เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 12:31:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9785 9786 9787 [9788] 9789 9790 9791 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25680228 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #146805 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:01:06 PM »

Southlander, Padang, winok, tum610, หลวงกาหลง, ผู้หญิงใช้้ปืน และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

หวัดดีครับน้องแอน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #146806 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:05:33 PM »

ชุดแบบพี่ชัชอ่ะครับ น้องคิมเหมือนกัน Grin Grin Grin

รู้แล้วที่ร้อนแล้วถ่ายไม่สวย เพราะพระอาทิตย์ขึ้น 2 ดวง ประเทศเนฯ พระอาทิตย์เที่ยงคืน ถ้าอยู่กับนู๋รับรองไม่ร้อนจ้า หลงรัก

ตอบข้อหนึ่ง  = อ๋อ...แบบของพี่ชัช....
                     ใส่กะของผมคงไม่ได้มั๊งครับป๋า.....

เพราะใส่แล้วมันจะถอดไม่ออก.... คิก คิก คิก คิก

รับรองไม่ฟิตขนาดนั้นหรอก ของผมเล็กกว่าพี่ชัชหน่อย พอๆกับพี่ตุ้ม เพราะหดใหญ่เหมือนกัน Grin Grin Grin

ตอบข้อสอง... =  ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล.ป๋า ไม่ไปนั่งกะพี่เสือเหรอครับ...เห็นพี่เข้มว่าจะพาไปนั่งแถวข้างบ้านพี่หรอย.... น้ำลายหก
     ส่วนผมต้องนั่งเฝ้าเครื่องทั้งคืน....ออ  ดอ  เลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

วันไหนครับ เวลาใด ถ้าเป็นคืนวันศุกร์ผมอาจเข้าไป แต่ผมนัดเพื่อนๆไว้ที่ THE ONE แล้วครับ หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2009, 09:09:43 PM โดย Padang » บันทึกการเข้า

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #146807 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:12:34 PM »

วันไหนครับ เวลาใด ถ้าเป็นคืนวันศุกร์ผมอาจเข้าไป แต่ผมนัดเพื่อนๆไว้ที่ THE ONE แล้วครับ หลงรัก

วัน เวลานี้ครับ...
ขณะนี้ นั่งกันอยู่รวมสามท่าน...

พรุ่งนี้พี่เสือทำงานทั้งวัน เลิกเย็นกลับเครื่องเที่ยวหนึ่งทุ่มครับ...

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #146808 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:18:44 PM »

ขณะนี้ นั่งกันอยู่รวมสามท่าน...

พรุ่งนี้พี่เสือทำงานทั้งวัน เลิกเย็นกลับเครื่องเที่ยวหนึ่งทุ่มครับ...
อ้าว วันนี้หรือครับ งั้นคงไม่ทันแล้วหล่ะครับ ไว้ไปเจอแก่ที่กรุงเทพฯเดือน พฤศจิกายน แล้วกันครับ Grin Grin Grin

พี่ชัช ไปกรุงเทพฯกันไหมครับ วันที่ 21/11/2009 ว่าจะพาน้องไปเที่ยว และเลยไปหนองกระจง สนใจไหมครับ ไหว้

อ้อ ลืมไปเค้าออกยาคุมให้ด้วยครับ Grin Grin Grin
แจ้งข่าวครับ เรื่องใบคุมปืนครับ

ทางสนามออกให้ได้ครับ

พี่ๆชาวไรเฟิล ที่จะนำปืนมาโชว์

รบกวนรวมรายละเอิยดส่งให้ที่พี่ป๋องด้วยครับ ผมขอก่อน 10/11/52 นะครับ

-ชือผู้นำอาวุธปืน

-ชนิดปืน

-สำเนา ป 4

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2009, 09:22:04 PM โดย Padang » บันทึกการเข้า

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #146809 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:23:38 PM »

สวัสดีค่ะ... ไหว้

...--*
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #146810 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:28:46 PM »

ไหว้พระเถอะโยม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #146811 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:46:15 PM »

ขอบคุณครับ ไหว้ไม่เอาล่ะครับกินรี  ผมขอบาย  แต่ถ้ากินลิงล่ะ  ไม่แน่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รีเซฟชั่นน่ะพี่เล็ก... Grin

อันนั้นสงวนไว้ให้สมาชิกแก๊งรีเท่านั้นลุงตุ้ม  อย่าไปชิงกันหล่าวต้า  บู่

เป็นกันเห้อ...เห็นพวกกินรีคน ๆ .... เจอหญิง นั่งฮ๊องกันเพ.... แลบลิ้น
ไม่ต้องมาแย่งกะพี่เล็กเลย  บู่

เกี่ยวไรผมหล่าว  ผมอีกินลิงนุ๊ บู่ บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #146812 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:52:13 PM »

สวัสดีจ้ายายส้ม.... จูบบบบ จูบบบบ

พักนี้น่าจะไม่ค่อยว่างเนอะ...
ไม่ค่อยเห็นจะเข้ามาป่วนเลย... Grin

oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #146813 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:59:00 PM »

เรื่องของเรื่อง  มันมีอยู่ว่า   Undecided Undecided Undecided

ออยนั่งหันหลังให้กับประตู ติดกับกำเเพง ช่วงประมาณทุ่มกว่าๆ

บรรยากาศบริเวณรอบร้านที่คลองหอยโข่งนั้นเงียบมาก  ช่วงนั้น

ออยกับเเม่ครัวที่ร้านกำลังนั่งคุยกันค่ะ  พอสักพัก มีลมเย็นพัด(ออยสัมผัสได้)

เเล้วออยได้ยินเสียงคนคุยกัน (งุมงัม) ออยก็หันไปมองเเล้ว ไม่มีใคร พอหันมองเเม่ครัว

เค้าก็ไม่ได้มีปฎิกิริยาอะไรค่ะ กับสิ่งที่ออยได้ยิน  เเล้วก็มีเสียงดังขึ้นมาอีกว่า .....ออย ยยยยยย.....

ตอนนั้น ช๊อคเเล้ว ตกใจมากเลยค่ะ เลยลุกขึ้นอย่างรวดเร็ว จนน้าเค้าต้องถามว่าออยเป็นไรค่ะ 

เค้าก็รู้ค่ะว่าออยตกใจอะไรบ้างอย่าง  จริงๆค่ะ  พี่ๆมีความคิดเห็นไรช่วยด้วยค่ะ นอนไม่หลับเเล้วค่ะ    อ๋อย อ๋อย อ๋อย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #146814 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:03:08 PM »

เรื่องของเรื่อง  มันมีอยู่ว่า   Undecided Undecided Undecided

ออยนั่งหันหลังให้กับประตู ติดกับกำเเพง ช่วงประมาณทุ่มกว่าๆ

บรรยากาศบริเวณรอบร้านที่คลองหอยโข่งนั้นเงียบมาก  ช่วงนั้น

ออยกับเเม่ครัวที่ร้านกำลังนั่งคุยกันค่ะ  พอสักพัก มีลมเย็นพัด(ออยสัมผัสได้)

เเล้วออยได้ยินเสียงคนคุยกัน (งุมงัม) ออยก็หันไปมองเเล้ว ไม่มีใคร พอหันมองเเม่ครัว

เค้าก็ไม่ได้มีปฎิกิริยาอะไรค่ะ กับสิ่งที่ออยได้ยิน  เเล้วก็มีเสียงดังขึ้นมาอีกว่า .....ออย ยยยยยย.....

ตอนนั้น ช๊อคเเล้ว ตกใจมากเลยค่ะ เลยลุกขึ้นอย่างรวดเร็ว จนน้าเค้าต้องถามว่าออยเป็นไรค่ะ 

เค้าก็รู้ค่ะว่าออยตกใจอะไรบ้างอย่าง  จริงๆค่ะ  พี่ๆมีความคิดเห็นไรช่วยด้วยค่ะ นอนไม่หลับเเล้วค่ะ    อ๋อย อ๋อย อ๋อย

เรื่องเหนือเหตุผลทางวิทยาศาสตร์อธิบายไม่ได้ไม่เคยเชื่อถือ

แต่มันเคยเจอด้วยตัวเองมาครั้งหนึ่งเลยคิดว่ามีอีกโลกที่แฝงและอยู่ใกล้ตัวเราเหมือนขนานกันไปเสมอ

ในบางครั้งสองโลกก็มาบรรจบกันมีเราหรือคนที่เคยเจอเท่านั้นที่รู้และเข้าใจได้

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #146815 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:22:21 PM »

ผมพร้อมแล้วครับ  สำหรับงานลูกเขือโลก  (ตะเกียง & เตา) คิก คิก คิก คิก คิก คิก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146816 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:28:39 PM »

เรื่องของเรื่อง  มันมีอยู่ว่า   Undecided Undecided Undecided

คิดไปเองครับ จะเรียกว่าหลอกตัวเองก็ได้ ตัวเราเองทั้งนั้นที่สร้างเรื่องเป็นตุเป็นตะขึ้นมา

คนรอบข้างพี่ก็เคยเจอกันมาแล้วหลายคน ตอนอยู่ป่า ลองตั้งใจให้แน่วแน่ หรือไม่ก็ซัดออกไปซักเปรี้ยง

จะผีจะคน หรือสมิงพราย ก็คงได้รู้กัน

แต่หากได้ยินเสียงฮุมฮำมาก่อน  ทำนายว่า ลุงเข้มบ่นคิดถึงแน่ๆครับ Grin Grin
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #146817 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:28:39 PM »

พี่เข้มโทรมาชวน  ตอน 2 ทุ่มแล้ว  เลยไม่ได้ขึ้นไป  เอาไว้โอกาสหน้าค่อยแก้ตัวใหม่ ไหว้

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #146818 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:31:19 PM »

ผมพร้อมแล้วครับ  สำหรับงานลูกเขือโลก  (ตะเกียง & เตา) คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เซ็งเลย.... บู่

มีใครอีพกเกียงน้ำมันไปมั่งครับเนี่ย....

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #146819 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:32:25 PM »

เรื่องของเรื่อง  มันมีอยู่ว่า   Undecided Undecided Undecided

ผีหลอกชัวร์   Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
หน้า: 1 ... 9785 9786 9787 [9788] 9789 9790 9791 ... 35779
  พิมพ์