เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:32:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9401 9402 9403 [9404] 9405 9406 9407 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25590218 ครั้ง)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #141045 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:46:21 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อ่านจนตาลายเลย  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

สวัสดีครับท่าน บรรลือ   Cool Cool Cool Cool

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #141046 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:47:02 AM »

งานมากเกิน ไม่มีไรทำ ..... (ไม่รู้จำทำไรก่อนหลังดี) ...  เศร้า เศร้า

มากแค่ไหน....เรามีแค่สองมือ ทำได้ทีละอย่าง...

เริ่มต้นอันที่อยู่ใกล้มือสุดก่อนครับ....เลือกมากเดี๋ยวงง...ไม่ได้ทำกันพอดี...

เป็นกำลังใจให้ในวันวุ่นวายครับ  สู้ สู้.... จูบบบบ

+1 เป็นกำลังจาย  พี่ตุ้มกัน...หัวหน้ารปภ...อิๆๆๆ

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #141047 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:47:28 AM »

คิก คิกรีทัชมาซะเนียนเลยพี่ตุ้ม
ขออภัยกันพี่ตุ้มแซวเล่นๆนะครับ คิก คิก

ดีครับน้าวัตน์ เห็นชื่อมากะนานละแต่ยังไม่ได้เสวนากันจริงๆจังๆซะที แต่ก็อย่างว่าแหละครับ พอดีเข้าสโลแกนชายเจษฎ์นะครับ มีเดือยไว้ทีหลัง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ปลายปีหรือต้นปีหน้าว่าจะพาครอบครัวไปเที่ยวเกาะหมุยเหมือนกัน พอมีไรแนะนำหรือป่าวครับ ถ้านำเสนอไม่ดีอาจเปลี่ยนเป็นภูเก็ต  คิก คิก Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
NItar
Sr. Member

คะแนน 193

« ตอบ #141048 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:48:26 AM »

งานมากเกิน ไม่มีไรทำ ..... (ไม่รู้จำทำไรก่อนหลังดี) ...  เศร้า เศร้า

ถ้าไม่รู้จะทำไรก่อน มาทำใจให้พี่ก่อนดีกว่าครับ เห็นน้องตาทีไรมันเจ็บแปร๊บๆ  เศร้า อ๋อย อ๋อย อ๋อย

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เจ็บแปร๊บ ๆๆ ยั้งงี้หรือเปล่าค่ะ ...พี่ชายเจษฎร์ ...  ยิ้มีเลศนัย

V
V
V
V
V

---
สองมือสองเท้าเรามี
จงทำตามที่ปรารถนา
อย่าหวังว่าคนอื่นเขา
จะมาช่วยเหลือทุกเวลาหาไม่มี
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #141049 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:48:41 AM »

สวัสดีคะ พี่เอ๋ พี่ตุ้มเป็นตำรวจเหรอคะ

ลุงตุ้นเป็นนายตรวจครับ

ตรวจตั๋วรถเมล์โพธิ์ทอง หาดใหญ่-ปัตตานี

นี่คือคนโบราณแท้จริง สายนั้นเขาเลิกเดินรถไปนานมากแล้วลุง คริๆๆ ไม่อัพเดตเล้ยๆๆๆๆๆๆๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #141050 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:49:12 AM »

Padang, ชายเจษฎ์, NItar, lugkrod, tum610, udomkd, Thirawat2010, Southlander, หนองหัวพราน, jane1, lex, chartthai, Mee noi (+ 1 ซ่อนตัว) และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

วู้  วู้  ไปทำงานทำการกันบ้างต้า............. Shocked บู่ Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #141051 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:50:08 AM »

ถ้าไม่รู้จะทำไรก่อน มาทำใจให้พี่ก่อนดีกว่าครับ เห็นน้องตาทีไรมันเจ็บแปร๊บๆ  เศร้า อ๋อย อ๋อย อ๋อย

เจ็บแปร๊บ ๆๆ ยั้งงี้หรือเปล่าค่ะ ...พี่ชายเจษฎร์ ...  ยิ้มีเลศนัย

V
V
V
V
V

บรรลือ จะเปลี่ยนเป็นบรรลัยแล้ว มะขาม หุๆ

อยากบวกให้น้องตา สัก100 แต่มันทำไม่ได้ อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #141052 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:50:17 AM »

คิก คิกรีทัชมาซะเนียนเลยพี่ตุ้ม
ขออภัยกันพี่ตุ้มแซวเล่นๆนะครับ คิก คิก

ดีครับน้าวัตน์ เห็นชื่อมากะนานละแต่ยังไม่ได้เสวนากันจริงๆจังๆซะที แต่ก็อย่างว่าแหละครับ พอดีเข้าสโลแกนชายเจษฎ์นะครับ มีเดือยไว้ทีหลัง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ปลายปีหรือต้นปีหน้าว่าจะพาครอบครัวไปเที่ยวเกาะหมุยเหมือนกัน พอมีไรแนะนำหรือป่าวครับ ถ้านำเสนอไม่ดีอาจเปลี่ยนเป็นภูเก็ต  คิก คิก Grin Grin Grin
เดี่ยวจัดให้เลยครับพี่ชายเจษฏ์ เยี่ยม

minnie28
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #141053 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:50:27 AM »

ในโลกที่มีความวกวน ในโลกที่ทุกคนต้องดิ้นรน ที่สับสนร้อนรนจนใจนั้นแสนเหนือย

ในโลกที่ความทุกท้อใจได้เดินผ่านมาเรื่อยๆ จนบางครั้งไม่รู้จะข้ามไปเช่นไร

แต่ยิ่งชีวิตยิ่งผ่านยิ่งได้พบยิ่งเจอ กลับทำให้ฉันนั้นคิดในใจ

ฉันดีใจที่มีเทอ ฉันดีใจที่เจอเทอ เทอคือกำลังใจเดียวที่มีไม่ว่านาทีไหนๆ

ฉันดีใจที่มีเทอ แม้จะต้องพบอะไร ฉันก็รู้และฉันอุ่นใจ ว่าฉันนั้นจะมีเทออยู่ตรงนี้

ในอุปสรรค์ที่มากมาย ในความหวาดหวั่นที่วุ่นวาย และอนาคตในปัจจุบันและอดีต

ในความเจ็บปวดที่ต้องเจอ ที่ไม่เคยพ้นไปซักที และยังไม่รู้พรุ่งนี้ต้องเจอกับเรื่องใด

แต่ยิ่งชีวิตยิ่งผ่านยิ่งได้พบยิ่งเจอ กลับทำให้ฉันนั้นคิดในใจ

ฉันดีใจที่มีเทอ ฉันดีใจที่เจอเทอ เทอคือกำลังใจเดียวที่มีไม่ว่านาทีไหนๆ

ฉันดีใจที่มีเทอ แม้จะต้องพบอะไร ฉันก็รู้และฉันอุ่นใจ ว่าฉันนั้นจะมีเทออยู่ตรงนี้

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #141054 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:51:07 AM »

V
V
V
V
V

ก๊ากกก... สะจายยย....

บวกไปอีกหนึ่งครับน้องตา... ขำก๊าก   คิก คิก คิก คิก

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #141055 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:51:39 AM »

V
V
V
V
V

ตกใจ ตกใจ ตกใจ โดนชก โดนชก โดนชก อะจ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก.........อย่านะครับ ทำแบบนี้ไม่ได้นะครับ.................. ตกใจ ตกใจ ตกใจ

มันเสี๋ยววววววววววววววววววววววววววววว  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #141056 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:52:10 AM »

V
V
V
V
V

Padang, ชายเจษฎ์, NItar, lugkrod, tum610, udomkd, Thirawat2010, Southlander, หนองหัวพราน, jane1, lex, chartthai, Mee noi (+ 1 ซ่อนตัว) และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

วู้  วู้  ไปทำงานทำการกันบ้างต้า............. Shocked บู่ Grin Grin Grin

โดนดอกนี้ ถึงกับวิ่งเลยครับ พี่น้อง

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #141057 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:52:36 AM »

มากแค่ไหน....เรามีแค่สองมือ ทำได้ทีละอย่าง...

เริ่มต้นอันที่อยู่ใกล้มือสุดก่อนครับ....เลือกมากเดี๋ยวงง...ไม่ได้ทำกันพอดี...

เป็นกำลังใจให้ในวันวุ่นวายครับ  สู้ สู้.... จูบบบบ

+1 เป็นกำลังจาย  พี่ตุ้มกัน...หัวหน้ารปภ...อิๆๆๆ

เย้...
ได้เป็นหัวหน้าแล้วเฟ้ย.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #141058 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:52:57 AM »

V

น้าตาเล่นผิดคนแล้ว .... ท่านชายศีรษะไม่ล้านครับ .... อูยยยยยย เสียของฟรีๆ

NItar
Sr. Member

คะแนน 193

« ตอบ #141059 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:55:26 AM »

ขอบคุณค่ะ .. พี่ตุ้ม ...

เมื่อเช้ามีคนมาขึ้นทะเบียนปืน ป.4 ขอรับโอนปืนจากน้องชาย .. ป.4 อำเภอสามพราน
ตาตรวจดูปืน ปรากฎว่า เครื่องหมายประจำปืนใบ ป.4 กับ ในด้านปืน ผิดกัน
แล้วเค้าก็มานั่งทะเลาะกันต่อหน้าเจ้าหน้าที่ ... ว่าทำไมไม่รู้เรื่อง ถือปืนอยู่ได้เป็น 10 ปี
ทำไมไม่ดูเลขให้ดี มานั่งทะเลาะหน้าเรา เราก็ไม่รู้ทำไง  อ๋อย ได้แต่นั่งยิ้ม และก็พูด ค่ะ ๆๆ 

ปล. พี่ ๆ ทุกท่านมีโปรดดูใบป.4 และปืนให้ดี ๆๆ นะค่ะ เดี่ยวจะเป็นคนละเลขกัน

---
สองมือสองเท้าเรามี
จงทำตามที่ปรารถนา
อย่าหวังว่าคนอื่นเขา
จะมาช่วยเหลือทุกเวลาหาไม่มี
หน้า: 1 ... 9401 9402 9403 [9404] 9405 9406 9407 ... 35779
  พิมพ์