เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:17:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9615 9616 9617 [9618] 9619 9620 9621 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25505480 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144255 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 06:47:50 PM »

หนีสึนามิมาหาดใหญ่ก็ใช่ว่าจะพ้น
ในอ่างอาบน้ำก็อาจเกิดสึนามิได้

Grin Grin คิก คิก คิก คิก

อยากเห็นจัง คริๆ
minnie28
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144256 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 06:48:54 PM »

http://news.mthai.com/headline-news/58460.html   อ่านซะ ข่าวไทย ช้ากวา่าเราอีกแนะ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #144257 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 06:53:26 PM »

หนีสึนามิมาหาดใหญ่ก็ใช่ว่าจะพ้น
ในอ่างอาบน้ำก็อาจเกิดสึนามิได้

Grin Grin คิก คิก คิก คิก

อยากเห็นจัง คริๆ

นิ นิ เขาว่าสึนามิอันตรายต่อสุขภาพยังไม่กลัวอีก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144258 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 06:55:35 PM »

และเเล้วก็ได้แล้ว ๑เรื่อง บายไป......

ไม้ทำโต๊ะ สวยครับพี่ Grin
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #144259 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 06:58:58 PM »

ยกเลิกเตือนซึนามิแล้วคร๊าบ ความสูงคลื่นที่ ปาดัง 27 เซนติเมตร

ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ออกไปต้าล่าล๊า ได้แล้ว ว ว ว ว ว ว ว ว ว ว ว

ยินดีด้วยครับ.... Cheesy

ยังไงก็อย่าตั้งอยู่บนความประมาทนะครับ... Grin
งั้นคืนนี้ ขึ้นไปขอ ตร.หญิงที่เค้าอยู่ชั้น ๕ นอนด้วยดีกว่า เราอยู่ชั้น ๑ อาจไม่ปลอดภัย....

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144260 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 07:01:10 PM »

จริงๆไม่อยากแหรง แต่กะต้องแหรงครับ

กำหนดการเดิม แบบเดิม ฟันธงให้ได้ก่อนครับ วางแผนแค่ 1 คืนให้เหมือนทุกปีครับ สมาชิกจะได้วางแผนกันถูกครับ กำหนดวันกันได้  Grin

ส่วนคืนที่สอง นัดกันนอกรอบเอาเองครับ ใครใคร่อยู่ต่อ อยู่ ใครใคร่กลับก็ กลับ ไม่เห็นจะต้องยุ่งยากอะไรตรงใหน  ยี๊

วันเริ่มวันใหน เอาวันนั้นเป็นหลักครับ ส่วนใครจะไปก่อนล่วงหน้า หรือใครจะกลับหลังเพื่อน ก็คุยกันนอกรอบได้ครับ ถ้าจะมาวางแผน ถามให้ได้ข้อสรุป ผมว่าปีนี้คงอดไป  อ๋อย

ปล. ส่วนตัวผม ผมเองคิดว่าที่วังแว่นนั้นคืนเดียวพอ ถ้าจะต่อก็เข้าเมืองครับ มาต่อกันที่หาดใหญ่ จะนั่งกินกันต่อที่ใหนก็ได้ รุ่งขึ้นอีกวันจะได้ขับรถกลับไม่ไกลแรง อย่างน้อยก็ทุ่นมาอีกร้อยหวาโล

แต่นั่นแหละโหม๋เจ้าถิ่นห้ามหยบหลบไปนอนเริน 

(ช่วยเติมต่อท้ายให้พี่รอง แกแหลงไม่จบที จะได้ไม่ต้องแหลงหลายหนแรง Grin)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144261 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 07:02:20 PM »

ระวังตัวด้วยพี่น้องอันดามัน  ไหว้ ไหว้

ด้วยความห่วงใยจากใจจริงอีกหนึ่งดวงครับ::014::
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #144262 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 07:04:25 PM »

ลุงปูครับ...
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=47
อย่าพึ่งตื่นตกใจนะครับ....ค่อย ๆอ่านไปเรื่อย ๆ.....ผมก็ไม่รู้อะไรมากมาย... Grin

ยกเลิกเตือนซึนามิแล้วคร๊าบ ความสูงคลื่นที่ ปาดัง 27 เซนติเมตร

ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ออกไปต้าล่าล๊า ได้แล้ว ว ว ว ว ว ว ว ว ว ว ว

ยังไงก็อย่าตั้งอยู่บนความประมาทนะครับ... Grin
งั้นคืนนี้ ขึ้นไปขอ ตร.หญิงที่เค้าอยู่ชั้น ๕ นอนด้วยดีกว่า เราอยู่ชั้น ๑ อาจไม่ปลอดภัย....
แทนที่ไม่ปลอดภัยคนเดียว....คราวนี้คงไม่ปลอดภัยทั้งคู่แล้วมั๊งครับ.... คิก คิก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144263 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 07:04:33 PM »

..เมื่อกี้มีข่าวด่วน....น้ำทะเลที่ปัตตานีลดลงมากจนเห็นพื้นทราย...
เดี๋ยวชะโงกหน้าไปดูให้...

ตกลงที่นั่นน้ำทะเลลดไหมครับพี่   เดี๋ยวจะได้โทรถามพี่ชายดูว่ามันไปเมาโย๋แถวนั้นไหม
minnie28
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144264 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 07:05:19 PM »

ปัตตานี ทางอ่าวไทย ไม่น่าจะมีผล
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #144265 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 07:05:35 PM »

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144266 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 07:06:03 PM »

..เมื่อกี้มีข่าวด่วน....น้ำทะเลที่ปัตตานีลดลงมากจนเห็นพื้นทราย...

เขาวิดบ่อปลาเปล่า
ตอนนี้ยังปกติ พวกเล่นกร้อ กับเล่นเปตอง ยังไม่ว่ายน้ำที.....เพื่อความปลอดภัย ไปหาดใหญ่หวา..

ครับผม เป็นความคิดที่ดีครับ...
       แผล็บ ๆ  แบร่

ไม่ประมาท เอาตัวเองรอดไว้ก่อนครับ... Grin

แต่ผมมั่นใจครับ ว่าถ้าน้ำขึ้นมาวิ่งบนบกจริง พี่โพธไม่จมแน่ เพราะงานลูกเขือปีที่แล้ว แกว่ายน้ำจากอีกเกาะหนึ่งมาหาพวกเรา Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144267 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 07:08:00 PM »

อืมมมมม  เหตุผลฟังขึ้น  แต่อย่าให้ข้อมูลเล็ดลอดไปแถวพานแลนได้ คริ คริ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144268 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 07:09:38 PM »

กระผมขอตัวไปสตาร์ทเฮลิคอปเตอร์ก่อนดีกว่า เผื่อต้องไปช่วยพรรคพวกที่ลงไปว่ายน้ำเล่นโดยไม่สมัครใจ Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144269 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 07:10:55 PM »

หากจะให้แนะนำ....ก็ขอบอกว่า .... ให้ป๋าซื้อตัวนั้นมาลองก่อนเครื่องนึง...
ดูว่าปฏิบัติการ ลื่นไหล เสถียร ไม่งอแง ก็ค่อยรับมาอีกเครื่อง...
ซอฟท์แวร์ iGO ปัจจุบัน ใช้งานได้ดีมาก(ตามประสาเครื่องนำทาง)
สามารถอัพเดทได้เรื่อย ๆ .... หรือไปดูศึกษาดูข้อมูลที่นี่ครับ
เขามีเครื่องหลายรุ่น มาลองใช้กัน....

http://www.navthai.net/
http://www.navthai.net/index.php?topic=58.msg3526;topicseen#new

และที่....
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=69

ลองศึกษาข้อมูลเรื่องเครื่องก่อนนะครับ...หาดูรุ่นที่เค้าเล่นกันเยอะ ๆ
มีปัญหาอะไรมันจะได้แก้ไขง่ายหน่อย   และใช้งานแล้วไม่แฮงก์ง่าย...
ส่วน การใช้งานตัวซอฟท์แวร์ค่อยมาศึกษาไปเรื่อย ๆ เมื่อได้เครื่องมาก่อน

อ้อ...อีกอย่าง พี่ชัชชอบซนไหมล่ะครับ...
หากชอบซน ก็ซื้อพวกทั่ว ๆ ไป แล้วมาลง มาเล่น กะซอฟท์แวร์ทีหลัง...
ปรับปรุงเปลี่ยนแปลงไปเรื่อย ๆ แล้วแต่จะคันมือ หรือขี้สงสัยขนาดไหน...

หากชอบแบบทีเดียวจบ ไม่ต้องทำอะไร ก็ซื้อของ Garmin ไปเลยทีเดียว
เพราะมีอะไร ๆ เราทำเองไม่ได้ ต้องผ่านทางบริษัท Garmin อย่างเดียว...
ชื่อเสียงและประสิทธิภาพของยี่ห้อนี้รับประกันคุณภาพอยู่แล้ว... Grin ไม่ผิดหวัง

ปล.เครื่อง Garmin ระวังปลอมด้้้้วยนะครับ...
จริง ๆ ตัวเครื่องเป็นของแท้...แต่ซอฟท์แวร์ที่ลงมามันเป็นของต่างประเทศ
ไม่มีประเทศไทย....ราคาเครื่องมักจะถูกกว่าของบริษัท(ไทย)มาก...
หากจะลงไทย..ต้อง Crack อะไรกันวุ่นวายอีก...
ถ้าไม่อยาก Crack ลงของเืถื่อน    ของบริษัท Garmin(ไทย)ก็มี แผนที่ไทย
จำหน่ายต่างหาก แต่ราคาค่อนข้างแรง....ไม่คุ้ม... Grin
ขอบคุณมากครับพี่ตุ้ม รอป๋าซื้อมาใช้ก่อนดีกว่า ถ้าใช้ได้ดี ก็ถือว่าของดีราคาถูก

ปรกติเที่ยวทั่วไทย ผมใช้แต่แผนที่กับถามทางเอาครับ
หน้า: 1 ... 9615 9616 9617 [9618] 9619 9620 9621 ... 35779
  พิมพ์