เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:33:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9588 9589 9590 [9591] 9592 9593 9594 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25519587 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143850 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 05:53:05 PM »

ความเห็นส่วนตัว
เคยพกแล้ว ตัวลูกโม่ลายเซนต์ใต้ชื่อ พกโดยใส่กางเกงสแล๊ก ไม่เนียนเท่าใด
สู้ ๓๘๐ ไม่ได้ เนียน เล็ก บายพุง

ถ้าเอาปืนไปใส่ในกางเกงสแล็ค พันพรือ ๆ ก่าไม่เนียนครับ  เคยเอาบาเรตต้าจิ๋ว ขนาด 6.85 ใส่ก็พอพรางได้แต่เวลาเดินตรงกระเป๋ากางเกงจะพริ้วขึ้นรูปแสดงให้เห็นว่าเป็นปืนครับ

หรือว่าต้องไว้พุงให้เท่าน้าสิงห์หว๋าเรา Grin

ใส่ในกางเกงสแล็กอย่าว่าแต่ปืนเลยครับ กระเป๋าตังค์ใส่แล้ว ยังเดินตุงไปตุงมา
น่าจะเหน็บตรงพุงดีกว่าครับ

ส่วนพุงใหญ่พุงเล็กไม่น่ามีปัญหาเรื่องพกซ่อน แต่ถ้าพี่หลวงพกปืบแบบเล็กๆ กลัวพอมีปัญหา ควักผิดเพราะเล็กเหมือนกัน จะยุ่งครับ

ถ้าควักที่พกออกมาไม่ทัน ก่าวิ่งไปเท่รถแหละน้าสิงห์  ท้ายรถผมยังอาก้าอยู่บอกนึงไม่เห็นเหรอ Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #143851 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 05:53:42 PM »

พี่ตุ้ม แถวนี้ใครยัง ppk บ้างอ่ะ  อีไปลองเหน็บลองหยบดูนะ  ว่าอีไปเท่น้าสิงห์ก็ไกลแรง  Grin

ที่นึกได้มีพี่หนึ่งทศกรรฐ์ที่ยัง  แต่ก็ต้องให้พี่ตุ้มกับพี่หนึ่งว่างพร้อมกันก่อน  จึงจะได้นิมนต์มาลองเหน็บลองแยง Cheesy

ไม่ลองมาพก "สุกี้"9 มั่งหรือ ปาหลาด

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143852 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 05:54:57 PM »

ถามลุงชัช .22ยาวตัวใหนน่าสนใจพี่ (ลูกเลื่อน) ไม่เอามันแบบ กึ่งออโตฯ
ถ้าชอบติดกล้อง CZ453ไม่ผิดหวัง   ถ้าใช้ทั่วๆไปและติดกล้องได้ด้วย CZ452 ตัวธรรมดาเหลือเฟือแล้วครับพี่
อีกทีน๊ะลุง ใหนๆ ก็ถามแล้ว เพราะเมื่อก่อน ไม่สนใจ มันมีข้อบ่งชี้อะไร ที่แตกต่างกันครับ สองตัวนี้

เลข 2 กับ เลข 3  ไง...... ถามได้

ความอดทน ทำท่าจะสิ้นสุด ยี๊ บู่

เอ๊าะ  ก่าเบอเราแหลงโถก บู่
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #143853 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 05:55:46 PM »

อ่านทดสอบในอวป. เล่มก่อนๆ ยิงแม่นมาก 5นัด15เมตร ผู้การสุพินย์เข้าวง10ทุกนัด  Grin

ฮาย.....ไม่ผิดหวังนิตัวนี้...

ต่างกันแค่ ตัวหนังสือพะยี่ห้อ  กับค่านิยม.... Grin

รูเกอร์ก็ไม่ใช่ย่อย....เก๋าเรื่องลูกโม่มานานแล้ว...
แต่เรื่อง เซมิออโต้ ในไทยไม่ค่อยดัง ยกเว้น มาร์คทู
(ไม่นับปืนยาว สิบทับสอง ๆ อีกตัว)

ยี่ห้ออื่น เดี๋ยวนี้ก็พัฒนาขึ้นมาดีอย่างมากแล้ว...
อย่างเทารัสงี้..
ซักเกือบสิบปีแล้ว  เคยจับของเพื่อนทั้งลูกโม่ และแบบเซมิฯ...เหนี่ยวไกที หัวสั่น...แ็ข็งอิ๊บ...
เดี๋ยวนี้ดีขึ้นเยอะ....เทียบเท่ายี่ห้อดังได้สบาย

เดี๋ยวพอใกล้ครอบห้าปี จะไปหาที่ลงนะครับ ที่ขอป.3ง่ายๆ คุณตาคงเป็นปลัดแล้วล่ะ  คิก คิก

ช่วงนี้คงได้แต่ลูบเล่น หาตู้เซฟมาใส่หลาว  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143854 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 05:56:44 PM »

PPK/S 48,000   ไม่ต้องจอง  ไม่ต้องรอปืน  ถือปอสามกับเบี้ยไปเอาที่บางกอกได้เลย

เชียร์เลย คุ้มกว่าด้วยประการทั้งกระปวง

แต่ปัญหาคือ ตอนนี้ยังเบี้ยโย๋สามเหมินถ้วน     น้าสิงห์ยังให้ยืมสักสามเหมินไหมอ่ะ  เผื่อซื้อกระสุนกับสปีดโหลดเดอร์ คิก คิก

ได้ครับ
แต่เอาที่ดินที่บ้านมาจดจำนองเป็นประกันก็พอครับ

salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #143855 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 05:57:19 PM »

สวัสดีค่ะ.... ไหว้

...--*
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143856 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 05:57:41 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ปล้ำจริงๆ กับ.380

นั่นนะซิ  ไซร๋ไม่เลือกตัว ๙ มอมอ  เพราะมิติก็ไม่ใช่ว่าต่างกันมากนัก

พี่ตุ้ม แถวนี้ใครยัง ppk บ้างอ่ะ  อีไปลองเหน็บลองหยบดูนะ  ว่าอีไปเท่น้าสิงห์ก็ไกลแรง  Grin

ที่นึกได้มีพี่หนึ่งทศกรรฐ์ที่ยัง  แต่ก็ต้องให้พี่ตุ้มกับพี่หนึ่งว่างพร้อมกันก่อน  จึงจะได้นิมนต์มาลองเหน็บลองแยง Cheesy

ไม่ลองมาพก "สุกี้"9 มั่งหรือ ปาหลาด

มันหาม้ายในโบชัวร์สวัสดิการนะครับลุง

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #143857 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 05:57:47 PM »

อ่านทดสอบในอวป. เล่มก่อนๆ ยิงแม่นมาก 5นัด15เมตร ผู้การสุพินย์เข้าวง10ทุกนัด  Grin

ฮาย.....ไม่ผิดหวังนิตัวนี้...

ต่างกันแค่ ตัวหนังสือพะยี่ห้อ  กับค่านิยม.... Grin

รูเกอร์ก็ไม่ใช่ย่อย....เก๋าเรื่องลูกโม่มานานแล้ว...
แต่เรื่อง เซมิออโต้ ในไทยไม่ค่อยดัง ยกเว้น มาร์คทู
(ไม่นับปืนยาว สิบทับสอง ๆ อีกตัว)

ยี่ห้ออื่น เดี๋ยวนี้ก็พัฒนาขึ้นมาดีอย่างมากแล้ว...
อย่างเทารัสงี้..
ซักเกือบสิบปีแล้ว  เคยจับของเพื่อนทั้งลูกโม่ และแบบเซมิฯ...เหนี่ยวไกที หัวสั่น...แ็ข็งอิ๊บ...
เดี๋ยวนี้ดีขึ้นเยอะ....เทียบเท่ายี่ห้อดังได้สบาย

ใช่แล้วลุงตุ้ม  เยี่ยม

แต่สำหรับผม มันสำคัญอยู่ที่เบี้ยนิ  ผมเลยเน้นของถูกสุด ๆ ไปเลย  เพราะผมไม่ได้เอาไว้ยิงแข่ง  ผมเอาไว้ยิงราหูกินจันทร์ คิก คิก
โถกๆ ก้าไปหา หักคอใอ้เท่งมาใช้ ต๊ะ สมใจ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143858 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 05:58:47 PM »

ตกลงประกับ ขายม้ายยย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143859 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 05:59:24 PM »

PPK/S 48,000   ไม่ต้องจอง  ไม่ต้องรอปืน  ถือปอสามกับเบี้ยไปเอาที่บางกอกได้เลย

เชียร์เลย คุ้มกว่าด้วยประการทั้งกระปวง

แต่ปัญหาคือ ตอนนี้ยังเบี้ยโย๋สามเหมินถ้วน     น้าสิงห์ยังให้ยืมสักสามเหมินไหมอ่ะ  เผื่อซื้อกระสุนกับสปีดโหลดเดอร์ คิก คิก

ได้ครับ
แต่เอาที่ดินที่บ้านมาจดจำนองเป็นประกันก็พอครับ

แต่ปัญหาคือเบี้ยยังขาดโย๋เหมินแปดเหลยอ่ะน้าสิงห์  บู่

พันนี้ต่ะดินกับบ้านผมหาม้าย  จำนำเจ้าเตารีดผมหว๋า Grin
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #143860 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 05:59:46 PM »

ได้ครับ

วันก่อนอ่านในเวปนี้นี่ล่ะ ผู้ทรงเกียรติในที่นี้ บอกว่าPPK/Sอเมริกา หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไป

ของดีน่าสะสมมันต้องเมดอินเยอรมัน ฟังแล้วหมดอารมณ์เลยครับ จากที่ชอบๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #143861 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 06:00:00 PM »

ลมมา ฝนมา ..... จงอย่ามาพาระทม ..... เพียงโศกทรามเศร้าทรม ..... ยังก็ล้มตายแล้ว

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143862 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 06:00:40 PM »

ได้ครับ

แต่ปัญหาคือเบี้ยยังขาดโย๋เหมินแปดเหลยอ่ะน้าสิงห์  บู่

พันนี้ต่ะดินกับบ้านผมหาม้าย  จำนำเจ้าเตารีดผมหว๋า Grin

เจ้าเตารีด  คิดๆไปมา รับ ๘,๐๐๐ เอาไม่เอา
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #143863 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 06:01:06 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ปล้ำจริงๆ กับ.380

นั่นนะซิ  ไซร๋ไม่เลือกตัว ๙ มอมอ  เพราะมิติก็ไม่ใช่ว่าต่างกันมากนัก

มันหาม้ายในโบชัวร์สวัสดิการนะครับลุง

หุๆ เขาขายเป็นบอกๆนิ๊ มิใช่ชั่งโล  Cool Cool Cool

salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #143864 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 06:01:22 PM »

ตกลงประกับ ขายม้ายยย

ให้เท่าไหร...อิอิ.... ยิ้มีเลศนัย  หรือว่า จะปืนทนายมาแลกประกับน้อง  อิอิ... ไหว้

...--*
หน้า: 1 ... 9588 9589 9590 [9591] 9592 9593 9594 ... 35779
  พิมพ์