เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:14:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10139 10140 10141 [10142] 10143 10144 10145 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25789980 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #152115 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:03:08 AM »

เด็กอ่อนเดี่ยวนี้ มีปัญหาเรื่องลำไส้เยอะจัง
แค่เมื่อวาน ผ่าตัดกับ ๑๕ ราย อัพ
หลานระบบลำไส้ใหญ่ไม่ทำงานบางส่วนและบวมบางส่วน
ทำให้ไม่ถ่าย เอกซเรย์แล้วหมอต้องตัดลำไส้ที่ไม่ทำงานออกและต่อใหม่

ไปดูหลานที่โรงพยาบาลก่อนครับ  ไหว้

หลานคนที่คลอดวันก่อนใช่มั้ยครับสิงห์ ขอให้แกหายเป็นปกติไวๆนะครับ  ไหว้

หลานคนแรกของครอบครัวบ้านผม ก็จะคลอดธค.นี้แล้ว  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #152116 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:04:19 AM »

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

Cheesy  ไหว้

สวัสดีคนสวย  คิดจะตัดผมหรือครับ  Grin Grin Grin

ตัดผมยังตัดใจไม่ได้  เเล้วนับประสาอะไรกับตัดอย่างอื่น...

ว่าไป  ผู้หญิงผมยาวนี่มีสเนห์นะ....ช่วยให้หน้าหวาน....

ตัดไปเเล้งค่ะ 1 คืบ  ประมาณนั้น  ยังบ่นดายของ  เเต่เอาเหอะนิ่งไว้นิ่งไว้  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ท่องไว้ในใจ ในใจ  ฉันสวยยยยยยยยย    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #152117 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:04:58 AM »

เพิ่งไปแจ้งยกเลิกการใช้รถเครื่องมาสองคัน  อายุมากแล้ว  เอาไว้วิ่งในสวน ไม่ต้องเสียภาษี

คันนึง ๒๘ ปี  อีกคัน  ๒๕  .....  เหลืออีกคันอยู่ ม.เชียงใหม่ จะโละให้เหม็ด

มีรุ่นไหนบ้างครับ  เผื่อเพื่อนๆท่านอื่นสนใจ  ได้หักคอ...เอ๊ย...ช่วยซื้อ...

เขียนตรงไหนว่าจะขายเน๊าะ   แค่มาเล่าให้ฟัง  รถก็ยังใช้ได้ เพียงแต่ไม่อยากเสียภาษีและพรบ. เพราะใช้แล่นในป่ายางอะ

มีฮอนด้า ๗๐ คันนึง  ยามาฮ่า ๙๐ คัน  แล้วก็ คาวา ๑๑๐ (คันนี้อยู่เชียงใหม่นู้ ยังไม่ได้เอาหลบมาที)

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #152118 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:05:24 AM »

oooOilooo, หลวงกาหลง, tum610, นายสิงห์กลิ้ง, Southlander, ช.ลิ้วเฮียง, samrit... (+ 1 ซ่อนตัว) และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้  หวัดดีครับ  อยู่ด่านตรวจหน้ากรุงไทยหาดใหญ่ใน ร่วมทหาร อส. ครับ  ป๋าส่งข้าวเที่ยงด้วย

สวัสดีครับ  เช็คข่าวด้วย  สาวกรุงไทย หาดใหญ่ ใครยังโสดมั่ง

อะโต๋ย ฝากน่าล้วงคอไปเด็ดใส้ติ่งเหวอ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #152119 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:07:40 AM »

เพิ่งไปแจ้งยกเลิกการใช้รถเครื่องมาสองคัน  อายุมากแล้ว  เอาไว้วิ่งในสวน ไม่ต้องเสียภาษี

คันนึง ๒๘ ปี  อีกคัน  ๒๕  .....  เหลืออีกคันอยู่ ม.เชียงใหม่ จะโละให้เหม็ด

มีรุ่นไหนบ้างครับ  เผื่อเพื่อนๆท่านอื่นสนใจ  ได้หักคอ...เอ๊ย...ช่วยซื้อ...

เขียนตรงไหนว่าจะขายเน๊าะ   แค่มาเล่าให้ฟัง  รถก็ยังใช้ได้ เพียงแต่ไม่อยากเสียภาษีและพรบ. เพราะใช้แล่นในป่ายางอะ

มีฮอนด้า ๗๐ คันนึง  ยามาฮ่า ๙๐ คัน  แล้วก็ คาวา ๑๑๐ (คันนี้อยู่เชียงใหม่นู้ ยังไม่ได้เอาหลบมาที)

อ้าว....เห็นบอกจะโละให้เหม็ด....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #152120 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:08:43 AM »

คิก คิก คิก คิก  อิ ๆ ๆ ๆ   แกมีสิทธิ์แค่ออกเบี้ยซื้ออย่างเดียวครับ กลับมา มานิตย์ยึดหมด  เขาให้มาเฝ้าครับ เฝ้าอย่างเดียวทำไหรไม่ได้ไม่มีหัวหน้าชุด ขอเป็นเขาไม่ให้เป็น  แต่ถ้าไม่เฝ้าพอมาตรวจไม่เจอ  โดนหล่าว ผมไม่เท่าไหร่ครับกลัวกระทบถึงลูกพี่

ลุงนิต ..... ฝากเฝ้า ธนาคารกรุงไทย สาขาหาดใหญ่ในด้วยนะ เดี่ยวใครอีกมายกไป

อำเภอกะเหมือนแหละวังให้ดีตะ ลักมาตั้งไว้ปร้านี้ เสียแหละ

เผื่อได้ขึ้น ป3. กะเขามั่ง

น้าดุลย์ เอาอำเภอไปได้อย่างเดียว ห้ามลักน้องตาไปด้วยเด็ดขาด  อิ ๆ ๆ ๆ ๆ  ผมไม่ยอม  ยังไม่ได้ ป. 3 อีกหลายใบ

ยกไปทั้งเค้าแหละของใครติดไปกะเหมาเหม็ด แถวนี้ออก ป3. ยากนัก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #152121 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:09:02 AM »

oooOilooo, หลวงกาหลง, tum610, นายสิงห์กลิ้ง, Southlander, ช.ลิ้วเฮียง, samrit... (+ 1 ซ่อนตัว) และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้  หวัดดีครับ  อยู่ด่านตรวจหน้ากรุงไทยหาดใหญ่ใน ร่วมทหาร อส. ครับ  ป๋าส่งข้าวเที่ยงด้วย

สวัสดีครับ  เช็คข่าวด้วย  สาวกรุงไทย หาดใหญ่ ใครยังโสดมั่ง

อะโต๋ย ฝากน่าล้วงคอไปเด็ดใส้ติ่งเหวอ
งานการข่าวแบบนี้ ตร.หนุ่มๆถนัด...  Grin Grin Grin

ให้หาเบอร์โทรยังได้....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #152122 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:09:22 AM »

โละ ... หมายถึงแจ้งยกเลิกอย่างเป็นทางการจ้าน้า มีคนมาขอซื้อหลายคน

เอาไปทำไรกันว้า  รถเก่าๆอายุตั้ง ๒๐ กว่าปีเพ  ....... ถ้าอิเพี้ยน

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #152123 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:12:56 AM »

ไหว้ ไหว้  หวัดดีครับ  อยู่ด่านตรวจหน้ากรุงไทยหาดใหญ่ใน ร่วมทหาร อส. ครับ  ป๋าส่งข้าวเที่ยงด้วย

สวัสดีค่ะพี่มานิตย์  งานยุ่งป่าว  อากาศร้อนไหม  ดูเเลตัวเองด้วยจ้า   Grin Grin ไหว้

ไม่ยุ่งเท่าไหร่ครับ   แต่อากาศร้อนมาก  ขอบคุณครับ  น่ารักเหมือนลุงปูว่าจริง ๆ  
สวัสดีครับพี่ ดีจังมีเน็ทใช้ด้วย  Grin

ไหว้ ไหว้ครับ   ต่อกะมือถือครับ ช้าหน่อยแต่ดีกว่านั่งเซ็ง
ผมมีชั่วโมงเน็ทแบบไวไฟ ว่าจะลองเอาโน๊ตบุ๊คไปลองเล่นในหาดใหญ่ดู ไม่รู้จะเร็วหรือเปล่า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #152124 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:14:18 AM »

โละ ... หมายถึงแจ้งยกเลิกอย่างเป็นทางการจ้าน้า มีคนมาขอซื้อหลายคน

เอาไปทำไรกันว้า  รถเก่าๆอายุตั้ง ๒๐ กว่าปีเพ  ....... ถ้าอิเพี้ยน

เคยอ่านเจอ ไม่ได้ว่าลุงปูน๊ะ  ยิ้มีเลศนัย

รถก็เก่า คนก็แก่ แย่น้องเอ๋ย

เห็นติดอยู่แถวท้ายรถครับ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #152125 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:15:43 AM »

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
หลานในคนแรกของครอบครัวครับ
อาการยังสลึมสลือครับ

หมอต้องตัดลำไส้เส้นทางด้านซ้ายออกไปพอสมควรครับ หมอว่าอย่างนั้นนะครับ
ตอนนี้ต้องภาวนาให้บริเวณที่ผ่าตัดออกแล้วต่อใหม่ อย่าให้รั่วครับ  ไหว้ ไหว้
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #152126 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:15:44 AM »

ไปดูมาแล้ว สาวๆไม่ค่อยมี  ขำก๊าก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #152127 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:17:01 AM »

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
หลานในคนแรกของครอบครัวครับ
อาการยังสลึมสลือครับ

หมอต้องตัดลำไส้ไปเส้นทางด้านซ้ายออกไปพอสมควรครับ หมอว่าอย่างนั้นนะครับ
ตอนนี้ต้องภาวนาให้บริเวณที่ผ่าตัดออกแล้วต่อใหม่ อย่าให้รั่วครับ  ไหว้ ไหว้
ปรกติเด็กกินอาหารเก่ง หรือไม่ค่อยกินอะไรเลย แล้วหมอสรุปสาเหตุหลักๆหรือยังมามาจากอะไร
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #152128 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:18:49 AM »

แต่มอไซค์ผมแต่ละคันถึงอายุมาก  แต่เช้ามาสตาร์ทจึ๋งเดียวติดทุกคันครับ  ดีกว่ารุ่นใหม่ แชะ แชะ แชะ .... ฮา กิ๊วๆๆๆ

chartthai
Full Member

คะแนน 37

ถึงจะเฟ่ย แต่ก็เฟ่ยนะเฟ๊ย

« ตอบ #152129 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:21:31 AM »

ไหว้ ไหว้ หวัดดีหวันเที่ยงครับ ทานข้าวให้อร่อยนะครับ ดูแลสุขภาพกันทุกคนนะครับ
หน้า: 1 ... 10139 10140 10141 [10142] 10143 10144 10145 ... 35779
  พิมพ์