เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:16:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8067 8068 8069 [8070] 8071 8072 8073 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25788272 ครั้ง)
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #121035 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:09:46 AM »

พี่นายช่างค่ะ  พี่เเมวฝากถามมาว่า  พี่ทำงานที่ไปรษณีย์ที่ไหนค่ะ   Grin Grin
joke-khaosoon
ไม่มีใครได้ทุกอย่างดั่งใจหวัง ไม่มีใครผลาดหวังทุกครั้งไป
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

ทองฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

« ตอบ #121036 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:14:11 AM »

ไปไหนกัน  เผื่อไปด้วย เมื่อไหร  ที่ไหน  ทำอะไร อย่างไร กับใคร  อย่ากรู้

ขอบคุณศัตรูที่แกร่งกล้า   ที่ทำให้รู้ว่าเรายังไม่ใช้มืออาชีพ
joke-khaosoon
ไม่มีใครได้ทุกอย่างดั่งใจหวัง ไม่มีใครผลาดหวังทุกครั้งไป
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

ทองฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

« ตอบ #121037 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:15:56 AM »

ไปทำงานก่อนจะมาหาคำตอบ ครับ

ขอบคุณศัตรูที่แกร่งกล้า   ที่ทำให้รู้ว่าเรายังไม่ใช้มืออาชีพ
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #121038 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:19:17 AM »

รายงานตัวครับ  แต่ว่าเข้ามาดูยังไม่รู้ว่าไปไหนกัน.....ถ้ามีโอกาส    เขาศูนย์ อยู่ที่  อ.ฉวาง จ.นครศรีธรรมราช

ปรือน้าแคว็ต มีเพื่อนแล้ว ออกจากพระแสง ผ่านเวียงสระ

หรือพระแสง มาโผล่ทุ่งใหญ่ ผ่านฉวางพอดี 55+

เรื่องวางแผนให้เพื่อนเดือดร้อนนี่ถนัดนัก

พระแสง - ผ่านทุ่งใหญ่ - ทุ่งสง - แยกสวนผัก - ไปพัดลุง หากพี่เข้มว่าใกล้กว่า...

ไม่ลองหาทางลากน้าเขาศูนย์มาเป็นเพื่อนเร๊อะ คริๆๆ
น้าโจก เขาศูนย์ว่ายังไงครับ....

ไปไหนกัน  เผื่อไปด้วย เมื่อไหร  ที่ไหน  ทำอะไร อย่างไร กับใคร  อย่ากรู้

มีตติ้งเล็กๆเมาโม้ที่หัวไทร บ้านพี่โจ้  อาร์พีจี  ครับ พรุ่งนี้สนใจไหมครับ..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #121039 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:19:32 AM »

วันนี้ที่ที่ office  เขาทำ  big  cleaning    กัน  

ไอ้เรามันคนเรียบร้อยอยู่เสมอๆ แล้ว  ... Grin

ม่ายพักทำไหร   หัวหน้าก็ไม่กล้าใช้   เลยได้นั่งเล่นคอมฯ บายใจ       Grin

ถึงเวลากินข้าวที่เขาทำเลี้ยง เราก็ค่อยออกไปกิน      

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #121040 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:20:19 AM »

พลอยเอ๋พระแสงไปเลยเขาพาไปเมากัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #121041 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:20:53 AM »

พี่นายช่างค่ะ  พี่เเมวฝากถามมาว่า  พี่ทำงานที่ไปรษณีย์ที่ไหนค่ะ   Grin Grin

คอหงส์จ้า......รั้วติดกันกับ มอ. นั้นแหละ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #121042 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:20:59 AM »

รายงานตัวครับ  แต่ว่าเข้ามาดูยังไม่รู้ว่าไปไหนกัน.....ถ้ามีโอกาส    เขาศูนย์ อยู่ที่  อ.ฉวาง จ.นครศรีธรรมราช

ปรือน้าแคว็ต มีเพื่อนแล้ว ออกจากพระแสง ผ่านเวียงสระ

หรือพระแสง มาโผล่ทุ่งใหญ่ ผ่านฉวางพอดี 55+

เรื่องวางแผนให้เพื่อนเดือดร้อนนี่ถนัดนัก

พระแสง - ผ่านทุ่งใหญ่ - ทุ่งสง - แยกสวนผัก - ไปพัดลุง หากพี่เข้มว่าใกล้กว่า...

ถ้าไม่ตั้งใจแวะไปพัดลุง เส้นทางนี้มันอ้อมโลกเลยนะ เอ๋ นะ
เอาใกล้สุดจากสุราดมาคอนวิ่งทางสายในที่ผ่าน
  ขนอม-สิชล-ท่าศาลา-บายพาสเมืองคอนอ้อมสนามบินวกเข้าถนน นคร-บ่อล้อ
จากบ่อล้อ ตดไม่ทันหายหมินลูกตอกะถึงหัวไทรแล้ว

น้าชาแคว๊ตแกอยู่พระแสงครับน้าดุลย์ จะแวะไปบ้านดอนให้ไกลทำไม หุๆ จากพระแสง มาออกสาย เอ18 มาพัดลุงเลยครับ สวนปาล์มน้าวิลสันแกอยู่ติดกับพัดลุงครับ

เส้นทางที่ออกมานั้น มันมีทางลัดสายใน มาออกแถวๆถ้ำพรรณรา หากจะแวะรับน้าเขาศูนย์ด้วย มันต้องผ่านมาทางนั้นครับ จะได้ผ่านฉวางด้วยครับ แถวนั้นผมวิ่งปรุมาแล้วครับ

น้าดุลย์แกอยู่ชลบุรีนุ๊ น้าแคว๊ตจะเชื่อใคร หากเชื่อน้าดุลย์ ไม่ได้เมา เชื่อพี่ ได้เมาแน่นอน

เอาต๊ะๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #121043 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:22:06 AM »

salinee19, นายช่าง, udomkd, ฅนต้นน้ำ, lugkrod, old-M10, lex, oooOilooo (+ 1 ซ่อนตัว) และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้...สวัสดีค่ะพี่น้องด้ามขวาน.... ไหว้

...--*
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #121044 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:23:06 AM »

อีก10หน้าจะ 8080  ใครเป็นคนแรก หอมแก้มพี่ปูฟรี...2ที  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #121045 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:24:17 AM »

เห็นแล้ว ไม่อยากพูด แหลงไม่ออก

แต่ก็หมดใช่ป่าวค่ะ...... เยี่ยม เยี่ยม................................................ คิก คิก

...--*
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #121046 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:25:35 AM »

เอาต๊ะๆ....ไม่เถียงแล้ว....ถ้าเหตุผลอีแวะไป เมา ผมกะเอาอ้อมกะไม่พรือ...ตกลงอีเมาที่จุดหมายปลายทางหรือว่าอีเมาที่กลางทาง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #121047 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:26:08 AM »

เห็นว่าตาเบิ้มอิฉายเดียว (ก็โตแล้วนี่) .... ฝากเชื้อจูจุ๊บไปแระ ....... วังๆกันให้ดี

ตกใจ     ตกใจหน้าซีด

เดี๋ยวส่งยายส้มเข้าประกบ....... คิก คิก

จัดไปลุงตุ้ม....ส้มพร้อม   อิอิ         คิก คิก คิก คิก คิก คิก............ หลงรัก

...--*
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #121048 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:26:57 AM »

เห็นแล้ว ไม่อยากพูด แหลงไม่ออก

แต่ก็หมดใช่ป่าวค่ะ...... เยี่ยม เยี่ยม................................................ คิก คิก

ไอ้นี่ที่หูงสุกแล้วหรือว่าข้าวสารหก

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #121049 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:28:53 AM »

ถ้าไม่ตั้งใจแวะไปพัดลุง เส้นทางนี้มันอ้อมโลกเลยนะ เอ๋ นะ
เอาใกล้สุดจากสุราดมาคอนวิ่งทางสายในที่ผ่าน
  ขนอม-สิชล-ท่าศาลา-บายพาสเมืองคอนอ้อมสนามบินวกเข้าถนน นคร-บ่อล้อ
จากบ่อล้อ ตดไม่ทันหายหมินลูกตอกะถึงหัวไทรแล้ว

น้าชาแคว๊ตแกอยู่พระแสงครับน้าดุลย์ จะแวะไปบ้านดอนให้ไกลทำไม หุๆ จากพระแสง มาออกสาย เอ18 มาพัดลุงเลยครับ สวนปาล์มน้าวิลสันแกอยู่ติดกับพัดลุงครับ

เส้นทางที่ออกมานั้น มันมีทางลัดสายใน มาออกแถวๆถ้ำพรรณรา หากจะแวะรับน้าเขาศูนย์ด้วย มันต้องผ่านมาทางนั้นครับ จะได้ผ่านฉวางด้วยครับ แถวนั้นผมวิ่งปรุมาแล้วครับ

น้าดุลย์แกอยู่ชลบุรีนุ๊ น้าแคว๊ตจะเชื่อใคร หากเชื่อน้าดุลย์ ไม่ได้เมา เชื่อพี่ ได้เมาแน่นอน

เอาต๊ะๆ

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
หน้า: 1 ... 8067 8068 8069 [8070] 8071 8072 8073 ... 35779
  พิมพ์