เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:24:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7463 7464 7465 [7466] 7467 7468 7469 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25816899 ครั้ง)
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #111975 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 09:57:03 AM »

salinee19, makarms, ชายเจษฎ์, หนองหัวพราน, NItar และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้...สวัสดีค่ะ....ท่านชายเจษฎ์.....เมื่อคืนนอนหลับป่าวค่ะ.... กิ๊วก๊าว

...--*
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #111976 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 09:58:36 AM »

สวัสดีครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไหว้...สวัสดีค่ะ......น้าสุดยอด... ไหว้

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

แลบลิ้นเด๋วกัดเลย................... ยี๊ ยี๊ ยี๊

จะกัดคนน่ะ...ฉีดยายัง... กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #111977 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 09:59:25 AM »

salinee19, ต้นหนาว, Gunchon.Southlander, หนองหัวพราน, makarms, NItar และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

...--*
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #111978 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 10:00:23 AM »

จุ๊กกรู๊.........

ซำบายดีหลวงพระบาง....  Cool

กายพร้อม ใจพร้อม ลุยเลยครับน้ามะขาม ถึงใครเค้าจะเรียกป้าหน่อย แต่ใจเราเห็นเป็นน้องหน่อยกะพอแล้วเนอะ ของอย่างนี้สไตใคร สไตมัน  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #111979 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 10:01:13 AM »

สวัสดีครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไหว้...สวัสดีค่ะ......น้าสุดยอด... ไหว้

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

แลบลิ้นเด๋วกัดเลย................... ยี๊ ยี๊ ยี๊

จะกัดคนน่ะ...ฉีดยายัง... กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

นู๋ฉีดแล้วค่ะ....ฮิฮิ...ได้ป้ายแขวนคอแล้ว.....(คนโดนนู๋ออยล์กัดบายใจได้เลย).... บู่ บู่ บู่

...--*
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #111980 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 10:02:58 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก   น้าขาม....เข้าไปส่องกบเมื่อวาน.....ห้องพังยังไม่แก้ไม่ได้เลย  ฮิฮิ    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...--*
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #111981 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 10:04:45 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ

มะขามไปเวียงจันทร์บ่อยนะเดี๋ยวนี้    ผมเจอแต่ชาวเขาทั้งนั้นคุยกันไม่รู้เรื่องเลยครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #111982 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 10:05:00 AM »

salinee19, makarms, ชายเจษฎ์, หนองหัวพราน, NItar และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้...สวัสดีค่ะ....ท่านชายเจษฎ์.....เมื่อคืนนอนหลับป่าวค่ะ.... กิ๊วก๊าว

ดีครับ เมื่อคืนนอนไม่หลับเลย แบบว่าหลับแล้วดันฝันเหมือนลุงตุ้มอ่ะ ต๊กใจตื่นมาหาน้ำมนต์ไม่เจอ เลยไม่กล้านอนต่อเลย  ตกใจ โดนชก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #111983 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 10:07:07 AM »

ดีครับ เมื่อคืนนอนไม่หลับเลย แบบว่าหลับแล้วดันฝันเหมือนลุงตุ้มอ่ะ ต๊กใจตื่นมาหาน้ำมนต์ไม่เจอ เลยไม่กล้านอนต่อเลย  ตกใจ โดนชก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ฝันเห็นคนน่ารัก...ที่จริงแล้วคงหลับ...สะบายนะค่ะ................ เศร้า เศร้า เศร้า................. หัวเราะร่าน้ำตาริน..... กิ๊วก๊าว

...--*
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #111984 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 10:08:59 AM »

มะขามไปเวียงจันทร์บ่อยนะเดี๋ยวนี้    ผมเจอแต่ชาวเขาทั้งนั้นคุยกันไม่รู้เรื่องเลยครับ

ขอบคุณครับ

มะขามน้อย ศิษย์ป้าหน่อย ชกมาแล้ว 3 ไฟร์ แพ้น็อกรวด เจอหมัดแย็บเข้าเต็มปากถึงกะไปไม่เป็น ตอนนี้มีสมบัติติดตัวเป็นนกเอี้ยงอยู่ 1 ตัว ถ้าชกชนะเมื่อไหร่ป้าหน่อยบอกจะให้ควายนมเพิ่มอีก 2 ตัว  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #111985 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 10:09:53 AM »

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #111986 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 10:12:02 AM »

ขอบคุณครับ

มะขามน้อย ศิษย์ป้าหน่อย ชกมาแล้ว 3 ไฟร์ แพ้น็อกรวด เจอหมัดแย็บเข้าเต็มปากถึงกะไปไม่เป็น ตอนนี้มีสมบัติติดตัวเป็นนกเอี้ยงอยู่ 1 ตัว ถ้าชกชนะเมื่อไหร่ป้าหน่อยบอกจะให้ควายนมเพิ่มอีก 2 ตัว  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน่อยไหน  Huh 

ศิษย์ป้าแหม่มต่างหาก จะจำได้แต่น้องหัวแดง คนเดียวรึไง  บู่

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #111987 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 10:15:30 AM »

ไหว้...ท่านที่ชอบอ่าง.....(ไม่ได้มาบอกให้เลิกเที่ยวนะค่ะ)....ให้ระวังและป้องกันให้มากหน่อย....เป็นหว่งค่ะ.... ไหว้

โดนชก.....หมอศิริราชยันเอดส์สายพันธุ์ใหม่มีจริง..... โดนชก

Posted on พุธ 10 มิ.ย. 09@ 07:22:29 ICT health

aids

เจอ"เอดส์พันธุ์ใหม่"ในหญิงไทย ที่ตั้งครรภ์ 2 ราย คาดมาจาก"แอฟริกา" เผยต้องเฝ้าระวังเข้มข้นขึ้น เพราะมีความเข้มข้นของเชื้อไวรัสในสารคัดหลั่งมากกว่า ทำให้ติดเชื้อได้ง่ายและแพร่ระบาดเร็วกว่าสายพันธุ์จากทวีปอื่น แต่ยังป้องกันได้หากสวมถุงยาง

นพ.สมศักดิ์ อรรฆศิลป์ รองอธิบดีกรมควบคุมโรค กล่าวเมื่อวันที่ 9 มิถุนายน ถึงกรณีคณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาล มหาวิทยาลัยมหิดล พบผู้ป่วยเอดส์ 2 ราย ติดเชื้อสายพันธุ์ใหม่ ที่อาจไม่เคยพบมาก่อนในโลก โดยรายแรกเป็นเชื้อเอชไอวีผสมระหว่าง 3 สายพันธุ์ ได้แก่ เอ จีและดี เรียกว่า เอจี-ดี(AG/D) ส่วนรายที่สองเป็นเชื้อเอชไอวีผสม 3 สายพันธุ์ ได้แก่ เอ อี และจี เรียกว่า เออี-จี(AE/G) ว่า ขณะนี้ยังไม่ทราบตัวเลขว่ามีผู้ติดเชื้อเอชไอวีสายพันธุ์ผสมนี้มากน้อยแค่ ไหน แต่ต้องเฝ้าระวังเข้มข้นขึ้น ส่วนผู้ป่วยทั้ง 2 รายดังกล่าวไม่สามารถสอบสวนกลับไปได้ว่า ติดเชื้อมาอย่างไร เนื่องจากงานวิจัยชิ้นนี้เป็นการตรวจสอบเชื้อจากเลือดของผู้ป่วย ที่ไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นของใคร แต่คาดว่าผู้ติดเชื้ออาจเคยเดินทางไปหรือมีแฟนเป็นคนในประเทศแถบทวีปแอฟริกา

นพ.สมศักดิ์ กล่าวว่า ที่ผ่านมาได้มีการศึกษาเรื่องการติดเชื้อไวรัสเอชไอวี เนื่องจากทั่วโลกมีไวรัสเอชไอวีกว่า 20 สายพันธุ์ หากศึกษาพบสายพันธุ์ใหม่ จะส่งผลต่อการป้องกันและควบคุมโรค ที่จำเป็นต้องเปลี่ยนแปลงแนวทางการป้องกันโรคใหม่ แต่ปัจจุบันยังไม่พบสายพันธุ์ใหม่ ที่ส่งผลจนจำเป็นต้องเปลี่ยนการป้องกัน รวมถึงสายพันธุ์ผสมที่พบใหม่นี้ด้วย ที่ยังสามารถป้องกันได้ด้วยการสวมถุงยางอนามัยทุกครั้ง ที่มีเพศสัมพันธ์ ส่วนการรักษาก็สามารถใช้ยาต้านไวรัสที่มีอยู่ คือ ยาสูตรพื้นฐานและยาสูตรดื้อยาได้ตามปกติ โดยประเทศไทยมีผู้ป่วยที่ได้รับยาต้านไวรัสประมาณ 2 แสนคน รับยาสูตรพื้นฐานประมาณ 1.5 -1.6 แสนคน และอีก 4-5 หมื่นคนรับยาสูตรดื้อยา

"จุดแตกต่างสำคัญของเชื้อไวรัสเอชไอวีสายพันธุ์ผสมกับสายพันธุ์ไทย คือจำนวนเชื้อในสารคัดหลั่งของสายพันธุ์ลูกผสมมีมากกว่า เช่น ในน้ำอสุจิของผู้ติดเชื้อเอชไอวีสายพันธุ์ไทย 1 ซีซี จะมีจำนวนเชื้อ 10 ตัว ขณะที่น้ำอสุจิของผู้ติดเชื้อเอชไอวีสายพันธุ์ผสมจะมีเชื้อ 20 ตัว เป็นต้น ซึ่งจะส่งผลให้การแพร่เชื้อง่ายขึ้น เพราะมีปริมาณเชื้อจำนวนมากขึ้น โอกาสติดก็มากขึ้น ส่วนอัตราการดื้อยาน่าจะมีเท่ากัน คือ ประมาณร้อยละ 10" นพ.สมศักดิ์กล่าว

ขณะที่ ศ.ดร.พญ.รวงผึ้ง สุทเธนทร์ หัวหน้าภาควิชาจุลชีววิทยา คณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาล กล่าวว่า พบหญิง 2 คนที่มาฝากครรภ์กับโรงพยาบาล ติดเชื้อเอชไอวีสายพันธุ์ใหม่ที่ไม่เคยตรวจพบในโลกมาก่อน จากปกติเชื้อเอชไอวีที่ระบาดในไทยมีเพียง 2 สายพันธุ์ คือ สายพันธุ์เอ-อี (A/E) และสายพันธุ์บี (B) โดยสายพันธุ์เอ-อี จะพบมากกว่าร้อยละ 90 ทั้งนี้ทุกปีจะมีโครงการวิจัยเพื่อตรวจสอบการเปลี่ยนแปลงของสายพันธุ์เอชไอ วี โดยนำเลือดของผู้ติดเชื้อเอชไอวีที่เป็นคนไทยมาถอดรหัสตรวจหาสายพันธุ์เอดส์ ซึ่งปีนี้พบความผิดปกติจากตัวอย่างเลือด 2 คน จากกลุ่มตัวอย่างที่ส่งมาทั้งหมด 44 คน เนื่องจากถอดรหัสออกมาพบว่าเป็นสายพันธุ์เอชไอวีที่ไม่เหมือนเดิม คนแรกเป็นเชื้อเอชไอวีที่ผสมระหว่าง 3 สายพันธุ์ ได้แก่ เอ จี และดี เรียกว่า เอจี-ดี (AG/D) ส่วนคนที่สองเป็นเชื้อเอชไอวีผสม 3 สายพันธุ์ ได้แก่ เอ อี และจี เรียกว่า เออี-จี (AE/G)

ศ.ดร.พญ.รวงผึ้ง กล่าวต่อไปว่า เชื้อเอชไอวีลูกผสม 3 สายพันธุ์ ไม่เคยมีรายงานการพบมาก่อน โดยสายพันธุ์จีกับดีส่วนใหญ่มักพบในทวีปแอฟริกาโดยเฉพาะไนจีเรีย ส่วนของไทยจะเป็นเออี ตอนนี้สแกนยีนออกมาแล้ว 500 เบส จากทั้งหมด 1,700 เบส เมื่อศึกษาระดับโมเลกุลครบทั้งหมดแล้ว จึงจะทราบรายละเอียดว่าเป็นเชื้อที่แพร่มาจากพื้นที่ใดของโลก ตอนนี้ตั้งสมมติฐานว่าหญิงทั้ง 2 คนได้รับเชื้อมาจากชาวแอฟริกัน ทั้งนี้ไม่มีใครรู้เลยว่าสายพันธุ์จีกับดีเข้าไทยมานานหรือยัง ที่น่าเป็นห่วงคือสายพันธุ์เอชไอวีจากแอฟริกาจะมีความเข้มข้นของเชื้อไวรัส เอดส์ในสารคัดหลั่งมากกว่า ทำให้ผู้สัมผัสติดเชื้อได้ง่ายและแพร่ระบาดเร็วกว่าสายพันธุ์จากทวีปอื่น

ที่มาจากหนังสือพิมพ์ ข่าวสด

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2009, 10:18:49 AM โดย salinee19 » บันทึกการเข้า

...--*
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #111988 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 10:16:03 AM »

สวัสดีครับน้าดุลย์   ไหว้ ไหว้  มาแต่ไก่โห่หิ้วววววววววเชียว   คิก คิก

สวัสดีครับทนายสิงห์
 โหลดซอฟแวร์ไว้ทำงานของบริษัททิ้งไว้ทั้งคืน...รีบลุกมาติดตั้งลองดูเสร็จแล้วครับ..เนียนๆ
+

ได้รับเมล์แล้วครับ เด็ดขาดครับพี่

อย่าทำงานมากครับพี่ ทำเท่าไหร่ก็ไม่หมดครับ หากบริษัทไม่เจ๊ง

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #111989 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 10:26:47 AM »

นม นม นม นม นม นม ขาวจัง

หน้า: 1 ... 7463 7464 7465 [7466] 7467 7468 7469 ... 35779
  พิมพ์