เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:57:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8235 8236 8237 [8238] 8239 8240 8241 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25734400 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123555 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 12:04:01 PM »

Grin Grin Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #123556 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 12:10:19 PM »

ว่าเรื่องรูปทรงมาครับ น้าหลวง ชอบแบบใหน ก็ช่วยๆกันบอกมา แต่ผลิตเฉพาะแบบเดียว ที่ส่วนมากเห็นด้วยเท่านั้น มิได้ผลิตให้ตามความต้องการของท่านหนึ่งท่านใดได้(อันนี้ได้โปรดสงสารบริษัทด้วย น๊ะครับ คริๆ แฮนด์เมด ทุกใบ ครับพี่น้อง) บริษัททำให้ด้วยความรัก ขณะทำของหลายๆอย่าง บริษัทนี้จะใส่ความรักลงไปด้วย มันเลยทำยากสักหน่อย ยากอีตรงที่ใส่ความรักลงไปนี่แหละครับ จะให้ใครทำแทนก็ไม่ได้เลยกลายเป็น "ภาระในเขตอ้อมแขน ไม่ใช่แฟนทำแทนบ่ได้"

แบบใหนไม่ว่า แต่มันจำกัดความหนาของแก้วด้วยน๊ะครับ แก้วบางๆ เลิกคิดไปเลยน๊ะครับ

และรูปทรงไม่ต้องพิศดารมากด้วย....เห็นดูคนตีตรามั่ง..... Grin

แล้วก็ มีสิทธิ์สั่งได้ จำนวนท่านละ 1ใบเท่านั้นครับ จะมาจ้างเพิ่ม เป็นหมื่นเป็นแสน ก็ไม่ทำ เพราะหากเป็นอย่างนั้นจริง คนที่สั่งทำ ก็บ้าแล้ว เราไม่คบแล้ว คริๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123557 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 12:10:45 PM »

ว่าเรื่องรูปทรงมาครับ น้าหลวง ชอบแบบใหน ก็ช่วยๆกันบอกมา แต่ผลิตเฉพาะแบบเดียว ที่ส่วนมากเห็นด้วยเท่านั้น มิได้ผลิตให้ตามความต้องการของท่านหนึ่งท่านใดได้(อันนี้ได้โปรดสงสารบริษัทด้วย น๊ะครับ คริๆ แฮนด์เมด ทุกใบ ครับพี่น้อง) บริษัททำให้ด้วยความรัก ขณะทำของหลายๆอย่าง บริษัทนี้จะใส่ความรักลงไปด้วย มันเลยทำยากสักหน่อย ยากอีตรงที่ใส่ความรักลงไปนี่แหละครับ จะให้ใครทำแทนก็ไม่ได้เลยกลายเป็น "ภาระในเขตอ้อมแขน ไม่ใช่แฟนทำแทนบ่ได้"

แบบใหนไม่ว่า แต่มันจำกัดความหนาของแก้วด้วยน๊ะครับ แก้วบางๆ เลิกคิดไปเลยน๊ะครับ

แก้วมีทรงสูง-เตี้ย แตกต่างราวๆ 4 ซม. ทรงแบบใหนเหมาะแก่การดื่มกว่ากันครับ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #123558 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 12:16:58 PM »

วิสกี้น้ำแข็งเป็นหลัก ก็ต้องเลือกประเภทตูดหนาตูดใหญ่แหละครับ เพราะแก้วมันจะช่วยเก็บความเย็นใว้ที่ก้น ทำให้ส่วนผสม คงที่ได้นาน เหมาะสำหรับคนสุขุม ที่นั่งละเลียดไปเรื่อยๆ แบบช้าๆหนักแน่น

หากวัยรุ่นก็บางๆหน่อย เพื่อให้มันเลือดพร่านเมื่อผสมส่วนลงไป แล้วยกขึ้นซดแบบเป็นอึกๆ เพราะแก้วบางกระจายความเย็นได้รวดเร็วอยู่แล้ว และเสียงน้ำแข็งจะดังไพเราะ ในช่วงตัวโน็ตที่เสียงสูงๆหน่อย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #123559 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 12:18:12 PM »

ว่าไง ท่านชายเจษฎร์? บายดีอยู่หรือเปลา?

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #123560 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 12:21:41 PM »

ลุงเข้มครับ....

ฝากเรื่องแก้วเหล้าเทพประจำทีมด้วยครับ

ผมเคยคุยกับพี่หรอยเรื่องสร้างแก้วเหล้าเทพประจำทีมใว้แล้ว สามารถทำได้

แต่ผมไม่สามารถไปเหิดซื้อแก้วสวยๆฮามๆได้

พรั่นพรื่อ ลุงช่วยรับช่วงต่อด้วยครับ เพราะอยู่ไกล้แหล่งที่สุดแล้ว

หรือจะใช้พี่ตุ้มตามสโลแกน มีเพื่อนใว้ใช้ ก็ตามสะดวกครับ Grin

คริๆ

พี่หรอยงานเข้าหลาว....

นัดส่งมอบ กันในวันมีตติ้งประจำปี.....

บนแก้ว พิมพ์ลาย(กัดกรด)...
บอก สัญญลักษณ์ ทีม...
ชื่อเจ้าของ...
ปี...ที่มิตติ้ง

Grin

ใบละสามร้อยห้าสิบ....
รายได้หักต้นทุน...แล้วส่วนที่เหลือทำบุญที่วัด.... Grin

เอางานนี้เลยครับ วันที่ 16 นี้ นัดยิงปืน IPSC เล่นกัน ไม่มีถ้วยรางวัล เก็บเบี้ยคนละ 100 บาท สำหรับงานเลี้ยงตอนหัวค่ำ ขอเชิญสมาชิกด้ามขวาม ชาวแฮปปี้ชู้ตติ้งทีม ร่วมเฮฮาเมาโม้กันได้เลย เพิ่งได้รับช่าวจากตานี ทาง ว.13 ว.24 นี้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #123561 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 12:23:05 PM »

แก้วมีทรงสูง-เตี้ย แตกต่างราวๆ 4 ซม. ทรงแบบใหนเหมาะแก่การดื่มกว่ากันครับ

มันอยู่ที่จะดื่มไหรครับ

เอาไว้ใส่วิสกี้ มิกเซอร์ ก็ทรงกลมปกติ จะเล่นเหลี่ยมที่ก้นแก้วพอไหว

บรั่นดี ไวน์ หรือวิสกี้เพียวๆ ก็ทรงกลมโค้งรูปถ้วย

แชมเปญ ปากสอบทรงสูง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123562 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 12:28:34 PM »

วิสกี้น้ำแข็งเป็นหลัก ก็ต้องเลือกประเภทตูดหนาตูดใหญ่แหละครับ เพราะแก้วมันจะช่วยเก็บความเย็นใว้ที่ก้น ทำให้ส่วนผสม คงที่ได้นาน เหมาะสำหรับคนสุขุม ที่นั่งละเลียดไปเรื่อยๆ แบบช้าๆหนักแน่น

หากวัยรุ่นก็บางๆหน่อย เพื่อให้มันเลือดพร่านเมื่อผสมส่วนลงไป แล้วยกขึ้นซดแบบเป็นอึกๆ เพราะแก้วบางกระจายความเย็นได้รวดเร็วอยู่แล้ว และเสียงน้ำแข็งจะดังไพเราะ ในช่วงตัวโน็ตที่เสียงสูงๆหน่อย

ลุงแหละเหมาะจะเลือกแบบที่สุดแล้ว ดูๆแลๆแล้ว เหมาะสมด้วยประการทั้งปวงคริๆ

ไม่ต้องถูกใจทุกคน เพราะมันยากส์

เอาแบบถููกต้องเหมาะสมเป็นที่ตั้งครับ  Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123563 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 12:32:07 PM »

มันอยู่ที่จะดื่มไหรครับ

เอาไว้ใส่วิสกี้ มิกเซอร์ ก็ทรงกลมปกติ จะเล่นเหลี่ยมที่ก้นแก้วพอไหว

บรั่นดี ไวน์ หรือวิสกี้เพียวๆ ก็ทรงกลมโค้งรูปถ้วย

แชมเปญ ปากสอบทรงสูง

ใหนพี่ซับหามาให้แลเป็นตัวอย่างซักใบแลถิ๊ครับ Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #123564 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 12:42:54 PM »

เอาแบบไหนก็ได้ การซื้อส่งไปไม่ยาก แต่ว่าหาเอาแถวๆบ้านเราก็ได้ มีเหมือนกันแหละ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123565 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 01:03:13 PM »

หากจัดที่หาดใหญ่แล้วบางท่านบางคนนอนบ้าน ผมไม่เห็นด้วย

หลายคนเดินทางมาตั้งไกล หลายร้อยโล เพื่อร่วมงาน พบเจอ เมาโม้ ซัดปืน ลอกวาน

กินดื่มแล้วจะให้แยกย้ายกันไปนอนโรงแรม มันคงเรียกมีตติ้งโลกเขือไม่ได้

มีสถานที่เป็นกลาง กินดื่ม เมาโม้ หลับนอน รวมกัน น่าจะดูดีมีสกุลรุณชาติไฮโซกว่าครับ

เหน็บชายโครงใครเหรอลุง คิก คิก

แต่เห็นด้วยกับความคิดเห็นนี้  ขอเซ็นสำเนาถูกต้องรับรองเพิ่มอีกหนึ่งเสียง Grin
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #123566 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 01:12:02 PM »

Biggaju, Sig228-kolok (+ 1 ซ่อนตัว) และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้      ไหว้      ไหว้      ไหว้      ไหว้      ไหว้

คิก คิก จังซี้มารต้องถอน คิก คิก
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #123567 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 01:14:21 PM »

อ๋อยเข้าห้องปืนไม่ได้อ่ะ อ๋อย
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #123568 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 01:15:18 PM »

เอาแบบไหนก็ได้ การซื้อส่งไปไม่ยาก แต่ว่าหาเอาแถวๆบ้านเราก็ได้ มีเหมือนกันแหละ

อันดับแรก ค้นหารูปทรงก่อนครับพี่ซับ....

พอได้รูปทรงแล้ว ค่อยเดินหาแลตามห้างแถว ๆ บ้านพี่เข้ม หรือที่ตรงอื่น...

หนทางสุดท้ายหากหาไม่ได้ แล้วค่อยสั่งซื้อครับ.... Grin

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #123569 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 01:16:21 PM »

สะบายดี ...  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 ... 8235 8236 8237 [8238] 8239 8240 8241 ... 35779
  พิมพ์