เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:19:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9605 9606 9607 [9608] 9609 9610 9611 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25512310 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144105 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:54:42 AM »

โดนชก โดนชก เอ้า.......ว่าที่นายอำเภอมาถาม แล้วใครจะตอบละ บู่ คริๆ

ตรงนี้ น่าจะเป็นการอายัดชั่วคราว ซึงทางอำเภอคงไม่ได้ทำลายต้นฉบับ ป ๔
เพราะเรื่องนี้ น่าจะไม่เหมือนกรณีปืนถูกทำลาย หรือเสียหายจนใช้การไม่ได้

คาดว่า ต่อมาภายหลังผู้แจ้งหายได้คืนอาวุธปืนมา
ซึงทางอำเภอสามารถ ถ่ายสำเนารับรองความถูกต้อง ให้ก่อนได้....มั้ง เพื่อให้ทางเจ้าของปืน ขอรับปืนของกลางมาก่อน
ซึ่งทางพนักงานสอบสวนอาจมีการประสานงานสอบถาม มาก่อนคืนของกลางก็ได้

เมื่อได้ปืนมาแล้ว มาทำการตรวจสอบ หากเห็นว่าถูกต้อง ทางอำเภอก็น่าจะ ถอนการอายัด และบันทึกไว้หลัง ป๔ และคืน ป๔ ดังกล่าวให้เจ้าของ

ปล มั่วเอา  ขำก๊าก

แม่นแล้ว  และที่สำคัญที่สุดคือต้องรู้ให้ได้ก่อนว่า นาย ก หรือ นาย ข คือเจ้าของปืนที่แท้จริง ๆ  ทางอำเภอ กับ ทางตำรวจ ต้องนำหลักฐานมายืนยันกัน ไม่อย่างนั้นเดี๋ยวแพะจะเดือดร้อนในภายภาคหน้า Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144106 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:58:49 AM »

เอาการบ้านมาส่งครับ

นายแบบ

เหน็บข้าง

ดึงชายเสื้อมาปิด

ลองเปิดดู

แนะนำพกนอกใส่เสื้อคลุม โดยนายแบบกิติมศักดิ์

นี่แถม ไม่มีไร

ขอบคุณมากครับ ไหว้

หากผ่านมาแถวนี้ จะชวนไปกินข้าวด้วยกันอีก น่ารักอย่างนี้  เยี่ยม

สรุปว่าเอาเบี้ยสามเหมินไปเมาหว๋า พกเอชเคเหมือนเดิม Grin
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144107 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:01:23 PM »

คิก คิก คิก คิก
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #144108 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:05:44 PM »

tum610, Padang, NItar, Southlander, ท่านขุน (+ 1 ซ่อนตัว) และ 11 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้           ไหว้              ไหว้           ไหว้

อยู่รอดปลอดภัยนะคะ กิ๊วก๊าว

ปล.นู๋บอกแล้วว่าทางผ่าน ขำก๊าก   

ยังสบายตัวดีครับ ไปเท่าเดิม กลับ เท่าเดิม + ขนมและของฝากจากน้องโมเพียบ
อิ อิ ขอบใจนะครับน้องโม

ทีแรกคิดว่าจะหลงทางทีไหนได้มีของดีอยู่กะตัวนี่เอง ขำก๊าก

เราอุตส่าห์เป็นห่วง
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #144109 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:07:16 PM »

น้องตาครับ อย่างน้าสิงห์ว่าครับ เคยมีเพื่อนทำปืนWalther P99หาย โดยลืมวางไว้บนหล้งคารถ และขับรถจะไปด่านนอก และปืนได้หล่นแถวๆโรงพยาบาลปาดังฯ เวลากลางคืน เช้าเลยไปแจ้งความเอาใบบันทึกประจำวันไปอำเภอแล้วคืนใบ ป.4 ภายหลังมีคนเก็บได้และได้คืนก็ไปบันทึกประจำวัน และนำไปขอรับใบ ป.4 ที่อำเภอคืนครับ แต่งานนี้ทางโรงพักจะติดต่อไปทางอำเภอเองขอ ทราบรายละเอียดในใบ ป.4 ว่าเป็นเจ้าของปืนจริงพร้อมตรวจสอบหมายเลขทะเบียนและหมายเลขซีเรียล โดยขอหนังสือรับรองจากทางอำเภอก่อนครับ คือทางโรงพักจะเป็นคนทำการสืบสวนสอบสวนเองครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144110 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:07:56 PM »

ปัญหาแรกที่ต้องทำก็คือตรวจสอบว่า นาย ก ได้รับการอนุญาตจริงหรือไม่  และ  นาย ข ไม่ได้เคยได้รับอนุญาตจริงหรือไม่  ซึ่งสิ่งที่จะยืนยันได้ดีที่สุดก็คือต้นขั้วใบอนุญาตว่ามีการระบุชื่อของ นาย ก และ นาย ข หรือไม่  

เนื่องจากที่จังหวัดแห่งหนึ่งของประเทศสารขัณฑ์ ที่ว่าการอำเภอแห่งนั้น ป.๓ ได้หายไปทั้งเล่ม และที่แห่งนั้นเป็นแหล่งการปลอมแปลงทั้ง ป.๓  ป.๔  ใบตัดโอน รวมถึงการปลอมหมายเลขทะเบียนที่ตัวปืน

หากสามารถพิสูจน์ข้อเท็จจริงดังกล่าวได้ ทางสถานีตำรวจก็ต้องมีข้อมูลมาอ้างอิง ว่าตรงกับเราหรือไม่ ถ้าตรงก็เท่ากับว่า นาย ก หรือไม่ นาย ข เป็นผู้ต้องสงสัย หรือไม่ก็อาจเป็นผู้ต้องสงสัยทั้งคู่

ผลจากการตรวจสอบ เป็นปืนของ นาย ก จริง (นาย ก ปืนหาย แจ้งความ  คืนใบ ป.4 อายัดปืนกับอำเภอ)

แล้วจะมีหนังสือตัวไหนบ้าง   เกี่ยวกับการคืนใบอนุญาต ป.4 ให้ผู้ขอ

เพื่อผู้ขอจะได้ไปรับอาวุธปืน  สถานีตำรวจริบของกลางไว้

ตาพยายามหาหนังสือเกี่ยวกับระเบียบการในส่วนนี้ หาไม่เจออะ ..

... งง ไม่ค่ะ เกี่ยวกับคำถาม ตาอ่านแล้ว ยังงง ๆๆ  ขำก๊าก

สงสัยว่าต้องทานพาราหน่อยแล้วเรา

๑. นาย ก  แจ้งปืนหายและคืนใบอนุญาตเมื่อใด  

๒. หนังสือยืนยันว่าได้รับคืนใบอนุญาตและดำเนินการอายัดปืนที่ นาย ก ได้แ้จ้งไว้มีหรือไม่ หรือ นาย ก เอามาคืนให้เฉย ๆ โดยไม่มีหลักฐานอะไรยืนยันว่ารับคืน

ปัญหามันอยู่ที่ว่าทางอำเภอได้ออกหนังสืออะไรเป็นการรับรองแก่ นาย ก ไปบ้างว่าทางอำเภอได้รับใบอนุญาตนั้นไว้และได้อายัดปืนนั้นไว้  ถ้าไม่มีอะไรยืนยันหลักฐานของการออกหนังสือดังกล่าวและมั่นใจว่า นาย ก เป็นผู้บริสุทธิ์จริง ก็ทำหนังสือราชการโดยทั่วไปจากอำเภอแจ้งไปยังตำรวจก็ได้ แต่ปัญหาคือจะรู้ได้อย่างไรว่า นาย ก มาคืนจริงไหม แล้วอำเภอออกหนังสืออะไรรับรองบ้าง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144111 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:10:59 PM »

ผมเชื่อว่า ทางอำเภอไม่อาจคืนใบ ป. ๔ และถอนการยัดได้จนกว่าจะได้ตรวจสอบปืนก่อนว่ากระบอกที่พบนั้น เป็นกระบอกเดียวกับที่แจ้งหายไว้หรือไม่
ซึ่งทางอำเภอ น่าจะสามารถให้บริการ โดยถ่ายใบ ป.๔ และรับรองสำเนาถูกต้อง เพื่อให้ เจ้าของอาวุธปืนไปแสดงต่อเจ้าพนักงานได้

เมื่อพนักงานสอบสวนเห็นว่าถูกต้อง ก็น่าจะทำบัญชีคืนของกลางและลงบันทึกประจำวัน
จากนั้น เจ้าของนำประจำวันพร้อมอาวุธปืน ร้องยื่น ใบ. ป ๑ ขอถอนการอายัด
เมื่ออำเภอตรวจสอบแล้วถูกต้อง ก็ถอนการอายัด
หากตรวจสอบแล้วไม่ใช่ อำเภอยึดปืนและแจ้งพนักงานสอบสวน เพื่อดำเนินคดีต่อไป

ปล. มั่วจริงๆ ขำก๊าก ขำก๊าก

ปัญหาคือ ทางอำเภอได้ออกหนังสือรับรองอะไรไว้บ้างตอนที่ นาย ก เอาใบอนุญาตมาคืนและได้แจ้งอายัดปืน ทางอำเภอต้องแสดงตัวนี้ให้ได้ก่อน แล้วเดี๋ยวคณะลูกขุนจะแถลงการณ์ขั้นตอนต่อไป เนาะ ท่านอัยการ เนาะ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144112 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:16:36 PM »

อ้อ อีกนิด แล้วจากการตรวจสอบปืนที่ว่านั้น ว่าเป็นปืนของ นาย ก จริง  ไม่ทราบหน่วยงานใดเป็นผู้พิสูจน์ ซึ่งทางหน่วยงานนั้นจะต้องมีหนังสือยืนยันมาให้ด้วย จึงจะใช้สามารถอ้างอิงได้แน่ชัด  เพราะถ้าเป็นที่วังไชยาเขาจะมีน้ำยาสำหรับการตรวจโดยเฉพาะทำให้รู้เลยว่าปืนนี้มีการตอกเลขซ้ำหรือไม่  แต่ผมไม่แน่ใจว่าแถวบ้านเรามีบ้างหรือไม่ เพราะเห็นที่อำเภอแถวบ้านผมลุงเขาแลแต่ตาอย่างเดียวไม่ใช้เครื่องมือใด ๆ เลย Cheesy
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #144113 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:24:29 PM »

เหมือนเดิมครับ พี่แพะ  คลิกที่รูปได้เลยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #144114 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:26:06 PM »

พี่น้องครับ ใครสนใจเล่นปืนลมบ้างครับ พี่เข้มมาเล่นปืนลมดีกว่าเล่นลูกกรดนะครับ ไหว้
มีCZ 200S อัดลมเบอร์หนึ่ง เหลือ1กระบอกครับ ลูกค้าขอป.3ไม่ได้

ท่านใดสนใจเชิญครับ 32kครับ
Smiley

ถ่ายภาพหมู่ครับ รวมพลCZ ทั้งอัดลมและ .22ครับ(cz452)

ทดสอบ CZ 200S
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51957.3600#quickreply

(เอาไว้ปืนผมมาก่อน ผมจะแฉวิธิการสั่งซื้อปืนจากเมืองนอกแบบลึกซี้ง ชนิดที่ใคร เจ้าหน้าที่คนไหน ก็ขวางทางปืนของตูไม่ได้ เรื่องราวแต่ละช๊อต กับเจ้าหน้าที่ โคตรมันส์เลยครับ โปรดตั้งตารอ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2009, 12:41:14 PM โดย Padang » บันทึกการเข้า

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144115 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:27:19 PM »

พี่น้องครับ ใครสนใจเล่นปืนลมบ้างครับ พี่เข้มมาเล่นปืนลมดีกว่าเล่นลูกกรดนะครับ ไหว้
มีCZ 200S อัดลมเบอร์หนึ่ง เหลือ1กระบอกครับ ลูกค้าขอป.3ไม่ได้

ท่านใดสนใจเชิญครับ 32kครับ
Smiley
(เอาไว้ปืนผมมาก่อน ผมจะแฉวิธิการสั่งซื้อปืนจากเมืองนอกแบบลึกซี้ง ชนิดที่ใคร เจ้าหน้าที่คนไหน ก็ขวางทางปืนของตูไม่ได้ เรื่องราวแต่ละช๊อต กับเจ้าหน้าที่ โคตรมันส์เลยครับ โปรดตั้งตารอ)

Grin Grin Grin Grin
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #144116 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:28:36 PM »

12:28:36 PM โชคดี ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #144117 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:41:36 PM »

ฟ้าแจ้ง ......  ฟ้าแจ้ง จางปาง

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #144118 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:42:13 PM »

ฮาย..มีแต่คนแก่  กินข้าวหวา.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144119 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:44:56 PM »

ลุงแพะเมือง ซึ่งเป็นลูกพี่นายหัวเจ้านายที่เคารพจ๋า  จูบบบบ ช่วยสั่งไฟฉาย+ถ่าน+แท่นชาร์จให้สักชุดซิจ๊ะ เน้นราคาถูกแต่คุณภาพสูงนะขอรับ ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายลุงออกไปก่อนได้เลยไม่ต้องเกรงใจ วันไหนผมมีตังค์ค่อยให้จ้า Grin

จอมอ ถึง ลูกพี่นายหัวเจ้านายสุดเลิฟ ขอรับ จูบบบบ
หน้า: 1 ... 9605 9606 9607 [9608] 9609 9610 9611 ... 35779
  พิมพ์