เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:21:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7751 7752 7753 [7754] 7755 7756 7757 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25779462 ครั้ง)
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #116295 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 08:46:30 AM »

เช้าสวัสดิ์ครับทุกๆ ท่าน

หวัดดีครับพี่
  เช้าวันนี้ไปถีบมายังครับพี่

หยุดมาหลายๆ ๆ ๆ ๆ ๆ วัน แลวครับน้าดุลย์

ผบ.ไม่ค่อยจะฉะบาย  ต้องรับภาระรับ-ส่ง ลูกๆ อะครับ

กว่าจะเสร็จภารกิจประจำวันก็เกือบจะ 2 ทุ่มแล้วครับ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #116296 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 08:48:26 AM »

...หวัดดีดีตอนเช้าๆครับพี่เข้ม
    ไหว้
   ดื่มกาแฟมั้ยพี่ สูตรไหนครับ  Grin Grin Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #116297 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 08:49:33 AM »

...หวัดดีดีตอนเช้าๆครับพี่เข้ม
    ไหว้
   ดื่มกาแฟมั้ยพี่ สูตรไหนครับ  Grin Grin Grin

หากฟรีฟรี แบบใหนก็ได้ครับ คอแจเลื่อน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #116298 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 08:53:27 AM »

ไหว้

หากฟรีฟรี แบบใหนก็ได้ครับ คอแจเลื่อน

หวัดดีครับพี่เข้ม
 ดื่มกาแฟต้องเข้มสมชื่อซิครับ นี่เลย ซุปเปอร์เอ็กเพรสโซ่ แค่ 1 ช็อต แก้วเล็กๆ รสชาด ขมไปถึงทรวง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #116299 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 08:54:06 AM »

ไหว้

...+1 คอกาแฟ คอแจเลื่อนครับพี่ อิอิ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #116300 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 08:56:30 AM »

เช้าสวัสดิ์ครับทุกๆ ท่าน

หวัดดีครับพี่
  เช้าวันนี้ไปถีบมายังครับพี่

หยุดมาหลายๆ ๆ ๆ ๆ ๆ วัน แลวครับน้าดุลย์

ผบ.ไม่ค่อยจะฉะบาย  ต้องรับภาระรับ-ส่ง ลูกๆ อะครับ

กว่าจะเสร็จภารกิจประจำวันก็เกือบจะ 2 ทุ่มแล้วครับ

ให้กำลังใจถึง ผบ. ให้หายเร็วๆนะครับ.
..เป็นโอกาสดีที่เราได้เสนอหน้าทำความดีเอาใจตุนคะแนนไว้เยอะๆ.เก็บไว้.อ้อนเอาของที่(เรา)ชอบ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #116301 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 08:59:41 AM »

ท่านวิลสันฝากข่าว วันที่25/7/2552 เมาโม้สวนปาล์มหัวไทร ชัวร์ ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

ใครชอบกินใหร๋ ให้เอาไปเอง ทั้งเหล้าทั้งกับ

อย่าลืมตะเกียง
ปล.หากใครคิดว่ารับได้กับความลำบาก
    ไหว้

หวัดดีครับพี่เข้ม
 ดื่มกาแฟต้องเข้มสมชื่อซิครับ นี่เลย ซุปเปอร์เอ็กเพรสโซ่ แค่ 1 ช็อต แก้วเล็กๆ รสชาด ขมไปถึงทรวง

สำหรับเอ็กโซเซ่

หากคนชงสวย สั่งดับเบิ้ลช็อต ครับน้าดุลย์ จะได้เวลาเพิ่ม เพื่อละเลียดกาแฟ น้ำตาลไม่เปลือง อิๆ

หากกาแฟ ทั่วไป ก็ สองช้อน บวก 1ช้อน กินหวานไม่ได้ ไม่ชอบ แต่คนชงชอบแบบหวานๆครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #116302 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 09:01:38 AM »

เครดิต ปั้มน้ำมันที่ชุมพร แวะไปอุดหนุนไปชิมรสได้น๊ะครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #116303 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 09:04:42 AM »

นี่ก็ของเขาดี ของคนไทย ช่วยกันเชียร์ ช่วยกันดื่ม สำหรับ แบรนด์นี้ ผมชอบ แบบเย็น แล้วจะสั่งว่า ไม่หวาน ต่อท้าย ก็จะได้รสที่ถูกใจถูกลิ้นผม ทุกที เสียดายทางใต้บ้านเรา หากินไม่ได้ ได้กินเวลาที่ไปทางภาคกลาง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #116304 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 09:05:51 AM »

ผมยังติดใจกาแฟร้านหนึ่งที่พัทลุงร้าน คอฟฟี่โฮมแยกเอเชียมาทางตรังนิดเดียว ปลัดเบิ้ลครู รู้จัก ที่มีขายอาหารด้วยบรรยากาศก็ใช้ได้
ขอแนะนำร้านนี้ ลาเต้ร้อนอร่อยมาก ผมกลับพัทลุงผ่านต้องกิน บางทีซื้อเพิ่มใส่กระติกมากินต่อบนรถ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #116305 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 09:11:01 AM »

บ้านไร่เมื่อก่อนร้านแฟรนไชน์ที่ชลบุรีมีมากตอนที่ยังเป็นปั๊มเจ๊ตอยู่ ตอนหลังพอโดน ปตท. ซื้อร้านบ้านไร่ก็ค่อยๆหายไปเพราะ ปตท. เองมีกาแฟอเมซอนเป็นคู่ค้าอยู่

ผมกินตั้งแต่สมัยที่บ้านไร่ยังขายกาแฟเย็นแก้วไม่ถึง50บาท ตอนหลังขึ้นเป็น 60 อือชักแพง ไม่นานขึ้นเป็น 80 โคตรแพงเลิกกินคิดถึงคนทำงานรายวันแล้วผมกระดากใจเอง

หันมากินตามกระท่อมกาแฟข้างทางที่มีเยอะแยะเสี่ยงชิมหน่อยแต่สนุกลองร้านนั้นมั่งร้านนี่มั่ง

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #116306 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 09:17:18 AM »

พูดถึงเรื่องกาแฟ ผมกินมาตลอดตั้งแต่เริ่มทำงาน  แต่สวนมากจะเป็นกาแฟธรรมดา    กาแฟ+ค๊อปฟี่เมท+น้ำตาล  หรือไม่ก็สำเร็จรูป

มาหลังๆ   ชักติดใจกาแฟดำ   กาแฟ+น้ำตาล นิดๆ ประมาณ 1/2 ช้อน

ชงแก้วหนึ่ง นั่งทำงานไปพลาง จิบไปพลางแบบเรื่อยๆ มาเรียงๆ  บางวันแก้วหนึ่งไปหมดเอาเกือบ 10 โมง  หรือเลยไปถึง 11 โมง

สำหรับกาแฟสด   ไม่มีความรู้ว่าชื่อไหรเป็นพันไหน  ตามเพื่อนเข้าร้านกาแฟสดทีไร  สั่งไม่เคยถูก

แต่ก็ชอบไอ้แบบพันที่เป็นกาแฟดำอะครับ  แบบมีครีม  มีนม  ไม่ชอบ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #116307 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 09:19:57 AM »

พูดถึงเรื่องกาแฟ ผมกินมาตลอดตั้งแต่เริ่มทำงาน  แต่สวนมากจะเป็นกาแฟธรรมดา    กาแฟ+ค๊อปฟี่เมท+น้ำตาล  หรือไม่ก็สำเร็จรูป

มาหลังๆ   ชักติดใจกาแฟดำ   กาแฟ+น้ำตาล นิดๆ ประมาณ 1/2 ช้อน

ชงแก้วหนึ่ง นั่งทำงานไปพลาง จิบไปพลางแบบเรื่อยๆ มาเรียงๆ  บางวันแก้วหนึ่งไปหมดเอาเกือบ 10 โมง  หรือเลยไปถึง 11 โมง

สำหรับกาแฟสด   ไม่มีความรู้ว่าชื่อไหรเป็นพันไหน  ตามเพื่อนเข้าร้านกาแฟสดทีไร  สั่งไม่เคยถูก

แต่ก็ชอบไอ้แบบพันที่เป็นกาแฟดำอะครับ  แบบมีครีม  มีนม  ไม่ชอบ

อืม ชอบของดำ.....................

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #116308 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 09:26:24 AM »

อืม ชอบของดำ.....................

ก็เฉพาะกาแฟครับลุง  แต่เดี๋ยวนี้ผมมีวิธีแก้ครับ   โดยการดื่มนมเปรี้ยยดีไลท์  เกือบทุกวันที่เด็กมันมาส่ง

ทำงานขึ้นดีกว่าแต่ก่อนจริงๆ ครับ     Grin

ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #116309 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 09:38:02 AM »

นายช่าง, ae_chumpron, udomkd และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีพี่ๆป้าๆน้าๆอาๆลุงๆ ตา+ยาย และทุกๆท่านนครับ  ไหว้
หน้า: 1 ... 7751 7752 7753 [7754] 7755 7756 7757 ... 35779
  พิมพ์