เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:37:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8351 8352 8353 [8354] 8355 8356 8357 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25687739 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #125295 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:09:15 PM »

ก่อนแต่งงาน....!!

. . .

'''ช.''' ผมจะรีบทำทุกอย่างให้เรียบร้อยโดยเร็วที่สุดเลย เพื่ออนาคตของเราทั้งสอง

'''ญ.''' คุณอยากจะไปจดทะเบียนฯ กับฉันที่อำเภอมั้ยคะ?

'''ช.''' แน่นอนที่สุด ผมภาวนาให้ได้ยินคำนี้จากปากคุณมานานแล้ว

'''ญ.''' แล้วคุณจะเลิกกับฉันมั้ยนี่?

'''ช.''' ไม่มีทางเด็ดขาดเลย ต่อให้ผมตายก็เถอะ

'''ญ.''' ถ้าฉันงอนคุณขึ้นมา คุณจะง้อฉันหรือเปล่า?

'''ช.''' สำหรับคุณแล้ว ผมจะพยายามทำทุกวิธี ที่คิดได้เลยเชียวแหละ

'''ญ.''' แล้วคุณคิดจะรังแกฉันบ้างมั้ยคะ?

'''ช.''' ผมคงต้องฆ่าตัวตายแน่ๆ ถ้าจะทำอย่างนั้นกับคุณ

'''ญ.''' จูบฉันสักครั้งซิคะ

. . .

หลังแต่งงานแล้ว 10 ปี...ให้อ่านย้อนขึ้น

ที่มา- Forward mail

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #125296 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:11:19 PM »

ตอนนี้ก็ใช้ลังโฟมอยู่ครับลุงเข้ม แต่มันเซ็งตรงที่น้ำแข็งละลายเร็วมากครับ แค่ข้ามคืนเดียวกลายเป็นน้ำไปเสียครึ่งนึงแล้ว เลยว่าจะหาที่มันเก็บความเย็นได้นานๆหน่อยและไม่ใหญ่มากนักครับ ถ้าใหญ่มากก็เปลืองน้ำแข็งอีก  Grin

ปล. อืมมมมมมมมมม...ถ้าซื้อติกโคลแมนมาน่าว่าต้องเปลี่ยนชื่อเป็นลูกชิ้นปลาไฮโซเบตงจริงๆด้วย....

ปล.2 ส่วนลังโฟมของเดิมกะเอาไว้ใส่น้ำแข็งเวลาออกทริปกะเพื่อนๆ ดีกว่า  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เอ่อ...มาแจงซักหน่อยนะครับ....

ผมว่าภาชนะที่เก็บความเย็นได้ดี ผมว่าลังโฟมหนา ๆ ที่ปิดสนิทนั่นแหละครับ....
เพียงแต่ว่ามันเปราะบางไปหน่อย....เขาเลยสร้างกรอบเปลือกพลาสติกขึ้นมา
แล้วฉีดโฟมเข้าไปตรงช่องว่างระหว่างผนัง....

แล้วสเปคที่แจ้งว่าเก็บความเย็นได้ห้าวันเจ็ดวัน...
ไม่ใช่เก็บน้ำแข็งได้นานห้าวันเจ็ดวัน แล้วยังเป็นก้อนน้ำแข็งอยู่ น้ำแข็งจะค่อยละลายในวันที่หก วันที่แปด....
....ตัวอย่างเ่ช่นเก็บความเย็นห้าวัน...
คือ ใส่น้ำแข็งไว้....วางกระติกไว้ในห้อง อุณหภูมิปกติ...
น้ำแข็งก็จะเริ่มละลาย...และละลายจนหมด...กลายเป็นน้ำเย็น...
น้ำที่เย็นนั้น ก็ค่อย ๆ เพิ่มอุณหภูมิจนเท่ากับอุณหภูมิห้องที่วางกระติก...
ใช้เวลาทั้งหมดห้าวัน....โดยขึ้นอยู่กับอุณหภูมิภายนอก   ลมที่พัดผ่าน
การเปิดปิดภาชนะบ่อยแค่ไหน....ซึ่งจะำทำให้เก็บความเย็นได้สั้นขึ้นอีก
โดยเฉพาะอุณหภูมิเมืองไทย ที่ร้อนกว่าเมืองที่ผลิตกระติก....สเปคก็จะเปลี่ยนไป

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #125297 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:13:19 PM »

ลังไฟเบอร์สีส้มๆ ดีที่สุดครับ ท่านชาย เพราะยังไงๆ การแช่ของขาย มันต้องเปิดปิดๆ อยู่เสมอ หากต้องการจะเก็บน้ำแข็งหลายวัน ผมว่า เจ้ากระติกวิเศษ ก็คงไม่ช่วยได้มากครับ เพราะการที่เราเปิดปิดๆ ยังไงๆ มันก็สูญเสียความเย็น อยู่แล้ว ยังไงมันก็ต้องละลาย

ปล.แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็มันเป็นความต้องการของท่านชาย เป็นที่ตั้ง ละครับ ซื้อตู้เย็นแบบตู้แช่ไปเลยครับ จะได้ไม่เปลืองน้ำแข็ง คริๆ

มาสนับสนุนความคิดพี่เข้มเถ้าแก่โรงเย็นครับ...

มัวแต่พิมพ์ไป กินข้าวไป...พี่เข้มชิงตอบซะแล้ว.... Grin

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #125298 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:14:19 PM »

หวัดดีครับ เพิ่งเข้ามาใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
คนคอน บ้านอยู่รามอินทรา 109 ครับ

สวัสดีครับ Grin....ยินดีที่รู้จักครับ ชื่อโจ้ คนนครฯเหมือนกันครับ แต่อยู่หัวไทร คิก คิก

ผมว่าหากรุ่นนี้มีของ แพงกว่าหน่อย แต่น่าสนใจกว่าครับ....
ของแถมไม่มีไม่เป็นไร หาซื้อทีหลังได้.... ลองสอบถามดูนะครับ...
หากมี รับมาได้เลย  Grin  รีบหน่อยเดี๋ยวหมดไม่รู้นา

ติดต่อตาพี่เข้....... ม ไม่ได้ ว่าจะเชียร์ให้รับรุ่นนี้..... Tongue

ใหญ่เข้าไปเหลย อยากได้ที่มันไม่ใหญ่มากนักอะครับ จุดประสงค์อีเอามาแช่ลูกชิ้นขายหน้าบ้านด้วยครับ ใหญ่มากไปเปลืองน้ำแข็งครับ  Grin Grin Grin

บ๊ะ....วันนี้เชียร์ใครไ่ม่ขึ้นเลยวุ๊ย....
พี่เข้มก็บอกว่าแบบเป็นชุดก็ได้แล้ว....

เราก็นึกว่าเป็นแบบบ้าพลัง...เก็บความเย็นได้นาน ๆ
ผมเห็นว่าเวลาออกทริปน้ำแข็งมันจะละลายช้ากว่า....

เสียดายที่ผมมีแล้ว ไม่งั้นฉุบแบบ ห้าแปดคิวด้วย.... Grin

งั้นก็ขนาด ห้าสิบคิว นั่นแหละ...กำลังดีไ่ม่ใหญ่ไม่เล็กครับ...
เป็นชุดคุ้มค่า.....ได้ใบเล็กมาแช่เบียร์  แบ่งน้ำแข็งไปวางบนโต๊ะสะดวก...
หากต้องการขนาดเล็กกว่านี้ ผมว่ามันเล็กไป....

ปล.พี่เข้มไม่หาญซื้อหนวยใหญ่....แพงไป กลัวเมียด่า....(นี่ก็แอบหยบหักคอซื้อ)

เอาให้เรามาใช้ที่สวนซะ ทีนี้เท่ากับไม่มี แล้วซื้อใหม่ได้แระ....แค่เนี๊ยะคิดไม่ออก บู่ คิก คิก

ผมว่าหากรุ่นนี้มีของ แพงกว่าหน่อย แต่น่าสนใจกว่าครับ....
ของแถมไม่มีไม่เป็นไร หาซื้อทีหลังได้.... ลองสอบถามดูนะครับ...
หากมี รับมาได้เลย  Grin  รีบหน่อยเดี๋ยวหมดไม่รู้นา

ติดต่อตาพี่เข้....... ม ไม่ได้ ว่าจะเชียร์ให้รับรุ่นนี้..... Tongue

ใหญ่เข้าไปเหลย อยากได้ที่มันไม่ใหญ่มากนักอะครับ จุดประสงค์อีเอามาแช่ลูกชิ้นขายหน้าบ้านด้วยครับ ใหญ่มากไปเปลืองน้ำแข็งครับ  Grin Grin Grin
แช่ลูกชิ้น ถังไฟเบอร์แดงๆก็ได้ เสียซื้อหมด ลูกไม่ถึงพัน หรือพันนิดๆ ชนาด 60ลิตร ลังโฟมก็ได้ ร้อยกว่าบาท

หรือว่ามันลูกชิ้นไฮโซ

ตอนนี้ก็ใช้ลังโฟมอยู่ครับลุงเข้ม แต่มันเซ็งตรงที่น้ำแข็งละลายเร็วมากครับ แค่ข้ามคืนเดียวกลายเป็นน้ำไปเสียครึ่งนึงแล้ว เลยว่าจะหาที่มันเก็บความเย็นได้นานๆหน่อยและไม่ใหญ่มากนักครับ ถ้าใหญ่มากก็เปลืองน้ำแข็งอีก  Grin

ปล. อืมมมมมมมมมม...ถ้าซื้อติกโคลแมนมาน่าว่าต้องเปลี่ยนชื่อเป็นลูกชิ้นปลาไฮโซเบตงจริงๆด้วย....

ปล.2 ส่วนลังโฟมของเดิมกะเอาไว้ใส่น้ำแข็งเวลาออกทริปกะเพื่อนๆ ดีกว่า  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

นี้ก็อีกคน บู่....เอาตังค์ไปซื้อเหล้าแล้วไปฝากไว้ที่หลังโลตัสก็หมดเรื่องแระ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #125299 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:17:37 PM »

เอาให้เรามาใช้ที่สวนซะ ทีนี้เท่ากับไม่มี แล้วซื้อใหม่ได้แระ....แค่เนี๊ยะคิดไม่ออก บู่ คิก คิก

ฮ่าย....เอาไปทำไหรเล๊า.....ใช่หอนอยู่เฝ้าสวนทีนิ...... แลบลิ้น

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125300 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:18:57 PM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2009, 01:22:34 PM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #125301 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:19:28 PM »

หวัดดีครับ เพิ่งเข้ามาใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
คนคอน บ้านอยู่รามอินทรา 109 ครับ

สวัสดีครับ Grin....ยินดีที่รู้จักครับ ชื่อโจ้ คนนครฯเหมือนกันครับ แต่อยู่หัวไทร คิก คิก

บ๊ะ....วันนี้เชียร์ใครไ่ม่ขึ้นเลยวุ๊ย....
พี่เข้มก็บอกว่าแบบเป็นชุดก็ได้แล้ว....

เราก็นึกว่าเป็นแบบบ้าพลัง...เก็บความเย็นได้นาน ๆ
ผมเห็นว่าเวลาออกทริปน้ำแข็งมันจะละลายช้ากว่า....

เสียดายที่ผมมีแล้ว ไม่งั้นฉุบแบบ ห้าแปดคิวด้วย.... Grin

งั้นก็ขนาด ห้าสิบคิว นั่นแหละ...กำลังดีไ่ม่ใหญ่ไม่เล็กครับ...
เป็นชุดคุ้มค่า.....ได้ใบเล็กมาแช่เบียร์  แบ่งน้ำแข็งไปวางบนโต๊ะสะดวก...
หากต้องการขนาดเล็กกว่านี้ ผมว่ามันเล็กไป....

ปล.พี่เข้มไม่หาญซื้อหนวยใหญ่....แพงไป กลัวเมียด่า....(นี่ก็แอบหยบหักคอซื้อ)

แช่ลูกชิ้น ถังไฟเบอร์แดงๆก็ได้ เสียซื้อหมด ลูกไม่ถึงพัน หรือพันนิดๆ ชนาด 60ลิตร ลังโฟมก็ได้ ร้อยกว่าบาท

หรือว่ามันลูกชิ้นไฮโซ

นี้ก็อีกคน บู่....เอาตังค์ไปซื้อเหล้าแล้วไปฝากไว้ที่หลังโลตัสก็หมดเรื่องแระ Grin
มาแล้ว ใอ้คนยอน ยอนมาทีเดียว วุ่นไปหมดทั้งเมือง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #125302 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:21:08 PM »

คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #125303 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:23:20 PM »

ผมเห็นรถขายกับข้าวเอาตู้เย็นเก่าวางนอนหงายใช้แช่ของสดขาย...ก็เวิร์คดีครับ
เราซื้อไซหล่าว...อิเอาตู้เย็นมือถือสักทีกะให้เติบแต่เพื่อน...เอาตู้เย็นนี้แหละ...วางท้ายกระบะไปเลย....หรอย

เมลอ...หวาเพื่อน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ยิ่งเติบเท่าใด ยิ่งหรอยเท่างั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2009, 01:25:56 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #125304 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:24:25 PM »

ท่านชายครับ ผมว่าสั่งห้องเย็นมาเก็บดีกว่าครับ อุณภูมิเซ็ตได้ จะเอาเท่าไหร่(ไม่เปลืองน้ำแข็ง) ซื้อน้ำแข็งกับจ่ายค่าไฟก็พอกันแหละ จะสั่งพร้อมของผมเปล่าครับ เดี๋ยวจะคุยให้ สั่งทีเดียวสองลูก เผื่อว่าราคาจะลดลงอีก ผมสั่งไปแล้ว

มิติ กว้าง*ยาว*สูง 3*6*2.4 หน่วยเป็นเมตร น๊ะครับ สนใจก็บอกมา จะดำเนินการณ์ให้ ในฐานะเพื่อนกัน แม้นว่าจะรบกันบ้าง ดีกันบ้าง

ปล.ลูกละ 2.9แสน ไม่รวมค่าขนส่ง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #125305 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:24:48 PM »

สำหรับผม 10 หรือ 20 ปี คงเป็นเวลาที่น้อยไป ที่จะทำให้รักจืดจางลงได้

ทุกๆวันยังเป็นวันที่พิเศษ วิเศษเสมอ

เวลาทั้งชีวิต อีก 30  40  หรืออีก  50ปี  ก็ดูจะน้อยนิดเหลือเกิน

หากชีวิตเลือกได้ สักอย่างหนึ่ง

อยากจะเอาผู้หญิงคนนี้ของผม ทำเมียตั้งแต่วันแรกที่เกิดเลย

จะได้เพิ่มเวลา อยู่ด้วยกัน อีกนิดหนึ่ง.....ก็ยังดี

คิดอย่างงี้จริงเหรอพ่อคุณ... ยี๊

ขอโทษน้ายอดด้วยครับ... ไหว้

Grin

อะไรกัน......ไม่ทันแล้ววววว..... คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2009, 01:26:30 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #125306 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:26:02 PM »

ลุงตุ้ม รอน้าดุลย์มา ผมว่า อดเหล้าแน่ 16นี้เข้าเวรหม้าย

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #125307 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:26:52 PM »

อ้างจาก: Southlander ที่ วันนี้ เวลา 01:09:15 PM
ก่อนแต่งงาน....!!

. . .

'''ช.''' ผมจะรีบทำทุกอย่างให้เรียบร้อยโดยเร็วที่สุดเลย เพื่ออนาคตของเราทั้งสอง

'''ญ.''' คุณอยากจะไปจดทะเบียนฯ กับฉันที่อำเภอมั้ยคะ?

'''ช.''' แน่นอนที่สุด ผมภาวนาให้ได้ยินคำนี้จากปากคุณมานานแล้ว

'''ญ.''' แล้วคุณจะเลิกกับฉันมั้ยนี่?

'''ช.''' ไม่มีทางเด็ดขาดเลย ต่อให้ผมตายก็เถอะ

'''ญ.''' ถ้าฉันงอนคุณขึ้นมา คุณจะง้อฉันหรือเปล่า?

'''ช.''' สำหรับคุณแล้ว ผมจะพยายามทำทุกวิธี ที่คิดได้เลยเชียวแหละ

'''ญ.''' แล้วคุณคิดจะรังแกฉันบ้างมั้ยคะ?

'''ช.''' ผมคงต้องฆ่าตัวตายแน่ๆ ถ้าจะทำอย่างนั้นกับคุณ

'''ญ.''' จูบฉันสักครั้งซิคะ

. . .

หลังแต่งงานแล้ว 10 ปี...ให้อ่านย้อนขึ้น

ที่มา- Forward mail

สำหรับผม 10 หรือ 20 ปี คงเป็นเวลาที่น้อยไป ที่จะทำให้รักจืดจางลงได้

ทุกๆวันยังเป็นวันที่พิเศษ วิเศษเสมอ

เวลาทั้งชีวิต อีก 30  40  หรืออีก  50ปี  ก็ดูจะน้อยนิดเหลือเกิน

หากชีวิตเลือกได้ สักอย่างหนึ่ง

อยากจะเอาผู้หญิงคนนี้ของผม ทำเมียตั้งแต่วันแรกที่เกิดเลย

จะได้เพิ่มเวลา อยู่ด้วยกัน อีกนิดหนึ่ง.....ก็ยังดี

แต๊ง เตง เต่ง แต๊ง ... เ็ตง เต่ง แต๊ง เตง แต่งงงงงงง ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #125308 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:28:12 PM »

ลุงตุ้ม รอน้าดุลย์มา ผมว่า อดเหล้าแน่ 16นี้เข้าเวรหม้าย

ค่ำนี้ ถ้าหนี แม่ เมีย ลูก ได้ จะแวะเข้าไปนะครับ .. แต่ ต้องดู จีไอโจ ก่อน Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #125309 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:28:54 PM »

เดือนนี้ทั้งเดือน ไม่มีเวร  ทำงานทุกวัน หยุดเฉพาะเสาร์ อาทิตย์ครับ.... Grin

วันอาทิตย์ก็พอได้.....แต่ไม่ดึกนะครับ....เดี๋ยวต่อเช้าวันจันทร์ทำงานไม่รอดหลาว....

แหลงพรรค์นี้ทุกที กะตอนที่ชายพจน์มาเหมือนกัน  ไม่ดึก ไม่ดึก....แต่ตีสองกว่า....  หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก

หน้า: 1 ... 8351 8352 8353 [8354] 8355 8356 8357 ... 35779
  พิมพ์