เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:55:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10072 10073 10074 [10075] 10076 10077 10078 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25733859 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #151110 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 06:58:47 PM »

รอบนี้ความสดแพ้ความเก๋า ด้วยความเก๋าวางแผนไว้ดีมาก ๆ  วางระเบิดหลายจุดจนทำให้คู่รักที่เพิ่งแต่งงานซึ่งเป็นเพื่อนกับ ผบ. ต่อยกันตาเขียวหลังจากกินข้าวเย็นกับลุงปูเสร็จ บู่

แผนบันได 6 ขั้น แกวางไว้เป็นช็อต ๆ เหมือนกับลูกพี่ใหญ่เลย  

1.ยุให้ป้าไปเยี่ยมลูกที่บางกอก
2.ส่งป้าขึ้นยานพาหนะวันที่เราเข้าพื้นที่
3.ดำเนินการวางระเบิดเป็นระยะบนโต๊ะกับข้าว
4.เมื่อพบบ่อน้ำมันก็โยนไม้ขีดจุดเชื้อไฟ
5.อุปกรณ์การแสดงเสริมพร้อม
6.ข้าศึกถอยกลับฐานตามมาซ้ำ

เรากะเจอป้าแล้ววางระเบิดดันพลิกล็อคเลย เพราะไม่ได้เตรียมแผนสำรองไว้ ยี๊
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #151111 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:00:25 PM »

สวัสดีทุกท่านครับ..... Grin

กลับมาถึงที่ตั้งเรียบร้อย...พี่เล็กไปคอยต้อนรับที่สนามบินเลย....
คอยยืนถือ ที่แต๊มป์บัตรจอดรถด้วย... คิก คิก

....ว่าใครมายืนสกิดผมยิก ๆ ที่ข้างหลัง....หันมาเห็นพี่เล็กยืนยิ้มเผล่.... Cheesy

กลับมาอยู่บ้านได้กินเจแล้ว...  Cheesy
ปีนี้กินได้ไม่ครบวัน...อ่ะ...แค่สามวันก็ยังดี... Tongue

เมื่อวานพี่เข้มก็มาใช้บริการเหมือนกัน  Grin Grin Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #151112 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:00:50 PM »

น้าสิงห์ น้าเอ๋  ไว้โอนการหน้านะจ๊ะ  รอบนี้เวลาไม่ลงตัว  แต่ขอบคุณมากสำหรับการเชิญชวน  ไม่แน่อาจจะได้เจอกันที่ครัวเจ้าเม่นในอีกไม่นาน Grin

เพิ่งนึกขึ้นได้วันนี้ อิอิ

ไม่แวะมาเที่ยวภูเก็ตละครับท่านปลัด  ยิ้มีเลศนัย

เพื่อน ผบ. เขาติดเข้าเวรพรุ่งนี้ครับท่านเบิ้ม พี่ปูโทรมาแจ้งแล้วแต่ไม่สามารถอยู่ได้ แต่อนุญาตให้ติดเลี้ยงผมได้ครับ Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #151113 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:03:48 PM »

ขอบคุณคั่วกระรอกและแกงส้ม ที่ใส่ภาชนะบรรจุมาอย่างดีจากน้าเอ๋และน้องนุ้ยครับ
อร่อยครับ โซ๊ยไปสองจานเต็มๆ.....โชคดี Cool Cool

น่าสงสารทนาย เที่ยวนี้ ได้แกงรอก กะแกงส้ม เป็นค่าเหนื่อย สงสัยน่าว่า ดูนี้ลูกตอหายาก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #151114 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:04:15 PM »

น้าสิงห์ น้าเอ๋  ไว้โอนการหน้านะจ๊ะ  รอบนี้เวลาไม่ลงตัว  แต่ขอบคุณมากสำหรับการเชิญชวน  ไม่แน่อาจจะได้เจอกันที่ครัวเจ้าเม่นในอีกไม่นาน Grin

เพิ่งนึกขึ้นได้วันนี้ อิอิ

ไม่แวะมาเที่ยวภูเก็ตละครับท่านปลัด  ยิ้มีเลศนัย

เพื่อน ผบ. เขาติดเข้าเวรพรุ่งนี้ครับท่านเบิ้ม พี่ปูโทรมาแจ้งแล้วแต่ไม่สามารถอยู่ได้ แต่อนุญาตให้ติดเลี้ยงผมได้ครับ Grin

ตกลงผมติดหนี้ครูเบิ้ลใช้มั้ย อืม......เดี๋ยวผมมีแล้วค่อยให้นะครับ ขอบคุณครับ  ตกใจหน้าซีด

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #151115 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:08:27 PM »

กลับมาถึงที่ตั้งเรียบร้อย...พี่เล็กไปคอยต้อนรับที่สนามบินเลย....
คอยยืนถือ ที่แต๊มป์บัตรจอดรถด้วย... คิก คิก

....ว่าใครมายืนสกิดผมยิก ๆ ที่ข้างหลัง....หันมาเห็นพี่เล็กยืนยิ้มเผล่.... Cheesy

กลับมาอยู่บ้านได้กินเจแล้ว...  Cheesy
ปีนี้กินได้ไม่ครบวัน...อ่ะ...แค่สามวันก็ยังดี... Tongue

เมื่อวานพี่เข้มก็มาใช้บริการเหมือนกัน  Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ บริการทุกระดับประทับใจ คริๆ "วิทยุการบินไทย"

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #151116 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:12:02 PM »

ผมยังเหล้าเจอยู่ขวดหนึ่ง เซ้อมาว่าอิเอาใว้ประกบเลงกาหลง แต่เลงดัน ไม่กล้าชน เลย หยบใว้

ใครมาก่อนคนนั้นได้กิน ไม่งั้นผมจะเอาไปกิน"เพ"ที่ภูเก็ต อิๆ

ซ้ายโดนเชือดไปแล้ว วาซือน้าก็องมา กลางให้คนงานทำโกดังซดแก้หนาวไปแล้ว เหลือทางขวา

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #151117 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:15:21 PM »

ซ้ายโดนเชือดไปแล้ว วาซือน้าก็องมา กลางให้คนงานทำโกดังซดแก้หนาวไปแล้ว เหลือทางขวา

ขวดอื่นไม่สน สนแต่ขวดขวามืออันเดียว... น้ำลายหก

คนที่เค้าชอบกินยี่ห้อขวามือ ปล้ำเรียกผมท้าชนอยู่... Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #151118 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:19:41 PM »

ขวดอื่นไม่สน สนแต่ขวดขวามืออันเดียว... น้ำลายหก

คนที่เค้าชอบกินยี่ห้อขวามือ ปล้ำเรียกผมท้าชนอยู่... Grin

อาดนอกบ่อนอยู่งั้นแหละ เวลาเข้าบ่อนม่าย เงียบยังกับโรราโรงแพ้นิ๊

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #151119 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:20:21 PM »

ติดรถพี่เข้มมาสิครับพี่ตุ้ม อิอิ Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #151120 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:21:09 PM »

เจแตกไปหนึ่งรายแล้ว คริๆๆๆ

หาเรื่องเอาเองน๊ะ เหล้ามันยังอยู่แล้ว แต่สาว่าพักนี้ ผมไปใหนไม่ได้ หากเพื่อนมาที่บ้าน ไม่ปรือ คริๆๆๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #151121 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:22:59 PM »

น้องเบิ้ม โรงแรมเล็กๆน่ารัก แถวใกล้ๆบริเวณรัศมีร้านน้องเบิ้ม ที่ยังสระน้ำด้วย มีมั่งม่าย

Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #151122 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:23:31 PM »

ตลาดนี้อยู่ไหนน้องโม

สุพรรณบุรี วันนี้ไปทัวร์มาสองที่ ตลาดกะดูรูปน้า(สี่ตัวเอ้ยคนอ่ะแค่ประกอบ) Grin

ใครไปก็ต้องถ่ายตู้นี้อ่ะ

เข้าคอนเซ็ปนกเอี้ยง...

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #151123 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:26:34 PM »

ตลาดนี้อยู่ไหนน้องโม

สุพรรณบุรี วันนี้ไปทัวร์มาสองที่ ตลาดกะดูรูปน้า(สี่ตัวเอ้ยคนอ่ะแค่ประกอบ) Grin

ควายแถวนี้ น่ารักดี เนอะ แบบนี้ไม่น่าเอาใว้ไถนา น่าจะเอาใว้โดยสารเนอะ น้าดุลย์

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #151124 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:27:49 PM »

น้องเบิ้ม โรงแรมเล็กๆน่ารัก แถวใกล้ๆบริเวณรัศมีร้านน้องเบิ้ม ที่ยังสระน้ำด้วย มีมั่งม่าย

ผมเข้าแต่ม่านรูด ไม่ค่อยแน่ใจครับ  คิก คิก

ไม่น่าหายากครับรร.เล็กๆ แต่คงไม่มีสระว่ายน้ำ  คิก คิก

หน้า: 1 ... 10072 10073 10074 [10075] 10076 10077 10078 ... 35779
  พิมพ์