เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:22:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9927 9928 9929 [9930] 9931 9932 9933 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25698034 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #148935 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:06:18 PM »

จดหมายถึงเจ้าไข่ วันจันทร์ที่จะถึงนี้มาโก-ลกได้ป่าว เสียงว่าอีมาเยี่ยมเยือนลูกพี่นายหัวใช่เหอ ถ้าได้เดวหาคนนั่งเป็นเพื่อนให้ คริ คริ

ปล. ช่วยดูตารางรถไควที่ว่ามีขบวนใหนบ้างที่มาถึงโก-ลกก่อนเที่ยง ทั้งด่วนและเร็ว

ปล2. แล้วมีรถทัวปลายทางโกลกวิ่งผ่านพัดลุงมั่งหม้าย และมาถึงกี่โมงมั่ง

Grin Grin Grin Grin Grin

1. ใครว่าหล่าว ยังไม่ได้นัดกับลูกพี่นายหัวเจ้านายที จึงไม่ยืนยัน

2. แล้วเกี่ยวไหร๋กับโหม๋ยังเดือยอย่างเรา

3. เหมือนข้อ 2

อืมมมมมมมมมมม....สาว่าถูบ้าน ล้างจานอยู่แน่ๆ โทรฯไปไม่รับสาย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148936 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:10:28 PM »

จดหมายถึงเจ้าไข่ วันจันทร์ที่จะถึงนี้มาโก-ลกได้ป่าว เสียงว่าอีมาเยี่ยมเยือนลูกพี่นายหัวใช่เหอ ถ้าได้เดวหาคนนั่งเป็นเพื่อนให้ คริ คริ

ปล. ช่วยดูตารางรถไควที่ว่ามีขบวนใหนบ้างที่มาถึงโก-ลกก่อนเที่ยง ทั้งด่วนและเร็ว

ปล2. แล้วมีรถทัวปลายทางโกลกวิ่งผ่านพัดลุงมั่งหม้าย และมาถึงกี่โมงมั่ง

Grin Grin Grin Grin Grin

1. ใครว่าหล่าว ยังไม่ได้นัดกับลูกพี่นายหัวเจ้านายที จึงไม่ยืนยัน

2. แล้วเกี่ยวไหร๋กับโหม๋ยังเดือยอย่างเรา

3. เหมือนข้อ 2

อืมมมมมมมมมมม....สาว่าถูบ้าน ล้างจานอยู่แน่ๆ โทรฯไปไม่รับสาย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โทรมาไซร๋พี่รอง ขี้คร้านรับโทรของโหม๋ยังเดือย บู่

เอ้า เดี๋ยวแหลงเป็นการเป็นงานหน่อย  แม้พี่รองจะมีเดือย แต่ผมก็ดูแลในฐานะที่เป็นพี่รอง คิก คิก

๑. ไม่ได้ลงไปเยี่ยมลูกพี่ใหญ่แล้วครับช่วงนี้ ค่อยไปวันอื่น เพราะอาจมีการนัดพบกับท่านหนองหัวพรานนะครับ

๒. ตอนเย็นจะไปดูตารางรถไฟให้ครับ

๓. รถทัวร์ที่ปลายทางโกลกซึ่งผ่านเมืองลุง มักจะมาจากบางกอกซึ่งจะผ่านเมืองลุงก็ประมาณ ๖ -๘ โมงเช้าครับ หรือไม่ก็จะผ่านอีกทีก็ ๕ - ๖ โมงเย็น  

๔. จากข้อ ๓ แนะนำให้ขึ้นรถตู้ที่หาดใหญ่ หรือ รถทัวร์ที่หาดใหญ่จะดีกว่า แต่ไม่แน่ใจว่ารถทัวร์หาดใหญ่-โกลกจะมีไหม

๕. จากข้อ ๔ รถทัวร์หัวไทร-โกลก มีครับ ผมสามารถไปส่งพี่รองที่นั่นได้ แม้ว่าพี่รองจะเป็นโหม๋ยังเดือยก็ตาม ขำก๊าก
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #148937 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:17:20 PM »

คิก คิก คิก คิก

น้าสิงห์ ไปจองคนอื่น  คนนี้ผมจองก่อนแล้ว

เอ๋า แล้วไม่ระบุข้อห้ามจอง ดังนั้น ผมไม่ผิด  ยิ้มีเลศนัย ค่าเสียเวลาจองลม ปรับเป็นรี ๑ กลม Grin
แต่น้าตุ้มบอกว่า ทีมหดใหญ่ มีพี่มานิตย์อยู่คนหนึ่งที่กิน รี  งั้นลดเหลือโซดากะน้ำแข็ง เหล้าผมไปเอาที่พี่เข้มเอง  ขำก๊าก

อิ ๆ ๆ ๆ ๆ   มะเป็งลาย  เหล้าผมออกก็ด้าย  แต่ว่าตอนนี้ผมเข้าพรรษาแล้วนะ  ชาวบ้านเขาออกผมเข้า แต่นั่งรุ่งได้เหมือนกันครับ   ขำก๊าก ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148938 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:18:23 PM »

พี่มานิตครับ กระทู้ข้างต้น มีเหตุให้ต้องพิสูจน์ว่าเป็นพระหรือคนห่มผ้าเหลืองครับพี่  เผื่อจะทันการ ไหว้

ข้างบ้านผมตอนนี้มีพระ กับเด็กนักเรียนผู้ชาย ซื้อเหล้าแล้วเข้าหายไปในบ้าน

ตัวผมจับตามองพระรูปนี้อยู่นานแล้ว ทำลักษณะนี้หลายครั้งแล้ว

มีอยู่วันหนึ่ง ตอนเข้าพรรษา มาเมาในบ้านหลังนี้หลบเช้าเลย

ผมโทรไป 191 หวางอิมาพระรูปก็ไปเสียแล้ว เซ็งจริงฯทำพรือดี มารศาสนา งอน

เอาพรือดีแนะนำด้วยครับ เยี่ยมอย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล

โทรเรื่อย ๆ เลยครับ   โทรไปจนกว่า 191 จะมา  หรือไม่ก็โทรไปที่ 191 แล้วขอเบอร์โทรพี่มานิต เผื่อจะได้ประสานสายตรงให้คนชั่วโดนจับกุมครับ  หรือไม่ก็ชวนชาวบ้านไปพิสูจน์ดูครับ หากพระกินเหล้าเข้าไปรับรองหลักฐานมีแน่นอน
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #148939 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:19:51 PM »

ข้างบ้านผมตอนนี้มีพระ กับเด็กนักเรียนผู้ชาย ซื้อเหล้าแล้วเข้าหายไปในบ้าน

ตัวผมจับตามองพระรูปนี้อยู่นานแล้ว ทำลักษณะนี้หลายครั้งแล้ว

มีอยู่วันหนึ่ง ตอนเข้าพรรษา มาเมาในบ้านหลังนี้หลบเช้าเลย

ผมโทรไป 191 หวางอิมาพระรูปก็ไปเสียแล้ว เซ็งจริงฯทำพรือดี มารศาสนา งอน

เอาพรือดีแนะนำด้วยครับ เยี่ยมอย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล

โทรเรื่อย ๆ เลยครับ   โทรไปจนกว่า 191 จะมา  หรือไม่ก็โทรไปที่ 191 แล้วขอเบอร์โทรพี่มานิต เผื่อจะได้ประสานสายตรงให้คนชั่วโดนจับกุมครับ  หรือไม่ก็ชวนชาวบ้านไปพิสูจน์ดูครับ หากพระกินเหล้าเข้าไปรับรองหลักฐานมีแน่นอน

เอา..ลูก..เอ๊า  พันปรือที กับพระกับเจ้านิ  ว่าแต่ว่าอยู่ที่ไหนเหอ  ผมชอบนักจับมารศาสนาเนี่ย
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #148940 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:21:04 PM »

พี่มานิตครับ กระทู้ข้างต้น มีเหตุให้ต้องพิสูจน์ว่าเป็นพระหรือคนห่มผ้าเหลืองครับพี่  เผื่อจะทันการ ไหว้

โทรเรื่อย ๆ เลยครับ   โทรไปจนกว่า 191 จะมา  หรือไม่ก็โทรไปที่ 191 แล้วขอเบอร์โทรพี่มานิต เผื่อจะได้ประสานสายตรงให้คนชั่วโดนจับกุมครับ  หรือไม่ก็ชวนชาวบ้านไปพิสูจน์ดูครับ หากพระกินเหล้าเข้าไปรับรองหลักฐานมีแน่นอน

ครับ  ถ้าเป็นมารศาสนา ไม่ต้องเอาไว้ครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148941 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:22:05 PM »

เอา..ลูก..เอ๊า  พันปรือที กับพระกับเจ้านิ  ว่าแต่ว่าอยู่ที่ไหนเหอ  ผมชอบนักจับมารศาสนาเนี่ย

เป้าหมายน่าจะแถวหลังวัดโคกครับ คงต้องถามท่าน ช.ลิ้วเฮียง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148942 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:22:49 PM »

โทรเรื่อย ๆ เลยครับ   โทรไปจนกว่า 191 จะมา  หรือไม่ก็โทรไปที่ 191 แล้วขอเบอร์โทรพี่มานิต เผื่อจะได้ประสานสายตรงให้คนชั่วโดนจับกุมครับ  หรือไม่ก็ชวนชาวบ้านไปพิสูจน์ดูครับ หากพระกินเหล้าเข้าไปรับรองหลักฐานมีแน่นอน

ครับ  ถ้าเป็นมารศาสนา ไม่ต้องเอาไว้ครับ

เดี๋ยวรอท่าน ช.ลิ้วเฮียง มาแจ้งข่าวต่อไปครับ   พันพรือ ๆ ถ้าผ้าเหลืองหลุดแล้วเผื่อด้วยครับ เหอ เหอ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #148943 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:27:55 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ไหว้ ไหว้ ไหว้ Grin Grin Grin

สวัสดีครับตั้ม ว่างๆจะไปหาน้องคาราโอเกะที่ร้านบ้างครับ จำชื่อไม่ได้แล้ว ยังอยู่ไหมครับ ว่าจะพาเพื่อนด้ามขวานไปเที่ยวบ้าง นักร้องเยอะ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
JR.บ้านฉาง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #148944 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:28:24 PM »

เดี๋ยวรอท่าน ช.ลิ้วเฮียง มาแจ้งข่าวต่อไปครับ   พันพรือ ๆ ถ้าผ้าเหลืองหลุดแล้วเผื่อด้วยครับ เหอ เหอ
ยี๊โหดจังครับ ตกใจ แต่เผื่อที่กัน ไหว้
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #148945 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:29:44 PM »

นึกว่าจะไม่มีใครให้ความสำคัญกับผ้าเหลืองเสียแล้ว ตอนนี้พระรูปนี้กำลังอยู่ในบ้านหลังนี้อีกครับ

แต่ผมไม่สามารถเข้าไปดูข้างในได้ แต่ผมมั่นใจมากครับ วันก่อนตอนเช้าเดินหน้าแดงเหมือนลูกมุดเลย

บริเวณหลังวัดโคกครับพี่มานิตย์  ไหว้ไม่อยากโทรไปโรงพักหวางนายอิมาค่ำพอดี ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2009, 12:33:37 PM โดย ช.ลิ้วเฮียง » บันทึกการเข้า

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
ตั้ม™
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

Fight & Life 2006 Shooting Team Hatyai

« ตอบ #148946 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:31:11 PM »

เดี๋ยวรอท่าน ช.ลิ้วเฮียง มาแจ้งข่าวต่อไปครับ   พันพรือ ๆ ถ้าผ้าเหลืองหลุดแล้วเผื่อด้วยครับ เหอ เหอ

ไม่ต้องรอผ้าเหลืองหลุด ถ้าเจอตอนเมาก็เอาให้หายเมาเลยครับ Angry Angry Angry Grin

กระเป๋าใส่ปืนราคาย่อมเยาว์ 089-4658444(ตั้ม)
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=80897.0
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148947 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:31:41 PM »

นึกว่าจะไม่มีใครให้ความสำคัญกับผ้าเหลืองเสียแล้ว ตอนนี้พระรูปนี้กำลังอยู่ในบ้านหลังนี้อีกครับ

แต่ผมไม่สามารถเข้าไปดูข้างในได้ แต่ผมมั่นใจมากครับ วันก่อนตอนเช้าเดินหน้าแดงเหมือนลูกมุดเลย

บริเวณหลังวัดโคกครับพี่มานิตย์

ลอกคราบเสียแต่บัดนี้เลยครับ อย่าปล่อยให้เสื่อมไปนานๆ

ปล.ฝากสักทีด้วยครับ Angry
ตั้ม™
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

Fight & Life 2006 Shooting Team Hatyai

« ตอบ #148948 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:33:06 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ไหว้ ไหว้ ไหว้ Grin Grin Grin

สวัสดีครับตั้ม ว่างๆจะไปหาน้องคาราโอเกะที่ร้านบ้างครับ จำชื่อไม่ได้แล้ว ยังอยู่ไหมครับ ว่าจะพาเพื่อนด้ามขวานไปเที่ยวบ้าง นักร้องเยอะ ไหว้

หวัดดีครับป๋าฮิม ยังจำน้องเค้าได้เหรอครับ น้องเค้ายังอยู่ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

กระเป๋าใส่ปืนราคาย่อมเยาว์ 089-4658444(ตั้ม)
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=80897.0
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #148949 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:34:41 PM »

เปิดกระทู้ด่าพระกันสักกระทู้ดีมั๊ย  ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 ... 9927 9928 9929 [9930] 9931 9932 9933 ... 35779
  พิมพ์