เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:23:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9929 9930 9931 [9932] 9933 9934 9935 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25695832 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #148965 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:01:58 PM »

ข้างบ้านผมตอนนี้มีพระ กับเด็กนักเรียนผู้ชาย ซื้อเหล้าแล้วเข้าหายไปในบ้าน

ตัวผมจับตามองพระรูปนี้อยู่นานแล้ว ทำลักษณะนี้หลายครั้งแล้ว

มีอยู่วันหนึ่ง ตอนเข้าพรรษา มาเมาในบ้านหลังนี้หลบเช้าเลย

ผมโทรไป 191 หวางอิมาพระรูปก็ไปเสียแล้ว เซ็งจริงฯทำพรือดี มารศาสนา งอน

เอาพรือดีแนะนำด้วยครับ เยี่ยมอย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล

แนะนำ พยายามถ่ายคลิปไว้เป็นหลักฐานโดยเฉพาะตอนเข้าออก ครับ  หากมีเหล้าประกอบภาพด้วยยิ่งดี
วันดีคืนดี เอาไปให้ สน.ใกล้บ้าน  ถ้าไม่ได้ผล  ลงเวบเลยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #148966 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:03:56 PM »

อย่าเรียกพระครับ หากหลักฐานชัดเจน เรียก คนห่มเหลือง หรืออะไรก็ได้ คำว่าพระ ก็ใช้เรียก"พระ"เท่านั้น พระก็เป็นพระอยู่วันยังค่ำ อะไรๆ ก็มาทำลายพระไม่ได้ ส่วนพวกที่แอบอ้าง ก็ว่ากันไป

สาธุ ช่วยๆกันครับ สังคมจะได้มีดีเหลืออยู่บ้าง

ถูกต้องครับ  พระก็เป็นพระวันยังค่ำ  บางคนก็สักแต่ห่มเหลือง บางคนก็สักแต่หัวล้า.....เอ้ย..ย.ย..โกนหัว...

เรื่องแบบนี้ ถ้าให้ดี ต้องบอกกล่าวเพื่อนบ้านรอบๆด้วยครับ  พลังของอุบาสกอุบาสิกานี่แหละ เด็ดขาด

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #148967 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:04:50 PM »

เปิดกระทู้ด่าพระกันสักกระทู้ดีมั๊ย  ยิ้มีเลศนัย

บาปหนักบาปหนาน๊ะ น้าฉ็องด่า"พระ" หากอิด่า มารศาสนา อิเอากัน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #148968 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:06:05 PM »

น้าฉ็อง หากหลบเริน ลองแวะมาทางนาทวีน๊ะ เผื่อเราอยู่นั่น

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #148969 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:06:36 PM »

เป็นเล่นไป ผมเคยอัปเปหิ พวกโกนหัวห่มเหลืองแก่ๆ  ออกจากวัดมาแล้วครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148970 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:23:11 PM »

นึกว่าจะไม่มีใครให้ความสำคัญกับผ้าเหลืองเสียแล้ว ตอนนี้พระรูปนี้กำลังอยู่ในบ้านหลังนี้อีกครับ

แต่ผมไม่สามารถเข้าไปดูข้างในได้ แต่ผมมั่นใจมากครับ วันก่อนตอนเช้าเดินหน้าแดงเหมือนลูกมุดเลย

บริเวณหลังวัดโคกครับพี่มานิตย์  ไหว้ไม่อยากโทรไปโรงพักหวางนายอิมาค่ำพอดี ไหว้

อ้าว  งั้นมาจุดประเด็นทำไมละครับ บู่

......... พูดไม่ออกเลยทีนี้   ผมคงร้อนรุ่มเกินไปนั่นเอง Undecided
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148971 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:25:16 PM »

จดหมายถึงเจ้าไข่ วันจันทร์ที่จะถึงนี้มาโก-ลกได้ป่าว เสียงว่าอีมาเยี่ยมเยือนลูกพี่นายหัวใช่เหอ ถ้าได้เดวหาคนนั่งเป็นเพื่อนให้ คริ คริ

ปล. ช่วยดูตารางรถไควที่ว่ามีขบวนใหนบ้างที่มาถึงโก-ลกก่อนเที่ยง ทั้งด่วนและเร็ว

ปล2. แล้วมีรถทัวปลายทางโกลกวิ่งผ่านพัดลุงมั่งหม้าย และมาถึงกี่โมงมั่ง

Grin Grin Grin Grin Grin

1. ใครว่าหล่าว ยังไม่ได้นัดกับลูกพี่นายหัวเจ้านายที จึงไม่ยืนยัน

2. แล้วเกี่ยวไหร๋กับโหม๋ยังเดือยอย่างเรา

3. เหมือนข้อ 2

อืมมมมมมมมมมม....สาว่าถูบ้าน ล้างจานอยู่แน่ๆ โทรฯไปไม่รับสาย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โทรมาไซร๋พี่รอง ขี้คร้านรับโทรของโหม๋ยังเดือย บู่

เอ้า เดี๋ยวแหลงเป็นการเป็นงานหน่อย  แม้พี่รองจะมีเดือย แต่ผมก็ดูแลในฐานะที่เป็นพี่รอง คิก คิก

๑. ไม่ได้ลงไปเยี่ยมลูกพี่ใหญ่แล้วครับช่วงนี้ ค่อยไปวันอื่น เพราะอาจมีการนัดพบกับท่านหนองหัวพรานนะครับ

๒. ตอนเย็นจะไปดูตารางรถไฟให้ครับ

๓. รถทัวร์ที่ปลายทางโกลกซึ่งผ่านเมืองลุง มักจะมาจากบางกอกซึ่งจะผ่านเมืองลุงก็ประมาณ ๖ -๘ โมงเช้าครับ หรือไม่ก็จะผ่านอีกทีก็ ๕ - ๖ โมงเย็น   

๔. จากข้อ ๓ แนะนำให้ขึ้นรถตู้ที่หาดใหญ่ หรือ รถทัวร์ที่หาดใหญ่จะดีกว่า แต่ไม่แน่ใจว่ารถทัวร์หาดใหญ่-โกลกจะมีไหม

๕. จากข้อ ๔ รถทัวร์หัวไทร-โกลก มีครับ ผมสามารถไปส่งพี่รองที่นั่นได้ แม้ว่าพี่รองจะเป็นโหม๋ยังเดือยก็ตาม ขำก๊าก

แลๆจากเส้นทางการเดินทางและการเอื้อนเอ่ยวาจาจากเจ้าสำนักท่าแคแล้ว เราไปจอดแค่หาดใหญ่ง่ายหวาลุย แล้วค่อยขึ้นรถไควไปลงที่รือเสาะดีหวา  คิก คิก บู่ บู่ บู่ เพราะกลัวว่าถ้าไปถึงพัดลุงแล้ว ขี้คร้านอีไปเยี่ยวทับรอยเดิมของตะนายลูกตอ พาลจะรื้อทิ้งเสียเปล่าหล่าว  ยี๊ ยี๊ ยี๊ บู่ บู่ บู่

โชคดี..... Cool Cool Cool
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148972 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:27:07 PM »

ข้างบ้านผมตอนนี้มีพระ กับเด็กนักเรียนผู้ชาย ซื้อเหล้าแล้วเข้าหายไปในบ้าน

ตัวผมจับตามองพระรูปนี้อยู่นานแล้ว ทำลักษณะนี้หลายครั้งแล้ว

มีอยู่วันหนึ่ง ตอนเข้าพรรษา มาเมาในบ้านหลังนี้หลบเช้าเลย

ผมโทรไป 191 หวางอิมาพระรูปก็ไปเสียแล้ว เซ็งจริงฯทำพรือดี มารศาสนา งอน

เอาพรือดีแนะนำด้วยครับ เยี่ยมอย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล

อย่าเรียกพระครับ หากหลักฐานชัดเจน เรียก คนห่มเหลือง หรืออะไรก็ได้ คำว่าพระ ก็ใช้เรียก"พระ"เท่านั้น พระก็เป็นพระอยู่วันยังค่ำ อะไรๆ ก็มาทำลายพระไม่ได้ ส่วนพวกที่แอบอ้าง ก็ว่ากันไป

สาธุ ช่วยๆกันครับ สังคมจะได้มีดีเหลืออยู่บ้าง

นาน นาน ที ผมจะเห็นด้วยกับพี่เข้ม
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148973 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:28:33 PM »

ในเมื่อ คุณ ช.ลิ้วเฮียง ไม่สะดวกที่จะดำเนินการ ไม่ประสงค์จะจัดทำ  งั้นผมขอพิกัดที่แน่ชัดของเป้าหมายเพื่อทำการตรวจสอบเองช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148974 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:29:59 PM »

พี่ปื๊ดครับ  ถ้าทราบพิกัดที่แน่ชัด  ช่วยโทรบอกผมด้วยนะครับ  เพราะเดี๋ยวผมไม่ได้ออนไลน์  เมื่อทราบพิกัดที่แน่ชัดแล้วเดี๋ยวผมจะลองประสานไปดูครับ ไหว้
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148975 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:37:34 PM »

พี่ปื๊ดครับ  ถ้าทราบพิกัดที่แน่ชัด  ช่วยโทรบอกผมด้วยนะครับ  เพราะเดี๋ยวผมไม่ได้ออนไลน์  เมื่อทราบพิกัดที่แน่ชัดแล้วเดี๋ยวผมจะลองประสานไปดูครับ ไหว้

รับทราบครับ เยี่ยม

ผมขอข้อมูล ที่ตั้งตรอกซอย ทางหลังบ้าน หากท่านไม่สะดวกนะครับ

คนละไม้คนละมือ  ให้พระดีมีที่ยืนในสังคมครับ Cheesy Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2009, 01:43:49 PM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #148976 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:38:11 PM »

ตอนนี้ผมให้ลูกน้องนั่งเฝ้าดูอยู่ครับ ออกมาซื้อโซดาประมาณเทื่ยงครึ่ง ถ้าเดินออกมาซื้อเหล้ากับโซดาอีก
ผมจะแจ้งให้ทราบทันทีครับ เกาะติดทุกฝีก้าวครับรอดมาหลายหนแล้ว
  บ้านอยู่บริเวณหลังวัดโคกครับ ขับรถพอผ่านหลังวัด เจอสามแยก เลี้ยวซ้ายตรงมาประมาณ 50 เมตร จะเจอร้านเกมอยู่ขวามือ
  บ้านอยู่ติดกับร้านเกมนั่นแหละครับ บ้านสองชั้น ชั้นบนแขวนนกกรงหัวจุก หลังบ้านไม่มีทางเข้าออกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2009, 01:43:59 PM โดย ช.ลิ้วเฮียง » บันทึกการเข้า

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #148977 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:54:15 PM »

ในเมื่อ คุณ ช.ลิ้วเฮียง ไม่สะดวกที่จะดำเนินการ ไม่ประสงค์จะจัดทำ  งั้นผมขอพิกัดที่แน่ชัดของเป้าหมายเพื่อทำการตรวจสอบเองช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ
ผมเชาว์ครับ พรือไม่สะดวกละพี่สั่งลูกน้องหยุดงาน นั่งเฝ้าแล้วนิ  ยิ้มีเลศนัย ::014:

รอให้เหล้าชุดที่สองเข้าไปก่อนครับ ชัวร์ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2009, 01:57:32 PM โดย ช.ลิ้วเฮียง » บันทึกการเข้า

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148978 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 02:03:39 PM »

ผมเชาว์ครับ พรือไม่สะดวกละพี่สั่งลูกน้องหยุดงาน นั่งเฝ้าแล้วนิ  ยิ้มีเลศนัย ::014:

รอให้เหล้าชุดที่สองเข้าไปก่อนครับ ชัวร์ เยี่ยม

มันต้องพรันนี้ เยี่ยม เยี่ยม

+1 เป็นค่า M 150 ครับ Grin
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #148979 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 02:07:28 PM »

เป็นกำลังใจ ขอให้จับได้ด้วยเถิด.....

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
หน้า: 1 ... 9929 9930 9931 [9932] 9933 9934 9935 ... 35779
  พิมพ์