เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:22:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7660 7661 7662 [7663] 7664 7665 7666 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25803413 ครั้ง)
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #114930 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 10:30:43 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #114931 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 10:31:41 AM »

สวัสดีตอนเช้า ท่ามกลางเสียงระเบิดและดินปืนแต่เช้าครับพี่น้อง....   Tongue

ลุงอยู่บางระจันทร์งัย ขำก๊าก อย่าทำให้เป็นห่วงมากนักนะ เศร้า

ให้แคล้วคลาดปลอดภัยครับน้ามะขาม

ปล.ท่านเลิฟกันนี่เป็นใครมาจากใหนหรือครับ รายงานตัวกันรึยังเอ่ย

ที่นี่ครอบครัวใหญ่  แสดงตัวให้รู้จักกันอย่างทั่วถึง จะได้ไม่ผิดผีกับธรรมเนียมที่พวกเรายึดปฏิบัติกันมาครับ Cheesy

ไหว้สวัสดีเจ้าค่ะอย่างเป็นทางการนะคะ ขอรายงานตัวค่ะ(เพื่อนมันจิก) คิก คิก
  ชื่อที่รู้จักกันในห้องปืน Moji2499
  ทำงานกับประชาชนในอำเภอท่าเรือ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
  แอบเข้ามานานแล้วแต่ไม่กล้าแสดงความคิดเห็นใดๆทั้งสิ้นจนได้ลุงมะขามพามาค่ะ หลงรัก
ขอสมัครเป็นสะใภ้ด้ามขวานด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ ไหว้ ไหว้

ขมได้เมียแล้ววุ้ยคราวนี้ ยินดีต้อนรับสะใภ้ใต้คนแรกวุ้ย มาเป็นน้อง อ่อนน้อมเข้าไว้ อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #114932 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 10:33:20 AM »

ยืนยันไมเคิล แจ็คสัน ตายแล้ว!  ตกใจ ตกใจ

โดย : กรุงเทพธุรกิจออนไลน์   วันที่ 26 มิถุนายน 2552 06:43

หลังจากข่าวเสียชีวิตของราชาเพลงป็อบแพร่ออกไป บรรดาแฟนเพลงของแจ็คสันต่างมารวมตัวกันหน้าโรงพยาบาลเพื่อรอฟังการยืนยัน และมีนักท่องเที่ยวและแฟนเพลงอีกกลุ่มมาอออยู่หน้าประตูคฤหาสน์ของแจ็คสันเพื่อถ่ายภาพเป็นที่ระลึก

ก่อนหน้านี้ สถานีโทรทัศน์ซีเอ็นเอ็น รายงานอ้างแหล่งข่าวจากทั้งหนังสือพิมพ์ลอสแองเจลิส ไทมส์ และสำนักข่าวเอเอฟพี รวมถึงรอยเตอร์ส ว่า ไมเคิล แจ็คสัน วัย 50 ปี ได้เสียชีวิตที่โรงพยาบาลศูนย์การแพทย์ยูซีแอลเอ ในนครลอสแองเจลิส หลังจากถูกนำตัวจากบ้านพักในเมืองเบล แอร์ เมื่อเวลาประมาณ 03.30 น. ตามเวลาท้องถิ่น โดยเจ้าหน้าที่กู้ภัยซึ่งเดินทางไปถึงบ้านของไมเคิลเผยว่า นักร้องชื่อดังหยุดหายใจแล้ว และอาการอยู่ในขั้นโคม่า เจ้าหน้าที่แพทย์และหน่วยกู้ชีพ เร่งนำตัวส่งโรงพยาบาลพร้อมทั้งปฐมพยาบาลเบื้องต้น เพื่อกระตุ้นหัวใจอย่างเต็มที่ เจ้าหน้าที่แพทย์เปิดเผยกับหนังสือพิมพ์ลอสแองเจลิส ไทมส์ ว่า แพทย์พยายามกู้ชีวิตไมเคิลแต่ไม่สำเร็จ

สาเหตุการเสียชีวิตเบื้องต้นเกิดจากอาการหัวใจวาย โดยเว็บไซต์ทีเอ็มซี ซึ่งเป็นเว็บไซต์ข่าวบันเทิงชื่อดังของสหรัฐ รายงานข่าวไมเคิลถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลและเสียชีวิตเป็นแห่งแรก ขณะที่มีรายงานว่าผู้คนจำนวนมากได้ทยอยไปรวมตัวกันด้านนอกโรงพยาบาลศูนย์การแพทย์ยูซีแอลเอ เพื่อรอฟังการยืนยันข่าวการเสียชีวิตของไมเคิลแล้ว

อย่างไรก็ตาม สำนักข่าวรอยเตอร์ส และเอเอฟพี ต่างรายงานตรงกัน ยืนยันว่า ไมเคิล แจ็คสัน ได้เสียชีวิตลงแล้ว โดยหัวใจหยุดเต้นขณะถูกนำตัวส่งโรงพยาบาล แม้เจ้าหน้าที่แพทย์จะพยายามปฐมพยาบาลเบื้องต้นเพื่อ กระตุ้นหัวใจอย่างเต็มที่ก็ตาม เบื้องต้นรายงานว่าสาเหตุของการเสียชีวิตอาจเกิดจากเส้นเลือดหัวใจอุดตัน

สำหรับไมเคิล แจ็คสัน อยู่ระหว่างการเตรียมหวนคืนเวทีคอนเสิร์ตครั้งแรกในรอบ 12 ปี ชื่อว่า "ดิส อิส อิท ณ โอทู อารีนา"  ที่กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ ในวันที่ 13 ก.ค.นี้ หลังจากมีปัญหาเรื่องสุขภาพ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2009, 10:40:19 AM โดย oooOilooo » บันทึกการเข้า
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #114933 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 10:37:10 AM »

เคยไปกินก๋วยเตี๋ยวตรงท่าเคียนรึป่าว  ชามละ 90  เขาใส่หางหมู+หมู+กระดูกหมูและลูกชิ้นเยอะจิงๆ
กินคนเดียวเกือบจะไม่หมด  ต้องช่วยๆกันกิน ไป 3 คน  สั่ง 2 ชาม..สบาย Grin Grin Grin

อยู่ตรงบริเวณไหนครับพี่เล็ก... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ก๋วยเตี๋ยวร้านโปรดผมสองสามร้าน .... เดี๋ยวนี้พอเปลี่ยนมือให้ทายาททำ.....
รสชาดและวัสดุก็เปลี่ยนกันไปหมด....  ยี๊  แพงขึ้น แต่คุณภาพลดลง...
แล้วมันจะแพงไปทำไมฟะ...ได้สองต่อเลย...ลดคุณภาพของวัตถุดิบเพื่อลดต้นทุน
                                                  ...และเก็บตังค์ลูกค้าเพิ่มอีก...=====================================================

เข้าไปทางถนนข้างๆโรงเรียน ญ.ส.ตรงอำเภอ  ลึกประมาณ 800 ม.  มองด้านซ้ายมือจะเป็นลานตลาด
เนื้อที่กว้างๆ  ร้านมันจะอยู่ฝั่งตรงข้าม  ติดๆกะร้านทำท่อรถครับ
ใช่ร้านตรงข้ามวังบูรพาไหมครับ Grin Grin Grin
[/quote]

นั้นหละใช่เลย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #114934 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 10:39:35 AM »

ฮัลโหลพี่ตุ้มและทุกท่านที่ชอบผี

ผมได้โปรแกรม Norton Ghost 9 มาแล้วพร้อม crack code เสร็จสรรพ แต่จะเอาไปวางฝากไว้ที่ไหนดีวานบอก
เจอส่วนมากแต่รับฝากรูป ฝากไฟล์ยังไม่เจอ

ไม่ทราบไฟล์ใหญ่ขนาดไหนครับ....
อัพโหลดไว้ที่นี่ก็ได้ครับ...(Zip file ก่อน)
http://upload.sanook.com/upload_basic.php
อัพฯเสร็จ ก๊อป URL เก็บไว้...
แล้วค่อยส่ง มาให้ผมครับ.....

Grin

เสร็จสิ้นกระบวนการเมื่อไหร่ช่วยทำแมนน่วลให้ด้วยนะครับ อธิบายให้ละเอียดทุกขั้นตอน  ถ้าให้ดีเอาเป็นแบบสำเร็จเลยจะดีมาก มาถึงเสียบได้เลย ว่างั้น  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เอางี้คุณชาย ไปซื้อ Hard disk ตัวใหม่มาพร้อมถอด Hard disk ตัวเก่ามาให้ผมๆจะจัดการโคลนให้เหมือนกันทั้งสองตัวแล้วส่งกลับไปให้เรย....เคี๊ยกๆ....ทีนี้เสียบอย่างเดียวโลด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #114935 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 10:40:27 AM »

เย้เพื่อความมันครับพี่ลุงตุ้ม  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ถ้าจะเอาตะเกียงไปเอาได้ที่ลุงเล็กครับ แต่ลุงเล็กจะเอาอะไรปิดปากลุงตุ้มนี่ผมกะไม่หารเดา ยังไงรบกวนลุงตุ้มบอกผมอีกทีละกันครับว่าลุงเล็กปิดปากลุงตุ้มด้วยอะไร  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แค่แกปล่อยหมาออกมา ก็แย่แล้ว...พี่เล็กไม่ต้องลงมือลงเท้าเอง....   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่เล็กค๊าบ...ชายเจษฏ์บอกให้มารับค่าปิดปากที่พี่เล็กค๊าบ.....  ยี๊

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #114936 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 10:42:44 AM »

ฮัลโหลพี่ตุ้มและทุกท่านที่ชอบผี

ผมได้โปรแกรม Norton Ghost 9 มาแล้วพร้อม crack code เสร็จสรรพ แต่จะเอาไปวางฝากไว้ที่ไหนดีวานบอก
เจอส่วนมากแต่รับฝากรูป ฝากไฟล์ยังไม่เจอ

ไม่ทราบไฟล์ใหญ่ขนาดไหนครับ....
อัพโหลดไว้ที่นี่ก็ได้ครับ...(Zip file ก่อน)
http://upload.sanook.com/upload_basic.php
อัพฯเสร็จ ก๊อป URL เก็บไว้...
แล้วค่อยส่ง มาให้ผมครับ.....

Grin

คืนนี้ครับพี่ตุ้มจะส่งให้เพราะลองคลิกลิ้งค์ดูเข้าไม่ได้ฝ่าย IT ของบริษัทเขาล็อคไว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #114937 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 10:43:35 AM »

สวัสดีตอนเช้า ท่ามกลางเสียงระเบิดและดินปืนแต่เช้าครับพี่น้อง....   Tongue

ลุงอยู่บางระจันทร์งัย ขำก๊าก อย่าทำให้เป็นห่วงมากนักนะ เศร้า

ให้แคล้วคลาดปลอดภัยครับน้ามะขาม

ปล.ท่านเลิฟกันนี่เป็นใครมาจากใหนหรือครับ รายงานตัวกันรึยังเอ่ย

ที่นี่ครอบครัวใหญ่  แสดงตัวให้รู้จักกันอย่างทั่วถึง จะได้ไม่ผิดผีกับธรรมเนียมที่พวกเรายึดปฏิบัติกันมาครับ Cheesy

ไหว้สวัสดีเจ้าค่ะอย่างเป็นทางการนะคะ ขอรายงานตัวค่ะ(เพื่อนมันจิก) คิก คิก
  ชื่อที่รู้จักกันในห้องปืน Moji2499
  ทำงานกับประชาชนในอำเภอท่าเรือ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
  แอบเข้ามานานแล้วแต่ไม่กล้าแสดงความคิดเห็นใดๆทั้งสิ้นจนได้ลุงมะขามพามาค่ะ หลงรัก
ขอสมัครเป็นสะใภ้ด้ามขวานด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ ไหว้ ไหว้

ขมได้เมียแล้ววุ้ยคราวนี้ ยินดีต้อนรับสะใภ้ใต้คนแรกวุ้ย มาเป็นน้อง อ่อนน้อมเข้าไว้ อิอิ

คิก คิก....   คิก คิก  คิก คิก

ยินดีต้อนรับเข้าสู่บ้านคนบ้าบอครับ....
จะให้เรียกชื่อว่าไรดี..... ผมตุ้ม  อยู่หดใหญ่ ครับ... Grin

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #114938 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 10:47:23 AM »

คิก คิก....   คิก คิก  คิก คิก

ยินดีต้อนรับเข้าสู่บ้านคนบ้าบอครับ....
จะให้เรียกชื่อว่าไรดี..... ผมตุ้ม  อยู่หดใหญ่ ครับ... Grin

Cool นั่นดิครับลุงตุ้ม ชื่อไรยังไม่รู้เลย แล้วอีมาขอเป็นสะใภ้ด้ามขวาน ยังงี้จะไหวเร้ออออออออออออ เรียกกะยังไม่ถูกเลย  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #114939 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 10:49:12 AM »

ยินดีต้อนรับครับ ผมอดุลย์คนนคร ตอนนี้อยู่เมืองชลครับ

ใช่คนเดียวกับ heroin หรือเปล่าครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #114940 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 10:56:34 AM »

Cool นั่นดิครับลุงตุ้ม ชื่อไรยังไม่รู้เลย แล้วอีมาขอเป็นสะใภ้ด้ามขวาน ยังงี้จะไหวเร้ออออออออออออ เรียกกะยังไม่ถูกเลย  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

แนะนำตัวแล้ว.... ก็แนะนำหน้าตาด้วยครับ.... Cheesy

ผมเอง.... กะเสื้อประจำทีม  สีแดงแจ๊ด.....   Grin   คิก คิก

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #114941 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 10:58:51 AM »

เย้เพื่อความมันครับพี่ลุงตุ้ม  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ถ้าจะเอาตะเกียงไปเอาได้ที่ลุงเล็กครับ แต่ลุงเล็กจะเอาอะไรปิดปากลุงตุ้มนี่ผมกะไม่หารเดา ยังไงรบกวนลุงตุ้มบอกผมอีกทีละกันครับว่าลุงเล็กปิดปากลุงตุ้มด้วยอะไร  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แค่แกปล่อยหมาออกมา ก็แย่แล้ว...พี่เล็กไม่ต้องลงมือลงเท้าเอง....   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่เล็กค๊าบ...ชายเจษฏ์บอกให้มารับค่าปิดปากที่พี่เล็กค๊าบ.....  ยี๊

นี่ๆเหลือเชื่อ  มันเกิดลูกได้ด้วย  (ไม่รู้มาจากไหนหล่าว..งง)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2009, 11:06:44 AM โดย lex » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #114942 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 11:00:21 AM »

พี่เจษ แหลงกะ ผบ ว่ารถซื้อมากี่ตังค์นิ ชักอิสงสัย

ห้าหมื่นห้าครับ.... คิก คิก

ไว้ค่อยไปตลบหนัง....ตอนท่านชายไม่อยู่
พาเบี้ยไปซักแปดหมื่นห้า...
ขอซื้อจาก ผบ....   ได้กำไรตั้งหลายหมื่นนิ....  Grin

Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #114943 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 11:02:36 AM »

ยินดีต้อนรับครับ ผมอดุลย์คนนคร ตอนนี้อยู่เมืองชลครับ

ใช่คนเดียวกับ heroin หรือเปล่าครับ

ไม่ใช่ค่ะเพิ่งเข้ามาค่ะ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #114944 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 11:04:46 AM »

สวัสดีครับ ผมปื๊ดครับ อยู่ศรีสาคร นราฯครับ Cheesy

หน้า: 1 ... 7660 7661 7662 [7663] 7664 7665 7666 ... 35779
  พิมพ์