เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:27:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10510 10511 10512 [10513] 10514 10515 10516 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25764661 ครั้ง)
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #157680 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:15:04 AM »

หวัดดีครับ ไหว้

ลูกสาวตัวเล็กไม่บายแล้วหล่าวสงสัยเหนื่อยตอนลงมาจากบางกอก Embarrassed

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #157681 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:15:35 AM »

ขออภัยลุงตุ้มที่รักด้วย น๊ะครับ ที่ไม่สามารถ หาของมาฝากได้ เพราะกลัวว่า จะเสียหาย มากกว่าดี หากติดมา เพราะภารกิจ มันข้ามวัน ออกจากเกาะสวรรค์วันเสาร์ ถึงบ้านเอา อาทิตย์เย็นครับ

ปล.ย้ำน้องเบิ้มใว้แล้วว่า ยังไง งานลูกเขือ ลืมอย่างอื่นได้ อย่าลืม ลูกชิ้นปลา เมืองสวรรค์ ก็แล้วกัน อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #157682 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:16:02 AM »

ลูกสาวตัวเล็กไม่บายแล้วหล่าวสงสัยเหนื่อยตอนลงมาจากบางกอก Embarrassed
เป็นกำลังใจ ครับท่าน สู้ๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #157683 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:19:54 AM »

แทนความคิดถึง สำหรับ เพื่อนๆ ที่นิยมชมชอบ แบรนด์นี้ครับ

ตามธรรมเนียม คนเรา ไปใหนมาใหน ก็ต้องมีของฝาก ติดไม้ติดมือ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #157684 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:21:10 AM »

พักนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย....
ให้น้องหายไว ๆ นะครับ... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #157685 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:23:26 AM »

สวัสดีครับ อีกครั้ง

ขอบคุณที่ยังนินทาอยู่ ทุกสถานีครับ

ภารกิจเรียบร้อย ราบรื่น

ขออภัยครูไขาเบี้ยว ที่มิได้ขออนุญาติ ผ่านทาง เนื่องจากภารกิจเร่งด่วน กำหนดอะไรแทบไม่ได้ ว่าจะไปแต่เช้า แต่ มีอุปสรรค เล็กน้อย กว่าจะได้ล้อหมุน ก็เกือบ สี่โมงแล้ว ค่ำข้างหน้า คนแก่ๆ ตาไม่ดี เลยแขบหน่อย

ขออภัยลุงปู ที่นัดกินข้าวเย็น ก็ไม่ได้แวะ ผ่าน โคกลอย ก็สามทุ่มกว่าแล้ว เกรงใจ เพราะลุงนอนหัวค่ำ

ถึงที่หมายเอา สี่ทุ่ม พอเหยียบฝั่งท่าฉัตรไชย ฝนก็โปรยปราย ต้อนรับ เสียชุ่มฉ่ำ ครับ

ขอกลับ ก็ต้องขออภัยลุงปูอีกครั้ง ที่เสียความตั้งใจ...........พอดีว่า ช่วงเช้า ยังมีภารกิจ ที่ยังคั่งค้าง เลยกำหนดเวลาเองไม่ได้ ก็เลย ไม่ได้แวะกราบลา

ขอบคุณน้องเบิ้ม ที่ ส่งใจกันทาง ว.13

พอดีว่า มีภารกิจนิดหน่อย ที่เมืองกระบี่ ก็เลยรีบออกมา เมื่อเสร็จ ภารกิจ ที่เกาะสวรรค์แล้ว

เสร็จภารกิจ ที่เมืองกระบี่เอาบ่ายๆ......ยังมีเวลาเหลือ เลยเข้าไปสำรวจ "เกาะลัน" เสียหน่อย ครับ แล้วค่อยเล่าให้ฟัง

สนม๊าย...เกาะรอก.... Grin ซักคืน...
บนเกาะลัน"ผัวยาย"อีกคืน.... Wink

แทนความคิดถึง สำหรับ เพื่อนๆ ที่นิยมชมชอบ แบรนด์นี้ครับ

ตามธรรมเนียม คนเรา ไปใหนมาใหน ก็ต้องมีของฝาก ติดไม้ติดมือ

อี๋... รีฯ เน่า... ยี๊

ขออภัยลุงตุ้มที่รักด้วย น๊ะครับ ที่ไม่สามารถ หาของมาฝากได้ เพราะกลัวว่า จะเสียหาย มากกว่าดี หากติดมา เพราะภารกิจ มันข้ามวัน ออกจากเกาะสวรรค์วันเสาร์ ถึงบ้านเอา อาทิตย์เย็นครับ

ปล.ย้ำน้องเบิ้มใว้แล้วว่า ยังไง งานลูกเขือ ลืมอย่างอื่นได้ อย่าลืม ลูกชิ้นปลา เมืองสวรรค์ ก็แล้วกัน อิๆ

เศร้า

ปล.  แลบลิ้น

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #157686 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:23:31 AM »

ขอบคุณลุงปู ที่นำความสนุกสนานมาฝากครับ ฝากขอบคุณคุณป้าอีกครั้ง น๊ะครับ ที่มาต้อนรับ

ด้วยความเคารพ พี่ใหญ่คนนี้ น่ารักเสมอ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #157687 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:25:54 AM »

สวัสดีทุกท่านตอนเช้าครับ

หวัดไม่ดี น้ำมูกไหล ทั้งไอ ทั้งจาม ครับพี่น้อง เบียร์ก็กินไม่ได้

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #157688 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:27:33 AM »

สวัสดีครับ อีกครั้ง

ขอบคุณที่ยังนินทาอยู่ ทุกสถานีครับ

ภารกิจเรียบร้อย ราบรื่น

ขออภัยครูไขาเบี้ยว ที่มิได้ขออนุญาติ ผ่านทาง เนื่องจากภารกิจเร่งด่วน กำหนดอะไรแทบไม่ได้ ว่าจะไปแต่เช้า แต่ มีอุปสรรค เล็กน้อย กว่าจะได้ล้อหมุน ก็เกือบ สี่โมงแล้ว ค่ำข้างหน้า คนแก่ๆ ตาไม่ดี เลยแขบหน่อย

ขออภัยลุงปู ที่นัดกินข้าวเย็น ก็ไม่ได้แวะ ผ่าน โคกลอย ก็สามทุ่มกว่าแล้ว เกรงใจ เพราะลุงนอนหัวค่ำ

ถึงที่หมายเอา สี่ทุ่ม พอเหยียบฝั่งท่าฉัตรไชย ฝนก็โปรยปราย ต้อนรับ เสียชุ่มฉ่ำ ครับ

ขอกลับ ก็ต้องขออภัยลุงปูอีกครั้ง ที่เสียความตั้งใจ...........พอดีว่า ช่วงเช้า ยังมีภารกิจ ที่ยังคั่งค้าง เลยกำหนดเวลาเองไม่ได้ ก็เลย ไม่ได้แวะกราบลา

ขอบคุณน้องเบิ้ม ที่ ส่งใจกันทาง ว.13

พอดีว่า มีภารกิจนิดหน่อย ที่เมืองกระบี่ ก็เลยรีบออกมา เมื่อเสร็จ ภารกิจ ที่เกาะสวรรค์แล้ว

เสร็จภารกิจ ที่เมืองกระบี่เอาบ่ายๆ......ยังมีเวลาเหลือ เลยเข้าไปสำรวจ "เกาะลัน" เสียหน่อย ครับ แล้วค่อยเล่าให้ฟัง

สนม๊าย...เกาะรอก.... Grin ซักคืน...
บนเกาะลัน"ผัวยาย"อีกคืน.... Wink

สนครับ หากว่า ให้มีที่ดำน้ำ และมีความสงบส่วนตัว เพราะหากไปเกาะที่ไม่มีอะไร กลัว เมียรบครับ อิๆ

เพราะดูแล้วว่า จุดประสงค์เรา กับคนอื่น มันต่างกัน เฉกเช่น ที่ไปสำรวจเกาะลันตา ที่ไปเพราะอยากไปดู แต่เมื่อเห็นแล้ว มันไม่ใช่ เรา ผมไปเดินอยู่ นึกว่า เมืองนอก ทั้งรีสอร์ท หากไม่นับ เจ้าหน้าแล้ว ก็มีผมอยู่สามคน ที่เป็นคนไทย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #157689 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:32:22 AM »

สนครับ หากว่า ให้มีที่ดำน้ำ และมีความสงบส่วนตัว เพราะหากไปเกาะที่ไม่มีอะไร กลัว เมียรบครับ อิๆ

เพราะดูแล้วว่า จุดประสงค์เรา กับคนอื่น มันต่างกัน เฉกเช่น ที่ไปสำรวจเกาะลันตา ที่ไปเพราะอยากไปดู แต่เมื่อเห็นแล้ว มันไม่ใช่ เรา ผมไปเดินอยู่ นึกว่า เมืองนอก ทั้งรีสอร์ท หากไม่นับ เจ้าหน้าแล้ว ก็มีผมอยู่สามคน ที่เป็นคนไทย

เกาะรอก
ที่ดำน้ำมีแน่นอน...ตรงหน้าหาดตรงที่กางเต๊นท์นั่นแหละ....ไม่ต้องไปไหนใกล..
ที่ส่วนตัว แน่นอน....เพราะไม่มีรีสอร์ท
มีแต่ที่ตั้งของที่ทำการอุทยานอยู่นิดหน่อย...

จะกางเต๊นท์ตรงไหนก็กางกันไป...(ในขอบเขตที่อุทยานจัดไว้)
อาหารไม่ต้องพึ่งใคร เพราะไม่มี...
ต้องทำกินเองทุกมื้อ...  ได้ใช้อุปกรณ์ที่มีกันเต็มที่...  Grin

เกาะลันตาปัจจุบัน..กลายเป็นหลังมือไปแล้วเมื่อเทียบกะที่ผมเคยไปครั้งล่าสุด(กี่ปีแล้วหว่า)
เป็นเกาะที่ความเจริญเข้าถึงเกือบทุกหาดแล้ว...   Tongue
ก็สำหรับคนอีกประเภทนึง...
แต่หาดที่เกาะลันตา ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีที่สวย ๆ ...
เหมาะสำหรับไว้พักผ่อนสบาย ๆ (แต่ไม่ค่อยสบายเป๋าเท่าไหร่...)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:35:25 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #157690 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:32:34 AM »

ขอบคุณน้องเบิ้ม ที่พาไปชมแสงสี เมืองสวรรค์ ยามค่ำคืน

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #157691 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:33:24 AM »

เกาะรอก
ที่ดำน้ำมีแน่นอน...ตรงหน้าหาดตรงที่กางเต๊นท์นั่นแหละ....ไม่ต้องไปไหนใกล..
ที่ส่วนตัว แน่นอน....เพราะไม่มีรีสอร์ท
มีแต่ที่ตั้งของที่ทำการอุทยานอยู่นิดหน่อย...

จะกางเต๊นท์ตรงไหนก็กางกันไป...(ในขอบเขตที่อุทยานจัดไว้)
อาหารไม่ต้องพึ่งใคร เพราะไม่มี...
ต้องทำกินเองทุกมื้อ...  ได้ใช้อุปกรณ์ที่มีกันเต็มที่...  Grin
สุโค้ย........................แบบนี้เมียไม่รบ ขอให้มีสุขาใช้ จบ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #157692 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:35:27 AM »

ฝากน้าซับฯครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #157693 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:37:33 AM »

สำหรับน้าหลวง นินทาทุกครั้ง ที่ยกจอกมึกครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #157694 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:48:33 AM »

หอยใหญ่ ฝากน้าสิงห์ ครับ "พูดผิดนี่นา" น้าสิงห์ต้องเอามาฝากผมซิ ถึงจะถูก

ปล.ของจริงคือ อุปกรณ์ เหมืองแร่ ในอดีต อันรุ่งเรือง ของเมืองภูเก็ต หลายๆคนคงจะได้ ไปเห็นของจริงมาแล้ว มันใหญ่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หน้า: 1 ... 10510 10511 10512 [10513] 10514 10515 10516 ... 35779
  พิมพ์