เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 07:25:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10308 10309 10310 [10311] 10312 10313 10314 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25807185 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #154650 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 01:51:24 PM »

ลุงตุ้น แม็ตพรุ่งนี้ หัวหมู่สั่งงดยาว ไม่มีกำหนด

ฝนก็ตก ไปใหนไม่ได้ มันมีฝรั่งเกเร อยู่ตนหนึ่ง ที่บ้าน ทำปรือดี? เงียบๆ เดี๋ยว NGO จะโวยวายเอาได้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #154651 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 01:53:18 PM »

แจกคะแนนดีหวา.... Cheesy

สำหรับผู้ที่คอยเกาะหน้ารั้ว....
พอเข้าได้ก็พรูกันเข้ามาเลย... Grin

ไม่แจกมีดอีกเหรอพี่... คิก คิก

มีแต่มีดจีนแดงร้าย ๆ ตั้งเงียบอยู่สองสามอัน.... Tongue

อยากได้ก็ยื่นพุงมา... Grin

อ่ะ...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #154652 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 01:57:13 PM »

ลุงตุ้น แม็ตพรุ่งนี้ หัวหมู่สั่งงดยาว ไม่มีกำหนด

ฝนก็ตก ไปใหนไม่ได้ มันมีฝรั่งเกเร อยู่ตนหนึ่ง ที่บ้าน ทำปรือดี? เงียบๆ เดี๋ยว NGO จะโวยวายเอาได้

...ดีครับ แก้ไขได้ทันท่วงที...
เห็นดูแต่พริตตี้ อีโดนฝนเป็นหวัดปอดบวมซะเปล่า ๆ ...   คิก คิก

ฝรั่งเกเร....อย่าลืมทำพริกเกลือให้เผ็ด ๆ ...เวลาจิ้มกินจะได้แรงอก...
แต่หากเป็นหรั่งแจ๊ค... ใส่แจมือขังในห้องให้แข็งแพ๊คหั้น...
                             กลัวมันอีหนีไปก่อนจะผู้เสียหายเข้าไปชี้ตัว..... น้ำลายหก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #154653 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 01:58:28 PM »

แจกคะแนนดีหวา.... Cheesy

สำหรับผู้ที่คอยเกาะหน้ารั้ว....
พอเข้าได้ก็พรูกันเข้ามาเลย... Grin

ไม่แจกมีดอีกเหรอพี่... คิก คิก

มีแต่มีดจีนแดงร้าย ๆ ตั้งเงียบอยู่สองสามอัน.... Tongue

อยากได้ก็ยื่นพุงมา... Grin

อ่ะ...

ตกใจ

มีดผมมีแต่ปลายแหลม...ไม่กล้าแทงหวาดเสียว....

เอาของทู่ ๆ แทงดีกว่า....ไม่หวาด...แต่..... น้ำลายหก

oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #154654 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 01:59:11 PM »

จุดเกิดเหตุ คลอง 7 ต.บึงคำพร้อย อ.ลำลูกกา จ.ปทุม   Undecided Undecided

เเถวย่านนี้มักจะเกิดอุบัติเหตุบ่อยค่ะเพราะเป็นย่านโรงงาน  สิบล้อบ้าง สองเเถวบ้าง วิ่งกันเต็ม

ก็เป็นห่วงเเม่ค่ะ  ย้อนไปเมื่อสามปีก่อนก็เกิดกับเเม่เเล้ว  เด็กเเว๊นซิ่งรถเเล้วก็ล้มเอง  เเม่ออยกลับจาก

ตลาดชนเข้ากับซากของเเว๊นเเล้วก็ซ้ำเข้าเเว๊นอีกทีนึง  ตอนนั้นปลอดภัยใส่หมวก  เเต่ไหปลาร้าหักต้องดามเหล็ก

ปัจจุบันก็ใส่เหล็ก  เเม่เลยว่าซินเเล้ว  ส่วนด้วยความปลอดภัยหลังจากนี้เเนะนำไปว่า รถเข็นอ่ะ ให้ทำพ่วงข้างได้เเล้ว

ใส่หมวกกันน๊อกค่ะ     ไหว้ ไหว้
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #154655 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 02:00:47 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #154656 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 02:01:54 PM »

ความคืบหน้าอาการเเม่   Smiley Smiley

ตอนนี้คุณหมอในกลับบ้านเเล้วค่ะ  รอเอกสารเเล้วก็ยาตามที่คุณหมอสั่ง

ออยก็ งง ว่าทำไมให้กลับเร็วจัง  เเม่ก็ตอบว่าหมอให้กลับ  เลยถามกลับไปว่าดีขึ้นบ้างไหม

เเม่ก็ว่าหายมึนเเล้วค่ะ  เเต่เจ็บเเผลหัวเเตก เย็บไป 5เข็ม  เท่าที่นอนดูอาการ ไม่มีการ X ray สมองใดๆ

คนไข้มาหัวฟาดพื้น  เท่าเเต่นอนดูอาการเเล้วในน้ำเกลือ  เบื้องต้นบอกเเม่เเล้วค่ะว่าให้ไป ตรวจที่รพ.ภูมิพล อีกทีค่ะ

เเม่ฝากขอบคุณทุกกำลังใจจากพี่ๆ ทุกท่านด้วยค่ะ  ขอบคุณค่ะ   ไหว้ ไหว้ ไหว้   Grin Grin Grin

ยินดีด้วยครับบบ  ไหว้ ไหว้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #154657 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 02:03:45 PM »

ฝนตกหนัก โรงเรียนปิดในช่วงบ่าย ใครอยากได้กล็อคก็โทรมา เดี๋ยวชี้ทางตัดสดให้ ไม่ต้องรอ ไม่ต้องจอง ราคาเดิม บวกไปอีกยี่สิบบาท ห้ามโอนห้าปี แต่ไม่รู้เหลือรุ่นอะไรบ้างแล้วตอนนี้
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #154658 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 02:07:17 PM »

ฝนตกหนัก โรงเรียนปิดในช่วงบ่าย ใครอยากได้กล็อคก็โทรมา เดี๋ยวชี้ทางตัดสดให้ ไม่ต้องรอ ไม่ต้องจอง ราคาเดิม บวกไปอีกยี่สิบบาท ห้ามโอนห้าปี แต่ไม่รู้เหลือรุ่นอะไรบ้างแล้วตอนนี้

ยังไม่รีบครับ.... Grin

หากจ่ายเบี้ยตอนนี้เลย....คงต้องงัดเกือกแตะมานั่งแทะกินแทนข้าวแน่นอน... หัวเราะร่าน้ำตาริน

สน.อส.หรือปล่าวครับบิ๊กทีชเชอร์...
หากของ สน.สก.ไทยเน  น่าว่าเหม็ดแล้ว....

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #154659 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 02:07:43 PM »

ด้านคู่กรณี  

ออกจากห้องฉุกเฉินเเล้ว  ฝากบอกมามาเสีงเเข็งว่าจะให้ซ่อมรถอย่างเดี่ยว  ส่วนเเม่ว่าไม่ซ่อมให้

ก็ไปว่ากันที่โรงพัก  ส่วนคู่กรณีม้ายไรสักอย่าง ทั้ง พรบ. ทะเบียน  เลยไม่โต้ตอบไรทั้งสิ้น   Smiley Smiley

อูยยยยยยยยยยย  อย่าเพิ่งแข็งไปครับน้องออยล์ ต้องดูอาการเขาก่อนนะครับ ว่าต้องรักษาตัวอีกนานไหม หรือว่าหมอให้กลับบ้านได้แล้ว

ถ้าไม่เข้าประมาทเป็นเหตุให้ผู้อื่นได้รับอันตรายสาหัส ค่อยว่ากันอีกครั้งครับ
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #154660 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 02:13:12 PM »

ฮาย......หว่างอีเข้าได้  ปล้ำกันเกิอบตาย    Cheesy

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #154661 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 02:15:00 PM »

ด้านคู่กรณี  

ออกจากห้องฉุกเฉินเเล้ว  ฝากบอกมามาเสีงเเข็งว่าจะให้ซ่อมรถอย่างเดี่ยว  ส่วนเเม่ว่าไม่ซ่อมให้

ก็ไปว่ากันที่โรงพัก  ส่วนคู่กรณีม้ายไรสักอย่าง ทั้ง พรบ. ทะเบียน  เลยไม่โต้ตอบไรทั้งสิ้น   Smiley Smiley

อูยยยยยยยยยยย  อย่าเพิ่งแข็งไปครับน้องออยล์ ต้องดูอาการเขาก่อนนะครับ ว่าต้องรักษาตัวอีกนานไหม หรือว่าหมอให้กลับบ้านได้แล้ว

ถ้าไม่เข้าประมาทเป็นเหตุให้ผู้อื่นได้รับอันตรายสาหัส ค่อยว่ากันอีกครั้งครับ

ค่ะไม่ได้ประมาทตามที่พี่สิงห์บอกค่ะ  เเต่ตัวเค้า ย้ายรพ.ไปซะเเล้ว  ส่วนทางเเม่ก็ได้บอกไปเเล้วค่ะว่าให้ออกจาก รพ.

เเล้วมาว่ากันอีกที  ส่วนทางผ่านโน้น  ไม่มาดูเลยเพี่ยงสั่งคนมาบอกว่าให้ซ่อมรถให้อย่างเดี่ยว สวนทางเราเค้าว่าจะไม่รับผิดชอบอย่างใด
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #154662 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 02:15:08 PM »

ยังไม่รีบครับ.... Grin

หากจ่ายเบี้ยตอนนี้เลย....คงต้องงัดเกือกแตะมานั่งแทะกินแทนข้าวแน่นอน... หัวเราะร่าน้ำตาริน

สน.อส.หรือปล่าวครับบิ๊กทีชเชอร์...
หากของ สน.สก.ไทยเน  น่าว่าเหม็ดแล้ว....

แม่นแล้ว สน.สก. ไทเน  ของยังไม่แหม็ดที

ผมโทรถามว่าอีตัดสด  M85 สักบอกกัน มีแต่ SS ราคา 39000 เหลืออยู่ตัวเดียว แต่ผมจอง B ไว้ราคา 31680 จ่าย 10% ไปแล้ว   คุย ๆ กับเสี่ยก๊อง ท่านว่าถ้าแขบก็คว้าเลย แต่ถ้าไม่แขบก็ไม่ต้อง ปืนยังใช้อยู่ ไปเสียเบี้ยเพิ่มทำไม ก็เลยไม่ตัดสดซะ  หว๋างไปประหยัดเกือบเหมิน  ไม่ต้องร่านตูหาเบี้ยหล่าว  Cheesy

คราวหลังเตรียมเบี้ยถือไว้ดีกว่า แล้วค่อยตัดสดเอา ไม่จองแล้ว  ถ้ายังเหลือก็ซื้อ ถ้าไม่เหลือก็ไม่ซื้อ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2009, 02:18:45 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #154663 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 02:17:37 PM »

ด้านคู่กรณี  

แบ่งค่าจ้าง มาทางนี้ สักสองสามฝักเน้อ........เหนาะน้ำชุบ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #154664 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 02:26:33 PM »

รายงานสภาวะน้ำในคลองอู่ตะเภา
เมื่อเวลาประมาณเที่ยงกว่า ๆ วันนี้

ระดับน้ำที่เห็นขณะนี้ยังไม่ถือว่าเยอะมากจนวิกฤตินะครับ
ดูจากระดับขอบปูนตลิ่ง กับระดับน้ำยังเหลืออีกเยอะ

มองไปฝั่งตรงข้าม...
ระดับน้ำอีกอย่างน้อยสองเมตรจึงจะวิกฤติ

น้ำในท่อยังระบายออกได้สบาย...

.....

Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 10308 10309 10310 [10311] 10312 10313 10314 ... 35779
  พิมพ์