เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:32:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7950 7951 7952 [7953] 7954 7955 7956 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25675677 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #119280 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 06:42:02 PM »

สาว่าโจรกลัวหิดขึ้นมือ.....เลยไม่หาญหยิบไป....  อ๋อย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119281 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 06:44:31 PM »

G19 เจอกับ HK P2000   Shocked

บอกแล้วพรรษามันต่างกัน  เห็นไหมกล็อคหวาบเอชเคอย่างเห็นได้ชัด  ไม่เชื่อแลโหม๋ถือปืนได้เลย  โหม๋ถือกล็อคเหงื่อแตกอย่างแรง  คริ คริ  คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #119282 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 06:48:08 PM »

หวัดดี ... ค่ะ

สวัสดีหวันบ่ายเกือบเย็น.....กับอากาศร้อน ๆ ครับ... Grin

หวัดดี หวันเย็นค่ะ ..  อากาศ ก็ยังร้อน ๆๆ เหมือนเดิม
อากาศอย่างนี้ น่าจะ ไปโดดน้ำตกนะค่ะ .. คงจะสดชื่นน่าดู

Grin ฮี่ ฮี่ อิ อิ  จะโดนน้ำตกไหนดีครับ....  Cheesy

ฮาย ไม่พอดีสักอย่าง พันนี้หวา

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119283 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 06:51:07 PM »

สำหรับ คูขัยนุ้ย (คนเดียวเท่านั้น) ๑

ปาเจรา วีดีโอโหตุ โทรทัศน์สรา ตำราบ่สน
ข้าฯ ขอเคารพน้อมสักการ แต่โทรทัศนาจารย์ และวีดีโอเอ๊กซ์ ศึกษา
ทั้งวิทยุผู้ประกาศวิชา อบรมจริยา แก่ข้าในกาลปัจจุบัน
ข้าฯ ขอเคารพเทป ทุก ๆ อัน สามม้วน 1 วัน 1 วันเรียน 3 วิชา
ขอเดช เครื่องถ่ายเอกสารมา ปัญญาให้เกิดแตกฉาน
อุตส่าห์มานั่งเรียน ทุก ๆ วัน เรียนไปก็ ปวดกบาล
ฉะนั้นอย่าได้เรียนมันเลย (กราบ)
ปัญญาต๊อกแต๊ก อิโหล่ โต๋เต๋ สอบไม่ o.k. เลยเรียน 8 ปี ........ (กราบ)

ลงทะเบียนเรียนหลายรอบก็ดี เขาว่าความรู้มันจะได้แน่  ถ้าให้ดีเรียน 8 ปี ยกกำลัง 2 ไปเลย Grin

สำหรับ คูขัยนุ้ย (คนเดียวเท่านั้น) ๒

นักเรียนดีเพราะครูด่า

ครูตายห่าเพราะด่านักเรียน

เราจึงมาโรงเรียนให้ครูด่า

จะได้ตายห่ากันทั้งโรงเรียน

หว๋างนี้ต้องเปลี่ยนจากห่ามาเป็นหวัด 2009  ชาดม้ายทันสมัยเลยลุงปู บู่
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #119284 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 06:54:06 PM »

ฮาย ไม่พอดีสักอย่าง พันนี้หวา

Tongue  Tongue  Tongue

ว่าแต่ว่า เจอน้ำตกแบบนี้พุ่งเข้าใส่ รินเหล้าไม่ทันเลยแหละครับ.... น้ำลายหก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119285 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 06:54:18 PM »

สวัสดีครับ พี่ปู ขออนุญาตแนะนำตัวเองเลยนะครับ
อยู่พื้นที่โกลกครับ เป็นน้องใหม่ในเวปนี้ซํกเกือบปีได้แล้วครับ
ส่วนใหญ่จะหาอ่านกระทู้ประดับความรู้ไปเรื่อย ๆ ครับ
ก็เป็นมือใหม่แต่วัยสูงอ่ะครับ เรียนรู้ช้าหน่อยตามประสา
ฉายาที่หลาน น้อง ๆ เขาเรียกคือ ลุงฮา (แต่ผมหนุ่มกว่าพี่ปูเยอะเลย)
ขอสมัครเป็นน้อง ๆ พี่ปูอีกคนแล้วกัน

สวัสดีครับพี่ลุงฮา .... ดีใจที่ได้รู้จักครับ  ว่าแต่พี่ลุงยกกรี๊บบ้างหรือเปล่า

บาป........ข้อหาชวนเพื่อนกินเหล้า  แล้วไม่บอกผม

เข้า'ษา อยู่ไม่ใช่เหรอ... คิก คิก

เอ๋า...   แล้วเข้าษา นัดกันไปหัวไทรกันไซรนิ เอ๊าะ เราว่าอีไปมอดสักหิด บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119286 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 06:55:50 PM »

Wink โก-ลกนี่มันแคบจริงๆ เมื่อคืนไปกินเบียฟรีดันไปเจอฝาหรั่งที่มาดูตัวน้องแดร็กนั่งรออยู่ก่อนแล้ว คราวนี้มาพร้อมเมียเสียด้วย เลยนั่งโต๊ะเดียวกันเสียเลย ฝาหรั่งบอกอยากได้มากแต่เมียไม่ให้ซื้อ เมียเลยสวนขึ้นมากลางโต๊ะเลยว่าที่คูเวตก็มีคันนึงแล้วจะซื้ออีกทำไม(ขึ้นชื่อว่าเมียนี่เหมือนกันเหม็ด ไม่ว่าเมียไทยเมียเทศนิ) แล้วยังบอกมาอีกว่าดูซิน้อง นิสัยเหมือนเด็กๆ วันนั้นกลับมาตื้อให้พี่ไปดูทั้งวัน แต่พี่ไม่ไป(เราได้แต่นั่งยิ้มนิ) แหลงไปแหลงมาซักพักคิดในใจว่า เออเฮะ....ฝรั่งกะกลัวเมียกันวุ้ยยยยยยยยยย....อิ อิ เลยพาลคิดไปถึงโบ๋หาดใหญ่...แบบว่าลุงเข้มเรากะอินเตอร์เหมือนกันนิ เข้าคู่กะฝาหรั่งได้เลย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล. ตกลงน้องแดร็กยังรักเราอยู่ ด้วยเหตุผลฝาหรั่งกลัวเมีย มีเท่านี้จริงๆ  อ๋อย ยี๊ ยี๊ ยี๊

ชายเจษฎ์ปฎิบัติชอบ  เลื่อนเงินเดือนสองขั้น
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119287 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 06:57:25 PM »

Wink โก-ลกนี่มันแคบจริงๆ เมื่อคืนไปกินเบียฟรีดันไปเจอฝาหรั่งที่มาดูตัวน้องแดร็กนั่งรออยู่ก่อนแล้ว คราวนี้มาพร้อมเมียเสียด้วย เลยนั่งโต๊ะเดียวกันเสียเลย ฝาหรั่งบอกอยากได้มากแต่เมียไม่ให้ซื้อ เมียเลยสวนขึ้นมากลางโต๊ะเลยว่าที่คูเวตก็มีคันนึงแล้วจะซื้ออีกทำไม(ขึ้นชื่อว่าเมียนี่เหมือนกันเหม็ด ไม่ว่าเมียไทยเมียเทศนิ) แล้วยังบอกมาอีกว่าดูซิน้อง นิสัยเหมือนเด็กๆ วันนั้นกลับมาตื้อให้พี่ไปดูทั้งวัน แต่พี่ไม่ไป(เราได้แต่นั่งยิ้มนิ) แหลงไปแหลงมาซักพักคิดในใจว่า เออเฮะ....ฝรั่งกะกลัวเมียกันวุ้ยยยยยยยยยย....อิ อิ เลยพาลคิดไปถึงโบ๋หาดใหญ่...แบบว่าลุงเข้มเรากะอินเตอร์เหมือนกันนิ เข้าคู่กะฝาหรั่งได้เลย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล. ตกลงน้องแดร็กยังรักเราอยู่ ด้วยเหตุผลฝาหรั่งกลัวเมีย มีเท่านี้จริงๆ  อ๋อย ยี๊ ยี๊ ยี๊

ชายเจษฎ์ปฎิบัติชอบ  เลื่อนเงินเดือนสองขั้น
สวัสดีครับ พี่ปู ขออนุญาตแนะนำตัวเองเลยนะครับ
อยู่พื้นที่โกลกครับ เป็นน้องใหม่ในเวปนี้ซํกเกือบปีได้แล้วครับ
ส่วนใหญ่จะหาอ่านกระทู้ประดับความรู้ไปเรื่อย ๆ ครับ
ก็เป็นมือใหม่แต่วัยสูงอ่ะครับ เรียนรู้ช้าหน่อยตามประสา
ฉายาที่หลาน น้อง ๆ เขาเรียกคือ ลุงฮา (แต่ผมหนุ่มกว่าพี่ปูเยอะเลย)
ขอสมัครเป็นน้อง ๆ พี่ปูอีกคนแล้วกัน

สวัสดีครับพี่ลุงฮา .... ดีใจที่ได้รู้จักครับ  ว่าแต่พี่ลุงยกกรี๊บบ้างหรือเปล่า

Wink ขอแนะนำเฮียฮาหน่อยครับ ชื่อเล่นจริงๆว่าเฮียปัง นิยมเล่นเครื่องบินเล็กและเกมซิมมูเลชั่นครับ ผมเพิ่งเจอตัวเป็นๆเมื่อค่ำวานซืนนี้เองครับ เลยมาเป็นสมาชิกใหม่ด้ามขวานโก-ลกอย่างเป็นทางการ(แต่จริงๆเฮียแกบอกว่าติดตามพฤติกรรมโบ๋นี้มานานแล้ว โดยเฉพาะลุงปู แกบอกห้ามเข้าแค่  คิก คิก ) ส่วนเหล้าไม่รู้แกกินหรือป่าว แต่คืนที่เจอกันนั่งกัน 4 คน หมดรีฯไป 2 แบนครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เย้ ยังสาวกรีฯ มาเพิ่มแล้ว  งั้นนัดต่อยกับแก๊งค์ร้อยท่อได้เลย คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119288 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 07:01:32 PM »

ณ.พัทลุง

1.ครูบ้าบอ.....

โห โหม๋พัดต้าลุง  กะลักก่าลุยจัง  บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119289 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 07:10:27 PM »

สาว่าโจรกลัวหิดขึ้นมือ.....เลยไม่หาญหยิบไป....  อ๋อย

น่าว่าพันนั้น คิก คิก

เอ่อ  แหลงถึงหิด  นึกขึ้นด้ายว่าหว๋๋างนี้ Wat 2009 กำลังระบาด  งั้นขอตัวไปล้าง M 203 ก่อน เผื่อต่อเช้ามันเดินทางมาถึงเท่ทำงานจะได้สอยซะให้ร่วง Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #119290 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 07:19:45 PM »

ณ.พัทลุง

1.ครูบ้าบอ.....

และน้องเมีย...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #119291 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 07:20:57 PM »

...พี่เข้มครับ
   งานนี้ผ้าอนามัยปิดจมูกเอาไปเองใช่ม้ายครับพี่
   หรือมีหน่วยคัดกรอง คนป่วยไม่ผ่านแต่เหล้าที่เอาไปผ่านได้ อิอิ  Grin Grin

เพิ่งรู้ เขาเอาปิดหมูก...  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119292 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 07:26:12 PM »

Grin Grin Grin Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #119293 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 08:11:27 PM »

Wink โหล โหล ผมตาม ผบ. มาแลว่ามีตติ้งปีนี้จะจัดที่หาดใหญ่ ผบ. ขมวดคิ้วนิดนึงแล้วถามมาว่าทำไมไม่จัดที่สงขลาล่ะ  Huh เอออออ...

ขอคำตอบด้วยครับลุงๆทั้งหลาย  งอน ผมตอบไม่ถูก ไม่รู้อีว่าพรือ แต่ขั้นต้น ของผมไปทั้งครอบครัวครับ เพราะผมรักในสถาบันครอบครัวเป็นที่สุด หลงรัก Grin Grin Grin

ที่พักเลือกได้อิสระครับ ท่านชาย จะเลือกเอาที่ใหนก็ได้ สงขลา หาดใหญ่ พัทลุง ตรัง เพียงแต่ตัวท่านชายมาร่วมงานให้ได้ เป็นพอ ให้เมียพักสงขลา ตัวเองมาอ้อร้อหาดใหญ่ ก็เป็นการดีกับท่านชาย ถูกต้องเปล่าครับ คริๆ
Wink โหล โหล ผมตาม ผบ. มาแลว่ามีตติ้งปีนี้จะจัดที่หาดใหญ่ ผบ. ขมวดคิ้วนิดนึงแล้วถามมาว่าทำไมไม่จัดที่สงขลาล่ะ  Huh เอออออ...

ขอคำตอบด้วยครับลุงๆทั้งหลาย  งอน ผมตอบไม่ถูก ไม่รู้อีว่าพรือ แต่ขั้นต้น ของผมไปทั้งครอบครัวครับ เพราะผมรักในสถาบันครอบครัวเป็นที่สุด หลงรัก Grin Grin Grin

สงขลา อีกเสียงครับ ตาม ผบ.คุณชายครับ

ไม่รู้ว่าอิลำบากพ่องานเปล่า? ไมได้ไปเพือนด่าตายเเน่เรา  คิก คิก

สงขลากับหาดใหญ่ มันห่างกัน 30โลเองครับน้าวุธ ปัญหาการเดินทาง หายห่วง ยิ่งหากมีรถส่วนตัว มันก็ไม่ได้เป็นเรื่องลำบากอะไรเลย หรือบริการรถรับจ้าง มีแท๊กซี่วิ่ง 24ชม.ครับ หรือไม่ก็ เพื่อนสมาชิกเราอยู่สงขลาหลายท่าน อาจจะพลอยอาศัย คาร์พูลกันได้ อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #119294 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 08:13:34 PM »

หวัดดี ... ค่ะ

น้องตาก็เรียนเชิญ ใว้แต่เนิ่นๆ น๊ะครับ อิๆ

(ไปแจก ป.1) บายอยู่แล้ว ให้น้องตาเบ่งสักทีงานนี้ อนาคตปลัดเห็นๆอยู่แล้ว คนนี้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 7950 7951 7952 [7953] 7954 7955 7956 ... 35779
  พิมพ์