เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:16:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9385 9386 9387 [9388] 9389 9390 9391 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25598592 ครั้ง)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #140805 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:18:17 PM »

ถามน้าขามแล้ว ยังไม่ได้คำตอบ....
นอนไม่หลับ....
ในที่สุด... Grin

ตะกวด (Bengal monitor) จัดอยู่ในไฟลัมสัตว์มีแกนสันหลัง ชั้นสัตว์เลื้อยคลานชนิดหนึ่ง มีชื่อวิทยาศาสตร์ว่า Varanus bengalensis bengalensis รูปร่างคล้ายเ***้ย โดยผู้คนมักจำสับสนกับเ***้ย แต่ตะกวดมีขนาดเล็กกว่าเ***้ยมาก อีกทั้งสีสันของตะกวดจะมีสีน้ำตาลหรือสีดำ ซึ่งแตกต่างจากเ***้ยที่มีสีเหลืองผสมอยู่เป็นลาย อีกทั้งอุปนิสัยมักจะไม่ค่อยอาศัยอยู่ใกล้แหล่งน้ำหรือชอบว่ายน้ำหรือหากิน ในน้ำเหมือนเ***้ย และไม่ดุร้ายเท่า ตะกวดมักอาศัยบนต้นไม้ ปีนต้นไม้เก่ง ชอบนอนผึ่งแดดตามกิ่งไม้ แต่หากินตามพื้นดิน มักอาศัยอยู่ตามป่าโปร่งมากกว่าป่าทึบ
มีชื่อเรียกเป็นภาษาอีสานว่า " แลน "

ตอบไม่ทันอะลุงตุ้ม ทางเวปฯมั่งทางกบมั่ง ไม่รู้อิตอบทางไหนดี    Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #140806 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:18:57 PM »

เรียน พี่ตุ้ม ที่เคารพ

หากระสุนปืนไม่ได้ และไม่ได้ยิงเก็บปลอกกระสุน ก็ขออนุญาต มีไว้เพื่อเก็บ  
        แต่ข้อเสียของ....มีไว้เพื่อเก็บ....ก็คือ ไม่สามารถนำทะเบียนปืนไปซื้อกระสุนปืนต่อไปได้
        และเวลาจะรับโอนในมือต่อ ๆ ไป จะลำบากนิดนิง ...
        จากที่ตาทำเกี่ยวกับทะเบียนปืนมา ก็จะมีหลายกระบอกแล้วเหมือนกันที่ได้มาจากการรับโอนมรดกค่ะ ....

เพื่อโปรดทราบ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมนายอำเภอหญิงคนต่อไป  Grin

สวัสดีครับน้องตา ไหว้ เมื่อใดน้องตาเป็นนายอำเภอ ขออนุญาตขอปอสามสักสิบใบครับ พรุ่งนี้เขียนใบ ป.1 ไปยื่นก่อนสัก 4 ใบครับ Grin Grin Grin

แหม่ ๆ ป๋าจ๋า ... ตาเดินทางสายนี้อีกนาน นี้เพิ่งเริ่มต้นค่ะ ... (ยังเป็นเด็กเพิ่งหัดเดิน ... ) หลงรัก

ว่าแต่ ป๋าจะขอสิบกระบอกเลยหรือค่ะ ... เจ้าหน้าที่ไม่เขียนกันมืองอเลยหรือนี้  ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้านิ้วน้องตาที่เขียนให้ถึงขั้นหงิกงอ จะเอายาหม่องถ้วยทองทาถู ทาถู ให้ครับ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #140807 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:19:22 PM »

สวัสดีครับ
 ชลบุรี ฝนตกมาสองคืนแล้ว
เมื่อคืนฟ้าแลบฟ้าผ่าแรง แสงวาบไปทั้งบ้านยังกะพลุตกใส่เสียงเปรี้ยงยังกะผ่าลงใกล้ๆบ้านสะดุ้งตื่นตกใจหมดเลย

สาบานไหรไว้ละครับพี่ดุลย์ สะดุ้งตื่นเลยนะครับ

คนมันดี อิ อิ ฟ้าดินย่อมคุ้มครองตลอด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #140808 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:20:36 PM »

กินเเอปเปิ้ลเขียว  ช่วยได้นะค่ะพี่โม   Grin Grin

กินวันละกี่โลอ่ะน้อง คิก คิก

สามโล........เอ้ย  สามลูกก็พอเเระจ้า   Grin Grin  

เเละก็ต้องทำสิ่งนี่ด้วย   Grin Grin

พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #140809 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:22:49 PM »

ถามน้าขามแล้ว ยังไม่ได้คำตอบ....
นอนไม่หลับ....
ในที่สุด... Grin

ตะกวด (Bengal monitor) จัดอยู่ในไฟลัมสัตว์มีแกนสันหลัง ชั้นสัตว์เลื้อยคลานชนิดหนึ่ง มีชื่อวิทยาศาสตร์ว่า Varanus bengalensis bengalensis รูปร่างคล้ายเ***้ย โดยผู้คนมักจำสับสนกับเ***้ย แต่ตะกวดมีขนาดเล็กกว่าเ***้ยมาก อีกทั้งสีสันของตะกวดจะมีสีน้ำตาลหรือสีดำ ซึ่งแตกต่างจากเ***้ยที่มีสีเหลืองผสมอยู่เป็นลาย อีกทั้งอุปนิสัยมักจะไม่ค่อยอาศัยอยู่ใกล้แหล่งน้ำหรือชอบว่ายน้ำหรือหากิน ในน้ำเหมือนเ***้ย และไม่ดุร้ายเท่า ตะกวดมักอาศัยบนต้นไม้ ปีนต้นไม้เก่ง ชอบนอนผึ่งแดดตามกิ่งไม้ แต่หากินตามพื้นดิน มักอาศัยอยู่ตามป่าโปร่งมากกว่าป่าทึบ
มีชื่อเรียกเป็นภาษาอีสานว่า " แลน "

วันก่อนได้มา 5-6 ตัว ย่างเสร็จเรียบร้อย ม่ายโร้อีส่งไปให้พวกหดใหญ่(ตั้งใจพิมพ์)กินพันไหนเลยแจกพรรคพวกแถวนี้คนตัวๆเหลือตัวเดียวไว้กิน ใครรู้วิธีส่งง่ายๆบอกมาหน่อย แม่ครัวหัวป่า ทะโน้นก็ยัง เราไม่ต้องไปทำทีนิ

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #140810 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:23:29 PM »

น้องตาครับ....หากจะนัดทานมื้อเย็น แม่อ้อย น้องตา หนูวี จะสะดวกพร้อม ๆ กันไหมครับ...
              .....ติดไว้นาน ๆ ไม่ดี...หากนัดมื้อเที่ยง ทำท่าอีขลุกขลักจังหู... Grin   น้ำลายหก

เรียน  พี่ตุ้ม ที่เคารพ

เป็นมือเย็นน่าจะไม่สะดวกมากมาย เพราะ แม่อ้อยต้องกลับบ้านต่างอำเภอ
(ตอนนี้แม่อ้อย เป็นตาแดงอยู่ .. ไม่ขึ้นอำเภอมา 2 วันแล้ว ลูกน้องไม่เข้าใกล้ .... )
ส่วนเจ้าวี เรียน จันทร์ พุธ ศุกร์ ส่วนเจ้าตาตอนเย็นออกกำลังกาย หรือบางที่เสร็จงานก็ ทุ่มกว่า ๆ
เป็นตอนเที่ยง คงจะสะดวกสำหรับทางนี้ มากกว่าค่ะ

จบข่าว
[/quote]

คุณตาครับ

แต่หากมาตรัง มื้อไหนก้ได้ครับ หรือว่าไปกินข้าวบ้านผมก้ได้ครับ ไว้ผมหล๊บบ้าน เดี๋ยวค่อยให้เบอร์โทรไว้นะครับ ได้พาว่าที่นายอำเภอเมืองตรังไปเลี้ยงล่วงหน้าครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #140811 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:23:33 PM »

ตกใจ สรุปสัตว์จำพวกนี้กินได้ใช่ไหมคะลุงตุ้ม ตกใจ

ลุงเคยกินป่ะ

ของหรอยอย่างแรงเลยแหละครับ.... น้ำลายหก
สังเกตุสีหน้าพี่นายช่างนะครับ...เม้มปากกลั้นน้ำลายไว้เกือบไม่ไหว...
(ใครหยบโทรศัพท์หาแฟนอยู่หว่า...)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2009, 10:26:15 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #140812 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:26:46 PM »

กินเเอปเปิ้ลเขียว  ช่วยได้นะค่ะพี่โม   Grin Grin

สามโล........เอ้ย  สามลูกก็พอเเระจ้า   Grin Grin  

เเละก็ต้องทำสิ่งนี่ด้วย   Grin Grin

ว้าย  ท่าว่ายน้ำนางเหงือก Grin  Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #140813 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:29:16 PM »

ตกใจ สรุปสัตว์จำพวกนี้กินได้ใช่ไหมคะลุงตุ้ม ตกใจ

ลุงเคยกินป่ะ

ของหรอยอย่างแรงเลยแหละครับ.... น้ำลายหก
สังเกตุสีหน้าพี่นายช่างนะครับ...เม้มปากกลั้นน้ำลายไว้เกือบไม่ไหว...
(ใครหยบโทรศัพท์หาแฟนอยู่หว่า...)

หิวข้าวขึ้นมาแปล๊บ....  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #140814 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:30:04 PM »

ใกล้เระๆๆ  Grin Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #140815 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:30:44 PM »

นอนละครับ ฝันดีครับทุกท่าน....

ฟ้าดินคุ้มครองครับพี่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #140816 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:31:31 PM »

วันก่อนได้มา 5-6 ตัว ย่างเสร็จเรียบร้อย ม่ายโร้อีส่งไปให้พวกหดใหญ่(ตั้งใจพิมพ์)กินพันไหนเลยแจกพรรคพวกแถวนี้คนตัวๆเหลือตัวเดียวไว้กิน ใครรู้วิธีส่งง่ายๆบอกมาหน่อย แม่ครัวหัวป่า ทะโน้นก็ยัง เราไม่ต้องไปทำทีนิ

ไม่ต้องลำบากขนาดนั้นหรอกครับท่่านชายพจน์... ไหว้

ของงี้ต้องมาส่งมอบกะมือเองเท่านั้นครับ....
เรื่องอาหารเรื่องรอง...เรื่องที่ได้พบหน้า นั่งเสวนากันกับคนถูกคอ...นั่นคือเรื่องใหญ่ครับ.... Grin

Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #140817 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:32:32 PM »

มีท่าที่มันง่ายก่านี้ป่ะลองทำแล้วลุกไม่ขึ้นอ่ะ  อ๋อย
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #140818 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:33:17 PM »

ขอบคุณครับพี่มานิตย์ ฟันธงงง... เยี่ยม

น้องเบิ้ม...มีตัวเลือกแค่สอง....แต่ดันชอบทั้งคู่...
             โยนหัวก้อยเลยครับ.... คิก คิก
             ได้ตัวไหนไปก็ไม่มีผิดหวัง.. Grin

ว่าจะเอาน้องรู Mark III ด้วยนะครับพี่ตุ้ม ยังไงน่าจะได้ซักรู  คิก คิก

ขอตัวก่อนครับพี่น้อง สงสัยอ่านข้อความพี่ดุลย์ท้องเสีย พี่จงขี้รั่ว ผมเลยจู๊ดเหมือนกัน วันนี้3รอบแล้ว ไปจัดการข้าศึกก่อน  แบร่  Grin

พี่เบิ้มครับ

เพิ่งรู้นะครับว่าท้องเสียเป็นโรคติดต่อทางสายตา  เดี๋ยวไปหาแอลกอฮอล์มาล้างตาสักสี่ห้ากระป๋องก่อนครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #140819 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:33:44 PM »

ใกล้เระๆๆ  Grin Grin

ควานหาเจอแล้วเหรอครับ...โห...กว่าจะเจอ....

แล้วเสียงร้อง ซี๊ด ๆ หายไปไหนครับ.... คิก คิก

หน้า: 1 ... 9385 9386 9387 [9388] 9389 9390 9391 ... 35779
  พิมพ์