เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:16:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7754 7755 7756 [7757] 7758 7759 7760 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25781331 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #116340 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 12:41:25 PM »

พูดถึงเรื่องกาแฟ ผมกินมาตลอดตั้งแต่เริ่มทำงาน  แต่สวนมากจะเป็นกาแฟธรรมดา    กาแฟ+ค๊อปฟี่เมท+น้ำตาล  หรือไม่ก็สำเร็จรูป

มาหลังๆ   ชักติดใจกาแฟดำ   กาแฟ+น้ำตาล นิดๆ ประมาณ 1/2 ช้อน

ชงแก้วหนึ่ง นั่งทำงานไปพลาง จิบไปพลางแบบเรื่อยๆ มาเรียงๆ  บางวันแก้วหนึ่งไปหมดเอาเกือบ 10 โมง  หรือเลยไปถึง 11 โมง

สำหรับกาแฟสด   ไม่มีความรู้ว่าชื่อไหรเป็นพันไหน  ตามเพื่อนเข้าร้านกาแฟสดทีไร  สั่งไม่เคยถูก

แต่ก็ชอบไอ้แบบพันที่เป็นกาแฟดำอะครับ  แบบมีครีม  มีนม  ไม่ชอบ

อืม ชอบของดำ.....................

ก็เฉพาะกาแฟครับลุง  แต่เดี๋ยวนี้ผมมีวิธีแก้ครับ   โดยการดื่มนมเปรี้ยยดีไลท์  เกือบทุกวันที่เด็กมันมาส่ง

ทำงานขึ้นดีกว่าแต่ก่อนจริงๆ ครับ     Grin
อืม....พูดแบบนี้ ที่บ้านมีวอสก้า ให้ดื่มตบท้ายนมเปรี้ยว น๊ะครับ

แต่แหลงแบบ โบ๋แถวควน ไม่น่าคบ

ดีไลท์ที่นี่ ดีจริงๆครับ ผมการันตี เยี่ยม

เพราะเคยได้รับอนิสงค์มาแล้วครึ่งขวด รสชาดหวานเปรี้ยว+เค็มกว่ากินที่อื่นครับ บู่

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #116341 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 12:56:44 PM »

สะบายดี ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #116342 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 01:03:26 PM »

พูดถึงเรื่องกาแฟ ผมกินมาตลอดตั้งแต่เริ่มทำงาน  แต่สวนมากจะเป็นกาแฟธรรมดา    กาแฟ+ค๊อปฟี่เมท+น้ำตาล  หรือไม่ก็สำเร็จรูป

มาหลังๆ   ชักติดใจกาแฟดำ   กาแฟ+น้ำตาล นิดๆ ประมาณ 1/2 ช้อน

ชงแก้วหนึ่ง นั่งทำงานไปพลาง จิบไปพลางแบบเรื่อยๆ มาเรียงๆ  บางวันแก้วหนึ่งไปหมดเอาเกือบ 10 โมง  หรือเลยไปถึง 11 โมง

สำหรับกาแฟสด   ไม่มีความรู้ว่าชื่อไหรเป็นพันไหน  ตามเพื่อนเข้าร้านกาแฟสดทีไร  สั่งไม่เคยถูก

แต่ก็ชอบไอ้แบบพันที่เป็นกาแฟดำอะครับ  แบบมีครีม  มีนม  ไม่ชอบ

อืม ชอบของดำ.....................

ก็เฉพาะกาแฟครับลุง  แต่เดี๋ยวนี้ผมมีวิธีแก้ครับ   โดยการดื่มนมเปรี้ยยดีไลท์  เกือบทุกวันที่เด็กมันมาส่ง

ทำงานขึ้นดีกว่าแต่ก่อนจริงๆ ครับ     Grin
อืม....พูดแบบนี้ ที่บ้านมีวอสก้า ให้ดื่มตบท้ายนมเปรี้ยว น๊ะครับ

ดีไลท์ที่นี่ ดีจริงๆครับ ผมการันตี เยี่ยม

เพราะเคยได้รับอนิสงค์มาแล้วครึ่งขวด รสชาดหวานเปรี้ยว+เค็มกว่ากินที่อื่นครับ บู่

คนเรา ทำไมคำพูดคำจา มันถึงกลั่นออกมาได้ ขนาดนี้ สาว่าน่าอิเลิกคบกันดีหวา ทั้งคนควนคนเล

คนเลนุ๊ อุส่ามาตั้ง500โล มาเพื่ออิมาขบเราอย่างเดียวนิ๊ ได้ขบแล้วกลับบายใจไปแล้ว เห็นว่า วันที่25นี้ อิมาขบเราหล๋าว ที่หัวไทร

เรายินดีให้ขบอยู่แล้ว แต่วังๆ ว่าหากใอ้.45มันโมโหขึ้นมา ก็ระวังตัวเอาเอง ก็แล้วกัน

เดี๋ยวอิหาว่าไม่เตือน

โบ๋บ้านอยู่ข้างคลอง กาเหมือนกันแหละ เข้ากันได้เป็นวงปี่พาท

นี่สาว่าน่าอิลงแดงแล้ว เพราะเรายึด CDMA มาให้เมียลองใช้อยู่ คริๆ ไม่เห็นตาเขียวเลย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #116343 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 01:19:56 PM »

ไหว้สวัสดีครับพี่น้อง

กลับถึงเมื่อคืน สลบเหมือด

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ  ไหว้  ไหว้ ไหว้

ขอโทษด้วยครับพี่เบิ้ม ไม่ได้ไปต้อนรับและร่วมงาน

คราวหน้างานแต่งพี่เบิ้ม จะเป็นเพื่อนเจ้าบ่าวเพื่อไถ่โทษนะครับ Grin

ไม่เป็นไรครับพี่ปื๊ด ผมก็ไปด่วนๆ เกรงใจทุกท่านด้วยครับ  ไหว้

ขอบคุณตากล้องอาชีพทั้งสองท่านครับ  คัดเฉพาะตากล้องต้อง"หน้าตาดี"ทุกคน  ไหว้  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #116344 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 01:22:40 PM »

ไหว้ขอบคุณ คุณไผ่ ป๋าฮิมและพี่หรอยด้วยครับ มาดูแลงานก่อนเพื่อนเลย  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #116345 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 01:38:47 PM »

ดังแต่ท่อ จง เอ๋ย ล้อไม่ค่อยหมุน

พี่ดุลย์ครับ

ของผมดังทั้งท่อ ล้อหมุนบ้างบางที่ครับ

ขอบคุณครับ

เอ้า จง เราเล่นบิ๊กไบค์อยู่ด้วยเหรอมีรุ่นอะไรอยู่ล่ะ
ชอบแนวไหน

ผมก็ชอบนะ แต่แนววิบาก (ไม่ใช่รถสูตรนะ) แค่รูปร่างคล้ายๆไม่ได้อยากเหาะอยากแข่งอะไรหรอก

แต่เมื่อกี้เสียวอิ๋บอ๋าย...ผ่านบายพาส อ.บ้านบึง เจอมอไซค์ทิ่มตูดกะบะยังนอนคลุมผ้าขาวมูลนิธินอนอยู่ข้างถนนอยู่เลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #116346 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 01:45:39 PM »

มีอีกสูตรไปเจอฝรั่งเข้ามาตั้งเครื่องที่โรงงานเช้าๆมันต้มกาแฟสดที่บดแล้วชงพร้อมใส่วิสกี้ดื่มก่อนทำงาน
ถ้าไม่มีวิสกี้มันบอกใช้แม่โขงแทน....
   แต่เหล้าแมโขงของเราเนี่ยถูกปากฝรั่งได้ไงไม่รู้ผมเห็นหลายคนแล้วเข้าผับเข้าร้านอาหารในโรงแรมพวกสั่งแม่โขง
มาซดเฉยเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #116347 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 01:47:50 PM »

ชายเจษฎ์, หลวงกาหลง และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #116348 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 01:50:47 PM »

, Love_Gun, Gunchon.Southlander, ชายเจษฎ์, หลวงกาหลง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับพี่น้องครับ  หายไปหลายวันครับ  มีปัญหานิดหน่อยไล่อ่านกระทู้กันตาลายหมดแล้ว  น้าดุลย์  คิดถึงจัง  ท่านชาย  พี่หลวง
สบายดีกันนะครับและก็  Love_Gun,  ครายม่ายรู้ หวัดดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2009, 01:54:06 PM โดย manithatyai » บันทึกการเข้า
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #116349 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 01:52:27 PM »

ดังแต่ท่อ จง เอ๋ย ล้อไม่ค่อยหมุน

พี่ดุลย์ครับ

ของผมดังทั้งท่อ ล้อหมุนบ้างบางที่ครับ

ขอบคุณครับ

เอ้า จง เราเล่นบิ๊กไบค์อยู่ด้วยเหรอมีรุ่นอะไรอยู่ล่ะ
ชอบแนวไหน

ผมก็ชอบนะ แต่แนววิบาก (ไม่ใช่รถสูตรนะ) แค่รูปร่างคล้ายๆไม่ได้อยากเหาะอยากแข่งอะไรหรอก

แต่เมื่อกี้เสียวอิ๋บอ๋าย...ผ่านบายพาส อ.บ้านบึง เจอมอไซค์ทิ่มตูดกะบะยังนอนคลุมผ้าขาวมูลนิธินอนอยู่ข้างถนนอยู่เลย

พี่ดุลย์

ผมมีแต่รถไว้ซื้อกับข้าว กับขับให้ฉาวหูนายครับ สตีด ๖๐๐ ครับ ดังได้แรงอกครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #116350 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 01:53:02 PM »

เข้ามาทักทายพี่มานิตย์ และขอขอบคุณพี่มานิตย์ ชาย และเจ้าหน้าที่ตำรวจ ทหารทุกท่าน ที่ช่วยอำนวยความสะดวก เมื่อวันจันทร์ถึงพฤหัสฯ ที่ผ่านมาครับ

ไหว้ ไหว้สวัสดีครับ..ไม่น่ารีบกลับเลยนะครับ มีโอกาสมาอีกเมื่อไหร่ยินดีต้อนรับครับ แต่อย่าลืมพาผมไปฝึกด้วย ชอบจริง ๆ หลักสูตรนี้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #116351 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 01:54:11 PM »

สวัสดีครับ  เพิ่งได้ศึรษะได้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #116352 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 01:55:04 PM »

, Love_Gun, Gunchon.Southlander, ชายเจษฎ์, หลวงกาหลง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับพี่น้องครับ  หายไปหลายวันครับ  มีปัญหานิดหน่อยไล่อ่านกระทู้กันตาลายหมดแล้ว  น้าดุลย์  คิดถึงจัง  ท่านชาย  พี่หลวง
สบายดีกันนะครับและก็   Love_Gun ครายม่ายรู้ หวัดดีนะครับ

หวัดดีครับพี่
  ถ้าตกกระทู้หลายวันไม่ต้องตามอ่านครับพีมันเยอะ....ทำเนียนคุยต่อผสมโรงกับชาวบ้านเขาไปเลย

Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #116353 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 01:57:15 PM »

สบายดีกันนะครับและก็  Love_Gun,  ครายม่ายรู้ หวัดดีนะครับ

ไหว้ดีค่ะครู เราเจอกันในห้องปืนงัย ที่ต้อมไปหาครูอ่ะ(ถามออย) Grin
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #116354 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 02:01:14 PM »

ไหว้ดีค่ะครู เราเจอกันในห้องปืนงัย ที่ต้อมไปหาครูอ่ะ(ถามออย) Grin

ไหว้ ไหว้ออ  ครับ  ยินดีที่รู้จักครับ    ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 ... 7754 7755 7756 [7757] 7758 7759 7760 ... 35779
  พิมพ์