เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:51:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7167 7168 7169 [7170] 7171 7172 7173 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25732842 ครั้ง)
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #107535 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 04:58:04 PM »

หนองหัวพราน, ฅนต้นน้ำ, Mee noi, นายช่าง, oooOilooo และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

หวัดดีค่ะ ......... หยุดงาน เสาร์ - อาทิตย์ ....

เบื่อจังอ่ะ  เศร้า เศร้า

เเล้วพี่ดาต่อโท  ที่ไหนค่ะ

มอ. จ้า อิอิ  ....   หลงรัก หลงรัก

ตอนแรกกะว่า จะอยู่นิด้า ..... แต่ดันแพ้ประสบการณ์ทำงาน อิอิ ....

เเล้วพี่ตา ต่อโทรคณะไรค่ะ  เเต่เสาร์ อาทิตย์นี้ไม่เรียนหรอค่ะ 

พี่เรียนโทรัฐศาสตร์จ้า .... แต่ จบตรี สารสนเทศ ...........

ดูดิ  น้ำลายหก น้ำลายหก  เรียนต่อเนื่องกันมาก

คนละแนวเลย ....

ต้องปรับการเรียนเยอะ ....   ขำก๊าก ขำก๊าก

พอทำงาน ถึงได้รู้ว่าชอบอะไร  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อ้าวหรอค่ะ  ออยเรียน IT อยู่ มอ.นี้ค่ะ พี่ตา ออยเรียนต่อเนื่องเสาร์ อาทิตย์ อ่ะค่ะ

เเค่จบเเล้วกัน  เหลืออีกสามเดือนค่ะ  รอทำโปรเจคค่ะ   เเล้วค่อยเจอกันที่ มอ.นะค่ะ   Grin Grin
oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #107536 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 05:00:08 PM »

ในหาดใหญ่  หาซื้อได้ที่ไหนค่ะ  เอาที่ชำเเหละเเล้วค่ะ   Cheesy Cheesy

ออยอาจดูโหดร้ายในสายตาพี่ๆๆ เศร้า  เเต่มันเป็นอาหารค่ะ   Wink

ไม่โหดร้ายครับ  ความจริง คือความจริง
ทำอาหารก็ต้องฆ่า พี่เองทุบหัวปลามาเยอะครับ

ไม่เคยไปหาดใหญ่ ไม่ทราบครับ
แต่ว่าเอาไปผัดเผ็ดแกล้มเหล้าเหรอ

ผัดเผ็ดใส่หัวกะทิ กรุบๆอร่อยมาก โรยลูกโดดด้วย ผักเหนาะเยอะๆ ข้าวสวยร้อนๆ น้ำปลดีๆหอมๆ

หมีน้อยรับไม่ได้  บู่ บู่ บู่ บู่

จะกินแกงตะพาบหรือทุเรียนต้อมเลือกเอา

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #107537 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 05:01:02 PM »

ในหาดใหญ่  หาซื้อได้ที่ไหนค่ะ  เอาที่ชำเเหละเเล้วค่ะ   Cheesy Cheesy

ออยอาจดูโหดร้ายในสายตาพี่ๆๆ เศร้า  เเต่มันเป็นอาหารค่ะ   Wink

คุ้นๆเหมือนกะเคยเห็นที่ไหนน้อ แต่ก็ยังหาไม่เจอ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #107538 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 05:01:21 PM »

เรื่องIT ดีใจที่มีคนชอบ  พี่เอง เอาเท่าที่ตามทัน  พอทำงานได้  หากให้อยู่หัวแถวเห็นทีจะเหนื่อย  
สมัยเรียนจบใหม่ๆ ตอนนั้น Microsoft เพิ่งเข้าเมืองไทย (Window 311) ตอนนั้นติดตามข่าว ไอทีมาเรื่อยๆ  พอผ่านยุคอินเตอร์เน็ต

ทุกอย่างมันเหนื่อยสำหรับการติดตาม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NItar
Sr. Member

คะแนน 193

« ตอบ #107539 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 05:04:23 PM »

เราเด็ก IT  แต่ต้องไม่หยุดนิ่ง เพราะเดี่ยวนี้เทคโนโลยี ไกลไปมากนะ .....

พี่ยัง ต้องเรียนรู้เพิ่มอีกตั้งเยอะ ....

---
สองมือสองเท้าเรามี
จงทำตามที่ปรารถนา
อย่าหวังว่าคนอื่นเขา
จะมาช่วยเหลือทุกเวลาหาไม่มี
oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #107540 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 05:05:40 PM »

คุ้นๆเหมือนกะเคยเห็นที่ไหนน้อ แต่ก็ยังหาไม่เจอ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #107541 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 05:09:05 PM »

IT  ย่อมาจาก INTERNET 
พี่ต้อม หมีน้อยเเปล คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #107542 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 05:10:24 PM »

พี่ต้อม หมีน้อยเเปล คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ได้มวยอีกคู่   ออยส์ vs พี่ต้อม

Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #107543 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 05:11:01 PM »

คุณพ่อคะ คุณแม่คะ

เป็นอย่างไรบ้างสบายดีหรือเปล่าคะ   ผ่านมาเกือบครึ่งปีตั้งแต่หนูเข้ามาเรียนในกรุงเทพฯ

หนูไม่ได้ติดต่อคุณพ่อคุณแม่เลย     หนูอยู่ที่นี่สบายดี...พี่มากเค้ารักหนูและดูแลหนูเป ็นอย่างดี

สงสัยหรือคะว่าพี่มากคือใคร     จำได้มั้ยคะวันที่หนูจากคุณพ่อคุณแม่ที่สถานีรถทัวร์

เข้ามาเรียนที่กรุงเทพฯ   รถทัวร์ที่หนูนั่งมาเกิดอุบัติเหตุใกล้ปั๊มน้ำมันแห่งหนึ่งในกรุงเทพฯ

หลังเกิดอุบัติเหตุ มีคนมาล้อมหน้าล้อมหลังหนูเต็มไปหมดเลยค่ะ

และมีคนขโมยกระเป๋าเดินทางและกระเป๋าตังค์ไป

พี่มากเค้าเป็นเด็กปั๊มที่นั่นค่ะ  พอรถชนกันเค้าก็เข้าไปช่วยปฐมพยาบาล

เราเจอกันที่นั่นค่ะคุณพ่อเค้าเป็นคนดีมาก  เราพูดคุยกันซักครู่ใหญ่

รู้สึกถูกคอกันมากคุณแม่ขา  นี่แหละมั้งคะที่เรียกว่ารักแรกพบ

พอเค้ารู้ว่าหนูยังไม่มีที่พักไม่มีญาติในกรุงเทพฯ

และยังไม่รู้จะไปพักที่ไหนแถมยังบาดเจ็บจากอุบัติเหต ุ

พี่มากเลยชวนหนูไปอยู่ด้วยกันที่หอพักใกล้ๆปั๊มน้ำมันนั้น

ด้วยความตกใจและไม่มีที่พึ่งทำให้หนูรับปากพี่เค้าไป โดยไม่รู้ตัว

แต่ว่าคุณพ่อคะพี่มากเป็นคนดีมากค่ะ เค้าไม่เคยแตะต้องตัวหนูเลย

เราอยู่ด้วยกันปร ะมาณ2เดือน พี่มากจึงขอหนูแต่งงานค่ะ

หนูขอโทษที่ไม่ได้บอกคุณพ่อคุณแม่ก่อน  แต่ด้วยความใกล้ชิดทำให้หนูไม่สามารถยั้งใจไว้ได้

จึงได้บอกตกลงพี่มากเค้าไป  อภัยให้เรานะคะนึกว่าเห็นแก่เด็กตาดำๆ

ที่จะเกิดมาดูโลกนี้อีกไม่นานเท่าไร  หนูกำลังมีหลานให้คุณแม่ค่ะ

คาดว่าการเรียนเทอมแรกนี้คงต้องพักไว้ก่อน  หรือไม่ก็ต้องเลิกเรียนไปเลย

เพราะว่าหนูคงต้องช่วยพี่มากหาเงินก่อนที่ท้องจะใหญ่ ไปกว่านี้

พอลูกคลอดแล้วก็คงต้องอยู่เลี้ยงลูกอีก คงไปเรียนไม่ได้

เงินทองก็หมดไปทุกวันๆแต่หนูก็ยังสุขใจดีค่ะ ไม่ต้องห่วง

คุณพ่อคุณแม่อย่าโกรธหนูนะคะ

มันเป็นเรื่องสุดวิสัยจริงๆ

แต่หนูคิดว่าคุณพ่อคุณแม่คงจะให้อภัย

เมื่อคลอดลูกแล้วหนูจะพาพี่มากและลูกไปกราบเท้าคุณพ่ อคุณแม่ที่บ้านนะคะ

ที่หนูเขียนจดหมายมาหาคุณพ่อคุณแม่วันนี้

มีข่าวดีและข่าวร้ายมาบอกค่ะ   ข่าวดีก็คือที่หนูเล่ามาทั้งหมดนั่น

เป็นเรื่องไม่จริงค่ะหนูล้อเล่นค่ะ!!

ส่วนข่าวร้ายก็คือเทอมแรกหนูสอบได้F 3 วิชาD 2 วิชา และ C อีก1วิชา

เห็นมั้ยคะ มันไม่ได้ร้ายแรงไปกว่าที่หนูเล่ามาตั้งแต่ต้นหรอก

ดีกว่าซะอีกจริงมั้ยคะ ฉะนั้นอย่าโกรธหนูนะคะ

ด้วยรักและเคารพอย่างสูง

หนูดาที่รักของคุณพ่อคุณแม่

ป.ล.เงินที่คุณพ่อให้มาหมดแล้วล่ะค่ะ
ถ้าคุณพ่อจะเห็นใจช่วยโอนเงินเข้าให้หนูด้วยนะคะ"

จดหมายตอบกลับ
สวัสดีจ้ะลูกรักของพ่อ

ที่ลูกเล่ามาทั้งหมดตั้งแต่แรกนั่นน่ะ ทำเอาพ่อใจไม่ดีไปเลยเชียว

พ่ออ่านจดหมายลูกได้แค่ครึ่งเดียวก็โกรธจัดจนไม่ได้อ ่านต่อ

เพราะว่าบันดาลโทสะทำให้พ่อกับแม่ทะเลาะกันยกใหญ่

แม่เค้าไม่เชื่อว่าเป็นเรื่องจริงเพราะเค้ารักลูกมาก  คิดว่าลูกคงจะไม่ทำให้เค้าผิดหวัง

แต่พ่อก็โมโหซะจนลืมตัวทะเลาะกับแม่อย่างแรง  ลูกก็รู้ว่าแม่ป่วยเป็นโรคหัวใจอยู่

พ่อผิดเองที่ไม่รู้จักคิดรู้จักยั้งความโกรธ เราทะเลาะกันแรงมาก

จนแม่เค้า......ล้มลงหัวใจวาย ยาที่เคยมีอยู่ในบ้านก็หาไม่เจอ

พ่อพาแม่แกส่งโรงพยาบาลก็สายไปซะแล้ว  พ่อกำลังเศร้ามากคิดถึงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

มันเกิดจากพ่อไม่อ่านจดหมายของแกให้จบซะก่อน  แม่แก็เลยมีอันเป็นไป

อ้อ...พ่อมีข่าวดีและข่าวร้ายสำหรับลูก

ข่าวดีคือแม่แกยังอยู่สบายดีไม่มีอะไรพ่อล้อเล่น

ข่าวร้ายคือแม่เค้าเสียไพ่เลยไม่มีเงินส่งไปให้ลูก

แต่มันก็ยังดีกว่าที่แม่เค้าจะเป็นอะไรไปใช่ไหมล่ะ

หวังว่าลูกคงอ่านจดหมายจนจบนะ

ไม่ใช่ตกใจตะลีตะเหลือกไปฆ่าตัวตายซะก่อน

รักลูกมากจ้ะ

พ่อ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #107544 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 05:12:41 PM »

หารูปไม่เจอ ตัวที่เจ๊โอ ไถ่ชีวิตครับ ผมเอาไปปล่อย หนัก10กว่าโล  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #107545 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 05:13:35 PM »

ได้มวยอีกคู่   ออยส์ vs พี่ต้อม

Grin

ขำก๊าก   พี่ซับ พี่ซับ พี่ต้อมเค้าเด็กต่างประเทศเชียวนะค่ะ    คิก คิก   เเกเเปลเอาฮาๆๆๆไว้ก่อนค่ะ   คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2009, 05:15:11 PM โดย oooOilooo » บันทึกการเข้า
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #107546 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 05:16:27 PM »

ที่ MAKRO ครับเจ้ออย มีตัวหลายขนาด  Grin ไปเลือกใด้ตามสบายครับ  Grin
oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #107547 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 05:17:14 PM »

หารูปไม่เจอ ตัวที่เจ๊โอ ไถ่ชีวิตครับ ผมเอาไปปล่อย หนัก10กว่าโล  Grin

นั้นๆๆๆๆ  ว่าเเล้ว  พ่อพระมาโปรดสัตว์เเล้ว  
oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #107548 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 05:19:39 PM »

ที่ MAKRO ครับเจ้ออย มีตัวหลายขนาด  Grin ไปเลือกใด้ตามสบายครับ  Grin

เเมกโคร  หาดใหญ่อ่ะป่าว  กรุงเตปไม่ไปน่ะ   คิก คิก คิก คิก  ต่อคงเช้าเเกงค่ะ  ไหว้ ไหว้

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #107549 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 05:21:28 PM »

พี่ตุ้มค่ะพี่ตุ้ม Grin Grin

กินเห็ดเเล้วม้ายยยยค่ะ

อยากทราบ feedback Wink

ฮาย  หรอยแรง.....  น้ำลายหก น้ำลายหก
ทำไมไม่รู้ รู้สึกว่ามันหรอยกว่าไปซื้อเองที่ตลาด  น้ำลายหก น้ำลายหก แต่ที่ตลาดดอกมันดำ ๆ นิ
แต่ของน้องออยไม่ดำ....  คิก คิก (เห็ดนะครับ)
ลูกม่วงไม่มี.....โชคดี เดิมด้อม ๆ ต้นปลิงที่หน้าบ้าน ได้มาสองสามหนวย...
หรอยไปหนึ่งมื้อ.....

แนมด้วยหมูทอด....ความจริงอยากกินกะปลาทอด....แต่ปลาในตู้เย็น ยังไม่พาออกมาจากช่องแช่แข็งที
ขี้คร้านรอ.....มีหมูอยู่เลยจับมาคลุกกระเทียมทอดแทนซะ....

พี่เข้มตักมาให้หนึ่งกุบ กินได้ประมาณสามมื้อ.....  Grin
พร้อมมีของแถมจากพี่เข้ม เป็นน้ำผลไม้....

ขอบคุณน้องออยมากคร๊าบบบบบบ...... Cheesy

หน้า: 1 ... 7167 7168 7169 [7170] 7171 7172 7173 ... 35779
  พิมพ์