เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 12:24:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9786 9787 9788 [9789] 9790 9791 9792 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25680104 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146820 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:38:15 PM »

ผมพร้อมแล้วครับ  สำหรับงานลูกเขือโลก  (ตะเกียง & เตา) คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สภาพอย่างนี้ จะระเบิดในงานรึเปล่าเนี่ย เยาะเย้ย คิก คิก คิก คิก
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #146821 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:40:40 PM »

สวัสดีค่ะ... ไหว้

ไหว้พระเถอะโยม

สวัสดีค่ะน้าดุลย์... ไหว้

สวัสดีค่ะ... ไหว้

สวัสดีจ้ายายส้ม.... จูบบบบ จูบบบบ

พักนี้น่าจะไม่ค่อยว่างเนอะ...
ไม่ค่อยเห็นจะเข้ามาป่วนเลย... Grin

สิงหนคร...เหตุการณ์ปกติ  สาลินี ว.4....อิอิ  สวัสดีค่ะลุงตุ้มทำงานยุ่งมากๆค่ะ...เหนื่อยกลับมาก็นอนเลย.. ไหว้

...--*
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #146822 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:45:51 PM »

ผมพร้อมแล้วครับ  สำหรับงานลูกเขือโลก  (ตะเกียง & เตา) คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สภาพอย่างนี้ จะระเบิดในงานรึเปล่าเนี่ย เยาะเย้ย คิก คิก คิก คิก

ต้องบอกพี่เล็กหยบไว้ให้ดีๆ ....
เดี๋ยวโหม๋ทางโน้นมาเห็น จะมาปล้นพี่เล็ก พาไปทำเป็นแสวงเครื่องซะอีก.... Grin

สิงหนคร...เหตุการณ์ปกติ  สาลินี ว.4....อิอิ  สวัสดีค่ะลุงตุ้มทำงานยุ่งมากๆค่ะ...เหนื่อยกลับมาก็นอนเลย.. ไหว้
น่าจะผอมลงหลายโลแล้วมั๊ง.... Cheesy

แล้วพวกพี่ ๆ ที่ทำงานร่วมกัน...เค้าน่าจะเวียนหัวจังแล้ว...
ว่า ตรูไม่น่าเรียกยายนี่มาร่วมงานด้วยกันเลย...  คิก คิก คิก คิก

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #146823 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:47:21 PM »

รู้แล้ว  ว่าอีเอาไปจุดข้างเต็นท์ใคร คิก คิก คิก คิก คิก คิก

salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #146824 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:48:51 PM »

ต้องบอกพี่เล็กหยบไว้ให้ดีๆ ....
เดี๋ยวโหม๋ทางโน้นมาเห็น จะมาปล้นพี่เล็ก พาไปทำเป็นแสวงเครื่องซะอีก.... Grin

น่าจะผอมลงหลายโลแล้วมั๊ง.... Cheesy

แล้วพวกพี่ ๆ ที่ทำงานร่วมกัน...เค้าน่าจะเวียนหัวจังแล้ว...
ว่า ตรูไม่น่าเรียกยายนี่มาร่วมงานด้วยกันเลย...  คิก คิก คิก คิก

ตอนแรกๆดีใจตื่นเต้นกันใหญ่...อยู่ไปปลัดป้องกันขอย้ายตัวเองเลยยยยยยย...ฮาๆๆ...คนอื่นไม่ต้องพูดถึง.. ยิ้มีเลศนัย

...--*
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #146825 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:55:38 PM »

นอนแระ ไหว้

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #146826 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:56:06 PM »

รู้แล้ว  ว่าอีเอาไปจุดข้างเต็นท์ใคร คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก

อุ๊บ...  Lips Sealed  คงไม่ใช่เต๊นท์ผมนะพี่เล็กนะ.... Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146827 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:57:57 PM »

นึกไม่ออกแฮะ....เต็นท์ใคร  Huh

กับผมพี่เล็กก็รักมากหวาเพื่อน

พี่ลุงตุ้มก็ไม่น่าใช่

พี่หรอย แม้ว่าเอาความลับมาเผย ก็ไม่น่าจะ

ลุงเข้ม.....มีแววๆ คงเกลียดแลมานานแล้ว บู่

oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #146828 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:16:53 PM »

oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #146829 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:22:21 PM »

เรื่องของเรื่อง  มันมีอยู่ว่า   Undecided Undecided Undecided

ออยนั่งหันหลังให้กับประตู ติดกับกำเเพง ช่วงประมาณทุ่มกว่าๆ

บรรยากาศบริเวณรอบร้านที่คลองหอยโข่งนั้นเงียบมาก  ช่วงนั้น

ออยกับเเม่ครัวที่ร้านกำลังนั่งคุยกันค่ะ  พอสักพัก มีลมเย็นพัด(ออยสัมผัสได้)

เเล้วออยได้ยินเสียงคนคุยกัน (งุมงัม) ออยก็หันไปมองเเล้ว ไม่มีใคร พอหันมองเเม่ครัว

เค้าก็ไม่ได้มีปฎิกิริยาอะไรค่ะ กับสิ่งที่ออยได้ยิน  เเล้วก็มีเสียงดังขึ้นมาอีกว่า .....ออย ยยยยยย.....

ตอนนั้น ช๊อคเเล้ว ตกใจมากเลยค่ะ เลยลุกขึ้นอย่างรวดเร็ว จนน้าเค้าต้องถามว่าออยเป็นไรค่ะ 

เค้าก็รู้ค่ะว่าออยตกใจอะไรบ้างอย่าง  จริงๆค่ะ  พี่ๆมีความคิดเห็นไรช่วยด้วยค่ะ นอนไม่หลับเเล้วค่ะ    อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ผีหลอกชัวร์   Grin

ปัดโธ่   Tongue

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146830 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:30:08 PM »

ป๋า มาขนอมไหมเสาร์นี้
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #146831 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:30:30 PM »

เรื่องของเรื่อง  มันมีอยู่ว่า   Undecided Undecided Undecided

ออยนั่งหันหลังให้กับประตู ติดกับกำเเพง ช่วงประมาณทุ่มกว่าๆ

บรรยากาศบริเวณรอบร้านที่คลองหอยโข่งนั้นเงียบมาก  ช่วงนั้น

ออยกับเเม่ครัวที่ร้านกำลังนั่งคุยกันค่ะ  พอสักพัก มีลมเย็นพัด(ออยสัมผัสได้)

เเล้วออยได้ยินเสียงคนคุยกัน (งุมงัม) ออยก็หันไปมองเเล้ว ไม่มีใคร พอหันมองเเม่ครัว

เค้าก็ไม่ได้มีปฎิกิริยาอะไรค่ะ กับสิ่งที่ออยได้ยิน  เเล้วก็มีเสียงดังขึ้นมาอีกว่า .....ออย ยยยยยย.....

ตอนนั้น ช๊อคเเล้ว ตกใจมากเลยค่ะ เลยลุกขึ้นอย่างรวดเร็ว จนน้าเค้าต้องถามว่าออยเป็นไรค่ะ 

เค้าก็รู้ค่ะว่าออยตกใจอะไรบ้างอย่าง  จริงๆค่ะ  พี่ๆมีความคิดเห็นไรช่วยด้วยค่ะ นอนไม่หลับเเล้วค่ะ    อ๋อย อ๋อย อ๋อย

สิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริงครับ

ผีก็น่าจะมี  แต่ไม่เคยเจอครับ ดูหนังผี พี่ยังปิดตาเลย  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146832 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:31:28 PM »

เอาคาถาปราบสางห่าไป

“สารัง เทตียะ อมตัง หทัง สาระถิ วิยะ สาเรติ สาระทันทัง นะมามิหัง”

แล้วก็นี่เลย

คาถาที่รพินทร์ท่องตอนที่จะเข้าโรมรันกับซากศพพันปี 3 ตัว ที่เข้ามาโอบล้อมรพินทร์ (ซึ่งเป็นคาถาให้การแก้อาถรรพ์เกี่ยวกับภูตผีปีศาจ) บริเวณที่รพินทร์ออกไปนอนดักนอกบริเวณปางพักที่ตะเคียนทอง คาถาบทนั้นก็คือ

“ ปีศา เจวะ เอหะ มะมะ ”
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2009, 11:33:02 PM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146833 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:31:47 PM »

พี่ไปเรียกเองแหละ
แต่เพราะความรัก จึงสามารถสื่อสารกันได้ แม้ห่างกันหลายร้อยโล

ปล. ใส่พระนอนก่อนครับ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #146834 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:36:20 PM »

ป๋า มาขนอมไหมเสาร์นี้

ถามผมหรือ ใครไปบ้าง ไปยังไง แล้วไปเมื่อใด เวลาใด ขนอมอยู่ตรงไหนติดกับอะไร เดินไปได้ไหม Huh Huh

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
หน้า: 1 ... 9786 9787 9788 [9789] 9790 9791 9792 ... 35779
  พิมพ์