เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 02:15:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10106 10107 10108 [10109] 10110 10111 10112 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25764927 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #151620 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 12:00:21 PM »

ทำงานเกี่ยวกับ PLC เหรอครับ

มาตลอดชีวิตเลยครับ
ลุงดุลทำเฉพาะยี่ห้อหรือทุกยี่ห้อครับ ซ่อม ลงโปรแกรม เขียนวงจรหรือทำทุกอย่าง

ผมอยู่บริษัท SIEMENS ครับถนัดที่สุดคือ PLC SIEMENS แต่ยี้ห้ออื่นก็ทำได้ครับ เช่น ALAN & BRADLEY / MITSUBISHI / FUJI หรือยี่ห้อญี่ปุ่นทั่วไป
ก็พอได้ครับเพราะไม่ยากไปกว่า SIEMENS
 เพราะถ้าทำ SIEMENS ได้ยี่ห้ออื่นไม่ต้องพูดถึง  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
โรงงานที่ผมเคยทำงานใช้ของ OMRON ครับ

ยังงี้ต้องวิ่งรอกทั่วไทยเลยซิครับ  ผมเคยทำงานเกี่ยวกับการติดตั้งระบบหล่อลื่นอัตโนมัติให้โรงงานอุตสาหกรรมช่วงนั้นวิ่งมาทางใต้พวกโรงโม่หิน

ไปทางภาคตะวันออกโรงรีดเหล็ก โรงงานน้ำตาล โรงงานผลิตจอ CRT  ภาคเหนือก็ผาแดงที่ตาก ตอนนั้นหนุ่มๆไฟแรง สนุกดี แต่ถ่าเป็นตอนนี้คงไม่ไหว

ก็ประมาณนั้นแหละครับทั้งเมืองไทยเมืองนอก
เมืองไทยก็ กท และปริมณฑล ระยอง ชลบุรี ภาคกลางทั่วไป ปราจีนบุรี กาญจนบุรี
สระบุรี อ่างทอง ลพบุรี
  แอฟริกาใต้ก็เคยไป ขัยรถเยอะมากหลายแสนกิโลแล้ว หนุกดี บางทีเหนื่อย
อยากไปทำให้ลูกค้าแถวๆใต้บ้านเรามั่ง โรงงานไหนจะทำโปรเจคหรืออัพเกรดเครื่องจักรให้เป็นระบบควบคุม
ใหม่ๆทันสมัยติดต่อมาได้ครับ
อิ อิ อิ งานน่ะไม่เท่าใด แต่หาเรื่องตามหัวใจ ลงไปเมาไปโม้ซิสำคัญ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
NItar
Sr. Member

คะแนน 193

« ตอบ #151621 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 12:05:54 PM »

เกิดความลังเลในใจ จะเลือกอะไรดีนะ รักพี่เสียดายน้อง ...

เท่ ดูดี ต้องใส่เครื่องแบบจะดูดี

กระบอกนี้น่าจะถนัด พกพาสะดวก เหมาะกับผู้หญิง

---
สองมือสองเท้าเรามี
จงทำตามที่ปรารถนา
อย่าหวังว่าคนอื่นเขา
จะมาช่วยเหลือทุกเวลาหาไม่มี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #151622 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 12:08:42 PM »

ไหว้

ทราบว่าน้าดุลย์ทำอยู่ SIEMENS

จึงได้ไปถอยเครื่องซักผ้าใหม่มาเครื่องหนึ่งยี่ห้อ   SIEMENS    ราคา 22,900.-บาท

หากไม่ดีดังที่พนักงานขายบอก  ค่อยมาต่อว่าน้าดุลย์    Cheesy

อันนั้นเป็นของแผนก SIEMENS BSH ครับมีพวกผลิตภัณฑ์เครื่องใช้ไฟฟ้าในบ้านระดับพรีเมี่ยม
ผมเห็นราคาแล้วกลืนน้ำลายสองอึก ก่อนไปถอยเครื่องซักผ้าซัมซุงมาใช้ อิ อิ คนละแผนกก็เหมือนคนละบริษัท
ผมต้องไปคอยตอนสิ้นปีที่เขวโละสต็อคครับมีของดีๆถูกๆมาให้เข้าแถวซื้อ แต่ไม่ค่อยทันครับ
 จริงๆแล้วของเขาดีน่าใช้ครับแต่ราคาสมตัวครับของดีมักแพง

http://www.bsh-group.com/index.php?page=1069

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #151623 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 12:09:24 PM »

เกิดความลังเลในใจ จะเลือกอะไรดีนะ รักพี่เสียดายน้อง ...

เท่ ดูดี ต้องใส่เครื่องแบบจะดูดี

กระบอกนี้น่าจะถนัด พกพาสะดวก เหมาะกับผู้หญิง

สอยพี่ก่อน  และค่อยสอยน้องตามหลัง   Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #151624 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 12:09:49 PM »

เหมาทั้งคูไปเลยครับ....ใส่เครื่องแบบพกอีกกระบอก ใส่ชุดธรรมดาพกอีกกระบอก... หลงรัก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #151625 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 12:10:52 PM »

ยอนให้เอากล็อคซิจ๊ะ วัยรุ่นเล่นปืนออโตมันเข้ากั๊น เข้ากัน

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #151626 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 12:14:28 PM »

น้องตาครับ ปืนที่เหมาะกับเรา คือ ปืนที่เราทำความคุ้่ยเคยกับมันครับ
ถ้าถามแบบไหนดีกว่า ก็เหมือน ถาม ไก่กับไข่ อะไรเกิดก่อนกันนะครับ
ถ้าเป็นพี่ เอาทั้งสองกระบอกครับ ชอบทั้งคู่ แต่ถ้าให้เลือกก่อนพี่เลือกตัวลูกดก เพราะเข้ากับพื้นที่ครับ

โชคดี

Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #151627 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 12:15:50 PM »

ก็ประมาณนั้นแหละครับทั้งเมืองไทยเมืองนอก
เมืองไทยก็ กท และปริมณฑล ระยอง ชลบุรี ภาคกลางทั่วไป ปราจีนบุรี กาญจนบุรี
สระบุรี อ่างทอง ลพบุรี
  แอฟริกาใต้ก็เคยไป ขัยรถเยอะมากหลายแสนกิโลแล้ว หนุกดี บางทีเหนื่อย
อยากไปทำให้ลูกค้าแถวๆใต้บ้านเรามั่ง โรงงานไหนจะทำโปรเจคหรืออัพเกรดเครื่องจักรให้เป็นระบบควบคุม
ใหม่ๆทันสมัยติดต่อมาได้ครับ
อิ อิ อิ งานน่ะไม่เท่าใด แต่หาเรื่องตามหัวใจ ลงไปเมาไปโม้ซิสำคัญ
บ้านเราน่าจะหายาก เพราะส่วนใหญ่จะมีฟังชั่นการทำงานของเครื่องไม่ซับซ้อนพอที่จะใช้ PLC

เท่าที่เห็นก็จะwiring ตู้คอนโทรล มากกว่า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #151628 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 12:16:15 PM »

อันนี้เว็บเครื่องใช้ไฟฟ้าเทพๆ จาก SIEMENS

http://www.siemens-home.com/th/en/

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #151629 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 12:17:23 PM »

น้องตาครับ ปืนที่เหมาะกับเรา คือ ปืนที่เราทำความคุ้่ยเคยกับมันครับ
ถ้าถามแบบไหนดีกว่า ก็เหมือน ถาม ไก่กับไข่ อะไรเกิดก่อนกันนะครับ
ถ้าเป็นพี่ เอาทั้งสองกระบอกครับ ชอบทั้งคู่ แต่ถ้าให้เลือกก่อนพี่เลือกตัวลูกดก เพราะเข้ากับพื้นที่ครับ

โชคดี

Cool Cool Cool

หือ ลูกดก เหรอ ผมก็ชอบ อันไหนลูกดก เอาอันนั้นเลย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #151630 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 12:18:13 PM »

ว่าจะสวัสดิ์ดีเช้า แลนากา เที่ยงหว๋าแล้ว

สวัสดีเที่ยงๆ แล้วกัน

ลุงชัช ปีนี้ มีเวลาไปงานลูกเขือ ไม๊ครับ

หากไม่มีลุงชัช น่าว่าไม่ได้กินข้าว เพราะไม่มีคนช่วยพัดไฟ ตาแพะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #151631 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 12:18:44 PM »

ผมใช้กล็อก 26 ถ้าเป็นผู้หญิง น่าจะเลือกลูกโม่ลำกล้องสั้นเบาๆเป็นกระบอกแรก  ตอนนี้ก็เริ่มอยากได้ลูกโม่ลำกล้องสั้นเบาๆมาแทนกล็อกแล้วครับ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #151632 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 12:20:02 PM »

ว่าจะสวัสดิ์ดีเช้า แลนากา เที่ยงหว๋าแล้ว

ลุงชัช ปีนี้ มีเวลาไปงานลูกเขือ ไม๊ครับ

หากไม่มีลุงชัช น่าว่าไม่ได้กินข้าว เพราะไม่มีคนช่วยพัดไฟ ตาแพะ
ไปครับพี่ จองที่พักห้องเดิม อยากกินข้าวบอกไม้ไผ่เหมือนกัน  ยิ้มีเลศนัย
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #151633 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 12:22:31 PM »

ไปครับพี่ จองที่พักห้องเดิม อยากกินข้าวบอกไม้ไผ่เหมือนกัน  ยิ้มีเลศนัย

ต้องชัดเจนแบบนี้ ห้องแอร์ ลุงชัช จองไปแล้ว จบข่าว

จำนวนสมาชิก 4หนวย ถูกต้อง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #151634 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 12:25:08 PM »

ยอนให้เอากล็อคซิจ๊ะ วัยรุ่นเล่นปืนออโตมันเข้ากั๊น เข้ากัน
ผมใช้กล็อกแต่ยอนให้เล่นลูกโม่  ดูๆแล้วเลือกได้เหมาะทั้งสองตัวครับ

กล็อก 19 เอาไว้เฝ้าบ้านรับงานหนัก หรือพกกรณีที่ต้องลุยแน่ๆ

ส่วนลูกโม่เบาพกได้ทุกวัน แถมใช้ง่าย

สรุปว่าซื้อทั้งสองบอก แล้วแต่ว่าจะซื้อบอกไหนก่อนหลัง
หน้า: 1 ... 10106 10107 10108 [10109] 10110 10111 10112 ... 35779
  พิมพ์