เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:53:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8232 8233 8234 [8235] 8236 8237 8238 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25733390 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #123510 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:39:16 AM »

แปลก ..... ตื่นเช้าวุ้ย ........ เดี๋ยวอีลุยเกาะหน่อย ทำมาหารับประทาน (ข้ามเขต)

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123511 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:40:12 AM »

ขอบคุณครับพี่ตุ้ม

กำลังพิมพ์เรื่องนี้พอดีเลย...คริๆ

หากจัดที่หาดใหญ่แล้วบางท่านบางคนนอนบ้าน ผมไม่เห็นด้วย

หลายคนเดินทางมาตั้งไกล หลายร้อยโล เพื่อร่วมงาน พบเจอ เมาโม้ ซัดปืน ลอกวาน

กินดื่มแล้วจะให้แยกย้ายกันไปนอนโรงแรม มันคงเรียกมีตติ้งโลกเขือไม่ได้

มีสถานที่เป็นกลาง กินดื่ม เมาโม้ หลับนอน รวมกัน น่าจะดูดีมีสกุลรุณชาติไฮโซกว่าครับ

แต่ที่หาดแก้ว จะมีสองส่วน ส่วนที่เป็นโรงแรมกับที่เป็นบ้านพัก

เคยใช้บริการที่นี่ทั้ง 2 ส่วนแล้วหลายครั้ง บอกตรงๆว่าไม่ผ่าน

ทั้งพนักงานก็โหลยโท่ยห่วยแตกที่สุดๆ ห้องพักบังกะโลก็ร้อนตับแตก

ความสะอาดก็ติดลบครับ

ผมก็ไม่เคยเข้าไปพักนานนนนนนนนนนนแล้ว...
เคยไปเมื่อสามปีที่แล้ว แต่พักในส่วนรีสอร์ทบ้านพักน่ะครับ...อาคารบ้านเดี่ยว มีสระน้ำ....
บ้านเป็นหลังเดี่ยว ๆ  มีหลายห้องนอน.....ก็โอเคดี...

หรือว่าลองไปสำรวจกันก่อนซักครั้งดีไหมครับพี่เข้                                          ...ม

ที่เคยเจอ...

พักที่รีสอร์ทบังกะโล ใช้สระฟรีไม่ได้ครับ

พนักงานก็ Embarrassed
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #123512 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:40:21 AM »

แปลก ..... ตื่นเช้าวุ้ย ........ เดี๋ยวอีลุยเกาะหน่อย ทำมาหารับประทาน (ข้ามเขต)

Cool Cool Cool

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123513 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:40:26 AM »

ไปที่ไหนก็ได้ครับ.................. เพราะเมียผมไปเพ  บู่ บู่

วันนี้แหลงได้เว่อ    Grin

สวัสดีครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #123514 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:40:29 AM »

รีสอร์ท + กิจกรรม จะหาที่ไหนฟะ....แบบสะดวก ๆ สำหรับเหล่าพ่อลูกอ่อน และบรรดา ผบ.ทั้งหลาย...  อ๋อย

ที่จริงแล้ว ที่มันมี คาดว่า เจ้าของสถานที่ก็เต็มใจ ที่จะให้ใช้ หากแต่ว่ามันไม่ตรงกับช่วงหน้าฝน ซึ่งเราไม่สามารถที่จะคุยกับพระพิรุฬท่านได้ เพราะผมไม่รู้จักท่านด้วย หากว่ารู้จัก จะได้คุยๆว่าอย่าตกช่วงนั้น เพราะคือ กลัวว่าพอฝนตกแล้วมันจะไม่สะดวก

กล่าวคือสถานที่นั้น "ค่ายลูกเสือ จุลสมัย" คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #123515 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:41:46 AM »

เรื่องร้านอาหาร มื้อเย็น ผมเสนอ"สเต็กในสวน"ใว้น๊ะครับ เพราะตอนนี้ ยังไม่มีที่ใหน ที่จะสามารถรองรับลูกเขื่อได้เหมาะสม เท่าที่นี่อยู่ ด้วยเหตุผลหลายประการ

1.เจ้าของสถานที่ พร้อมต้อนรับ

2.มีความเป็นส่วนตัวสูง

3.อาหารหลากหลาย รสชาติอยู่ในขั้นเป็นที่พอใจหลายคน

4.นั่งยาวได้ (เคลื่อนกำลังเข้าปิดล้อมที่หมายได้สะดวก)

5. ไม่โดนข้อหา ขโมยโซดา แน่นอน

อื่นๆ

มันก็ดี เหมาะสมล่ะครับ....

แต่มีสมาชิกเขาติอยู่ข้อเดียวนิ.....ข้อเดียวจริง ๆ นิ...
ตรงความรู้สึกน่ะ...ว่าครอบครัวอยู่แยกกัน...
เพราะบางคนเขาไม่อยากมาเฝ้าผัวขี้เมาได้ตลอดงาน เข้าที่พักก็ต้องแยกกันไปส่ง ผบ.
......กินเสร็จก็แยกย้ายกันคนละที่คนละทิศคนละทาง.....
ไม่ได้อยู่ร่วมกันตลอด มาพร้อมกัน กลับพร้อมกัน...

Grin Grin Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #123516 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:41:59 AM »

ว.24นี้ หาดใหญ่ ทั้งลมทั้งฝน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #123517 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:44:14 AM »

ยังไม่รีบไปเก็บผ้า....เดี๋ยวป้าก็เอ็ดเอาอีก    Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #123518 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:45:10 AM »

เรื่องร้านอาหาร มื้อเย็น ผมเสนอ"สเต็กในสวน"ใว้น๊ะครับ เพราะตอนนี้ ยังไม่มีที่ใหน ที่จะสามารถรองรับลูกเขื่อได้เหมาะสม เท่าที่นี่อยู่ ด้วยเหตุผลหลายประการ

1.เจ้าของสถานที่ พร้อมต้อนรับ

2.มีความเป็นส่วนตัวสูง

3.อาหารหลากหลาย รสชาติอยู่ในขั้นเป็นที่พอใจหลายคน

4.นั่งยาวได้ (เคลื่อนกำลังเข้าปิดล้อมที่หมายได้สะดวก)

5. ไม่โดนข้อหา ขโมยโซดา แน่นอน

อื่นๆ

มันก็ดี เหมาะสมล่ะครับ....

แต่มีสมาชิกเขาติอยู่ข้อเดียวนิ.....ข้อเดียวจริง ๆ นิ...
ตรงความรู้สึกน่ะ...ว่าครอบครัวอยู่แยกกัน...
เพราะบางคนเขาไม่อยากมาเฝ้าผัวขี้เมาได้ตลอดงาน เข้าที่พักก็ต้องแยกกันไปส่ง ผบ.
......กินเสร็จก็แยกย้ายกันคนละที่คนละทิศคนละทาง.....
ไม่ได้อยู่ร่วมกันตลอด มาพร้อมกัน กลับพร้อมกัน...

Grin Grin Grin

สถานที่แบบนั้น ทั่งหล้านี้ มีืี่เดียวเท่านั้น ที่จะตอบโจทย์ได้คือ "วังแว่น"

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #123519 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:45:23 AM »

รีสอร์ท + กิจกรรม จะหาที่ไหนฟะ....แบบสะดวก ๆ สำหรับเหล่าพ่อลูกอ่อน และบรรดา ผบ.ทั้งหลาย...  อ๋อย

ที่จริงแล้ว ที่มันมี คาดว่า เจ้าของสถานที่ก็เต็มใจ ที่จะให้ใช้ หากแต่ว่ามันไม่ตรงกับช่วงหน้าฝน ซึ่งเราไม่สามารถที่จะคุยกับพระพิรุฬท่านได้ เพราะผมไม่รู้จักท่านด้วย หากว่ารู้จัก จะได้คุยๆว่าอย่าตกช่วงนั้น เพราะคือ กลัวว่าพอฝนตกแล้วมันจะไม่สะดวก

กล่าวคือสถานที่นั้น "ค่ายลูกเสือ จุลสมัย" คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พี่เข้             ... ม     ชอบใช้คนอื่นให้ทำงานให้ไม่ใช่เหรอครับ...

( กระซิบ  กระซิบ  ) คนที่เหมาะสมสำหรับงานเจรจานี้ ก็เห็นแต่ คนที่ขี่รถเครื่อง บีเอ็ม
                                                    ทะเบียน รวย  น่ะครับ.....   Grin

แต่ว่า ค่ายนี้ มันอยู่ตรงไหนอ่ะ.....รู้จักแต่ค่ายรัตนสาร... Tongue

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #123520 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:47:08 AM »

ยังไม่รีบไปเก็บผ้า....เดี๋ยวป้าก็เอ็ดเอาอีก    Grin

ขอโทษครับลุง บ้านผมใช้ราวไฮเทคฯ พอขนขึ้นขี้ มันเก็บแล้วครับ หากยังไม่แหงดี พอแดดออก มันก็จะนำออกไปตากอีกครับ ประหยัดได้เยอะ  Cool

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #123521 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:47:53 AM »

พี่เข้             ... ม     ชอบใช้คนอื่นให้ทำงานให้ไม่ใช่เหรอครับ...

( กระซิบ  กระซิบ  ) คนที่เหมาะสมสำหรับงานเจรจานี้ ก็เห็นแต่ คนที่ขี่รถเครื่อง บีเอ็ม
                                                    ทะเบียน รวย  น่ะครับ.....   Grin

แต่ว่า ค่ายนี้ มันอยู่ตรงไหนอ่ะ.....รู้จักแต่ค่ายรัตนสาร... Tongue

ที่นี่ต้องนอนเต้นส์อย่างเดียว น๊ะครับ

พิกัด "สะพานแลน"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2009, 10:49:57 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #123522 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:48:54 AM »

ขอโทษครับลุง บ้านผมใช้ราวไฮเทคฯ พอขนขึ้นขี้ มันเก็บแล้วครับ หากยังไม่แหงดี พอแดดออก มันก็จะนำออกไปตากอีกครับ ประหยัดได้เยอะ  Cool

ราวไฮเทคฯ นี้ รูปร่างหน้าตาเหมือนกะพี่เข้มหรือปล่าวครับ..... คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #123523 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:50:31 AM »

พิกัด "สะพานแลน"

โห่ะ..... ตกใจหน้าซีด           

งั้นก็ถูกคนแล้ว..... คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #123524 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:53:25 AM »

เอารำวงด้วยสิครับ จะได้ครึกครื่น รุ่นนี้คงเคยเที่ยวบาร์รำวง เที่ยวงานวัด กันมาเยอะ   เยาะเย้ย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 8232 8233 8234 [8235] 8236 8237 8238 ... 35779
  พิมพ์