่รู้ว่าแสงสว่างจะพอหรือปล่าว...
ไม่เคยเห็น น้าหลวงลองค้นหาข้อมูล รีวิว ไฟคาดหัวตัวนี้ดูนะครับ...กุ๊กกู๋ กูเกิ้ล ช่วยท่านได้...
ผมเคยใช้ของจีนอันนึงร้อยกว่าบาท...ไม่กี่ครั้งพัง...
ซื้อใหม่อีกอัน คนละรุ่น สองร้อยบาท ไฟสว่างปกติดี แต่ใส่ถ่านคาไว้ไม่ได้ ไฟหมด(ปิดสวิทช์แล้ว)
โหโม....สั่งที่นายคิทแคมป์ ของ Petzl อันนึงสองพันกว่า....  ตกใจหน้าซีด  หายหวางไป..  หัวเราะร่าน้ำตาริน
พ่อไฮโซหลังโลตัส เห็นของผม ตกลงเอากัน ให้ผมสั่งให้...ป๋าฮิมก็มีใช้อยู่เช่นกัน...
                ติอย่างเดียว ราคาแรงไป... แต่พี่เข้มไม่ว่าไร ขอให้แพงไว้ก่อน...

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #106808 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:06:28 PM »

พี่เข้........................................          ม  เฟ้ย..เฟ้ย....
                        อย่าพึ่งไป มาแลนี่ก๊อนนนนนนน.....   Grin

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=165829&topic_id=167882
ไม่มี สิ่งที่เราต้องการ เสียใจ ยอนไม่พลัด

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #106809 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:08:25 PM »

พี่เข้มสนใจไม๊ที่คอนมีแม่หม้ายผัวตาย จบราชภัฎ อายุแค่ 27 ปีมีสวนยางเช้าหนึ่ง 60 แผ่น
กำลังลำบากหาคนช่วยงาน

60แผ่น มันต้องตัดเองด้วย หากจ้างลูกกุหลี แล้วอิกินไหร๋ ทีนี้บอกแล้วหากให้ตัดยาง ขายพวงมาลัยแยกไฟแดงหว๋า ถ้าสัก 4-500แผ่น พอแค่นได้ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #106810 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:09:49 PM »

Grin อิ อิ นายกรมาตอบเองเลยงานนี้  Grin Grin Grin

โหล  โหล  ลุงมานิตย์ครับ ถ้าถามผม........ผมไม่ซื้อครับ ตัวนี้ เพราะ...........ผมมีแบบนั้น 2 ตัวแล้วครับ คริ คริ เป็นตะเกียงแกสที่ใช้ง่ายครับ เหมือนจุดเตาแกสเลย เวลาไฟดับ ผมจะหยิบตัวนี้มาจุดเป็นตัวแรกครับ ซื้อมากว่า 3 ปีแล้ว ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ ยังใช้งานได้ดีอยู่ อีกอย่าง แนะนำให้ใช้แกสป๋องยาวครับ(ดรากอน) ผมว่าคุ้มกว่าในความรู้สึก และดูสมส่วนกว่าด้วยครับ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #106811 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:11:19 PM »

ผมใช้แบบนี้อยู่  แต่แก๊สป๋องยาว (แพ็คละ ๓ ป๋อง) ตอนนี้ ๑๒๐ แล้ว  เดี๋ยวสมตังค์หน่อยจะซื้อเกียงเพิ่มสักชุด

เอาด้วย................สั่งแว้..............ว    1,130.-บาท  ครับ

เอ๋า.....ซะงั้น....  ตกใจ

วางกับดักน้าเอ๋นุ๊.... ครูมานิตย์เดินมาสดุดติดซะ...... คิก คิก คิก คิก

ลืมไป... = ลป... มีหัวแปลงสำหรับกระป๋องอ้วน มาเป็นกระป๋องยาว ด้วยหรือปล่าวครับครูฯ
                 จำเป็นนะครับ  เพราะป๋องอ้วนหาซื้อลำบากแถมแพงกว่าด้วย
                 ป๋องอ้วน กระป๋องนึงประมาณร้อยบาท ส่วนป๋องยาว   ป๋องนึงสามสิบกว่าบาทครับ...
                 อ้อ .... อย่าลืมฐาน ขาตั้งสำหรับแก๊สกระป๋องยาวด้วยนะครับ....มีไว้กันตะเกียงล้มครับ...
คริๆๆ แกมางวนให้ผม ซ่อมเกียงร้ายให้ทุกที ที่มาบ้าน ข้างผมก็บอก หากให้ผมซ่อม ช่วงนี้ก็ต้องรอ แกคงรอไม่ใหวแล้ว

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #106812 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:12:47 PM »

เขาทำตั้งนานแล้ว....ชาวบ้านซื้อไปตัดยางมั่ง โหล่กบ มั่ง

ไม่ใช่  ผมหมายถึงแบบที่มีหลอด  ไม่ใช่เบบใช้เปลวไฟ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #106813 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:13:08 PM »

พี่เข้........................................          ม  เฟ้ย..เฟ้ย....
                        อย่าพึ่งไป มาแลนี่ก๊อนนนนนนน.....   Grin

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=165829&topic_id=167882
ไม่มี สิ่งที่เราต้องการ เสียใจ ยอนไม่พลัด

ฮ่าย....ต้องให้บอกหลาว....รู้แล้วว่าไม่มีรุ่นที่สนใจ...
ให้ลิงค์ไป เพื่อไปสอบถามเขาให้สั่งเข้ามาได้ม๊าย.....  บู่

ชะว๊าย.....นายห้างมาเองเลย.....(ดีที่ไม่ได้นินทา.... คิก คิก .. )

เป็นตัวจิ๋ว ๆ ครับ เล็กนิดเดียว...พกพาง่าย....กินแก๊สน้อย...
    เหมาะสำหรับตั้งให้แสงสว่างกลางวงเมาโม้....
   แสงสว่างประมาณหก-เจ็ดสิบแรงฯครับ
   (เทียบกะเจ้าพายุน้ำมันก๊าด นั่นห้าร้อยแรงฯ ครับ)

photogorn
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #106814 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:13:31 PM »

สวัสดีพี่หลวงกาหลงครับ

ลูกศรสีแดงชี้ในวงกลมสีแดงคือ อแดปเตอร์สำหรับแปลงกระป๋องแก็สครับ (มีแถมให้ในกล่องไม่ต้องซื้อเพิ่ม)

ลูกศรสีเขียวในวงกลมสีเขียวคือ ฝาหรือขาตั้งกระป๋องครับ 2IN1

ตะเกียงของFIRE MAPLEมันเล็กกว่าKOVEA 894 ครับ สว่างน้อยกว่า ราคาถูกจริง แต่ก็ต้องทำใจในคุณภาพชิ้นงานด้วยนะครับ
โดยเฉพาะอแดปเตอร์ของKOVEA คุณภาพกินขาดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2009, 12:16:20 PM โดย photogorn » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 7118 7119 7120 [7121] 7122 7123 7124 ... 35779
  พิมพ์