เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:19:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7733 7734 7735 [7736] 7737 7738 7739 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25788675 ครั้ง)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #116025 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 11:30:50 AM »

ซำบายดี....  Cool

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #116026 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 11:32:52 AM »

สะบายดี ... Cool Cool Cool

สวัสดีครับพี่แพะ  ไหว้

หวัดดีครับ  ไหว้  กับวันที่อากาศร้อนมาก  บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2009, 11:39:02 AM โดย Sig228-kolok » บันทึกการเข้า

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
NItar
Sr. Member

คะแนน 193

« ตอบ #116027 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 11:48:43 AM »

นายช่าง, Sillva, Sig228-kolok, tum610 และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้

วันนี้ .... โดนขังอยู่ที่ทำงาน ....

อิอิ ... ใครมาอำเภอช่วง 2-3 วันนี้ ระวังหน่อยนะค่ะ .....

---
สองมือสองเท้าเรามี
จงทำตามที่ปรารถนา
อย่าหวังว่าคนอื่นเขา
จะมาช่วยเหลือทุกเวลาหาไม่มี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #116028 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 11:53:55 AM »

ต้องการวัคซีนเปล่าครับน้าตา

ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #116029 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 11:58:53 AM »

น้องออยล์ หายไปไหน หัดดู ผู้หญิง ผู้หญิง วันนี้ ช่อง 3 บ้าง แนะนำอาชีพ หลายอย่าง อย่างเช่น ขายเป็ดย่าง ที่แจ้งให้ทราบแล้ว วันนี้มีอาชีพใหม่น่าสนใจ อย่างเช่น ไทยดอล์ ที่พัทยา น่าจะเป็นแบบอย่างให้ใช้หาเบี้ยได้นะครับ Grin Grin Grin

ยายส้มจะรู้จักหรือครับป๋า รายการ ผู้หญิง ผู้หญิง วันนี้ น่ะ....

รู้้จักแต่รายการ เกมหิน พลังนินจา ช่องห้า  Grin

เพิ่งรู้ว่าพี่ตุ้มก็เป็นแฟนรายการนี้   ส่งสัยคงติดตามตั้งแต่รายการโหด มัน ฮา มั้งเนี่ย  Grin

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
NItar
Sr. Member

คะแนน 193

« ตอบ #116030 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 12:23:50 PM »

ต้องการวัคซีนเปล่าครับน้าตา

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

---
สองมือสองเท้าเรามี
จงทำตามที่ปรารถนา
อย่าหวังว่าคนอื่นเขา
จะมาช่วยเหลือทุกเวลาหาไม่มี
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #116031 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 12:25:01 PM »

ฮาโคตร... J

รหัสจั๊กกะจี้
คุณลิ้นจี่กับนายสับปะรด มีลูกสาวชื่อน้องลำไย อายุ 16 ปี คุณลิ้นจี่กับนายสับปะรด เป็นบุพการีที่หวงลูกสาวมากๆ
โทรศัพท์ที่บ้านทุกสายที่มาถึงน้องลำไยจะถูกยกฟัง อีเมลทุกฉบับก็ถูกตรวจสอบ เพราะคุณพ่อคุณแม่จะเป็นคนถือ
Password ไว้เอง ทั้ง Password ในการต่อเน็ต และการเช็กเมล

วันหนึ่ง มีเพื่อนคนหนึ่งเมลมาหาน้องลำไย คุณนายลิ้นจี่เช็กเมลแล้วเห็นว่าปลอดภัยดี เลยต้องปล่อยให้น้องลำไยอ่านเมล

ลำไยเพื่อนรักของน้ำหวาน
     น้ำหวานคิดถึงลำไยมากๆ เลย ตั้งแต่วันที่เราไปกินไอติมด้วยกันที่เซ็นเตอร์วัน
     เอ้อ แล้วตกลงน้ำหวาน จะไปเรียนเลขกับเราหรือเปล่า เราเรียน 8 ชั่วโมงต่ออาทิตย์
      นะ อาจารย์สอนดี๊ดีละ นี่น้ำหวานตั้งใจจะไปเรียนเพิ่มเติมอีกหลายวิชาเลยละในเทอมหน้า
     ถ้าลำไยอยากเรียนกับเราก็ลองหาเวลาว่างๆ วันหยุดหรือหลังเลิกเรียนแล้วลองพูดขอ
     ให้แม่ยอมให้เรียนสิ น้ำหวานคิดว่ามันน่าจะช่วยให้เกรดของลำไยดีขึ้นผิดหูผิดตาแน่นอน

เมื่อวันก่อนเราไปเดินเดอะมอลล์งามวงศ์วาน ที่นี่มีร้าน Zen ที่ลำไยชอบมาเปิดด้วย
     นะ แต่เสียดายจังที่น้ำหวานไม่ชอบกินอาหารญี่ปุ่นแบบดิบๆอ้ะ แต่ถ้าพวกสุกๆ ก็กินได้
     เอ้อ แล้วลำไยเคยไปกินบุฟเฟต์อาหารญี่ปุ่นที่โออิชิตรงปากทางลาดพร้าวบ้างหรือเปล่า
     เราไม่เคยไปกินเลยเขาบอกว่ามีของกินเยอะเลยนะ ซูชิ หรือปลาดิบ ของย่างเขาก็จัดหามา
     ไว้ กินเท่าไรก็ได้ไม่อั้นจ้า พี่ของน้ำหวานไปกินบ่อยๆ งั้นเอาไว้วันไหนที่ว่างๆ เราค่อยหา
     โอกาสไปลองกินกันนะจ๊ะ หรือถ้าลำไยไม่อยากกินบุฟเฟต์ เราก็ไปร้องคาราโอเกะกันที่
     ร้านใบไม้ร่าเริงก็ได้นะจ๊ะ ไว้จะชวนพวกเพื่อนๆไปเปิดห้อง

เอ้อ ลำไยได้ดูหนังเรื่อง "ไอ้ฟัก" ไหมจ๊ะ น้ำหวานดูแล้วละตั๊กสวยดี แต่สงสารพระเอกจังเลย ถ้าลำไย
อยากดูอะไรๆ ให้รู้เรื่อง ก็ลองดูเฉพาะตอนท้ายๆนะ

น้ำหวาน

น้องลำไยอ่านเมลแล้วก็อมยิ้ม พิมพ์ตอบเมลไป โดยคุณนายลิ้นจี่เซ็นเซอร์ก่อนส่งตามเคย ข้อความของ
น้องลำไยมีดังต่อไปนี้ :-

น้ำหวานเพื่อนรักของลำไย
     วันที่! เราไปกินไอติมด้วยกันอ้ะ มันเป็นวันอะไรนะ ลำไยลืมแล้วอ้ะ ตกลงมันวันเสาร์
     อาทิตย์ หรือวันธรรมดานะ เรื่องที่ชวนเรียนพิเศษอ้ะ อันนี้ลำไยลองคิดดูดีๆ แล้ว ก็คงจะ
     ไม่เอาดีกว่า แค่เรียนในวันธรรมดาก็เหนื่อยจะแย่อยู่แล้วละ

ได้ยินมาเหมือนกันเรื่องร้านอาหารญี่ปุ่น แต่จริงๆ แล้วเราไม่ได้ชอบกินมากขนาดนั้นหรอก แค่ชามสองชาม
เราก้ออิ่มจะแย่อยู่แล้วอ้ะนะ แถมกินมากๆ อ้วนขึ้นมาก็กลัวว่าจะไม่
     มีเสื้อผ้าสวยๆใส่ด้วย ใครจะหุ่นดีตลอดกาลอย่างน้ำหวานละจ๊ะ

ประชดหรอกน่า ! เรากับเธอก็หุ่นพอๆ กันแหละ เสื้อผ้าอะไรๆ ก็ไซส์เดียวกันหมด
     จำตอนที่ไปซื้อกางเกงด้วยกันได้ไหมล่ะ เราใส่เอวเท่ากันพอดีเลย พูดถึงเรื่องเสื้อผ้า
     เดือนนี้เราซื้อไปเยอะมากๆ เลยละ

คราวต่อไปที่ไปชอปด้วยกันน้ำหวานต้องเบรกๆ เราไว้มั่งนะจ๊ะ เรื่องราคาโอเกะอ้ะ
     หน้าโรงเรียนเราก็มี ไม่เห็นต้องถ่อไปไกลถึงแถวเกษตรเลยอ้ะ ยัยอุ๊ห้อง 12 ไปลองมา
     แล้ว บอกว่ามีเพลงเยอะใช้ได้ทีเดียว อ้อ ! พรุ่งนี้ตอนเที่ยง น้ำหวานช่วยพยายามจองโต๊ะ
     กันที่ตัวหน้าๆ ไว้ให้เราหน่อยนะ แล้วจะรู้ว่าเราจะบอกอะไรน้ำหวาน

ลำไยเอง

คุณเห็นรหัสลับกันไหม ? ถ้าไม่เห็นก็ดูเฉลยได้นะครับ...

เฉลย....
mail น้ำหวานให้อ่านเฉพาะคำหลังสุดของแต่ละประโยค
     ลำไยเพื่อนรักของน้ำหวาน
     น้ำหวานคิดถึงลำไยมากๆ เลย ตั้งแต่วันที่เราไปกินไอติมด้วยกันที่เซ็นเตอร์ วัน
     เอ้อ แล้วตกลงน้ำหวาน จะไปเรียนเลขกับเราหรือเปล่า เราเรียน 8 ชั่วโมงต่อ อาทิตย์
     นะ อาจารย์สอนดี๊ดีละ นี่น้ำหวานตั้งใจจะไปเรียนเพิ่มเติมอีกหลายวิชาเลยละในเทอม หน้า
     ถ้าลำไยอยากเรียนกับเราก็ลองหาเวลาว่างๆ วันหยุดหรือหลังเลิกเรียนแล้วลองพูด ขอ
     ให้แม่ยอมให้เรียนสิ น้ำหวานคิดว่ามันน่าจะช่วยให้เกรดของลำไยดีขึ้นผิดหูผิดตาแน่ นอน

เมื่อวันก่อนเราไปเดินเดอะมอลล์งามวงศ์วาน ที่นี่มีร้าน Zen ที่ลำไยชอบมาเปิด ด้วย
     นะ แต่เสียดายจังที่น้ำหวานไม่ชอบกินอาหารญี่ปุ่นแบบดิบๆอ้ะ แต่ถ้าพวกสุกๆ ก็กิน ได้
     เอ้อ แล้วลำไยเคยไปกินบุฟเฟต์อาหารญี่ปุ่นที่โออิชิตรงปากทางลาดพร้าวบ้างหรือ เปล่า
     เราไม่เคยไปกินเลยเขาบอกว่ามีของกินเยอะเลยนะ ซูชิ หรือปลาดิบ ของย่างเขาก็จัดหา มา
     ไว้ กินเท่าไรก็ได้ไม่อั้นจ้า พี่ของน้ำหวานไปกินบ่อยๆ งั้นเอาไว้วันไหนที่ว่างๆ เราค่อย หา
     โอกาสไปลองกินกันนะจ๊ะ หรือถ้าลำไยไม่อยากกินบุฟเฟต์ เราก็ไปร้องคาราโอเกะกัน ที่
     ร้านใบไม้ร่าเริงก็ได้นะจ๊ะ ไว้จะชวนพวกเพื่อนๆไปเปิด ห้อง

เอ้อ ลำไยได้ดูหนังเรื่อง "ไอ้ฟัก" ไหมจ๊ะ น้ำหวานดูแล้วละตั๊กสวยดี แต่สงสารพระเอกจังเลย ถ้าลำไยอยากดูอะไรๆ ให้รู้เรื่อง ก็ลองดูเฉพาะตอนท้ายๆนะ

ส่วนของลำใยให้อ่านเฉพาะคำแรก

น้ำหวานเพื่อนรักของลำไย
     วัน ที่เราไปกินไอติมด้วยกันอ้ะ มันเป็นวันอะไรนะ ลำไยลืมแล้วอ้ะ ตกลงมันวันเสาร์
     อา ทิตย์ หรือวันธรรมดานะ เรื่องที่ชวนเรียนพิเศษอ้ะ อันนี้ลำไยลองคิดดูดีๆ แล้ว ก็คงจะ
     ไม่ เอาดีกว่า แค่เรียนในวันธรรมดาก็เหนื่อยจะแย่อยู่แล้วละ

ได้ ยินมาเหมือนกันเรื่องร้านอาหารญี่ปุ่น แต่จริงๆ แล้วเราไม่ได้ชอบกินมากขนาดนั้นหรอก แค่ชามสองชามเราก้ออิ่มจะแย่อยู่แล้วอ้ะนะ แถมกินมากๆ อ้วนขึ้นมาก็กลัวว่าจะไม่
     มี เสื้อผ้าสวยๆใส่ด้วย ใครจะหุ่นดีตลอดกาลอย่างน้ำหวานละจ๊ะ

ประ ชดหรอกน่า ! เรากับเธอก็หุ่นพอๆ กันแหละ เสื้อผ้าอะไรๆ ก็ไซส์เดียวกันหมด
     จำ ตอนที่ไปซื้อกางเกงด้วยกันได้ไหมล่ะ เราใส่เอวเท่ากันพอดีเลย พูดถึงเรื่องเสื้อผ้า
     เดือน นี้เราซื้อไปเยอะมากๆ เลยละ

คราว ต่อไปที่ไปชอปด้วยกันน้ำหวานต้องเบรกๆ เราไว้มั่งนะจ๊ะ เรื่องราคาโอเกะอ้ะ
     หน้า โรงเรียนเราก็มี ไม่เห็นต้องถ่อไปไกลถึงแถวเกษตรเลยอ้ะ ยัยอุ๊ห้อง 12 ไปลองมา
      แล้ว บอกว่ามีเพลงเยอะใช้ได้ทีเดียว อ้อ ! พรุ่งนี้ตอนเที่ยง น้ำหวานช่วยพยายามจองโต๊ะ
     กัน ที่ตัวหน้าๆ ไว้ให้เราหน่อยนะ แล้วจะรู้ว่าเราจะบอกอะไรน้ำหวาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2009, 12:27:56 PM โดย นายต้นงิ้ว » บันทึกการเข้า

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #116032 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 12:37:36 PM »

+1 โดน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #116033 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 12:50:23 PM »

12.39 น. ขบวนขอเมียให้น้องชายน้าเบิ้ม ผ่านโคกกลอย

ขอให้เดินทางไป-กลับปลอดภัยนะครับ    ขอบคุณสำหรับของฝาก  ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #116034 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 12:54:41 PM »

น้าดาแหล่มจัง ....... แต่ไซยังม้ายเมีย

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #116035 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 01:01:02 PM »

น้าดาแหล่มจัง ....... แต่ไซยังม้ายเมีย

ป๋มลอกเขามากั๊ป

ไม่อยากหาเมียน่าเบื่อ กิ๊กกะพอได้มีได้เยอะ อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #116036 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 01:05:33 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  เยี่ยม ครับน้าดา

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #116037 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 01:08:16 PM »

นายช่าง, Sillva, Sig228-kolok, tum610 และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้

วันนี้ .... โดนขังอยู่ที่ทำงาน ....

อิอิ ... ใครมาอำเภอช่วง 2-3 วันนี้ ระวังหน่อยนะค่ะ .....

ที่ทำงานมีเครื่องปรับอากาศหนิ.....ไม่น่าจะร้อนจะออกอาการนะครับ....
......เดี๋ยวหมดสวย.... Grin

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #116038 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 01:50:50 PM »

ป๋าฮิมครับ....
          ตัว Jammer

ขายอยู่ที่ตรงนี้.....
http://www.weekendhobby.com/sale/Question.asp?ID=133827

ขอบคุณครับ พี่ตุ้ม แต่ว่ามันใช้งานได้จริงไหม หรือว่าหลอกกันหรือเปล่า ลองติดต่อให้หัวหมู่หน่อยครับ หัวหมู่สนใจ ถ้าใช้งานได้จริง Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #116039 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 01:51:52 PM »

สวัสดีตอนเช้าครับ ลืม Grin Grin Grin

วันอาทิตย์ที่ 5 เข้าสนามหน่อยน่ะครับ..ป๋า  มีสมาชิกในกลุ่มเข้าไปกันเพียบ Grin Grin Grin
เข้าครับ เข้าอบรมร่วมกับพี่เล็กและพี่ตุ้มอ่ะครับ Grin Grin Grin

แล้วว่าแต่วันที่ 4 ที่โรงแรมไหนอ่ะครับ ยังไม่รู้เลย อยู่หลังเขา เลยไม่ค่อยมีใครแจ้งข่าวอ่ะ กะเสือกกะสนเอง Grin Grin Grin

ผมก็ยังไม่ทราบเลยครับป๋า  อ๋อย อ๋อย อ๋อย น่าว่ารู้คงใกล้ๆถึงเวลา  บู่ บู่ บู่

พี่แป้วส่ง ms  มาบอกว่า  เจอกัน 8.00 ที่โรงแรมพาราไดซ์ห้องตะวัน

หน้า: 1 ... 7733 7734 7735 [7736] 7737 7738 7739 ... 35779
  พิมพ์