เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 01:25:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7987 7988 7989 [7990] 7991 7992 7993 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25722374 ครั้ง)
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #119835 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 09:48:51 AM »

งานเข้าอีกแล้วครับท่าน  ลุงตุ้มห้ามผ่านวงเวียนน้ำพุนะครับ  และแจ้งข่าวประชาสัมพันธ์นิดหนึ่ง  วันนี้จะเริ่มกวดขันความเร็ว เพิ่งได้เครื่องยิงมาเห็นว่าเริ่มเลย น่าจะเป็นแถวลพบุรีราเมศร์ พี่น้องขับรถขับราระวังนะครับเดี๋ยวโดนแจ๊คพอร์ต อิ ๆ ๆ ๆ ๆ

อ๊ะ ได้เครื่องยิงมาใหม่ Shocked

พอดีเลย เดี๋ยวเราเอาเจ้าเตารีดไปทดสอบดีกว่า เข็มไมล์ไม่ขึ้นมาหลายทศวรรษแล้ว คราวนี้จะได้รู้เสียทีว่ามันวิ่งได้เท่าไร คิก คิก

ไหว้ ไหว้ เอามาเลยท่านปาหลัด  แต่มีข้อแม้นว่าต้องให้ผมเทสเอง  อิ ๆ ๆ ๆ    คิก คิก คิก คิก

ตอนลงมาเป็นจราจรใหม่ ๆ  มีผู้ชายขับมอร์ไซค์ไปส่งลูกสาวที่โรงเรียนผ่านมาไม่สวมหมวกนิรภัย เรียกให้หยุด ถามผู้เป็นพ่อว่าทำไมขับรถไม่สวมหมวกกันน๊อค คำตอบที่ได้รับคือ  " พอดี....   พอดี...... " ลูกสาวอายุประมาณ 4-5 ขวบ รีบบอกว่าอย่าจับพ่อหนูนะค่ะ เลยถามลูกสาวว่า " หนูรักพ่อหรืเปล่า "
          ลูกสาวตอบว่า "รักมากค่ะ"      ถามเล่น  ๆ   ต่อไปว่า " รักมากเท่าไหน "       เด็กตอบว่า " รักเท่าฟ้าส่องกระจก"     ก็เลยบอกว่าถ้าหนูรักพ่อก็บอกให้พ่อสวมหมากกันน๊อคทุกครั้งที่ขับขี่รถมอร์ไซค์ แล้วหนูก็ต้องสวมด้วยนะ  เด็กรับปากไหว้ขอบคุณ  ก็เลยได้ว่ากล่าวตักเตือนผู้เป็นพ่อแล้วปล่อยไป
หลังจากนั้นผ่านทุกเช้าสองพ่อลูกขับรถผ่านสวมหมวกนิรภัยเรียบร้อย ก็ดีใจที่เปลี่ยนนิสัยการใช้รถของผู้ชายคนนี้ได้  แต่คำว่า รักเท่าฟ้าส่องกระจก
จราจรคนนี้ยังระลึกถึงอยู่เสมอ

สาว่าถ้าคนขับเป็นหญิง สาว สวย ขับมาคนเดียว น่าว่าแหลงอีกแบบ คิก คิก

คงไม่หรอกครับ  เมื่อวานมาทั้ง 3 คน พ่อแม่ลูก มาขอบคุณผมครับ ว่าสามีนิสัยดีขึ้นเยอะมาก หยุดเหล้าเข้าพรรษาด้วย เขาบอกว่าจราจรพูดให้คิด ด้วยความรักลูกเลยหยุดแล้วคิดว่าจะหยุดยาว
ครับ  ผมก็พลอยดีใจไปด้วยครับ  แค่คำพูดไม่กี่คำ  แต่วันนั้นถ้าจับเขาคงจะเพิ่มความรู้สึกไม่ดีขึ้นมาอีกมาก  แต่คำว่า  รักเท่าฟ้าส่องกระจก   นี่ซิครับสงสัยว่าต้องเอากระจกขนาดเท่าไหร่จึงจะส่องฟ้าได้
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #119836 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 09:52:32 AM »

manithatyai, udomkd, tum610, นายช่าง, Sillva (+ 1 ซ่อนตัว) และ 4 บุคคลทั่วไป  คิก คิก คิก คิก คิก คิกกำลังดูหัวข้อนี้

หวัดดีตอนสาย ๆ ครับ  อยู่จุดตรวจหน้าธนาคารกรุงไทยหาดใหญ่ในครับ  แปดโมง ออกสี่โมงเย็นครับ  ลุงต้มห้ามผ่านเดี๋ยวจะจับน้ำหนักเกินด้วย อิ ๆ ๆ ๆ    คิก คิก คิก คิก
กลัวโดนจับข้อหาพกพาอาวุธที่ใช้ในการข่มขืนครับ

อันนั้น  ไม่กล้าจับครับ  เดี๋ยวฟ้าผ่า อิ ๆ ๆ ๆ         คิก คิก คิก คิก
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #119837 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 09:55:53 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #119838 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 10:01:13 AM »

ชายเจษฎ์, lex, lugkrod, manithatyai, tum610 และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ สวัสดีพี่ๆป้าๆน้าๆอาๆลุงๆ ตา+ยาย อาแป๊ะ อากง อาม้า อาเจ้ อาซิ้ม อาหมวย และทุกๆท่านครับ ไหว้
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #119839 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 10:02:13 AM »

โหล โหล สารถึงเสี่ยหัวไทร โกโจ้ ณ วิลสัน....

สาว่างานเลี้ยงฉลองหนำกลางท่งนี้คงอดเสียแล้ว บอกราบละเอียดให้น้องหัวแดงแล้วว่าไปนอนกลางดิน กินกลางป่า น้องหัวแดงบอกว่าไม่เอา กลัวยุงขบ เด๋วผิวอีเสีย.... คิก คิก อ๋อย อ๋อย อ๋อย ม่ายช่ายยยยยยยยย พอดีจัดคิวไม่ลงตัวอ่ะ ผบ. มีคิวต้องไปรับเบี้ย(ที่ไม่น่ารับ)ในวันเสาร์นี้พอดีที่สงขลา แล้วต้องตีเมร์ด่วนต่อเข้ายะลาเพื่อมานั่งทำวิทยานิพนธ์และต้องเข้าสอบต่อในวันทิตย์(ต่อเช้าเลย) ตอนแรกคิดไว้ว่าเสาร์รับเบี้ยเสร็จแล้วกะเข้าไปหัวไทร พา ผบ. ไปนอนที่รีสอร์ทแถวนั้นแล้วเราค่อยเข้าไปคลุกคลิกกันในสวน ต่อเช้าถึงสายๆค่อยหลบโก-ลก แต่ผิดแผน ผบ. ดันมีสอบต่อวันทิตย์ งานนี้เลยอดครับ คง้องยกยอดไปแหลงกันตอนมีตติ้งใหญ่แล้วสาว่า เพราะช่วงเดือนหน้า ผบ. กะต้องไปสัมนาที่บางกอกอีกเป็นอาทิตย์  เศร้า อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ปล. ผบ. ไกล้อีจบ ป.โท แล้วครับพี่น้อง ถ้าไม่มีไรผิดคาด คงประมาณตุลานี้แล้วครับ อยู่ที่ผมจะทำวิทยานิพนธ์บทที่ 4 และ 5 ให้เค้าไปสอบในรุ่นทันหรือป่าว เหนือยจังเสียแล้วนิ ลูกกะต้องเลี้ยง เงินกะต้องหา แถมยังต้องทำวิทยานิพนธ์ให้เมียเรียนอีก  ตกใจหน้าซีด อ๋อย อ๋อย อ๋อย

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #119840 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 10:03:31 AM »

ชายเจษฎ์, lex, lugkrod, manithatyai, tum610 และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ สวัสดีพี่ๆป้าๆน้าๆอาๆลุงๆ ตา+ยาย อาแป๊ะ อากง อาม้า อาเจ้ อาซิ้ม อาหมวย และทุกๆท่านครับ ไหว้

ผมกะอยู่ น้าน้ำไม่เห็นทักผมเลย ไม่เห็นมีคำว่าน้องสุดเท่เลย  งอน งอน งอน

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #119841 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 10:09:19 AM »

ไหว้ ไหว้หวัดีครับ พี่เล็กไม่พูดเลยเข้าเวรเหอครับ

ไหว้ ไหว้ คนต้นน้ำ   งอน งอน
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #119842 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 10:12:42 AM »

ผมกะอยู่ น้าน้ำไม่เห็นทักผมเลย ไม่เห็นมีคำว่าน้องสุดเท่เลย  งอน งอน งอน

ไหว้ ไหว้           คิก คิก คิก คิก   ขำก๊าก ขำก๊าก
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #119843 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 10:13:21 AM »

โหล  โหล  กู๊ดมอร์นิ๊งหัวค่ำ  เพิ่งหลบมาจากโลตุส Grin

วันเสาร์นี้หลังจากอบรมเสร็จ ว่าอีไปฮวนโหม๋เมาแถวหัวไทรสักหิดปรากฎว่าควัดด้งเปลาเสียแล้ว  เพราะต้องไปหารือเรื่องไอ้จ่าฯ มันหน่อย พวกกันส่วนใหญ่จะว่างวันเสาร์ก็เลยบอกให้มาสุมหัวกันค่ำวันนั้นเลย พันพรือ ๆ โหม๋ไปหัวไทรก่าช่วยลายเคงเผื่อด้วยเด้อ Cheesy

นึกแล้วว่าพี่ปลัดแกไม่ว่างมา...หรอก...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #119844 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 10:13:32 AM »

ปล. ผบ. ไกล้อีจบ ป.โท แล้วครับพี่น้อง ถ้าไม่มีไรผิดคาด คงประมาณตุลานี้แล้วครับ อยู่ที่ผมจะทำวิทยานิพนธ์บทที่ 4 และ 5 ให้เค้าไปสอบในรุ่นทันหรือป่าว เหนือยจังเสียแล้วนิ ลูกกะต้องเลี้ยง เงินกะต้องหา แถมยังต้องทำวิทยานิพนธ์ให้เมียเรียนอีก    
==============================================================
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้ ไหว้หวัดีครับ พี่เล็กไม่พูดเลยเข้าเวรเหอครับ

ไหว้ ไหว้ คนต้นน้ำ   งอน งอน

เข้าพรุ่งนี้ครับ..คุณมานิตย์ (พอดีไล่อ่านกระทู้หนะครับ) Grin Grin Grin

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #119845 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 10:16:26 AM »

สวัสดีครับ ชา รับปริญญาแล้วหรือครับ แล้วที่รีสอร์ทน่าอยู่ไหมคร้บ Grin Grin Grin
เจอสาวนี้ของเสี่ยตู้ยัง Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #119846 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 10:20:45 AM »

เอา..แต่เช้าเลยน่ะป๋า Grin Grin Grin

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #119847 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 10:32:50 AM »

เอา..แต่เช้าเลยน่ะป๋า Grin Grin Grin
ใครให้เอาหรือพี่เล็ก บอกหน่อยสิครับ กำลังตามหาสาวนี้ที่นั่งในรถแท็กซี่ครับ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #119848 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 10:40:09 AM »

สวัสดีครับ ชา รับปริญญาแล้วหรือครับ แล้วที่รีสอร์ทน่าอยู่ไหมคร้บ Grin Grin Grin
เจอสาวนี้ของเสี่ยตู้ยัง Grin Grin Grin

สวัสดีครับ ป๋าฮิม  ไหว้
ขึ้นไปซ้อมย่อยเมื่อวันที่ ๑๘ ที่ผ่านมาแล้วครับ
จะซ้อมใหญ่วันที่ ๒๕  แล้วรับจริงวันที่ ๒๘ ครับ
ส่วนที่ รีสอร์ท ยกเลิกไปแล้วครับ มีปัญหาติดขัดนิดหน่อยครับ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #119849 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 10:48:54 AM »

โหล โหล สารถึงเสี่ยหัวไทร โกโจ้ ณ วิลสัน....

สาว่างานเลี้ยงฉลองหนำกลางท่งนี้คงอดเสียแล้ว บอกราบละเอียดให้น้องหัวแดงแล้วว่าไปนอนกลางดิน กินกลางป่า น้องหัวแดงบอกว่าไม่เอา กลัวยุงขบ เด๋วผิวอีเสีย.... คิก คิก อ๋อย อ๋อย อ๋อย ม่ายช่ายยยยยยยยย พอดีจัดคิวไม่ลงตัวอ่ะ ผบ. มีคิวต้องไปรับเบี้ย(ที่ไม่น่ารับ)ในวันเสาร์นี้พอดีที่สงขลา แล้วต้องตีเมร์ด่วนต่อเข้ายะลาเพื่อมานั่งทำวิทยานิพนธ์และต้องเข้าสอบต่อในวันทิตย์(ต่อเช้าเลย) ตอนแรกคิดไว้ว่าเสาร์รับเบี้ยเสร็จแล้วกะเข้าไปหัวไทร พา ผบ. ไปนอนที่รีสอร์ทแถวนั้นแล้วเราค่อยเข้าไปคลุกคลิกกันในสวน ต่อเช้าถึงสายๆค่อยหลบโก-ลก แต่ผิดแผน ผบ. ดันมีสอบต่อวันทิตย์ งานนี้เลยอดครับ คง้องยกยอดไปแหลงกันตอนมีตติ้งใหญ่แล้วสาว่า เพราะช่วงเดือนหน้า ผบ. กะต้องไปสัมนาที่บางกอกอีกเป็นอาทิตย์  เศร้า อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ปล. ผบ. ไกล้อีจบ ป.โท แล้วครับพี่น้อง ถ้าไม่มีไรผิดคาด คงประมาณตุลานี้แล้วครับ อยู่ที่ผมจะทำวิทยานิพนธ์บทที่ 4 และ 5 ให้เค้าไปสอบในรุ่นทันหรือป่าว เหนือยจังเสียแล้วนิ ลูกกะต้องเลี้ยง เงินกะต้องหา แถมยังต้องทำวิทยานิพนธ์ให้เมียเรียนอีก  ตกใจหน้าซีด อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ไชโย้.......    จะได้ไม่ต้องให้นายวิลสันเตรียมกระโถน......

หน้า: 1 ... 7987 7988 7989 [7990] 7991 7992 7993 ... 35779
  พิมพ์