เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:23:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7586 7587 7588 [7589] 7590 7591 7592 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25785733 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #113820 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 04:11:10 PM »

ขอบคุณครับ 18"ซินเธติคเนาะ  Cheesy

แต่ก่อนอื่น ต้องหัดยิงให้พอเป็นก่อน ไม่งั้นซื้อมาแต่งเล่นซะเทพแต่ยิงม่ายเปงงงงงงงงง  Grin
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #113821 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 04:12:05 PM »

ศุกร์แห่งชาติ  สุขสโมสร  4 โมงกว่าๆ  ปิดเครื่องคอมฯ

เตรียมตัวกลับบ้าน     Cheesy  Cheesy  Cheesy   

ปู๊นนนนนนนนนนนนนนน

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #113822 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 04:14:15 PM »

ขอบคุณครับ 18"ซินเธติคเนาะ  Cheesy

แต่ก่อนอื่น ต้องหัดยิงให้พอเป็นก่อน ไม่งั้นซื้อมาแต่งเล่นซะเทพแต่ยิงม่ายเปงงงงงงงงง  Grin

ผมอยากได้เบฯครับแต่แพงมากเลย ถอยตัวนี้มาใช้ ก็สะใจดี แต่มาใหม่ๆ ลำฟิตมากปั๊มปลอกไม่ออก ต้องวางพื้นกระแทกเลย หมดไปหลายกล่องตอนนี้ลื่นแล้วครับ ของแต่งแนะนำร้านเฮียตังครับถูกจริง ลดได้เยอะ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #113823 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 04:39:27 PM »

อยากได้พานท้ายรับแรง จัง

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #113824 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 04:50:52 PM »

ลูกซอง ไม่ถีบ ไม่หรอยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #113825 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 05:09:54 PM »

ขอตัวกลับบ้านครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #113826 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 05:13:59 PM »

ขอบคุณครับ ไป ว.4แล้วครับ ค่ำๆ ค่อยเข้ามาอีกที

คิดถึง  วันไหนดีหงะ..อิ..อิ

เดือนหน้าครับ พี่ลุงเล็กเมื่อกี้วิลสันส่งข่าวมาว่า จะเรียนเชิญไปขึ้นบ้านใหม่ ไปได้เปล่าครับ นอกพื้นที่ คริๆ

ปล.ในสวนปาล์ม

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #113827 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 05:14:08 PM »

ผมซื้อลูกซองมา  ก็เพราะชอบตอนมัน..ถีบ..นี่ล่ะครับ  ยิ่งถีบแรงๆยิ่งสะใจ   Grin Grin Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #113828 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 05:17:26 PM »

ขอบคุณลุงเล็กครับ ว่าแต่รบกวน สั่งมาหน่อยต๊ะ สักหนวย ตอนนี้ขี้คร้านรบกะเมีย อิๆ หากว่าของส่งมาถึงบ้าน เพราะเราคนกลัวเมียนิ๊ อิๆ

พี่เล็กค๊าบบบ....

จะยอนเจ้านี้  ให้ทำใจไว้เลยครับว่า ไม่ใช่แค่ชี้เป้าอย่างเดียว...
หากเค้าสนใจ ต้องดำเนินการสั่งให้เสร็จเรียบร้อยเลยด้วย..

ไม่ใช่กลัวเมีย....แต่ขี้คร้าน....
เบี้ยก็ยัง....ของก็อยากได้...ได้ไม่อยากหยิบ...
คนที่คอยยอน คอยชี้เป้า ต้องหยิบ ต้องป้อนมาประเคนให้ถึงที่.... บู่

ผมเลยเลิกยอนแล้ว...อยากได้อะไรหาเองก็แล้วกัน.... บู่ บู่ บู่

ผมว่าลุงแก ก็มีส่วนคล้ายพระอยู่เหมือนกันนะครับพี่ตุ้ม ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ใจเย็นๆครับ ลุงพี่ตุ้ม โธ่ ยังอยู่คนเดียวแหละ เดี๋ยวเหงาน๊ะ คริๆ

ปล.ไม่น่าเปิดช่องให้ ลุงน้าแพะเลย ได้1ดอกอีกแล้ว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #113829 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 05:20:35 PM »

ขอบคุณครับ ไป ว.4แล้วครับ ค่ำๆ ค่อยเข้ามาอีกที

คิดถึง  วันไหนดีหงะ..อิ..อิ

เดือนหน้าครับ พี่ลุงเล็กเมื่อกี้วิลสันส่งข่าวมาว่า จะเรียนเชิญไปขึ้นบ้านใหม่ ไปได้เปล่าครับ นอกพื้นที่ คริๆ

ปล.ในสวนปาล์ม

นอกพื้นที่ไปได้ครับ  เดี๋ยวดูเวรอีกที  แต่เดือนหน้า  วันที่ 5-7 ผมไม่อยู่  ไปกระบี่ครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #113830 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 05:25:00 PM »

ขยายแบบรวดเร็ว ส่งมาที่พี่ซิน้อง เยี่ยม

โดนระเบิดเหรอครับหัวหน้า เห็นรูหลากหลายขนาด

อ่านข่าวแล้ว โหดมากครับ ตำรวจตาย2นาย บาดเจ็บหลายคน   เศร้า

หัวหน้าไปตรวจเอง

09.45 น. ร.ต.ต.ภาณุรัตน์ ร่วมทรัพย์ ร้อยเวร สภ.สายบุรี จ.ปัตตานี ได้รับแจ้งจากชายลึกลับว่า เกิดเหตุกลุ่มวัยรุ่นยกพวกทะเลาะกันบริเวณริมถนนสายบ้านกระชูด เขตเทศบาลตำบลตะลูบัน จึงรีบนำกำลังเดินทางไปตรวจสอบที่เกิดเหตุ เมื่อไปถึงพบจักรยานยนต์ ฮอนด้า ทะเบียน กบต 807 ตรัง ล้มอยู่โดยมีรอยเลือดจำนวนมากติดอยู่ที่ตัวรถ ข้างกันพบไม้หน้าสาม ยาวประมาณ 1 เมตร เปื้อนเลือดเช่นเดียวกันตกอยู่ 2 ท่อน ส่วนกลุ่มวัยรุ่นที่ก่อเหตุได้แยกย้ายกันหลบหนีไป เจ้าหน้าที่จึงเก็บทั้งหมดไว้เป็นหลักฐาน จากนั้นจึงนำจักรยานยนต์คันดังกล่าวขึ้นท้ายรถปิกอัพสายตรวจตราโล่เพื่อนำกลับมาเก็บไว้ที่โรงพัก ขณะรถสายตรวจมาถึงบันไดทางขึ้นด้านข้างโรงพัก กลุ่มเจ้าหน้าที่จึงรีบช่วยกันยกจักรยานยนต์ลงจากท้ายรถปรากฏว่าได้เกิดเหตุระเบิดขึ้นเสียงดังสนั่นหวั่นไหว แรงระเบิดทำให้ ส.ต.ท.พิศาล ศิริอามาตย์ ทำหน้าที่พลขับ เสียชีวิตทันที

นอกจากนี้ยังมีผู้ได้รับบาดเจ็บสาหัสอีก 3 ราย ทราบชื่อ ด.ต.วิเชียร บุญเพชรศรี เจ้าหน้าที่ธุรการ ส.ต.อ.อารี มูเก็ม และ ด.ต. พิทักษ์ รัตนหิรัญ เพื่อนตำรวจจึงรีบนำส่งโรงพยาบาลแต่ ด.ต.วิเชียร ทนพิษบาดแผลไม่ไหวเสียชีวิตในเวลาต่อมา ต่อมานายธีรเทพ ศรียะพันธ์ ผวจ.ปัตตานี พ.ต.อ.โพธิ สวยสุวรรณ รองผบก. พร้อมเจ้าหน้าที่กองวิทยาการเข้าตรวจสอบ พบตัวอาคารโรงพัก รถยนต์ที่จอดอยู่ใกล้จุดเกิดเหตุได้รับความเสียหาย เบื้องต้นคาดคนร้ายได้ออกอุบายโทรศัพท์ให้เจ้าหน้าที่เดินทางไปตรวจสอบเหตุทะเลาะวิวาท ก่อนจะหลบหนีโดยนำเลือดมาทาที่ตัวรถและไม้หน้าสาม เมื่อเจ้าหน้าที่ไปถึงไม่พบกลุ่มวัยรุ่นจึงนำรถจักรยานยนต์เปื้อนเลือดขึ้นท้ายรถปิกอัพเพื่อนำไปเก็บเป็นของกลาง คนร้ายที่ซุ่มดูอยู่รอจังหวะขณะเจ้าหน้าที่ยกจักรยานยนต์ลงจากท้ายปิกอัพ จึงจุดชนวนระเบิดหนักประมาณ 5 กิโลกรัมที่ซุกซ่อนไว้ในซ่องแบตเตอรี่ทันทีแรงระเบิดทำให้เจ้าหน้า ที่ได้รับบาดเจ็บและเสียชีวิตดังกล่าว

http://www.dailynews.co.th/newstartpage/index.cfm?page=content&categoryID=419&contentID=3962

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #113831 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 05:29:21 PM »

อาร์ พี จี.,หวัดดี คนโย๋ม้ายแหน่งแห่งหัวไทร.  Cool Cool Cool

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #113832 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 05:32:00 PM »

"จิตติ" ชี้ราคาทองในไทยโอกาสแตะบาทละ 17,000 บาท

เยาวราช 18 มิ.ย. - นางพรทิวา นาคาศัย รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพาณิชย์ เป็นประธานมอบป้ายประกาศร้านทองธงฟ้าราคายุติธรรม
น้ำหนักมาตรฐาน ซึ่งกรมการค้าภายในร่วมกับร้านค้าทองย่านเยาวราชจัดทำโครงการนี้ เมื่อประชาชนมาซื้อทองและเห็นป้ายร้านค้าทอง
ธงฟ้าจะได้รับส่วนลดค่ากำเหน็จ โดยทอง 1 บาท จะลดค่ากำเหน็จอย่างน้อย 100 บาท ซึ่งทางกรมฯ จะเร่งปิดป้ายและรณรงค์โครงการดังกล่าว
เพราะถือเป็นการช่วยเหลือธุรกิจค้าทองและช่างทองให้มีงานทำอย่างต่อเนื่อง โดยขณะนี้มีร้านค้าทองทั่วประเทศที่เข้าร่วมโครงการแล้ว 307 ร้าน

นายจิตติ ตั้งสิทธิ์ภักดี นายกสมาคมค้าทองคำ กล่าวว่า วันนี้( 18 มิ.ย.) จะมีร้านค้าทองย่านเยาวราช 8 ราย ลดค่ากำเหน็จให้กับประชาชนทันที
โดยทอง 1 บาท จะลดค่ากำเหน็จ 100 บาท หรือขึ้นอยู่กับราคาทอง สำหรับราคาทองคำขณะนี้ นักลงทุนหันกลับมาซื้อขายทองคำมากขึ้น
ทำให้ราคาทองคำในตลาดโลกมีโอกาสทำนิวไฮทะลุ 1,060 ดอลลาร์สหรัฐต่อออนซ์ และราคาขายปลีกทองคำในประเทศมีโอกาสสูงถึงบาทละ
17,000 บาท โดยเป็นไปได้ยากที่จะกลับมาอยู่ที่บาทละ 13,000 บาท นายจิตติ กล่าวอีกว่า โดยภาพรวมราคาขายปลีกทองคำในประเทศปีนี้
และปีหน้ามีโอกาสอยู่ที่ระดับบาทละ 15,000-17,000 บาท อย่างไรก็ตาม แม้ราคาทองคำปรับตัวสูงขึ้น แต่ประชาชนส่วนใหญ่ยังไม่สนใจซื้อทองรูปพรรณมากนัก ส่วนมากจะซื้อทองคำแท่งเพื่อเก็งกำไร ซึ่งตลาดทองตั้งแต่ต้นปีจนถึงขณะนี้ ส่วนใหญ่ผู้บริโภคจะนำทองคำมาขายมากกว่าการซื้อ
แต่ถือเป็นเหตุการณ์ปกติ.

-สำนักข่าวไทยอัพเดตเมื่อ 2009-06-18 11:05:08

นี่หากไม่นับเส้นนึงสองสลึงติดตัวอยู่....

ที่เก็บ ๆ ไว้ก็อีกหนักสามบาท...
รอ ๆ ให้บาทนึงราคา ซักห้าหมื่น..ค่อยพาไปขาย...
ซื้อรถเครื่องขี่ซักคัน.... Grin
อ้าว ยังอยู่หรือ นึกว่าเอาไปใว้โรงจำนำ เลยเวลาแล้ว

พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #113833 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 05:32:38 PM »

Gunchon.Southlander, Sig228-kolok, udomkd ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #113834 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 05:39:45 PM »

อยากถูกถถีบ ให้หรอย ให้ได้แรงอก ขอเชิญครับ......

เบอร์ 42ครึ่ง พอหรือเปล่าครับ หากไม่พอจะขอยืมของหัวหมู่ รู้สึกจะ 44 

หน้า: 1 ... 7586 7587 7588 [7589] 7590 7591 7592 ... 35779
  พิมพ์