เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 07:21:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7703 7704 7705 [7706] 7707 7708 7709 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25798337 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115575 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 09:54:46 AM »

ทำพาสพอร์ตเสร็จแล้ว เก็บเสื้อผ้ายัดใส่กระเป๋าเตรียมตัวไปงานศพไมเคิล แจ็คสัน ว่าจะไม่ไปร่วมงานก็ไม่ได้อีก เพราะมันเรียนรุ่นเดียวกันกับเราเมื่อตอนประถม บู่
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #115576 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 09:56:00 AM »

ทำพาสพอร์ตเสร็จแล้ว เก็บเสื้อผ้ายัดใส่กระเป๋าเตรียมตัวไปงานศพไมเคิล แจ็คสัน ว่าจะไม่ไปร่วมงานก็ไม่ได้อีก เพราะมันเรียนรุ่นเดียวกันกับเราเมื่อตอนประถม บู่

ลักแกงวัว ดูกต้ม เหนียดเอว มาสักถุงสองถุงกัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115577 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 09:59:43 AM »

ลักแกงวัว ดูกต้ม เหนียดเอว มาสักถุงสองถุงกัน

ดีเท่ลุงดุลย์ทัก เฉียดลืมไปหล่าว พาไปแต่หม้อเขียว ลืมพาถุงกรอบแกรบไปกัน บู่

ว่าแล้วก่าไปเซ้อถุงกรอบแกรบดีกว่า  ถุงโลครึ่งน่าว่าพอ Grin
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #115578 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:00:29 AM »

รหัส RD ใช้เวลาเดินทาง 7-10 วันครับป๋าพี่  ถ้าต้องการด่วนต้องรหัส E สิครับ 2-4 วัน (ทำการ)

ขอบคุณครับ ป๋าพี่ปู ผมได้รับแล้วครับ วันนี้ เป็น EMS แน่นอนครับ แต่ในเวปไม่ได้แจ้งรายละเอียดการเดินทางของของครับ ไหว้
ได้รับแล้วครับวันนี้ ขอบคุณมากครับ  :<> ยังงงอยู่ทุกทีไปรษณีย์จะแจ้งรายละเอียดว่าตอนนี้ของถึงไหนแล้ว รับถุง ปิดถุง เวลาใด แต่นี่ไม่ได้แจ้งให้ทราบเลย

RD  ..... เป็นลงทะเบียน  จะมีข้อมูลรับเข้าระบบจากต้นทาง  อีกทีก็จะไปโผล่ปลายทางเลยครับ

ไม่เหมือน ems  ระบบจะรายงานทุกครั้งที่จุดแลกเปลี่ยนครับ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #115579 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:01:38 AM »

วันจันทร์ที่น่าเบื่อหน่าย เนื่องจากบางคนที่ได้หยุดงานเสาร์ อาทิตย์ แล้วกลับมาทำงานวันจันทร์ มาถึงก็ถามๆๆๆๆๆๆ ไม่ได้ดูใบส่งมอบงานที่วางไว้ให้เลย

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #115580 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:03:17 AM »

รับทราบครับพี่นายช่าง ได้ข้อมูลใหม่ล่าว

บางโพ 5
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #115581 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:04:51 AM »

น้าดุลย์ครับ ซื้อแดร๊กแบบของท่านชายดีกว่าครับ ราคาไม่แพง แต่ต้องต่อคิวผมน๊ะครับ  เพราะผมจองใว้คิวแรก ในโอกาศที่ว่าหากท่านชายเบื่อ คริๆ  ราคาไม่กี่ตังค์ครับ  คิก คิก

รถคุณชายได้ราคาดีเหลือหลายปั่นราคาขึ้นไปเลย...จีบกันหลายเจ้าแระ

พี่เข้มจะเอา Escape ไปแลกทำไม ไม่สมน้ำสมเนื้อเท่าใหร่เก็บไว้ขี่หนีเมียต่อเถอะ

แต่จริงๆ ผมชอบแนววิบากมากกว่านะเพราะไม่คิดจะออกทริปไกลๆด้วยมอไซค์

แบบสมบัติบ้ามันมากเวลาเที่ยวต้องขนไปพะรุงพะรัง...แต่จะเอามอไซค์วิบากห้อยท้ายไปด้วยถึงอุทยานที่หมายก็เอาลงมาขี่เที่ยว

เสร็จแล้วยกกลับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #115582 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:05:16 AM »

ดีเท่ลุงดุลย์ทัก เฉียดลืมไปหล่าว พาไปแต่หม้อเขียว ลืมพาถุงกรอบแกรบไปกัน บู่

ว่าแล้วก่าไปเซ้อถุงกรอบแกรบดีกว่า  ถุงโลครึ่งน่าว่าพอ Grin
เอาฝากผมด้วยคนนะครับ ท่านปลัด Grin เอาแต่เนื้อๆน้ำไม่ต้องเอามา.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #115583 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:06:41 AM »

วันจันทร์ที่น่าเบื่อหน่าย เนื่องจากบางคนที่ได้หยุดงานเสาร์ อาทิตย์ แล้วกลับมาทำงานวันจันทร์ มาถึงก็ถามๆๆๆๆๆๆ ไม่ได้ดูใบส่งมอบงานที่วางไว้ให้เลย

บอกไปแบบวางยาไปให้หน้าแตกเล่น....มั่งดิจง

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #115584 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:08:18 AM »

รหัส RD ใช้เวลาเดินทาง 7-10 วันครับป๋าพี่  ถ้าต้องการด่วนต้องรหัส E สิครับ 2-4 วัน (ทำการ)

ขอบคุณครับ ป๋าพี่ปู ผมได้รับแล้วครับ วันนี้ เป็น EMS แน่นอนครับ แต่ในเวปไม่ได้แจ้งรายละเอียดการเดินทางของของครับ ไหว้
ได้รับแล้วครับวันนี้ ขอบคุณมากครับ  :<> ยังงงอยู่ทุกทีไปรษณีย์จะแจ้งรายละเอียดว่าตอนนี้ของถึงไหนแล้ว รับถุง ปิดถุง เวลาใด แต่นี่ไม่ได้แจ้งให้ทราบเลย

RD  ..... เป็นลงทะเบียน  จะมีข้อมูลรับเข้าระบบจากต้นทาง  อีกทีก็จะไปโผล่ปลายทางเลยครับ

ไม่เหมือน ems  ระบบจะรายงานทุกครั้งที่จุดแลกเปลี่ยนครับ

มาบอกตอนนี้ ป๋าแกมีแรงจะตื่นมาอ่านไหมเนี่ย....

แรกคืน หยบไปจองโต๊ะ กินแซนวิชอยู่คนเดียว.... แลบลิ้น

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #115585 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:10:06 AM »

เอาฝากผมด้วยคนนะครับ ท่านปลัด Grin เอาแต่เนื้อๆน้ำไม่ต้องเอามา.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้

ฝากมากๆ สงสัยเดินดุดรากยางใต้โคนขาม เนื้อหกเหม็ดเหลือแต่น้ำแกงหล่าว

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #115586 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:11:36 AM »

คิดถึงพี่หลวง    เอ๊ย คิดถึงพี่หรอย...สปายยยย....   หลงรัก

Grin Grin Grin Grin Grin Grin

ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #115587 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:18:46 AM »

คิดถึงพี่หลวง    เอ๊ย คิดถึงพี่หรอย...สปายยยย....   หลงรัก

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก แบ่งให้น้องๆบ้างต๊ะ พี่หรอยเห้อ..เห็นแล้วทำให้ไม่อยากกลับไปนอนหนำปลายนาเลยผม  พี่ตุ้มเห้อ สงสัยว่าผมต้องนอนบ้านในเมืองใหญ่ สักเดือนแล้ว.. คิก คิก คิก คิก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #115588 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:22:36 AM »

Grin Grin Grin Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #115589 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:23:11 AM »

คิดถึงพี่หลวง    เอ๊ย คิดถึงพี่หรอย...สปายยยย....   หลงรัก

พี่แกบอกเป็นนัยๆ ว่าแบบนี้ต้อง ยกซด

หน้า: 1 ... 7703 7704 7705 [7706] 7707 7708 7709 ... 35779
  พิมพ์