เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:29:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9506 9507 9508 [9509] 9510 9511 9512 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25547222 ครั้ง)
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #142620 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 12:07:13 AM »

ราตรีสวัสดิ์ค่ะทุกท่าน ไหว้
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #142621 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 12:15:47 AM »

เสพสมบ่มิสม..ฉบับหลุดโลก 

สวัสดีค่ะ อาหมอที่เคารพ

หนูติดตามอ่านคอลัมภ์ของอาหมอมานานแล้วค่ะ จากถุงกล้วยแขกที่แม่หนูขาย
หนูชอบอ่านเรื่องความทุกข์
ความเจ็บปวดของชาวบ้านค่ะ นึกไม่ถึงว่าวันนี้มันย้อนมาหาหนูเข้าเต็มเปา
คราวนี้หัวเราะไม่ออกค่ะ
อาหมอคะ หนูอายุ 17 ขวบแล้ว...เมื่อปีกลางมะโรงที่ผ่านมาหนูได้รู้จักกับ ผู้ชาย
ที่โรงเรียน
เขาชอบมองหนูค่ะ แต่หนูพยายามไม่สนใจเขา
เพราะเราต้องตั้งใจเล่าเรียนจริงไหมค่ะ
เขามาชวนหนูคุยหนูก็พยายามเลี่ยง พอเขาชวนกินข้าวหนูก็กินค่ะ
เพราะเขาออกเงินให้นี่คะ เราคบกันอยู่นานค่ะ เกือบ 2
วัน...เขาก็ชวนหนูไปดูหนังค่ะ
หนูรีบปฏิเสธค่ะ แต่พอเขาบอกว่าเขาเลี้ยงเองหนูก็โอเค
ในโรงหนังเขาพยายามจับมือจับไม้หนู
หนูไม่ยอมเพราะข้าวโพดคั่วมันจะหกหนูเสียดายค่ะ
พอดูหนังเสร็จเราก็นั่งรถเมล์กลับบ้าน แต่เขากลับชวนหนูลงกลางทาง...
หนูเหลือบมองเห็นป้ายด้านหน้าทางเข้า
เขียนว่าโรงแรมก็ทั้งโกรธทั้งอายคนเขาค่ะ
หนูต่อว่าเขาแล้วรีบวิ่งหนีเข้าไปข้างใน
บอกบ๋อยที่วิ่งตามว่าหนู ขอห้องวีไอพีค่ะ หนูเข้าไปนั่งอยู่บนเตียง
เขาเข้ามากอดจูบหนู
หนูก็ผลักเขาออกแล้วผลัดผ้ามานุ่งผ้าเช็ดตัวหนูกลัวเ สื้อยั บค่ะ
อาหมอคะหนูสู้แรงเขาไม่ได้ค่ะ หนูตกเป็นของเขา ก็ผู้หญิงตัวเล็กๆ
จะเอาแรงที่ไหนไปสู้จริงไหมคะ
หนูเลย สั่งลิโพมาดื่ม 2 ขวด ก็พอมีแรงหิ้วเขาออกจากห้องกลับบ้านได้ค่ะ
หลังจากวันนั้นเขาก็พยายามชวนหนูอีก
หนูต้องให้เขารับปากว่า...เขาเป็นคนจ่ายค่าห้อง กับค่าลิโพ! หนูถึงตกลงค่ะ
อาหมอว่าหนูเสียเปรียบไหมคะ เพราะหนูต้องออกค่ารถเมล์เองค่ะ
เราแอบได้เสียกันจนเริ่มมีปัญหาค่ะ
หนูกลุ้มใจมากอยากให้อาหมอช่วยรีบตอบด้วยคะ

ถาม
1. อาหมอคะตอนนี้ประจำเดือนหนูไม่มาเกือบ 6 เดือนแล้วค่ะ
ท้องหนูก็โย้ออกมามากจนใส่กางเกงไม่ได้แล้ว
อาหมอว่าหนูจะท้องไหมคะ

ตอบ อาหมอไม่แน่ใจนะคะต้องลองไปตรวจดูก่อน

2. ถ้าหนูท้องขึ้นมาจริงๆ จะทำไงคะหนูควรจะออกค่าทำคลอด หรือให้เขาออกคะ
หนูกลุ้มมาก เพราะเขาก็ออกค่าโรงแรมแล้ว

ตอบ น่าจะเป็นคนออกเงินนะคะ
เพราะเขาอาจท้วงได้ว่า...หนูไม่ต้องจ่ายค่าผ้าอนามัย มาตั้ง
หลายเดือนแล้วนี่หนู

3. อาหมอว่าเขาจะเบื่อหนูไหมคะ พักหลังเขาไม่สั่งลิโพให้หนูดื่มเลย
เขาชอบสั่งแต่แรงเยอร์ค่ะทั้งที่รู้ว่าหนูชอบลิโพ

ตอบ หนูอย่าไปคิดมากเลยค่ะ เพราะอาหมอเองก็หันมาดื่มแรงเยอร์เหมือนกัน
เพราะใต้ฝามีรางวัลด้วยค่ะ

4. อาหมอคะทำไมโรงแรมนี้แอร์ถึงไม่ค่อยเย็นคะ แล้วข้าวต้มก็ใส่กุ้ง แค่ 2-3
ตัวเองค่ะ อาหมอว่าหนูควรจะฟ้องผู้จัดการมั๊ยคะ
สุดท้ายนี้ขอให้คุณอาหมอมีความสุขนะคะ ช่วยรีบตอบหนูด้วยเพราะหนูกลุ้มมาก
และแม่หนูก็จะเลิกใช้ถุง กระดาษใส่กล้วยแขกแล้วด้วย

ตอบ อาหมอว่าหนูน่าจะเปลี่ยนโรงแรมดีกว่าค่ะ ลองมาที่แถวรัชดาฯ น่าจะดีกว่า
ที่นี่แอร์เย็นเหมือนห้องดับจิต อาหาร ก็อร่อยมีกระจกรอบกระทั่งในโถส้วม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #142622 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 12:17:45 AM »

พี่สาวครับ ผมผิดไปแล้ว 

ผมอาศัยอยู่กับพี่สาวสองคน ในบ้านสองชั้นหลังเล็กๆ ที่ทำงานของผมอยู่ห่างจากบ้านไม่มากนัก ทุกวันหลังเลิกงานผมจะเดินกลับบ้านด้วยความหวังว่าเมื่อไหร่จะมีแฟนเสียที

วันหนึ่งขณะที่ผมกำลังดูหนังอยู่ในห้องก็ได้ยินเสียงพี่สาวเร ียกให้ลงมาข้างล่าง พี่สาวผมบอกว่า เพื่อนของพี่สาวย้ายเข้ามาเช่าบ้านติดกับบ้านผม พี่สาวแนะนำให้ผมรู้จัก "พี่มด" และขอแรงผมช่วยขนย้ายสัมภาระเข้าบ้าน แต่สายตาและรอยยิ้มของพี่มด ที่มองมายังผมซิครับ ท ำเอาหัวใจของผมเหมือนจะหยุดเต้น ผิวของพี่มดขาวละเอียดมาก เข้าใจว่าคงผ่านการดูแลมาอย่างดีพี่มด สูง ประมาณ 170 ซม. เอวเล็กรับกับก้นที่ได้รูปอย่างแปลกประหลาด

ในระหว่างที่ช่วยกันขนย้ายสิ่งของผมมองผ่านหน้าอกของ พี่มดอย่างไม่ตั้งใจ แต่ก้ออดจะนึกถึงแตงโมลูกย่อมๆที่แม่ค้าวางขายอยู่ใน ตลาดไม่ได้ เธอเอามันมาจากไหนนะ เห็นแล้วน่าหนักอกหนักใจแทนจริงๆ

ยามที่เราขนย้ายสิ่งของผ่านช่องทางเล็กๆ ที่ต้องค่อยๆ เบียดผ่านกันผมรู้สึกได้ถึงความนิ่มจากร่างกายพี่มดท ี่บดเบียดลงมาบนร่างกายผมที่เต็มไปด้วย เม็ดเหงื่อของผมมันเป็นความรู้สึกที่คนอย่างผมยากจะบรรยายจริงๆ พี่มดคงมองผมเป็นน้อง เลยไม่ได้ระวังตัว ผมได้แต่ข่มความรู้สึกแปลกๆ ที่กำลังปะทุขึ้นมาในใจอย่างสุดความสามารถ อย่างน้อยก้อเพื่อเห็นแก่พี่สาวผม

วันเวลาผ่านไปพี่มด มาเป็นแขกประจำของพี่สาวผมแทบทุกวัน บางวันก้อชวนกันออกไปดูหนังพักผ่อน บางวันก้อชวนกันไปหาหมอความงาม(ไม่รู้พี่สาวผมจะบ้าความงามตามพี่มดไปถึงไหนไม่เข้าใจจริงๆ) แต่สายตาที่พี่่มดมองมายังผม มันแฝงแววตาแปลกๆ มากขึ้นทุกวัน บางคืนผมหลับตานอน ยังมองเห็นรอยยิ้ม และแววตาคู่นั้นจนนอนไม่หลับ ต้องลุกขึ้นมาออกกำลังกายหนักๆ เพื่อข่มความรู้สึกตัวเองให้บรรเทาลง

คืนนี้ตีสองกว่าแล้ว ผมตื่นขึ้นมาเพราะเสียงเรียกของพี่สาวผมเดินลงบันไดมา เจอพี่สาวกำลังประคองพี่มดที่อยู่ในอาการเมาไม่ได้สติ พี่สาวบอกว่า คืนนี้เพื่อนร่วมรุ่นเลี้ยงฉลองกัน แต่พี่มดเมามาก กุญแจบ้าน พี่มดก้อหาย จึงต้องพามานอนบ้านเรา แล้วพี่สาวก้อบอกให้ผมประคองพี ่มดขึ้นไปนอนบนห้องของพี่สาว ส่วนตัวพี่สาวขับรถออกจา กบ้าน ไปส่งเพื่อนๆอีกสองสามคน

ผมประคองพี่มดขึ้นบันไดไปห้องพี่สาว ด้วยแขนขาที่สั่นจนแทบควบคุมไม่ได้ กลิ่นไวน์อ่อนๆ ผสมกับกลิ่นน้ำหอมราคาแพง ที่อาบอยู่บนตัวพี่มด ลอยมาแตะจมูก ลูกแตงโมย่อมๆ มันเบียดกับร่างกายผม จนหลุดออกจากเกาะอกมาโชว์แก่สายตา ผมได้แต่ข่มความรู้สึกตัวเอง ประคองพี่มดขึ้นมาจนสุดขั้นบันไดอย่างยากเย็น

แต่แล้วเหตุการณ์ที่ผมไม่คาดค ิดก้อเกิดขึ้น คงด้วยความเมา พี่มดผลักผมเข้าไปติดผนัง หน้าอกทั้งสองบดเบียดกับหน้าอกเปลือยเปล่าของผมอย่างแนบแน่น ก่อนที่ผมจะ ทันได้ตั้งตัว ริมฝีปากของพี่มดก้อกดลงมาบดเบียดกับริ มฝีปากผม จากนั้นสติของผมก้อขาดลง ลืมผิดชอบชั่วดี ลืมทุกสิ่งรอบกาย

ผมทำสิ่งเลวร้ายที่สุดในชีวิตกับพี่มด อย่างไม่น่าให้อภัย สติผมกลับคืนมาอีกครั้งหนึ่ง ภายใต ้เสียงร้องครวญครางเจียนจะขาดใจของพี่มด แต่ทุกอย่างม ันก้อสายเกินที่จะแก้ไขซะแล้ว อารมณ์ที่อัดอั้นมันไหล ออกจากตัวผมอย่างสุดจะควบคุม  ผมไม่น่าทำมันลง ไป เลย..... ผมขอโทษ.... เสียงขอโทษของผมหลุดออกมาจากปากอย่างแผ่วเบา ภายใต้เส ียงสะอื้น และน้ำตาที่ไหลออกมาอย่างไม่ขาดสาย  ผมกอดกระชับพี่มดอย่างสำนึกผิดในการกระทำของตัวเอง แต่เลือดที ่ไหลออกมาเต็มขาของพี่มดทำให้ผมตกใจแทบสิ้นสติ

หลังจากคุณหมอรับตัวพี่มดเข้าห้องฉุกเฉินแล้ว ผมทรุดต ัวลงนั่งบนเก้าอี้อย่างหมดแรง คงเป็นครั้งแรกของพี่มด ที่เจอเรื่องเลวร้ายเช่นนี้ พี่มดจะให้อภัยผมหรือเปล่านะ หากพี่มดแจ้งความกับตำรวจ ผมจะทำอย่างไรดี ผมไม่น่าทำก ับพี่มดอย่างนี้เลย แต่ผมไม่ได้ตั้งใจจริงๆ ร่างกายมันทำไปตามความต้องการของมันเอง แล้วผมจะบอกเร ื่องนี้กับพี่สาวอย่างไร?

พี่สาวยืนจ้องหน้าผม ด้วยแววตาที่ยากเกินจะบรรยาย ผมนั่งก้มหน้าปล่อยเสียเบาๆ เล็ดลอดออกจากปากอย่างยากเย็น

.. .. .. .. .. .. .. .. .. .. .........................."ผมขอโทษครับ พี่" ............................. .. .. .. .. .. .. .. .. .. .. ..

พี่ก้อรู้ว่าผมเกลียด "กะเทย"    "ผมลืมตัวถีบพี่มดตกบันได"

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #142623 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 12:18:48 AM »

ข้อดีของเหล้าที่คุณยังไม่รู้

1. คนขายเหล้ารวยขึ้น พนักงานโรงงานเหล้ามีรายได้

2. หมอมีงานทำมากขึ้น

3. บริษัทยาและเครื่องมือแพทย์มีรายได้มากขึ้น เพราะว่าคนเป็นตับแข็ง เสี่ยงที่จะเกิดเลือด
ออกในกระเพาะมากขึ้น อุปกรณ์และยาเหล่านี้ครองมูลค่าตลาดหลายล้าน

4. เฮียปอ และตำรวจมีงานมากขึ้น

5. หนังสือพิมพ์อยู่ได้เพราะข่าวที่เป็นผลพวงจากเหล้านี่แหละ ปล้นฆ่าข่มขืน เกินครึ่งฉบับ

6. หนังสือเกี่ยวกับเหล้ามีมากมายพอๆกับหนังสือเพื่อสุขภาพ

7. ทำให้พระมีเรื่องเทศน์

8. เป็นจุดเชื่อมต่อทางศาสนาต่างๆ เพราะไม่มีศาสนาใดบอกว่าการกินเหล้าเมามายเป็นเรื่องดี

9. มุขแป้กๆของละครเวลาไม่รู้จะเขียนบทยังไงดี จะเขียนให้วัยรุ่นกินเหล้าเมาฉุดนางเอก ถ้าเป็นหนังโรงพระเอกจะโดนยำ ถ้าเป็นละครทีวีพระเอกจะโดนมา1แผล ถ้าเป็นหนังชีวิตนางเอกจะไม่มีคนช่วย

10. เมื่อรัฐบาลส่งเสริมอาชีพ พบว่าอาชีพผลิตเหล้าเป็นอันดับต้นๆที่คนไทยคิดออก

11. ยี่ห้อเหล้าเมืองไทย มีมากกว่ายี่ห้อนม ... สร้างรายได้ให้ผู้เกี่ยวข้องมากกว่า

12. เหล้ามีกลุ่มเป้าหมายแคบกว่ากลุ่มเป้าหมายของนม.. แต่ส่วนแบ่งตลาดต่างกันลิบลับ

13. เหล้าทำให้ตับแข็ง และทำให้...อ่อน ควบคู่กันไปอย่างอัศจรรย์

14. คนเมามีสามกลุ่ม 1.บอกว่าตนเองเมาแล้ว 2. บอกว่าไม่เมา 3. พูดไม่ได้เพราะสลบไปแล้ว

15. เหล้ามีข้อดี ขนาดที่ว่ามีโทษมากมาย แต่รัฐบาลยังไม่ห้าม แปลว่ามันต้องมีข้อดีอันลึกลับแน่นอน

16. เหล้าทำให้เด็กกร้านโลก กล้าทำในสิ่งที่เด็กไม่กล้าทำเช่นปล้น ฆ่า ข่มขืน ... เป็นวิธีที่รวดเร็วในการพัฒนาเด็กเป็นผู้ใหญ่

17. เหล้าทำให้พ่อเด็กจำนวนมากตายไปในรูปแบบต่างๆ เด็กในครอบครัวเหล่านี้จะรู้จักช่วยตนเองสู้ชีวิตมากขึ้น

18. เหล้าทำให้ครอบครัวอบอุ่น เร่าร้อน เหงื่อท่วมตัว จากการออกกำลังทำร้ายร่างกาย และพัฒนาต่อมน้ำตาของเด็กๆให้เจริญเร็วไม่เป็นโรคตาแห้ง

19. เหล้ามีบทบาทป้องกันประเทศรัสเซียยามสงครามมาแล้ว ในฐานะ ระเบิดขวดอันลือลั่น

20. เหล้าทำให้เราเห็นความรักอันสูงยิ่งของแม่ต่อลูก หลายครั้งที่แม่ถูกลูกเมาเหล้าเตะถีบผลักจนแขนหักขาหัก แต่แม่ยังไม่เอาเรื่อง

21. มนุษย์และลิงเป็นสัตว์สังคมที่สูงชั้นกว่าหมาแมว ดูสิ หมาแมวมันยังไม่กินเหล้าเล

22. ลองนึกดูสิ ว่าเหล้าทำให้ประชากรตายไปมากแค่ไหน ถ้าไม่มีมัน โลกเราคงมีคนเยอะแยะมากมาย

23. เป็นอุปกรณ์สากลที่ทำให้ไทยจีนฝรั่งคุยกันรู้เรื่อง ดีกว่าวุ้นแปลภาษาของโดเรมอน

24. ทำให้กล้าแสดงออก กล้าพูดกล้าทำ แสดงออกซึ่งเสรีภาพในการพูดสมดังเป็นประเทศประชาธิปไตย

นับข้อดีได้มากขนาดนี้
วันนี้คุณดื่มเหล้าแล้วรึยัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #142624 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 12:21:51 AM »

19 อาการที่บ่งบอกว่าคุณกำลังเมา 

1.คุณชอบมีปากเสียงกับสิ่งไม่มีชีวิตเช่น... ป้ายรถเมล์ เสาไฟฟ้า ถังขยะ ฯลฯ

2.ผลการตรวจเลือดของคุณแพทย์ระบุว่า พบปริมาณเลือดเจือจางในกระแสเหล้า

3.คุณเข้าใจผิดว่าอาหาร5หมู่ประกอบด้วย โปรตีน ไขมัน คาร์โบไฮเดรต วิตามิน และเหล้า

4.คำพูดที่บ่อยที่สุดเวลานั่งคนเดียวคือ... เบียร์อีกแก้ว... เบียร์อีกแก้ว... เบียร์อีกแก้ว... และเบียร์อีกแก้ว

5.คุณต้องเกาะสนามหญ้าไว้แน่นเพราะกลัวตกจากโลก

6.ศรีษะของคุณเป็นแผลบ่อย ที่บริเวณท้ายทอย และหน้าผาก โดยไม่ทราบสาเหตุ แพทย์สันนิษฐานว่า มันอาจกระแทกกับขอบโถส้วม

7.คุณมองเห็นภาพชัดกว่า... ถ้าหลับตาข้างหนึ่ง... และจะเห็นชัดมากขึ้นถ้าคุณ... หลับตาทั้ง 2ข้าง

8.รูกุญแจสตาร์รถ เคลื่อนที่หนีคุณได้ และถนนนั้นส่ายไปมาเหมือนงู... ทำให้คุณขับรถ ด้วยความยากลำบาก

9.คุณคิดปัญหาเพียงอย่างเดียวของการดื่มเหล้าคือ "ไม่มีเหล้าดื่ม"

10.ผู้หญิงทุกคนที่คุณเห็นจะ มีฝาแฝดคู่เหมือนยืนอยู่ข้างๆ

11.คุณตั้งชื่อสุนัขสองตัวโปรดที่บ้านว่า "วิสกี้" และ "โซดา"

12.คุณค้นพบว่า เบียร์5แก้ว ให้พลังงานคิดเป็นแคลอรี่เท่ากับ ข้าวแกงจานโต ดังนั้น เพื่อเห็นกับสุขภาพคุณจึงควรงดข้าวเย็น

13.ทุกครั้งที่คิดหาคำสนทนาที่เหมาะสมไม่ทัน คุณไม่คั่นจังหวะด้วย "..เอ่อ.." แต่จะพูด "..เอิ๊ก.."

14.คุณมักหาปากไม่เจอ... บ่อยครั้งที่ดื่มโดยใช้จมูก

15.ยุงที่กัดคุณ เป็นต้องตีลังกาตกท่อทุกตัวไป

16.คุณเดินอย่างมีจังหวะจะโคน อันเป็นรูปแบบเฉพาะตัวคือ... ก้าวไปซ้าย ย้ายไปขวา เดินไปหน้า และถอยหลัง

17.คุณเห็นเสื้อตัวเองถอดไว้ที่เตียง กางเกงอยู่ในอ่างอาบน้ำ แต่ปราการด่านสุดท้ายกลับตกอยู่นอกบ้าน

18.คุณพบว่า สาวงามที่คุณกอดไว้ในวงแขน และพากลับบ้าน ที่แท้คือกรวยยางจราจร

19.เพื่อนคุณไล่คุณกลับบ้าน คุณจำเป็น ต้องบอกให้เค้ารู้บ่อยๆว่า .. "โผม...ไม่....มาว..."

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #142625 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 12:32:37 AM »

อ้าวเหลือคนเดียวแล้ว เอาเพลงโปรดไปฟังกันครับพี่น้อง

http://www.charyen.com/jukebox/play.php?id=12598

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #142626 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 12:52:24 AM »

ไม่มีใครเลยจริงๆ เฮ้อ ไม่มีใครเผ้าบ้านเดี๋ยวเพื่อนเอาขี้มาซัดเรินครับ ยิ่งเดี๋ยวนี้พวกชอบมาตอนดึกๆ   

ขอตัวไปอาบน้ำก่อนนะครับ

ไปแต่งตัวก่อนนะครับ

เลียนแบบคนดังครับพี่น้อง สนุกสนาน อย่าคิดมากครับ คนเราถ้าไม่เมาก้ควรรู้ว่าอะไรควรโพสหรือไม่ควรครับ ที่นี่บอร์ดสธารณะ ไม่ใช่แชทกับคนรู้ใจสองคนครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #142627 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 01:04:14 AM »

ฉันก็รู้ในกฎเกณฑ์ และก็เห็นในความจริง
ว่าเราทำผิด ที่มาคิดรักกันอย่างนี้

ทั้งที่รู้ดีแก่ใจ ว่าเจ้าของเธอมี
เจ็บปวดกับคำนี้ แต่มันคือเรื่องจริงใครก็รู้

แม้สมองจะคอยสั่ง คอยบอกให้ฉันนั้นเลิกไป
ลึกลึกรู้ไหมใจอยากจะรัก

จะให้ฉันทำยังไง จะให้ถอนใจจากเธอ
ก็คงสายจนเกินไป แต่ถ้าฉันจะไปต่อ ก็ไม่เห็นหนทางจะไป
ไม่มีหวังอะไรอยู่เลย..

ฉันไม่รู้วันต่อไป ฉันไม่พร้อมจะเจอมัน
ฉันไม่ต้องการ ที่จะถามถึงวันพรุ่งนี้

เพราะว่าฉันนั้นสุขใจกับชีวิตที่ดี มีเธออย่างวันนี้
แค่เท่านี้ก็พอสำหรับฉัน

แม้สมองจะคอยสั่ง คอยบอกให้ฉันนั้นเลิกไป
ลึกลึกรู้ไหมใจอยากจะรัก

จะให้ฉันทำยังไง จะให้ถอนใจจากเธอ
ก็คงสายจนเกินไป แต่ถ้าฉันจะไปต่อ ก็ไม่เห็นหนทางจะไป
ไม่มีหวังอะไรอยู่เลย..

แต่ถ้าฉันจะไปต่อ ก็ไม่เห็นหนทางจะไป ไม่มีหวังอะไรอยู่เลย..

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #142628 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 01:21:10 AM »

หนองหัวพราน, oooOilooo (+ 1 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ใครหย๊บแลอยู่ครับ

เข้ามาที่แจ้งๆ นั่งแหลงกันก่อนก้ได้ครับ

ถ้าไม่ออกมาอย่ามาว่าผมไม่เตือนนะครับ

ผมไม่มีไหรครับ แต่เพื่อนผมโน่นครับ

บิ๊กทีชเชอร์ครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #142629 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 01:22:22 AM »

น้าจงบายใจัง หมดกี่ขวดแล้ว

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #142630 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 01:24:46 AM »

นึกว่าใคร

ลูกพี่นายหัวปูมาตรวจยาม เณรหลำไม่หลับทีครับ เบียรืหมดไป ๑๒ กระป๋องแล้วครับ แต่ยังเหลืออีก ๑๒ กระป๋องครับ

แล้วลูกพี่ตื่นมาซัยครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #142631 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 01:28:45 AM »

น้าจงบายใจัง หมดกี่ขวดแล้ว

ไม่รู้จะคิดไหรมากแล้วครับพี่ปู

ทำงานทุกวันนี้ พอสิ้นเดือนหลวงหักไปสามหมื่นกว่าทุกเดือนครับ แต่ดีกว่าปีที่แล้วครับ บางเดือน หกเจ็ดหมื่อนครับ ภาษีอย่างเดียวครับ หวางนี้ผมขับรถกลางหนนแล้วครับ

ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้ทำงานแบบปลอดภาษีอีกนะครับ

เห็นมั๊ยบอกแล้วอย่าทัก พอทักแล้วเครียด เดี๋ยวก็ไปช่วยจันทร์สักสี่ห้าเม็ดหรอกครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #142632 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 01:33:58 AM »

เคยมีใครบางคนพูดให้ผมฟังว่า

ภรรยานะเปรียบเสมือนอากาศ

ไม่มีตัวตนแต่เราก็ต้องการเขา

หากเราขาดเขาเราก็หายใจไม่ได้

แต่เวลาเราหายใจเราไจเป็นต้องให้ใครเห็นก็ได้

สำหรับผม นี่คือคนเห็นแก่ตัวที่พูดแบบนี้ครับ

ภรรยาคือสิ่งที่เราควรเคารพบูชาครับ

แล้วจะดีเองครับ

ไม่เชื่อถามสมาชิกหลายๆคนดูสิครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #142633 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 01:40:11 AM »

ยอมรับโดยดีว่ามีเมียแล้ว เคยรักเมียแน่วแน่ ไม่แปรเปลี่ยนผัน
เมื่อมาเจอเธอ เก็บไปเพ้อจนใจไหวหวั่น
ลงเอยเรารักกัน เบ่งบานอยู่ที่กลางใจ
วันนี้มีใจแบ่งไปเป็นสอง เมียรู้เมียจะต้องปวดใจเพียงไหน
กลุ้มใจจริงเออเก็บเธอไว้ คงเป็นเรื่องใหญ่เมียคงจะเสียใจ ขอไกลเธอขอลา...

ฉันต้องอกหักก็เพราะรักเมีย ยอมเสียเธอไปทั้งที่ใจไม่ปรารถนา
ฉันทำเธอเจ็บเจ็บจนมีน้ำตา อยากให้เธอรู้ว่า ฉันช้ำอุราแค่ไหน
ยอมรับโดยดีว่ามีเจ้าของ ความรักเราจำต้อง
จืดจางห่างหายหากบุญมีพอ ชาติหน้าขอรักเธอมิหน่าย
เจอกันเมื่อสายไป ทั้งที่ใจรักกัน

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #142634 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 01:43:58 AM »

เนิ่นนานเท่าไรไม่รู้ที่รอเธอ ฉันจำไม่ได้
ที่จำได้ดีคือฉันมีเพียงเธอ แม้นานซักแค่ไหน
เธออยู่ที่ใดยังรักกันไหมฉันไม่รู้
แต่ที่รู้คือฉันนั้นยังไม่เปลี่ยนใจ
ยังอยู่ตรงนี้ถึงแม้จะเหงาและเดียวดาย
ไม่ผิดใช่ไหมที่ฉันจะยังรักเธอ
ไม่ว่าเธอกับฉันวันนี้จะอยู่แสนไกล
ก็ยังจะรออย่างมีความหวังยังคงไม่เปลี่ยนไป
ไม่ว่าใครจะมองว่าฉันงมงาย
ฉันก็ยังเหมือนเดิม

เมื่อเธอมีทางชีวิตไม่เหมือนฉัน ฉันห้ามไม่ได้
แต่ฉันจะมีชีวิตเพื่อรอเธอ แม้วันสุดท้าย
เกิดมาได้เจอคนที่ตามหามานานแสนนาน
ทำให้รู้ว่าเธอมีค่ามากแค่ไหน

หน้า: 1 ... 9506 9507 9508 [9509] 9510 9511 9512 ... 35779
  พิมพ์