เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:23:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9606 9607 9608 [9609] 9610 9611 9612 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25513296 ครั้ง)
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #144120 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:46:50 PM »

พี่พีระครับ สนใจไหมครับปืนลมกระบอกนี้ น่าสนใจนะครับ ไหว้

(มีCZ 200S อัดลมเบอร์หนึ่ง เหลือ1กระบอกครับ ลูกค้าขอป.3ไม่ได้

ท่านใดสนใจเชิญครับ 32kครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2009, 12:59:16 PM โดย Padang » บันทึกการเข้า

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144121 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:48:10 PM »

ลุงปื๊ด ลุงปื๊ด  ช่วยออกไปหน้าหนน หลักรถคันเท่เสรีย์ขับให้หน่อย ถามและว่าวันเสาร์นี้หลบเรินไหม อีนัดกันไปหาเท่นั่งสนทนากันนะ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144122 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:51:08 PM »

ขออภัย  จากที่พี่เข้มให้มา

ประกาศ

ด้วยเวลา เวียนมาบรรจบ ครบรอบปี งาน"ชุมนุมลูกเขือโลก" ครั้งที่เท่าไหร่ ไม่รู้ ประจำปี 2552 เอาเป็นว่า ครั้งเล็กๆย่อยๆไม่คิด เอาที่เป็นงานลูกเขือจริงๆ ครั้งนี้ก็จะเป็นครั้งที่5

สำหรับสมาชิกใหม่ ความหมายของการชุมนุม มันไม่มีอะไรเลย หลักแล้วคือ "ไร้สาระโดยสิ้นเชิง บันเทิงลูกเดียว" ห้ามนำความทุกข์มาปลดปล่อย มาแบ่งปันให้เหล่าหมู่มวลสมาชิก พกนำมาแต่ความสุข สดใส มอบแด่กันแหละกัน มาปลดปล่อย สนุกสนาน ได้ทำความรู้จักกัน กระชับความสัมพันธ์ สร้างสรรค์สังคม ในหมู่มวลชน ที่คุยภาษาเดียวกัน รุ่นพี่ๆ เขาเริ่มมาอย่างนั้น ใครมาแล้วชอบใจ ก็มาอีก มาแล้ว ไม่ถูกใจไม่ชอบใจ จากไป ก็ไม่มีใครว่า

ระยะเวลา ก็สองวัน หนึ่งคืน มากพอที่จะได้พูดคุยเฮฮากัน ส่วนใครจะนัดไปต่อกันที่ใหน ก็ค่อยว่ากันไป ใครจะมาล่วงหน้า ใครจะกลับทีหลัง อิสระเป็นของท่าน

ปีนี้ กำหนดเอา วันที่ 28 พฤศจิกายน 2552 เป็นวันงาน"ลูกเขือโลก

สถานที่"วังแว่นรีสอร์ท" อ.มะนัง จ.สตูล เป็นที่ชุมนุม

เริ่มวันที่28/11/2552 มื้อเช้า ให้ทุกท่าน จัดการช่วยเหลือตัวเองให้เรียบร้อย เดินทางไปพร้อมกันที่รีสอร์ท

งานจะเริ่มประมาณ เวลา 10.00น.วันที่28/11/2552 จะมีพิธี พระ นิมนต์พระมาฉันอาหารเพล ที่รีสอร์ท ถวายสังฆทาน ทำบุญเพื่อเป็นกุศลแกพวกเราเอง เเละเพื่ออุทิศส่วนบุญส่วนกุศล ไปให้บรรพชน บรรพบุรุษที่ล่วงลับไปแล้ว และเพื่อนสมาชิกด้ามขวาน ที่ล่วงหน้าไปก่อนพวกเราแล้ว ในสัมปรายภพ
เสร็จพิธีพระ พวกเราก็ กินอาหารเที่ยงด้วยกัน (รีสอร์ท ดำเนินการณ์ให้) ให้พวกเเรา ช่วยนำขนม ผลไม้ เพื่อไปประกอบถวายเป็นอาหารเพลพระ เสร็จแล้วที่เหลือ ก็จะเป็นอาหารพวกเราเอง ในมื้อเที่ยง

เสร็จมื้อเที่ยงแล้ว ก็จะเป็นเวลา อิสระ ที่ใครจะไปใหน ในบริเวณใกล้ๆ มีที่เที่ยวเยอะ ทั้งถ้ำ ทั้งน้ำตก หรือเดินป่า ประสานทางรีสอร์ทได้ ใครไม่ไปใหน ก็พักผ่อน เล่นน้ำในลำธารใกล้รีสอร์ท หรือจะไปเล่นเรือล่องแก่ง ตามสะบาย

เมื่อได้เวลาแดดร่มลมตก (จริงแล้วมันคงน่าจะต่อมาจากเวลาเที่ยงแหละ คริๆ) ลูกเขือ ก็จะมาร่วมหมู่กันอีกครั้ง เพื่อจัดหา ประกอบอาหารกันในมื้อเย็น ใครจะทำอะไร ปรุงอะไร ใครมีทีเด็ดอะไร ก็จะเอามาทำ มาปรุงกัน แล้วก็เอามาแบ่งมาทานร่วมกัน กินกันไป ทำกันไป ไม่มีกำหนดเวลาเลิก ใครง่วงก็นอน ใครหิวก็ทาน ไปจนกว่า ใครจะทานทนใหวเท่าไหร่ ก็ทำไป ไม่มีใครว่าอะไร

เช้า มีอาหารเช้าบริการจากรีสอร์ท เสร็จแล้ว ใครจะไปเล่นน้ำ ก็ไปกันต่อ ใครจะปลูก จะถอน ก็ว่ากันไป ตามความสะบายใจ

เที่ยง กินอาหารเที่ยง บริการโดยรีสอร์ท

เสร็จก็แยกย้ายกันกลับ ใครไม่กลับ ก็ไม่มีใครว่า

ปล.อาหารมื้อเย็น ให้ลูกเขือเตรียมไป พอจำนวนสมาชิกของตัวเอง ที่ไปด้วย เมื่อนำมารวมกัน จำนวนและปริมาณ ก็จะเพียงพอแก่ทุกคน

เครื่องดื่ม ใครถนัดดื่มอะไร ก็นำไปในปริมาณ ที่ตัวเอง เพียงพอ

น้ำดื่ม กรุณานำไป ในปริมาณที่ตนเองเพียงพอ (ทางรีสอร์ทก็มีบริการอยู่แล้ว)

ยา สำหรับตนเอง

อื่นๆ นึกไม่ออกแล้ว

ปล.ของปล. ค่าใช้จ่ายที่พึงมี พวกเราชาวลูกเขือ ก็จะช่วยกันแบ่งจ่าย

จบ

ผมเอามาจัดคร่าวๆเป็น

งานชุมนุมลูกเขือโลก

วันแรก           วันเสาร์ที่28/11/2552   

09.00น.       คณะลูกเขือพร้อมกันที่วังแว่นรีสอร์ต 
10.00น.       จะมีพิธี พระ นิมนต์พระมาฉันอาหารเพล ที่รีสอร์ท ถวายสังฆทาน(อาหาร ผลไม้บางส่วน คณะลูกเขือ
                จัดเตรียมเอง) ทำบุญเพื่อเป็นกุศลแกพวกเราเอง เเละเพื่ออุทิศส่วนบุญส่วนกุศล ไปให้บรรพชน
                บรรพบุรุษที่ล่วงลับไปแล้ว และเพื่อนสมาชิกด้ามขวานที่ล่วงหน้าไปก่อนพวกเราแล้ว ในสัมปรายภพ

12.00น.       คณะลูกเขือรับประทานอาหารกลางวันร่วมกัน ณ วังแว่นรีสอร์ต (รีสอร์ทดูแลเรื่ออาหาร)  ท่านกลาง
                บรรยากาศกลางธรรมชาติอันร่มรื่นและสวยงาม ห้ามทำจานข้าวตกหล่น  ใครทำตกหล่นจะถูกปรับ
                3เป็กเพียวๆ

13.00น.       เชิญคณะลูกเขือพักผ่อนและเปิดโอกาสให้ท่านได้สนทนา ชื่นชมธรรมชาติ และบันทึกภาพ ตาม
               อัธยาศัยอิสระ ในบริเวณใกล้ๆรีสอร์ต ซึ่งมีธรรมชาติหลากหลาย  อาทิ ถ้ำ น้ำตก หรือเดินป่า
               ทางผู้จัดการเดินทาง สามารถประสานทางรีสอร์ทได้  หรือหากต้องการ เล่นน้ำในลำธารใกล้รีสอร์ท
               หรือจะไปเล่นเรือล่องแก่งก็ได้

15.30น.       คณะลูกเขือ ก็จะมาร่วมหมู่กันอีกครั้ง เพื่อจัดหาและร่วมกันประกอบอาหารกันในมื้อเย็น ใครจะทำอะไร
                ปรุงอะไร ใครมีทีเด็ดอะไรที่ต้องการแบ่งปันให้เพื่อนฝูงได้ร่วมรับประทาน แสดงฝีมือพ่อครัวหัวป่าก์ได้
                โดยสะดวก    และแน่นอนห้ามทำจานข้าวตกหล่น  ใครทำ ตกหล่นจะถูกปรับ 3เป็กเพียวๆ

18.00น.       หลังจากการดื่มกิน เปิดโอกาสให้ทุกท่านได้สนทนาแลกเปลี่ยนประสบการณ์ หรือหากลูกเขือท่านใด
                ประสงค์ที่จะทำการแสดงรอบกองไฟ ก็เชิญตามอัธยาศัย 

24.00น.       ราตรีสวัสดิ์ทุกๆท่าน

วันที่2            วันอาทิตย์ที่29/11/2552   

06.00น.        กล่าวอรุณสวัสดิ์ยามเช้าแก่คณะลูกเขือ ท่านกลางบรรยากาศอันหอมหวลของมิตรภาพและธรรมชาติ
                 อันสวยงาม ให้คณะลูกเขือได้ดื่มด่ำธรรมชาติและทำกิจธุระของตัวเอง

07.00น.        อาหารเช้าบริการจากรีสอร์ท เหมือนเดิมครับ ห้ามทำจานข้าวตกหล่น  ใครทำตกหล่นจะถูกปรับแน่ๆ
                 3เป็กเพียวๆ

08.00น.        หลังอาหารเช้า เปิดโอกาสให้คณะลูกเขือได้พักผ่อนและทำกิจกรรมต่างๆตามอัธยาศัย อาทิ เล่นน้ำ
                 เดินป่า ฯลฯ

12.00น.       คณะลูกเขือรับประทานอาหารกลางวันร่วมกัน บริการโดยรีสอร์ท ห้ามทำจานข้าวตกหล่น  ใครทำ
                ตกหล่นจะถูกปรับ 3เป็กเพียวๆ หลังอาหาร หากลูกเขือท่านใด มีภาระในการเดินทาง ต้องการกลับ
                ก่อนก็ยินดีตามสะดวก ขอให้เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

13.00น.       ให้ท่านได้พักผ่อนและทำกิจกรรมตามอัธยาศัย

16.30น.       คณะลูกเขือ จัดเตรียมอาหารมื้อเย็น เพื่อรับประทานร่วมกัน เชิญชาวลูกเขือ แสดงฝีมือไดยสะดวก

*********  ตอนนี้ โปรแกรมที่พี่เข้มให้มา  ผมเอามาจัดได้แค่นี้  มีอะไรเพิ่มเติมบ้างครับ
ผมอยากทราบเวลา เดินทางออกจากรีสอร์ตที่แน่ชัด เพื่อสะดวกในการจองตั๋วไปกลับครับ **********

(เวลาที่ผมลงไป แค่กำหนดการคร่าวๆ ไม่ได้Fixมากมาย)

รับทราบครับ

แต่ปีนี้ผมยังไม่แน่ใจว่าจะได้ไปไหม  ถ้าพันพรือ ๆ ใครผ่านมาทางนี้  เดี๋ยวฝากโซดาไปช่วยฮานสักเส่แพ็คด้วยนะครับ Cheesy
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #144123 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 12:57:49 PM »

พี่ตุ้มครับ GPS จอ 5 นิ้ว IGO8.3 ราคา 2500 บาท น่าสนใจไหมครับ แล้วอ้าย IGO8.3 มันเป็นไงอ่ะครับ ไหว้
http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=58126.495

ว.24 นี้ ปาดังฯฝนตกหนัก ว.16 ระดับ 5 ไม่สามารถดูดาวเทียมหนัง x ช่อง Telstar 14 ได้ พี่ตุ้มสื่อสารระวังน้ำท่วมด้วยครับ Grin

ป๋าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา.......แค่ก ๆ

ดูสเปคเครื่องแล้วน่าสนใจครับ...
ไม่แน่ใจว่า ใช้งานแล้วมันชอบแฮงก์หรือปล่าว...
เคยใช้ของเพื่อนรุ่นสามนิ้วครึ่ง..(เมื่อปีที่แล้ว ประมาณห้าพัน)
ใช้ขณะรถวิ่ง ๆ กดจิ้มเพื่อหาจุดสนใจ(POI)จุดใหม่ แฮงก์ประจำเลย
เปิดเพลงฟังพร้อมกับให้มันนำทางไปด้วย...ก็แฮงก์...กินเหล้ามากก็แฮงก์..
อ้อ อันนี้ไม่เกี่ยวกับเครื่องครับ....เป็นที่คนใช้เครื่องครับ.... Tongue
ตัวที่ป๋าสนใจนี้ ... น่าจะดีขึ้นแล้วมั๊ง....เห็นเสียงตอบรับมาค่อนข้างดี....

หากสนใจ แนะนำตัวห้านิ้วนะครับ....จอใหญ่....ใช้งานสะดวกกว่าจอเล็ก..

ประโยชน์ของเครื่องนี้ ที่เห็น ๆ หลักใหญ่ ๆ คือ....
ส่งเสียงแจ๊ว แจ๊ว...เป็นเพื่อนระหว่างขับรถได้เป็นอย่างดี
และอีกอัน เวลาขับรถตอนกลางคืนครับ...จะได้เห็นเส้นทางข้างหน้าได้
ว่ามีโค้ง มีหยักอะไรอยู่.....แต่อุบัติเหตุรถชนกองอยู่ข้างหน้า มันไม่รู้นะครับ...
ส่วนหวังพึ่งในการนำทาง ก็ได้ประโยชน์มาหน่อย ไม่เต็มร้อย ประมาณหกสิบ เจ็ดสิบเปอร์เซนต์
ไม่ใช่มันนำไม่ถึงนะครับ.....ถึงปลายทางแน่นอน....แต่บางทีมันจะพา้อ้อม วกวนเข้าตรอกซอย
แต่สุดท้ายถึงจุดหมาย...  อย่าไปคาดหวังมันเหมือนเรานั่งแท๊กซี่แล้วบอกจุดหมายนะครับ..
การที่จะนำทางได้ดีไม่ดี ก็ขึ้นอยู่กับซอฟท์แวร์นำทางที่ใส่ไว้ในเครื่องด้วย...
ซอฟท์แวร์บางตัวพาวน พาอ้อม เข้าซอยซะน่าเวียนหัว...
อย่างเช่น ตัว SpeedNavi ที่เคยใช้...มึนกะมันจริง ๆ

ซอฟท์แวร์ที่นิยมกันมาก ๆ ก็มี
Garmin อันนี้มันจะติดเครื่อง GPS  Garmin มาเลย
ไม่สามารถนำมาใช้เองฟรี ๆ จะอัพเดท ปรับปรุงอะไรต้องผ่านจากบริษัท

iGo 8.3.xx / AmiGo 8.4.xx อันนี้ยอดนิยมกันทั่วโลก
ใช้งานเกือบง่าย ต้องทำความคุ้นเคยซักหน่อย เพราะลูกเล่นเยอะ
User Interface มีให้ลองหามาเ่ล่นมากมาย....
Updateแผนที่ทุกปี...เพิ่มจุดสนใจ(POI) อยู่ตลอด
โดยผู้ใช้งานทั่ว ๆ ไป ที่มีน้ำใจ นำมาเผยแพร่กัน
ที่สำคัญ หาซอฟท์แวร์มาลงเครื่องได้โดยไม่ต้องเสียตังค์

ส่วนsoftware อันอื่นก็มี MapKing
                               Power Map
                               Mio Map
                               อื่น ๆ อีกเยอะแยะครับ

ที่ผมใช้อยู่ก็เป็นตัว AmiGo และบางทีก็ iGO ครับ....
ศึกษาได้ที่นี่...
http://www.navthai.net/index.php?board=10.0

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #144124 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 01:05:31 PM »

พี่ตุ้มครับ GPS จอ 5 นิ้ว IGO8.3 ราคา 2500 บาท น่าสนใจไหมครับ แล้วอ้าย IGO8.3 มันเป็นไงอ่ะครับ ไหว้
http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=58126.495

ว.24 นี้ ปาดังฯฝนตกหนัก ว.16 ระดับ 5 ไม่สามารถดูดาวเทียมหนัง x ช่อง Telstar 14 ได้ พี่ตุ้มสื่อสารระวังน้ำท่วมด้วยครับ Grin

ป๋าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา.......แค่ก ๆ

ดูสเปคเครื่องแล้วน่าสนใจครับ...
ไม่แน่ใจว่า ใช้งานแล้วมันชอบแฮงก์หรือปล่าว...
เคยใช้ของเพื่อนรุ่นสามนิ้วครึ่ง..(เมื่อปีที่แล้ว ประมาณห้าพัน)
ใช้ขณะรถวิ่ง ๆ กดจิ้มเพื่อหาจุดสนใจ(POI)จุดใหม่ แฮงก์ประจำเลย
เปิดเพลงฟังพร้อมกับให้มันนำทางไปด้วย...ก็แฮงก์...กินเหล้ามากก็แฮงก์..
อ้อ อันนี้ไม่เกี่ยวกับเครื่องครับ....เป็นที่คนใช้เครื่องครับ.... Tongue
ตัวที่ป๋าสนใจนี้ ... น่าจะดีขึ้นแล้วมั๊ง....เห็นเสียงตอบรับมาค่อนข้างดี....

หากสนใจ แนะนำตัวห้านิ้วนะครับ....จอใหญ่....ใช้งานสะดวกกว่าจอเล็ก..

ประโยชน์ของเครื่องนี้ ที่เห็น ๆ หลักใหญ่ ๆ คือ....
ส่งเสียงแจ๊ว แจ๊ว...เป็นเพื่อนระหว่างขับรถได้เป็นอย่างดี
และอีกอัน เวลาขับรถตอนกลางคืนครับ...จะได้เห็นเส้นทางข้างหน้าได้
ว่ามีโค้ง มีหยักอะไรอยู่.....แต่อุบัติเหตุรถชนกองอยู่ข้างหน้า มันไม่รู้นะครับ...
ส่วนหวังพึ่งในการนำทาง ก็ได้ประโยชน์มาหน่อย ไม่เต็มร้อย ประมาณหกสิบ เจ็ดสิบเปอร์เซนต์
ไม่ใช่มันนำไม่ถึงนะครับ.....ถึงปลายทางแน่นอน....แต่บางทีมันจะพา้อ้อม วกวนเข้าตรอกซอย
แต่สุดท้ายถึงจุดหมาย...  อย่าไปคาดหวังมันเหมือนเรานั่งแท๊กซี่แล้วบอกจุดหมายนะครับ..
การที่จะนำทางได้ดีไม่ดี ก็ขึ้นอยู่กับซอฟท์แวร์นำทางที่ใส่ไว้ในเครื่องด้วย...
ซอฟท์แวร์บางตัวพาวน พาอ้อม เข้าซอยซะน่าเวียนหัว...
อย่างเช่น ตัว SpeedNavi ที่เคยใช้...มึนกะมันจริง ๆ

ซอฟท์แวร์ที่นิยมกันมาก ๆ ก็มี
Garmin อันนี้มันจะติดเครื่อง GPS  Garmin มาเลย
ไม่สามารถนำมาใช้เองฟรี ๆ จะอัพเดท ปรับปรุงอะไรต้องผ่านจากบริษัท

iGo 8.3.xx / AmiGo 8.4.xx อันนี้ยอดนิยมกันทั่วโลก
ใช้งานเกือบง่าย ต้องทำความคุ้นเคยซักหน่อย เพราะลูกเล่นเยอะ
User Interface มีให้ลองหามาเ่ล่นมากมาย....
Updateแผนที่ทุกปี...เพิ่มจุดสนใจ(POI) อยู่ตลอด
โดยผู้ใช้งานทั่ว ๆ ไป ที่มีน้ำใจ นำมาเผยแพร่กัน
ที่สำคัญ หาซอฟท์แวร์มาลงเครื่องได้โดยไม่ต้องเสียตังค์

ส่วนsoftware อันอื่นก็มี MapKing
                               Power Map
                               Mio Map
                               อื่น ๆ อีกเยอะแยะครับ

ที่ผมใช้อยู่ก็เป็นตัว AmiGo และบางทีก็ iGO ครับ....
ศึกษาได้ที่นี่...
http://www.navthai.net/index.php?board=10.0

ขอบคุณครับ ผมจิ่มไม่ผิดจุดอยู่แล้วเชื่อใจได้ครับ ว่าแต่วันศุกร์นี้ว่างไหม ขอเชิญรับประทานข้าวเที่ยง รวมยอดเลยครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #144125 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 01:08:44 PM »

ขอบคุณครับ ผมจิ่มไม่ผิดจุดอยู่แล้วเชื่อใจได้ครับ ว่าแต่วันศุกร์นี้ว่างไหม ขอเชิญรับประทานข้าวเที่ยง รวมยอดเลยครับ ไหว้

กินกะใครครับ...                   แต่ว่า....

ว่างครับ...

Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #144126 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 01:10:33 PM »

ไหว้           ไหว้              ไหว้             ไหว้

สวัสดีค่ะทุกท่าน อากาศเริ่มเย็นอีกแล้วค่ะ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #144127 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 01:14:12 PM »

เอานัดเลย ลุงเข้ม น้ากิ่ง น้องตา น้องวี น้องไก่ แม่ปลัดอ้อย ฯลฯ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2009, 01:49:39 PM โดย Padang » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #144128 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 01:16:20 PM »

ป๋าครับ อย่าลืมของดีเก่าแก่มาก่อนอีกยี่ห้อคือ Garmin ครับใช้ดีผมใช้อยู่ไม่มีแฮ็งใดๆ ครับนำทางดีผิดหรืออกนอกเส้นทาง
จะคำนวณใหม่ให้ตลอดครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #144129 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 01:24:52 PM »

เอานัดเลย ลุงเข้ม น้ากิ่ง น้องตา น้องวี น้องไก่ แม่ปลัดอ้อย และก็นายสมโชค ฯลฯ ไหว้

...นายสมโชค.... 

แล้วสถานที่อ่ะครับ....

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144130 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 01:25:51 PM »

เอ๋า   แมงขึ้นพ่านหน้าจอหล่าว  บู่
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #144131 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 01:26:37 PM »

เอานัดเลย ลุงเข้ม น้ากิ่ง น้องตา น้องวี น้องไก่ แม่ปลัดอ้อย และก็นายสมโชค ฯลฯ ไหว้

...นายสมโชค.... 

แล้วสถานที่อ่ะครับ....
แล้วแต่ลุงตุ้มจะกรุณาครับ ไหว้

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #144132 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 01:28:07 PM »

ป๋าครับ อย่าลืมของดีเก่าแก่มาก่อนอีกยี่ห้อคือ Garmin ครับใช้ดีผมใช้อยู่ไม่มีแฮ็งใดๆ ครับนำทางดีผิดหรืออกนอกเส้นทาง
จะคำนวณใหม่ให้ตลอดครับ

ขอบคุณมากครับ แต่ราคาต่างกันอย่างกับฟ้ากับเหวครับ นิยมของถูก แต่ไม่มีโรคครับ Grin Grin Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144133 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 01:28:33 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2009, 01:30:33 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144134 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 01:34:03 PM »

หน้า: 1 ... 9606 9607 9608 [9609] 9610 9611 9612 ... 35779
  พิมพ์