เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:50:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8445 8446 8447 [8448] 8449 8450 8451 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25641009 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #126705 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:19:50 AM »

ลุงเบิ้ม ลุงเบิ้ม  ว่าอีไปพักโรงแรมแถว ๆ บิ๊กซีกระมังนะ   แล้วก่าฮานเลี้ยงเขาเลี้ยงเท่อุทยานอะไรแล้วม้ายโร้อ่ะ เท่โย๋ในเมืองและห้องพักคืนละเหมินห้าฮ้าน ว่าอีนอนเท่ฮั้นแล้วแต่เกรงใจเจ้าบ่าว คิก คิก

คืนวันเสาร์ว่างไหม จะพาไปเมาฟรี ยิ้มีเลศนัย

แล้วคืนวันศุกร์ยังเท่แร่ดไหมอ่ะ Grin

โรงแรมแถวบิ๊กซี เอ.....รร.ไรหว่า ไม่น่าจะมีนะครับ

ถ้างานแต่งก็นิยมที่"อุทยานอาหารไทนาน" น่ะครับ

วันศุกร์หน้าอะนะ น่าจะว่างครับ95%

ลองถามเพื่อนพี่เบิ้ลดูสิครับ ชอบไปไหน ผมก็ไม่เชี่ยวชาญเรื่องเที่ยวเท่าใดนัก เพราะอยู่ในจว.เอง ผมไม่แรด คนรู้จักหลายคนอยู่  คิก คิก

ใช่แล้ว สาว่าที่นี่แหละ  วันเสาร์มากินฟรีด้วยกันไหม  จะได้โม้กันนาน ๆ หน่อย  มีสาวโสดไปพร้อมกัน 2-3 คน เชียวนา Grin

สาวโสด!!!

คืนวันศุกร์ค่อยไปแร่ด   ส่วนคืนวันเสาร์ทำตัวให้ว่างด้วยละ  จองทั้งสองวันเลยถ้าไม่ติดอะไรนะ   เดี๋ยวจะพาไปกินในงานเลี้ยง  ผมไม่ใช่รู้จักใครนิจะได้ไปนั่งเป็นเพื่อนกัน งานแต่งเพื่อนของ ผบ. นะ  ผมก็บอกสาวโสดทั้งหลายแล้วว่ามีเพื่อนโสดสนิทอยู่คนหนึ่งที่ภูเก็ตถ้าว่างเดี๋ยวจะพามาแนะนำให้รู้จักกัน Grin

โอเชๆครับ  เด่วลากกล้องตัวใหญ่ไปหลาว เจ้าภาพใช่เดินทั้งงาน 555

เด่วพาตะลุยราตรีต่อซักที มีพี่เบิ้ลไปด้วย ตัวใหญ่ๆ บังกระสุนมิด อิอิ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #126706 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:22:35 AM »

เอ้ย...ลืม เด่วหาว่าเห็นแก่หญิง(มีเอามาล่อ)

ยังไงผมก็ยังชอบน้องสาวอดีตพี่เขยอยู่เด้อ คิคิ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #126707 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:26:12 AM »

เอามาฝากน้าสิงห์ เรามันพ้นวัยเสียแล้ว
รายงานการวิจัยใหม่บอกว่าการมีเพศสัมพันธ์ทุกวัน จะช่วยเพิ่มคุณภาพของสเปิร์มของผู้ชายได้

ซึ่งเรื่องนี้เป็นคำแนะนำสำหรับคู่แต่งงานที่อยากมีบุตร โดยก่อนหน้านี้มีการถกเถียงกันอย่างมากก่อนหน้านี้ ถึงข้อแนะนำที่ว่า ผู้ชายควรเว้นระยะจากการมีเพศสัมพันธ์ 2-3 วัน ก่อนที่จะมีเพศสัมพันธ์กับภรรยาเพื่อที่จะเพิ่มโอกาสมีบุตร

แต่จาก การวิจัยของ Dr. David Greening จากสถาบันผู้มีบุตรยากและการผสมเด็กหลอดแก้วของประเทศออสเตรเลียได้ค้นพบว่า การเว้นระยะมีเพศสัมพันธ์ไปนั้นไม่ใช่เรื่องที่ถูกต้อง

เขาศึกษา ผู้ชาย 118 คนที่มี DNA ของสเปิร์มเสียหายเกินกว่าค่าเฉลี่ยปกติ และได้พบว่าคุณภาพของสเปิร์มของผู้เข้าทดสอบดีขึ้นอย่างมีนัยสำคัญ หลังจากพวกเขามีการหลั่งน้ำอสุจิทุกวันเป็นเวลา 7 วัน

โดยเฉลี่ยแล้วการแตกหักของ DNA ของสเปิร์มลดลงจาก 34 % ไปอยู่ที่ 24%

การมีเพศสัมพันธ์บ่อยๆ จะลดปริมาณน้ำอสุจิลง แต่สำหรับผู้ชายส่วนใหญ่ไม่น่าจะเป็นปัญหานัก

ทาง Dr. David Greening แถลงเอาไว้ว่า “มันปลอดภัยแล้วที่จะสรุปได้ว่า คู่แต่งงานทั่วไปที่อยากจะมีบุตร ควรจะมีเพศสัมพันธ์กันทุกวันเป็นเวลา 1 สัปดาห์ก่อนที่จะถึงวันตกไข่”

“มันจะช่วยได้โดยเพิ่มคุณภาพของสเปิร์มและนำไปสู่การตั้งครรภ์ในที่สุด”

Dr. Greening กล่าวไว้อีกว่า การมีเพศสัมพันธ์บ่อยๆ ช่วยในการเพิ่มคุณภาพของสเปิร์มได้ เนื่องจากมันจะลดช่วงเวลาในการอยู่ที่ท่อในถุงอัณฑะลง ซึ่งจะทำให้ลดช่วงเวลาที่จะไปสัมผัสกับโมเลกุลสารที่อาจจะทำลาย DNA ของสเปิร์มได้

ที่มาhttp://www.reuters.com/article/scienceNews/idUSTRE55T2NH20090630?feedType=RSS&feedName=scienceNews

เครดิต Media thai

ไชโย ทำให้แก่ช้าลงด้วยไหมครับ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #126708 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:28:38 AM »

ไหว้รอบดึกครับป๋าฮิม Grin

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #126709 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:35:32 AM »

ไหว้ครับพี่น้อง

ไหว้ขออำภัยลุงปูด้วยครับ พอดีช่วงนี้จ-ศุ 10.00-16.30  ติดภาระกิจอย่างแรงครับ พลาดมาอาจจะหมดตูด  ไหว้

บู่ บู่ บู่

ผบ.ผมทำงานเป็น Broker   แต่ไล่ทุกคนให้อยู่ห่าง ๆ ... ไม่รู้ทำไม

เพราะร้อยละ80-90% จะเสียครับพี่ตุ้ม  ยิ้มีเลศนัย

น้องเบิ้ม ถ้าเล่นมาตั้งแต่ตอนต้นปีนี้ ก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับ เพราะลงทุนเท่าใดก็จะได้มาเกือบสองเท่าแล้ว อย่างงี้ต้องฉลองกันหน่อย ไอร์บาร์จงเจริญ อย่างออบลงทุนเปิดเหล้าสิบขวด ได้กุญแจทอง มา สี่ ดอก ถ้าวันอาทิตย์นี้บินมาหาดใหญ่ได้ จะได้สะเดาะกุญแจกัน ว่าไงชอบไหม  Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #126710 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:37:16 AM »

ลุงเบิ้ม ลุงเบิ้ม  ว่าอีไปพักโรงแรมแถว ๆ บิ๊กซีกระมังนะ   แล้วก่าฮานเลี้ยงเขาเลี้ยงเท่อุทยานอะไรแล้วม้ายโร้อ่ะ เท่โย๋ในเมืองและห้องพักคืนละเหมินห้าฮ้าน ว่าอีนอนเท่ฮั้นแล้วแต่เกรงใจเจ้าบ่าว คิก คิก

คืนวันเสาร์ว่างไหม จะพาไปเมาฟรี ยิ้มีเลศนัย

แล้วคืนวันศุกร์ยังเท่แร่ดไหมอ่ะ Grin

โรงแรมแถวบิ๊กซี เอ.....รร.ไรหว่า ไม่น่าจะมีนะครับ

ถ้างานแต่งก็นิยมที่"อุทยานอาหารไทนาน" น่ะครับ

วันศุกร์หน้าอะนะ น่าจะว่างครับ95%

ลองถามเพื่อนพี่เบิ้ลดูสิครับ ชอบไปไหน ผมก็ไม่เชี่ยวชาญเรื่องเที่ยวเท่าใดนัก เพราะอยู่ในจว.เอง ผมไม่แรด คนรู้จักหลายคนอยู่  คิก คิก

ใช่แล้ว สาว่าที่นี่แหละ  วันเสาร์มากินฟรีด้วยกันไหม  จะได้โม้กันนาน ๆ หน่อย  มีสาวโสดไปพร้อมกัน 2-3 คน เชียวนา Grin

สาวโสด!!!

คืนวันศุกร์ค่อยไปแร่ด   ส่วนคืนวันเสาร์ทำตัวให้ว่างด้วยละ  จองทั้งสองวันเลยถ้าไม่ติดอะไรนะ   เดี๋ยวจะพาไปกินในงานเลี้ยง  ผมไม่ใช่รู้จักใครนิจะได้ไปนั่งเป็นเพื่อนกัน งานแต่งเพื่อนของ ผบ. นะ  ผมก็บอกสาวโสดทั้งหลายแล้วว่ามีเพื่อนโสดสนิทอยู่คนหนึ่งที่ภูเก็ตถ้าว่างเดี๋ยวจะพามาแนะนำให้รู้จักกัน Grin

โอเชๆครับ  เด่วลากกล้องตัวใหญ่ไปหลาว เจ้าภาพใช่เดินทั้งงาน 555

เด่วพาตะลุยราตรีต่อซักที มีพี่เบิ้ลไปด้วย ตัวใหญ่ๆ บังกระสุนมิด อิอิ  คิก คิก

โอเช  เป็นกัน  คืนวันศุกร์และคืนวันเสาร์ผมจองท่านเบิ้ม  งานนี้ท่านเบิ้มเสียตัวให้ผมแน่ ๆ  น้ำลายหก

ดีเลย ดีเลย พากล้องไปด้วยก็ดี เดี๋ยวเรามั่ว ๆ กันสองคน เผื่อเจ้าภาพจะให้ทิป  งานนี้ได้ทั้งกินฟรี ได้ทั้งตังค์ใช้ คิก คิก

อืมมมม  งั้นเดี๋ยวพาเสื้อเกราะกับอาก้าไปด้วยดีกว่า  เผื่อท่านเบิ้มเจอโจทก์เก่า  จะได้ช่วยกันเช็คบิลซะเลย Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #126711 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:38:25 AM »

ไหว้ขออำภัยลุงปูด้วยครับ พอดีช่วงนี้จ-ศุ 10.00-16.30  ติดภาระกิจอย่างแรงครับ พลาดมาอาจจะหมดตูด  ไหว้

บู่ บู่ บู่

ผบ.ผมทำงานเป็น Broker   แต่ไล่ทุกคนให้อยู่ห่าง ๆ ... ไม่รู้ทำไม

เพราะร้อยละ80-90% จะเสียครับพี่ตุ้ม  ยิ้มีเลศนัย

น้องเบิ้ม ถ้าเล่นมาตั้งแต่ตอนต้นปีนี้ ก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับ เพราะลงทุนเท่าใดก็จะได้มาเกือบสองเท่าแล้ว อย่างงี้ต้องฉลองกันหน่อย ไอร์บาร์จงเจริญ อย่างออบลงทุนเปิดเหล้าสิบขวด ได้กุญแจทอง มา สี่ ดอก ถ้าวันอาทิตย์นี้บินมาหาดใหญ่ได้ จะได้สะเดาะกุญแจกัน ว่าไงชอบไหม  Grin Grin Grin

วันเสาร์ กลางวัน สะเดาะกุญแจไม่ได้เหรอป๋า
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #126712 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:39:31 AM »

บู่ บู่ บู่

โหย....ป๋าครับ เพิ่งได้ทุนคืนมิ.ย. ปลายปีก่อนมันลงวินาทสันตะโรไงครับ เจ๊งกันเป็นแถบๆ 555

พูดแล้วคิดถึงไอซ์บาร์จัง แถวนี้ไม่มีแหล่มๆแบบนั้นเลยครับ บริการดี มีไมตรีจิตร  เยี่ยม

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #126713 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:41:41 AM »

น้องออยล์นี่ หน้าตาตามโรปนี้ม้าย

ดำจังว่ะ   ตามเนื้อตามตัวมีเส้นอะไรขาว ๆ ด้วย ยังกะเป้าปืนเลยนิ

เเม่นเเล้วจ้าพี่ฉอง  รูปนี้ถ่ายวันที่  5 สค. 52  เวลา 11:56:10  น.

ถ่าย  ก่อนขึ้น 15ขึ้นเดือน9  เลยดำมั้งพี่  

เเหม....................งงงงง  ข้างหลังนั้นเป้าปืนจ้า   คิก คิก คิก คิก คิก คิก   ตายเเระ

อ้าว  น้องออยล์คนด้านขวาหรอกเหรอ  แล้วกัน

ขำก๊าก

จัดภาพซ้ายใช้เเล้วกัน  โม้บ้างงานนี้    คิก คิก

น้องออย ยิงเป็นรูปอะไรหว่า ดูมันออกอ้วนๆกว่าตัวจริงนะ Grin Grin Grin

oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #126714 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 01:03:45 AM »

คิก คิก  ป๋าฮิมก็เเซวไปนะ  อ้วนๆนี่ม้ายถึงเป้า หรือว่าออย  หรือว่า...  จ๊ะ   คิก คิก
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #126715 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 01:08:22 AM »

บู่ บู่ บู่

วันเสาร์ กลางวัน สะเดาะกุญแจไม่ได้เหรอป๋า

ไม่ได้ต้องวันอาทิตย์ อย่างเดียว ถ้าไม่มาก็อดแหลก ปล่อยให้อดสะให้เข็ด มาวันเสาร์ก็ต้องต่อวันอาทิตย์ครับ ขำก๊าก
ยั่วให้น้ำลายหก

ผ่อนอิออนได้ไหมอ่ะป๋า Grin

ว่าแต่ป๋าไม่มาจัดแบบนี้ที่หาดใหญ่บ้างเหรอ เดี๋ยวจำนำปืนไปร่วมด้วยเลย น้ำลายหก

ผมประมูลได้รายการที่ 1 แต่เป็นอะไรนั้นไม่บอก ยกให้เอาไหม Huh

อิหยังก๊ะ

พามาเล่นที่หาดใหญ่ดิป๋า เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปช่วย Grin

ถ้าไม่มาวันอาทิตย์ อด Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อดเลยเรา  นึกว่าป๋าจะเปลี่ยนบรรยากาศ  ผ่าเที่ยง  Grin

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #126716 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 01:11:20 AM »

คิก คิก  ป๋าฮิมก็เเซวไปนะ  อ้วนๆนี่ม้ายถึงเป้า หรือว่าออย  หรือว่า...  จ๊ะ   คิก คิก

หมายถึงรอยกระสุนจ๊ะ  ยังจำได้ไหม ที่ว่าโบราณมี หลายแบบ แล้วมันแบบไหวหว่า ขำก๊าก

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #126717 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 01:13:19 AM »

ราตรีสวัสดิ์ครับ น้องออยยาว เฝ้าห้องให้ดีนะ อย่าให้ใครขโมยไป ไหว้

oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #126718 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 01:14:43 AM »

คิก คิก  ป๋าฮิมก็เเซวไปนะ  อ้วนๆนี่ม้ายถึงเป้า หรือว่าออย  หรือว่า...  จ๊ะ   คิก คิก

หมายถึงรอยกระสุนจ๊ะ  ยังจำได้ไหม ที่ว่าโบราณมี หลายแบบ แล้วมันแบบไหวหว่า ขำก๊าก

หนูจำได้ว่ายิงกับ Smit 686 จ๊ะ  อิอิ  โดนตะหวาดค่ะ กลัวเพราะเสียงดังกว่าปืน   คิก คิก
oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #126719 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 01:20:46 AM »

ราตรีสวัสดิ์ครับ น้องออยยาว เฝ้าห้องให้ดีนะ อย่าให้ใครขโมยไป ไหว้

จ้าฝันดีเช่นกับค่ะป๋าฮิม  Cheesy คงไม่มีใครขโมยจ้า เลยต้องเป็นราชินีหอคอยจ้า    คิก คิก คิก คิก
หน้า: 1 ... 8445 8446 8447 [8448] 8449 8450 8451 ... 35779
  พิมพ์