เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:22:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9380 9381 9382 [9383] 9384 9385 9386 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25602906 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #140730 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 08:53:54 PM »

เมื่อไรสัญญาจาก สน.สก. จะมาฟะ เบี้ยทำท่าอีหมดเสียหล่าว กะตัดสดได้กลายเป็นผ่อนยาวทีนี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฮาย มาบ่นไร....ผมส่งไปตั้งแต่สิงหาแล้วนุ๊....ยังเงียบกริบ ยังกะป่าช้าตอนตีสอง....
...ช่างมัน มาก็ได้....ไม่มาก็ค่อยรอรอบต่อไป.... บู่

เหตุเกิดเมื่อแรกกี๊.... Grin

คือเรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า....
เจ้าเมาเซอร์ด้ามไม้กวาดนี่เป็นปืนมรดก...
พี่เค้าต้องการจะรับโอน...แต่หาลูกปืนไม่ได้...
เพื่อนำมาทำการยิงแล้วเก็บปลอก...

ใครพอทราบมั่งไม๊ครับ...ว่าจะหาได้จากที่ไหนมั่ง..
พี่เค้าบอกขอสองนัดก็พอ.. Grin

ลุงตุ้มครับ.....ไม่ต้องหาที่ไหนหรอกครับ....เอาปืบพร้อมหลักฐานมา ( ป.4 สำเนาบัตร  สำเนาทะเบียนบ้าน....) เดี๋ยวรับรองให้ว่ามีไวเพื่อเก็บครับ เพราะ
3 - 4 กระบอกแล้วครับ ไม่มีกระสุน ไอ้ที่มีก็ยิงไม่ได้ ( ด้าน ) แล้วครับ

เรียน พี่ตุ้ม ที่เคารพ

หากระสุนปืนไม่ได้ และไม่ได้ยิงเก็บปลอกกระสุน ก็ขออนุญาต มีไว้เพื่อเก็บ  
        แต่ข้อเสียของ....มีไว้เพื่อเก็บ....ก็คือ ไม่สามารถนำทะเบียนปืนไปซื้อกระสุนปืนต่อไปได้
        และเวลาจะรับโอนในมือต่อ ๆ ไป จะลำบากนิดนิง ...
        จากที่ตาทำเกี่ยวกับทะเบียนปืนมา ก็จะมีหลายกระบอกแล้วเหมือนกันที่ได้มาจากการรับโอนมรดกค่ะ ....

เพื่อโปรดทราบ

เป็นทางการจริงๆ ปลัดตา(เรียกตั้งใว้ก่อน ละว๊ะ)

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #140731 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 08:54:39 PM »

ไหว้ ภาพอาจจะไม่เหมาะกับคนขวัญอ่อน    คิก คิก คิก คิก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #140732 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 08:55:05 PM »

หงาว ง่าว ง้าว หาวๆ นอนแระ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #140733 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 08:55:36 PM »

ว่าจะงดมื้อค่ำลดความอ้วนหน่อย ...... ทนไม่ไหวนิ หิวมากเลยต้องฟาดไปอีกจานนึง

ไม่ลองเปลี่ยนมากินผลไม้  แทนมื้อค่ำบ้างล่ะครับ..พี่ปู Grin

พี่กิ่ง วันที่ 24 เที่ยงว่างไหมครับ ทำงานหรือเปล่า Grin Grin Grin

เข้าเวรครับป๋า    
รับทราบครับ คิดว่าจะชวนทานข้าวเที่ยงครับ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #140734 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 08:56:37 PM »

หากระสุนปืนไม่ได้ และไม่ได้ยิงเก็บปลอกกระสุน ก็ขออนุญาต มีไว้เพื่อเก็บ  
        แต่ข้อเสียของ....มีไว้เพื่อเก็บ....ก็คือ ไม่สามารถนำทะเบียนปืนไปซื้อกระสุนปืนต่อไปได้
        และเวลาจะรับโอนในมือต่อ ๆ ไป จะลำบากนิดนิง ...
        จากที่ตาทำเกี่ยวกับทะเบียนปืนมา ก็จะมีหลายกระบอกแล้วเหมือนกันที่ได้มาจากการรับโอนมรดกค่ะ ....

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมนายอำเภอหญิงคนต่อไป  Grin
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #140735 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 08:56:44 PM »

เมื่อไรสัญญาจาก สน.สก. จะมาฟะ เบี้ยทำท่าอีหมดเสียหล่าว กะตัดสดได้กลายเป็นผ่อนยาวทีนี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฮาย มาบ่นไร....ผมส่งไปตั้งแต่สิงหาแล้วนุ๊....ยังเงียบกริบ ยังกะป่าช้าตอนตีสอง....
...ช่างมัน มาก็ได้....ไม่มาก็ค่อยรอรอบต่อไป.... บู่

เหตุเกิดเมื่อแรกกี๊.... Grin

คือเรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า....
เจ้าเมาเซอร์ด้ามไม้กวาดนี่เป็นปืนมรดก...
พี่เค้าต้องการจะรับโอน...แต่หาลูกปืนไม่ได้...
เพื่อนำมาทำการยิงแล้วเก็บปลอก...

ใครพอทราบมั่งไม๊ครับ...ว่าจะหาได้จากที่ไหนมั่ง..
พี่เค้าบอกขอสองนัดก็พอ.. Grin

ลุงตุ้มครับ.....ไม่ต้องหาที่ไหนหรอกครับ....เอาปืบพร้อมหลักฐานมา ( ป.4 สำเนาบัตร  สำเนาทะเบียนบ้าน....) เดี๋ยวรับรองให้ว่ามีไวเพื่อเก็บครับ เพราะ
3 - 4 กระบอกแล้วครับ ไม่มีกระสุน ไอ้ที่มีก็ยิงไม่ได้ ( ด้าน ) แล้วครับ

ขอบคุณมากมายครับน้องตา.... จูบบบบ จูบบบบ
จะได้แจ้งให้พี่เค้าทราบต่อไปครับ.... หลงรัก

พี่เค้าคงไม่ได้กะไปยิงน่ะครับ...มีไว้เก็บอย่างเดียว....เป็นมรดก...
ขนาดตัว พีเอ็กซ์โฟร์ ซื้อมาจะเกือบปีแล้ว ยังใหม่เอี่ยมไม่เคยยิงซักนัดเดียว...
ลูกดัมมี่ที่อุตส่าห์ซื้อมาติดปืนไว้....ดูตรงจอกท้าย มีรอยเข็มตีไปจึ๋งเดียวเอง... บู่

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #140736 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 08:58:01 PM »

ว่าจะงดมื้อค่ำลดความอ้วนหน่อย ...... ทนไม่ไหวนิ หิวมากเลยต้องฟาดไปอีกจานนึง

ไม่ลองเปลี่ยนมากินผลไม้  แทนมื้อค่ำบ้างล่ะครับ..พี่ปู Grin

พี่กิ่ง วันที่ 24 เที่ยงว่างไหมครับ ทำงานหรือเปล่า Grin Grin Grin

เข้าเวรครับป๋า    
รับทราบครับ คิดว่าจะชวนทานข้าวเที่ยงครับ Grin Grin Grin

ขอบคุณมากครับป๋า ไหว้  

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #140737 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 08:58:15 PM »

พี่น้องครับ วันงานจะใส่ชุดไหนไปดีครับ ช่วยเลือกหน่อยครับ จะได้เข้ากับบรรยากาศในสวน Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #140738 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 09:00:15 PM »

ข้อความส่วนตัว (ออนไลน์)

Re: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน
« ตอบ #140687 เมื่อ: วันนี้ เวลา 20:04:02 »
   ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
อ้างจาก: udomkd ที่ วันนี้ เวลา 19:49:22
อ้างจาก: oooOilooo ที่ วันนี้ เวลา 19:44:25
อยากลดหน้าท้องลดน้ำหนักไม่ยาก  ต้องเเอปเปิ้ลเขียว ไม่ต้องปอกเปลือก

เเต่เดิม นน. 70 กก ปัจจุบัน 57     คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ตัดสินใจได้ยัง ว่าจะอ่านหนังสือ หรือว่า จะเป่าเค้ก เดี๋ยวน้าหลวงซื้อให้ ขนาดลุงปูไปฉลองถึงสุราษฎร์ ยังส่งตรงมาจาก ศรีสาครนุ๊

ไหว้ ไหว้  ดูสถานะการณ์ก่อนนะค่ะพี่เข้ม   เกรงใจเเฟนค่ะ  Tongue  ไม่เคยไปไหนโดยที่ไม่ขอ   Tongue
   แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เพิ่งจะได้รู้ ว่าเหงาที่คนพุดกัน ที่เขาว่ามันช่างทรมาน หน้าตามันเป็นแบบนี้

น้าสิงห์ครับ จำเลยให้การวกวนครับ ขอให้หยุดซักค้านสักสองชั่วโมงครับ

คำร้องฟังขึ้น พักการพิจารณา ให้พยานพัก ๑ ชั่วโมง คิก คิก

อย่าไปตามลุงมากแรงครับน้าสิงห์

ลุงแกออกอาการเด็ก 15-16 ที่เริ่มมีรักแรกไม่ได้ดั่งใจ  เลยเที่ยวหาเรื่องเพื่อน คิก คิก คิก คิก

กับคนแก่ มันก็อิจฉา โด่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แลที่คิด... Grin

ตรงใหนที่อิจฉา  ผมปรามๆให้ทำใจซะมากกว่า.....จริงมั๊ยลุงพี่ตุ้ม คิก คิก คิก คิก

คร๊าบบบบบ....

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #140739 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 09:00:44 PM »

มีดสวยมากเลยค่ะ   เหมาะกับ.......จริงๆเลย 

อึ๋ย........ ตัวเอี้ย  บรึ๋ยยยยย   ยี๊ ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2009, 09:03:32 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #140740 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 09:01:19 PM »

พี่น้องครับ วันงานจะใส่ชุดไหนไปดีครับ ช่วยเลือกหน่อยครับ จะได้เข้ากับบรรยากาศในสวน Grin Grin Grin

นี่แหละน๊า ถนัดแต่ถอดชุดคนอื่นพอจะหาชุดใส่เองเลือกไม่ถูกอีก
ป๋าใส่ชุดอะไรไปก็ได้ครับ เดี๋ยวตะไคร่น้ำผมลงงมที่น้ำตกมาโปะให้เอง คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #140741 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 09:01:49 PM »

Grin Grin Grin Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #140742 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 09:03:24 PM »

หงาว ง่าว ง้าว หาวๆ นอนแระ

ไม่โร้วันนี้ไปทำไหรมานะตีแปดเหลยเหานอนแล้ว Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #140743 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 09:03:28 PM »

เบิ้มครับ  ปืนลูกโม่ 2 นิ้ว ... มันเป็นแนวปืนสำรอง เลือกตัวที่ชอบเลยครับ  ทั้งสองยี่้่ห้อก็ไว้ใจได้
แต่ถ้า เอาสมิทฯ ก็เหมือนซื้อรถตลาดนะครับ อะไหร่ ลูกเล่นต่าง รวมถึงราคาขายต่อดีกว่านะครับ

ไหว้ขอบคุณครับพี่แพะ

เหมือนคนนึงเข้าสังคมได้ ไม่สวยเท่าไหร่

อีกคนสวยถูกใจ แต่เข้าสังคมไม่ได้ ราคาตก คิก คิก

ไม่ถึงขนาดน้านน....
ตอนที่ผมซื้อสมิธสองนิ้วเมื่อเกือบสองปีที่ผ่านมา...
สมิธที่ผมได้ มือสองตั้งราคาไว้ สี่หมื่นสองห้า...
แล้วก็มีรูเกอร์ตั้งประกาศขายอยู่พร้อมกันสภาพค่อนข้างใหม่
ราคา ห้าหมื่นสอง...(แต่ลองติดตามดู นานหลายเดือนเหมือนกันกว่าจะขายได้  Grin )

ติดซะว่าช่วงนั้น ไม่ค่อยมีเบี้ย....(ต่างกันเฉียดหมื่น)
และต้องเจียดตังค์ค่าซื้อขนมไปกินที่อำเภออีก...ไม่งั้นได้รูเกอร์มาแล้ว... หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่ตุ้มว่ามั้ยครับ รูเกอร์ทำผิวได้สวยกว่าสมิท  Grin

ผมมีเวลาคิดอีกสองวัน น้องมันจะไปจองให้แล้ว จะเอาทั้งคู่ก็กะไรอยู่ ขนาดซ้ำกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมชอบตรงลำกล้องมากครับ สวยอย่างบอกไม่ถูก  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #140744 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 09:03:42 PM »

มีดสวยมากเลยค่ะ   เหมาะกับ.......จริงๆเลย 

อึ๋ย........ กินตัวเอี้ยด้วยเหรอจ๊ะน้องออย.... บรึ๋ยยยยย   ยี๊ ยี๊

พี่เข้มเห็นม๊ะ...น้องออยยังชอบเลย..... หัวเราะร่าน้ำตาริน

น้าขามครับ...ยิกเอง ทำเอง กินเอง ครบครันเลยครับ... Grin

หน้า: 1 ... 9380 9381 9382 [9383] 9384 9385 9386 ... 35779
  พิมพ์