เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:28:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9604 9605 9606 [9607] 9608 9609 9610 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25514265 ครั้ง)
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #144090 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:23:49 AM »

เอาการบ้านมาส่งครับ

นายแบบ

เหน็บข้าง

ดึงชายเสื้อมาปิด

ลองเปิดดู

แนะนำพกนอกใส่เสื้อคลุม โดยนายแบบกิติมศักดิ์

นี่แถม ไม่มีไร

ว้าว แม็กสวยจัง อย่าใส่เกินสิบนัดนะครับ สปริงแม็กเพิ่งเอากาวสองตันติดเดี๋ยวหลุด เสียหน้าหมด ขำก๊าก

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144091 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:26:31 AM »

โดนชก โดนชก โดนชก
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144092 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:27:19 AM »

tum610, หลวงกาหลง, Padang, ท่านขุน (+ 1 ซ่อนตัว) และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับพี่บอส ลมอะไรหอบมาครับพี่  

แต่อย่าลืมฮ๊านนน  ว่าพี่ติดผมหนึ่งมื้อ... คิก คิก

รีบๆเคลียร์ด้วยครับพี่ Grin Grin
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #144093 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:30:55 AM »

ล้อเล่น ก็มันใส่ได้แค่สิบนัดอ่ะ คิก คิก

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144094 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:33:56 AM »

ล้อเล่น ก็มันใส่ได้แค่สิบนัดอ่ะ คิก คิก

ป๋าเล่นมุขซะ ตกใจเลย   คิก คิก คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #144095 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:34:11 AM »

tum610, Padang, NItar, Southlander, ท่านขุน (+ 1 ซ่อนตัว) และ 11 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้           ไหว้              ไหว้           ไหว้

อยู่รอดปลอดภัยนะคะ กิ๊วก๊าว

ปล.นู๋บอกแล้วว่าทางผ่าน ขำก๊าก   

ยังสบายตัวดีครับ ไปเท่าเดิม กลับ เท่าเดิม + ขนมและของฝากจากน้องโมเพียบ
อิ อิ ขอบใจนะครับน้องโม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #144096 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:35:23 AM »

ต่อผ่าน USB MODEM EC226 ครับ...
ใช้ในพื้นที่เมืองสุราษครับ...
เวลาเป็นคลื่น HYBRID จะต่อเนตได้ครับ...
แต่เวลาเป็นคลื่น CDMA มันพยามต่ออยู่ครับ...แต่ไม่เคยติด...

ดูตามนี้ครับ....

ให้มันขึ้นเป็น Hybrid (รวม ๆ )  นั่นไว้ก่อนล่ะครับ..
โมเด็มมันจะค้นหาเอง...แล้วเลือกใช้งานคลื่นที่มีประสิทธิภาพสูงสุดที่โมเด็มรองรับได้
ให้เราโดยอัติโนมัติ....

ส่วนที่ขึ้น CDMA นั้น จริง ๆ แล้ว จะเป็นการให้บริการ 2000  1x ซึ่งเป็นการใช้งานผ่านโทรศัพท์
             สปีด ประมาณร้อยกว่าเค..  
             หากพอตั้งโมเด็มเป็น CDMA ชุมสายฉลาดเกินไป(หรือโง่หว่า) ไม่สนใจตัวอุปกรณ์ที่เป็นโมเด็มโดยเฉพาะ
             สนใจแต่อุปกรณ์ที่เป็นโทรศัพท์  (ชุมสาย CDMAมันเช็คหมายเลขโทรฯของเครื่องว่าไม่มีในข้อมูล)
             มันเลยไม่ต่อสัญญาณเน็ทให้ครับ

ซีดีเอ็มเอ อีโด วันเอ๊กซ์ อ่ะนู้นี้ ยึกๆ ยัก ๆ   อ๋อย...เข้าไปดูคู่มือของโมเด็มนะครับว่าของเราเป็นแบบอะไร...
รองรับระบบไหน ซึ่งรุ่นของอุปกรณ์จะเป็นตัวกำหนดสปีดว่าสุงสุดได้เท่าไหร่... Grin

อ๋อย อ๋อย  งงเอง..  Grin

ขอบคุณมากมายครับ...พี่ตุ้ม... ไหว้ ไหว้ ไหว้

NItar
Sr. Member

คะแนน 193

« ตอบ #144097 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:36:53 AM »

ปัญหาแรกที่ต้องทำก็คือตรวจสอบว่า นาย ก ได้รับการอนุญาตจริงหรือไม่  และ  นาย ข ไม่ได้เคยได้รับอนุญาตจริงหรือไม่  ซึ่งสิ่งที่จะยืนยันได้ดีที่สุดก็คือต้นขั้วใบอนุญาตว่ามีการระบุชื่อของ นาย ก และ นาย ข หรือไม่  

เนื่องจากที่จังหวัดแห่งหนึ่งของประเทศสารขัณฑ์ ที่ว่าการอำเภอแห่งนั้น ป.๓ ได้หายไปทั้งเล่ม และที่แห่งนั้นเป็นแหล่งการปลอมแปลงทั้ง ป.๓  ป.๔  ใบตัดโอน รวมถึงการปลอมหมายเลขทะเบียนที่ตัวปืน

หากสามารถพิสูจน์ข้อเท็จจริงดังกล่าวได้ ทางสถานีตำรวจก็ต้องมีข้อมูลมาอ้างอิง ว่าตรงกับเราหรือไม่ ถ้าตรงก็เท่ากับว่า นาย ก หรือไม่ นาย ข เป็นผู้ต้องสงสัย หรือไม่ก็อาจเป็นผู้ต้องสงสัยทั้งคู่

ผลจากการตรวจสอบ เป็นปืนของ นาย ก จริง (นาย ก ปืนหาย แจ้งความ  คืนใบ ป.4 อายัดปืนกับอำเภอ)

แล้วจะมีหนังสือตัวไหนบ้าง   เกี่ยวกับการคืนใบอนุญาต ป.4 ให้ผู้ขอ

เพื่อผู้ขอจะได้ไปรับอาวุธปืน  สถานีตำรวจริบของกลางไว้

ตาพยายามหาหนังสือเกี่ยวกับระเบียบการในส่วนนี้ หาไม่เจออะ ..

... งง ไม่ค่ะ เกี่ยวกับคำถาม ตาอ่านแล้ว ยังงง ๆๆ  ขำก๊าก

สงสัยว่าต้องทานพาราหน่อยแล้วเรา

---
สองมือสองเท้าเรามี
จงทำตามที่ปรารถนา
อย่าหวังว่าคนอื่นเขา
จะมาช่วยเหลือทุกเวลาหาไม่มี
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144098 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:38:57 AM »

tum610, Padang, NItar, Southlander, ท่านขุน (+ 1 ซ่อนตัว) และ 11 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้           ไหว้              ไหว้           ไหว้

ปล.นู๋บอกแล้วว่าทางผ่าน ขำก๊าก   

ยังสบายตัวดีครับ ไปเท่าเดิม กลับ เท่าเดิม + ขนมและของฝากจากน้องโมเพียบ

พี่ดุลย์หายไปใหนมาครับ เอาโรปมาแลมั่งครับพี่ Grin
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #144099 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:40:21 AM »

พี่ตุ้มครับ GPS จอ 5 นิ้ว IGO8.3 ราคา 2500 บาท น่าสนใจไหมครับ แล้วอ้าย IGO8.3 มันเป็นไงอ่ะครับ ไหว้
http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=58126.495

ว.24 นี้ ปาดังฯฝนตกหนัก ว.16 ระดับ 5 ไม่สามารถดูดาวเทียมหนัง x ช่อง Telstar 14 ได้ พี่ตุ้มสื่อสารระวังน้ำท่วมด้วยครับ Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144100 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:42:45 AM »

ปัญหาแรกที่ต้องทำก็คือตรวจสอบว่า นาย ก ได้รับการอนุญาตจริงหรือไม่  และ  นาย ข ไม่ได้เคยได้รับอนุญาตจริงหรือไม่  ซึ่งสิ่งที่จะยืนยันได้ดีที่สุดก็คือต้นขั้วใบอนุญาตว่ามีการระบุชื่อของ นาย ก และ นาย ข หรือไม่  

เนื่องจากที่จังหวัดแห่งหนึ่งของประเทศสารขัณฑ์ ที่ว่าการอำเภอแห่งนั้น ป.๓ ได้หายไปทั้งเล่ม และที่แห่งนั้นเป็นแหล่งการปลอมแปลงทั้ง ป.๓  ป.๔  ใบตัดโอน รวมถึงการปลอมหมายเลขทะเบียนที่ตัวปืน

หากสามารถพิสูจน์ข้อเท็จจริงดังกล่าวได้ ทางสถานีตำรวจก็ต้องมีข้อมูลมาอ้างอิง ว่าตรงกับเราหรือไม่ ถ้าตรงก็เท่ากับว่า นาย ก หรือไม่ นาย ข เป็นผู้ต้องสงสัย หรือไม่ก็อาจเป็นผู้ต้องสงสัยทั้งคู่

ผลจากการตรวจสอบ เป็นปืนของ นาย ก จริง (นาย ก ปืนหาย แจ้งความ  คืนใบ ป.4 อายัดปืนกับอำเภอ)

แล้วจะมีหนังสือตัวไหนบ้าง   เกี่ยวกับการคืนใบอนุญาต ป.4 ให้ผู้ขอ

เพื่อผู้ขอจะได้ไปรับอาวุธปืน  สถานีตำรวจริบของกลางไว้
ตาพยายามหาหนังสือเกี่ยวกับระเบียบการในส่วนนี้ หาไม่เจออะ ..

... งง ไม่ค่ะ เกี่ยวกับคำถาม ตาอ่านแล้ว ยังงง ๆๆ  ขำก๊าก

สงสัยว่าต้องทานพาราหน่อยแล้วเรา

คงต้องตรวจสอบปืนก่อนครับ ว่าปืนที่ลักหยบมานั้น เคยก่อคดีไหรใว้มั่งรึเปล่า

ตรวจสอบเสร็จสิ้น คงมอบส่งคืน เป็นขั้นตอนต่อไปครับ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144101 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:47:21 AM »

ผมเชื่อว่า ทางอำเภอไม่อาจคืนใบ ป. ๔ และถอนการยัดได้จนกว่าจะได้ตรวจสอบปืนก่อนว่ากระบอกที่พบนั้น เป็นกระบอกเดียวกับที่แจ้งหายไว้หรือไม่
ซึ่งทางอำเภอ น่าจะสามารถให้บริการ โดยถ่ายใบ ป.๔ และรับรองสำเนาถูกต้อง เพื่อให้ เจ้าของอาวุธปืนไปแสดงต่อเจ้าพนักงานได้

เมื่อพนักงานสอบสวนเห็นว่าถูกต้อง ก็น่าจะทำบัญชีคืนของกลางและลงบันทึกประจำวัน
จากนั้น เจ้าของนำประจำวันพร้อมอาวุธปืน ร้องยื่น ใบ. ป ๑ ขอถอนการอายัด
เมื่ออำเภอตรวจสอบแล้วถูกต้อง ก็ถอนการอายัด
หากตรวจสอบแล้วไม่ใช่ อำเภอยึดปืนและแจ้งพนักงานสอบสวน เพื่อดำเนินคดีต่อไป

ปล. มั่วจริงๆ ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2009, 11:53:16 AM โดย นายสิงห์กลิ้ง » บันทึกการเข้า
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #144102 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:51:23 AM »

สวัสดีครับน้องตา ใจเย็นๆครับ ค่อยๆคิด แล้วจะเอายาหม่องไปทาถู ทาถูให้ครับ นาย กอ ต้องเอาใบบันทึกประจำวันที่โรงพัก ว่าได้เจออาวุธปืนที่ศูนย์หายแล้ว มาให้ทางอำเภอดูครับ เพื่อรับคืนใบ ป.4 ครับ ไหว้

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144103 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:52:21 AM »

น้องตาเอ่ย ถามพวกพี่ คำตอบที่ได้อ่านไป พาราก็เอาไม่อยู่  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #144104 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:54:09 AM »

พี่ดุลย์หายไปใหนมาครับ เอาโรปมาแลมั่งครับพี่ Grin

ตามกระทู้น้องโมไปเลยครับสองวันที่แล้วลงรูปไปแล้ว
ไปบริการลูกค้าที่สระบุรี แล้วเลยไปเยี่ยมน้องโมที่ ท่าเรือ อยุธยา
เอาของฝากที่น้องโมจะให้มะขามมากินเอง ไม่รู้จะท้องอืดเปล่าเนี่ย

อิ อิ โทษทีนะมะขามหัวใจน้องโมน่ะเอาไป ส่วนผมเอาของกินพอ  Grin Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 9604 9605 9606 [9607] 9608 9609 9610 ... 35779
  พิมพ์