เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:20:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7344 7345 7346 [7347] 7348 7349 7350 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25826554 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110190 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:42:37 PM »

ยอนชัดๆ เอ๊ยยย ชี้ชัดๆเลยครับพี่ดีไม่ดี Grin

ดีครับ หากมีเด็ก ๆ อยู่ด้วย...ไม่มีอันตราย.... เยี่ยม

แต่สำหรับเรื่องความรู้สึก.....มันคือ โคมไฟครับ...ไม่ใช่ตะเกียง..... Cheesy

แหลงให้คิด........... Undecided Undecided Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #110191 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:43:04 PM »

ยอนชัดๆ เอ๊ยยย ชี้ชัดๆเลยครับพี่ดีไม่ดี Grin

ดีครับ หากมีเด็ก ๆ อยู่ด้วย...ไม่มีอันตราย.... เยี่ยม

แต่สำหรับเรื่องความรู้สึก.....มันคือ โคมไฟครับ...ไม่ใช่ตะเกียง..... Cheesy

แล้วเกียงแกบนี่ เป็นเกียง หรือเป็นโคมไฟครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #110192 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:46:18 PM »

แล้วเกียงแกบนี่ เป็นเกียง หรือเป็นโคมไฟครับ

แฮ่ ๆ ขอโทษครับพี่ซับ  ผมเกิดไม่ทันครับ  เกียงแกบ.....  Huh

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #110193 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:46:45 PM »

แหลงให้คิด........... Undecided Undecided Grin

แสดงว่ายังไม่รู้จัก..ตะเกียง บู่ บู่ บู่

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #110194 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:47:06 PM »

เปลี่ยนแว่น หรือ เปลี่ยนจอไปเลยครับเฮีย ... Cool Cool Cool

ผมก็พึ่งซื้อ TV LCD 19" ของ SHARP ตัวหนังสือชัดแจ้ว ดูหนัง ดูทีวี ก็แจ่มครับ ...  คิก คิก

หรือไม่ก็ซื้อแว่นขยายมาส่องตอนดูทีวี  หากหาซื้อไม่ได้ก็ให้ไปลักของหมอดู  หรือไม่ป๋าถามหมอนวดขาประจำก็ได้ว่ามีไหม Grin

พี่น้องครับ ปรึกษาหน่อยครับวันนี้ซื้อจอ 22 นิ้วมอนิเตอร์ LG W2261V-PF มาปรับเต็มที่ ความระเอียด 1920X1080 Full HD แต่อ่านเวปด้ามขวามเราตัวหนึงสื้อเล็กลงตามเลยทำไง ให้ สว อย่างเราตาไม่ลายครับ  
ขอแนะนำครับ ให้ปรับเป็น 800X600 ตัวหนังสือจะโต หรือไม่ก็ ไปที่ View ไปที่ Text Size ไปที่ Largest ตัวหนังสือก็จะโตครับ จากร้าน
พีแอนด์เคคอมพิวเตอร์

พี่น้องครับ ปรึกษาหน่อยครับวันนี้ซื้อจอ 22 นิ้วมอนิเตอร์ LG W2261V-PF มาปรับเต็มที่ ความระเอียด 1920X1080 Full HD แต่อ่านเวปด้ามขวามเราตัวหนึงสื้อเล็กลงตามเลยทำไง ให้สว อย่างเราตาไม่ลายครับ Grin Grin Grin

เอาขั้นต้นดูก่อนครับ
ถ้าใช้ Microsoft Internet Explorer
ไปที่View menu> ลากลงมาที่ Text Size> เลือก Largest
เต็มที่แล้วครับ พี่ดุลย์ Grin Grin Grin

ลองง่าย ๆ ก่อนนะครับป๋า....
กด Ctrl ค้างไว้ และกดปุ่มเครื่องหมาย + ไปซ้ำ ๆ เรื่อย ๆ จนได้ขนาด แล้วค่อยปล่อยปุม Ctrl ครับ
หากต้องการลดขนาดก็ เช่นกัน แต่กดเครื่องหมาย - แทน  ไปเรื่อย ๆ ....

Grin Grin

อ้ายนี้ก็ใหญ่สุดๆแล้วครับ Grin Grin Grin

แต่ดูในเวปพันทิพ ตัวโตพอดี พอดี เลยครับ Grin Grin Grin

ลองอีกอย่างนึงครับ จากรูปนี้คลิ๊กมาที่เมนูสุดท้าย Setting แล้วลองเปลี่ยน DPI ดู เช่นจาก 96DPI เป็น 120DPI
แล้วรีสตาร์ทเครื่องใหม่ จำอันเดิมไว้ หากไม่ชอบใจก็กลับมาตั้งให้เหมือนเดิมได้

ขอบคุณมากครับ  ไหว้ ทุกๆท่าน ที่ให้คำแนะนำ ใช้วิธีพี่ดุลย์โดยขยายจาก 96DPI เป็น 120DPI พร้อมทั้งตั้งในเบราเซอร์ให้ Zoom 150% คำแนะนำพี่ตุ้ม "กด Ctrl ค้างไว้ และกดปุ่มเครื่องหมาย + ไปซ้ำ ๆ เรื่อย ๆ จนได้ขนาด แล้วค่อยปล่อยปุม Ctrl ครับ" ไม่ได้ผลครับ ไม่มีไรเกิดขึ้นเลย  คิดว่าอาจจะเครื่องไม่ยอมค้างคืนมากกว่า ยอมแต่ชั้วคราว ส่วนคำแนะนำไข่นุ๊ย "หากหาซื้อไม่ได้ก็ให้ไปลักของหมอดู  หรือไม่ป๋าถามหมอนวดขาประจำก็ได้ว่ามีไหม " ถ้าหมอนวดใส่แว่นแสดงว่าแก่ ไม่นิยมครับ ชอบ เอ๊าะๆ อ่ะครับ
ตอนผมวิวขยาย Zoom 150% แล้วไม่สามารถไฮไลท์เพื่อ Copy ได้ ต้องกลับมา 100% ก่อนครับ ทำไงดี ยังไงก็ต้องขอขอบคุณ ท่านทีแนะนำครับ บวกให้คนละ 2 คนครับ เอ่ย คะแนน Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2009, 01:03:35 PM โดย Padang » บันทึกการเข้า

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #110195 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:50:59 PM »

แสดงว่ายังไม่รู้จัก..ตะเกียง บู่ บู่ บู่

อืมมมมมมมมม....อย่าคิดมากครับลุงเล็ก จะไปหวังอะไรมากจากโหม๋ตัดยางทำขี้ไม่ได้หรอกครับ แค่นี้ก็เก่งมากแล้วครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล. แต่ที่ผมเอาด้วยนะเพราะผมอีเซ้อโคมไฟเอามาใช้ในห้องเวลาไฟดับครับ ตะเกียงอะมันร้อนนนนนนนนน  Grin บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #110196 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:52:53 PM »

http://www.mocyc.com/store/view.php?idclassified=144220 /  ฝากให้ท่านชายดูให้น้ำลายไหลครับ

โหล โหล ลุงต้มและน้าซับครับ ขอความเห็นหน่อยครับ จากลิ้งน้าดา ถ้าเอาแดรกปี 06 มันจะคุ้มค่า คุ้มราคากว่าพวกปี 98-99 หรือไม่ครับ เห็นราคามันโดดไปไกลเลย แล้วมันต่างกันตรงใหนบ้างครับ พอจะให้รายละเอียดบ้างได้ป่าวครับ แบบว่าตอนนี้อาดดดดดดดดิกๆแล้วครับ เด๋วไฟอีมอดเสียก่อน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล. หรือจะเอาชาโด้ดี ตัว 750 ก็น่าสนนิ  น้ำลายหก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Grin Grin Grin

คุ้มครับ  ไม่ต้องคิดเรื่องสเป็ค รถระดับนี้แล้ว  หากใหม่ราคารสูง  แต่ถ้าเราซื้อแบบเก่าสพอประมาณราคาจะอยู่ในเรตที่คุ้มค่ากว่า เพราะต่อไปราคาจะตกลงในอัตราส่วนที่ลดลง

โหล โหล ลุงตุ้มครับ อยากฟังความเห็นครับ เอาแบบฟันธงเลยครับ  Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #110197 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:55:38 PM »

อืมมมมมมมมม....อย่าคิดมากครับลุงเล็ก จะไปหวังอะไรมากจากโหม๋ตัดยางทำขี้ไม่ได้หรอกครับ แค่นี้ก็เก่งมากแล้วครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล. แต่ที่ผมเอาด้วยนะเพราะผมอีเซ้อโคมไฟเอามาใช้ในห้องเวลาไฟดับครับ ตะเกียงอะมันร้อนนนนนนนนน  Grin บู่ บู่ บู่

หลอด Krypton นี่ก็ร้อนนะครับ....

แต่ว่าร้อนนิดเดียว....มันก็เป็นหลอดไส้ธรรมดา ๆ นี่แหละครับ...
แต่แสงที่ได้จะค่อนข้างเป็นสีขาวมากกว่า.....และจะไม่เหลืองมากเมื่อแบตฯอ่อน... Cheesy

หลอดKrypton ไฟฉาย ยี่ห้อMaglite นิยมใช้มากครับ...ก่อนที่ยุคหลัง ๆ จะเปลี่ยนมาใช้หลอด LED

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110198 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:59:24 PM »

18 เหรียญ Grin

Nostalgic FireLight™ flame burns up to 8 inches high and helps create a relaxing lighting atmosphere Three-section shock-corded pole with an independent anchor stake for increased stability Simple-to-use, no-mess propane-powered lighting NO mess, NO oil, NO wicks Flame withstands up to 10-mph wind Protects burner element during storage Easy on-and-off dial and match lighting Removable, disposable FireLight™ citronella cartridge (included) helps repel insects Operates up to 10 hours on one 16.4-ounce propane cylinder (fuel sold separately) Assembled height 60 inchesWind screen globe and soft carry case available (not included)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2009, 01:07:04 PM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110199 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:04:04 PM »

พักนี้ร้ายย  ได้ทีไม่เคยละเว้น.......... Grin

ลองย้อนหลังไปแล  เค้าเลิกตัดยางทำขี้แล้ว บู่
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #110200 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:05:32 PM »

http://www.mocyc.com/store/view.php?idclassified=144220 /  ฝากให้ท่านชายดูให้น้ำลายไหลครับ

โหล โหล ลุงต้มและน้าซับครับ ขอความเห็นหน่อยครับ จากลิ้งน้าดา ถ้าเอาแดรกปี 06 มันจะคุ้มค่า คุ้มราคากว่าพวกปี 98-99 หรือไม่ครับ เห็นราคามันโดดไปไกลเลย แล้วมันต่างกันตรงใหนบ้างครับ พอจะให้รายละเอียดบ้างได้ป่าวครับ แบบว่าตอนนี้อาดดดดดดดดิกๆแล้วครับ เด๋วไฟอีมอดเสียก่อน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล. หรือจะเอาชาโด้ดี ตัว 750 ก็น่าสนนิ  น้ำลายหก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Grin Grin Grin

คุ้มครับ  ไม่ต้องคิดเรื่องสเป็ค รถระดับนี้แล้ว  หากใหม่ราคารสูง  แต่ถ้าเราซื้อแบบเก่าสพอประมาณราคาจะอยู่ในเรตที่คุ้มค่ากว่า เพราะต่อไปราคาจะตกลงในอัตราส่วนที่ลดลง

โหล โหล ลุงตุ้มครับ อยากฟังความเห็นครับ เอาแบบฟันธงเลยครับ  Grin Grin Grin

อ่ะจุ๊ย  เบา ๆ ก็ได้ ตกใจหมด....

ความคิดของผม(คนเดียว) เลือก ๆ ๆ ๆ แล้ว จะคัดเอาเฉพาะรุ่นที่คนนิยมมากที่สุด โหลช่างมัน...
เพราะว่าพวกนี้เป็นรถมือสอง อะไหล่บางอันอาจจะมีการชำรุด หรือต้องเปลี่ยนตามระยะเวลา...
จะได้หาอะไหล่ได้ง่าย.....

ส่วนเรื่องสเปค และประสิทธิภาพ ก็ต้องคำนึงด้วยอีกทางหนึ่ง...
ต้องปรึกษาน้าซับ และน้าดาดูครับ....

ตั้งเป้าให้ตัวเองก่อนครับ...
อันดับแรกน่าจะได้ไปแล้ว คือ รถสไตล์ครุยเซอร์....
ต่อไปก็ยี่ห้อ...น่าจะมีแค่สองยี่ห้อ ยามาฮ่า กะฮอนด้า...
และก็รุ่น ขนาดซีซี...อันนี้เยอะหน่อย ตั้งแต่ สี่ร้อยจนถึงพันกว่า....
เอาซักกลาง ๆ ก็พอมั๊ง ประมาณหกร้อย ถึงเจ็ดร้อยห้าก็พอมั๊ง....
สี่ร้อย ผมว่าน้อยไป...

งบประมาณ ตั้งไว้เท่าไหร่ ให้นับแบบเต็ม ๆ เลยนะ...
แล้วก็หักออกไปซักประมาณสิบเปอร์เซนต์...เหลือเท่าไหร่คืองบจริงที่จะต้องจ่าย...
งบที่ต้องกันไว้ซักหน่อยนั้น ไว้เผื่อสำหรับ รถที่ต้องการจริง ๆ แต่อาจจะมีสองสามคัน
ก็ต้องเลือกคันที่มีสภาพดีกว่า ซึ่งต้องจ่ายเพิ่มขึ้น...    ฮงไหมหว่า...
และเมื่อได้รถมาแล้ว อุปกรณ์ตกแต่ง บำรุงรักษา ต้องควรมีหาไว้ด้วย...

ตอบฟันธงไม่ได้....ตัวเลือกมันมากเกิน...
คนที่จะฟันธงได้ คือท่านชายเองนั่นแหละครับ....

ปล.อย่าเลือกเอามาไว้ในใจมาก....ให้เฟ้นไว้ประมาณไม่เกินห้าคันพอ...
ไม่งั้นก็เงื้ออยู่นั่นแหละ ไม่ได้ฟันซักที.... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #110201 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:07:26 PM »

Nostalgic FireLight™ flame burns up to 8 inches high and helps create a relaxing lighting atmosphere Three-section shock-corded pole with an independent anchor stake for increased stability Simple-to-use, no-mess propane-powered lighting NO mess, NO oil, NO wicks Flame withstands up to 10-mph wind Protects burner element during storage Easy on-and-off dial and match lighting Removable, disposable FireLight™ citronella cartridge (included) helps repel insects Operates up to 10 hours on one 16.4-ounce propane cylinder (fuel sold separately) Assembled height 60 inchesWind screen globe and soft carry case available (not included)

เฮ้ย ๆ ...น่าสนเฟ้ย.... ราคาไม่เกินพัน.... น้ำลายหก รวมค่าขนส่ง ค่าภาษีแล้วจะเกินพันหรือปล่าวหว่า.... น้ำลายหก

แล้วไอ้นี่....     จะหาได้ที่ไหนกว่า.... ที่สำคัญมันคือเชื้อเพลิงแบบไหน....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2009, 01:12:02 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110202 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:11:40 PM »

เฮ้ย ๆ ...น่าสนเฟ้ย.... ราคาไม่เกินพัน.... น้ำลายหก รวมค่าขนส่ง ค่าภาษีแล้วจะเกินพันหรือปล่าวหว่า.... น้ำลายหก

จดลงออเดอร์ Grin

พี่ตุ้ม 1 บอก

ผม   1  บอก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #110203 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:13:23 PM »

จดลงออเดอร์ Grin

พี่ตุ้ม 1 บอก

ผม   1  บอก

กะเดี๋ยวพี่ซับมาบอกว่า ใช้ขี้ใต้บ้านเราดีกว่า เหมือนกันแหละ..... บู่

oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #110204 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:21:36 PM »

สวัสดีค่ะพี่  ๆ  ไหว้ไปตลาดก่อนนะค่ะ 

แกงอะไรกินครับวันนี้  Grin

ผัดบวบ Grin

เเกงส้มกุ้งค่ะ  Grin

หน้า: 1 ... 7344 7345 7346 [7347] 7348 7349 7350 ... 35779
  พิมพ์