เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:19:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10586 10587 10588 [10589] 10590 10591 10592 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25726132 ครั้ง)
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #158820 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:16:59 PM »

ดั่งนรกชังหรือสวรรค์แกล้ง

วันนี้ลูกพี่ส่งอีเมล์มาบอกว่า วันที่ 30 พย นี้จะมีการประชุมสำคัญเรื่องกำหนดเป้าหมายการทำงานของ
แต่ละคนในปีนี้จะคุยกันแบบเรียงตัวเลย

แล้วตรูจะไปงานลูกเขือได้ไงว้าเวลากระชั้นขิดซะขนาดนั้น ขึ้น ลง ก็หอบแดดแล้ว

หายไปอีก 1หนวย

ได้ถางหญ้ากันขี้แตกแระ ตะรู

ถ้าน้องใภ้ผมไม่คลอดนะครับ ถ้าคลอดล่ะอดเหมืยนกัน  ยิ้มีเลศนัย
เอาแล้วอีก ปีนี้ มันเป็นปี 2552

งานนี้ถ้าจะไปคนเดียว  ผมก็จะไปครับ  แต่คงไม่ได้ไปทำไรกินน่ะ..หุ..หุ

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158821 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:17:20 PM »

บ้านผมน้ำอิเต็มบ่อแล้วนิ๊ แค่อิปล่อยปลาได้แล้ว

หาเรื่องมาให้ขบ พอโดนรุมควัดแล้วออกอาการน้อยใจ...เป็นงี้ทุกที บู่
ไม่ปรือ หากน้องมันปลอบใจด้วย แจ็คแดเนี่ยน  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แลต๊ะลุงเรา หน้าตาเหมาะกับเหล้าเถื่อนมากหวา...แต่อีกินแจ๊คนุ๊ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158822 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:19:28 PM »

แพะป่า
แพะเมือง
ชายเจษฎร์
น้าขาม
ครูไข่
น้าดุลย์
น้าสิงห์
ลุงฮา
น้องใผ่
น้าเบิ้ม
ลุงมะนิตย์

หมดพวงแล้ว คริๆๆๆ

ตัวพ่อๆเบ้งๆเพที่หายไป .......  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #158823 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:21:06 PM »

แพะป่า
แพะเมือง
ชายเจษฎร์
น้าขาม
ครูไข่
น้าดุลย์
น้าสิงห์
ลุงฮา
น้องใผ่
น้าเบิ้ม
ลุงมะนิตย์
ป๋าฮิม

หมดพวงแล้ว คริๆๆๆ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #158824 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:22:26 PM »

เหลือ ลุงตุ้ม

ลุงหรอย

ลุงเล็ก

กางเต้นส์ที่บ้านผมหว๋านิ๊ คริๆๆๆ

มีอีกหลายหนวยครับ

ไปเที่ยวไร้สาระครับ ไม่ซีเรียดอะไร ใครว่างก็ไปพบกัน ไม่ว่างติดภารกิจการงาน เรื่องสำคัญครับ งานต้องมาก่อน เพราะงานทำให้เรายังเบี้ยไปเที่ยว

น้าหลวงครับ ตัดยางเยอะๆ เปลี่ยนรถคันเติบหน่อย เดี๋ยวจะได้ไปตระเวณ ไกลๆ กันสักรอบ

ผมก็คิดแบบน้าหลวงว่าครับ แขบๆไปเที่ยวซ๊ะ เมื่อยังไปรอด

แต่ผมก็แลๆตัวเองทำท่าอิขับรถไกลๆยาวๆ ไม่ค่อยเท่าไหร่แล้ว

ไม่ปรือ ค่อยตัดระยะให้มันสั้นเข้า เอาช่วงสั้นๆ ขยันซอยเอา ก็แล้วกัน มันก็ถึงเหมือนกัน น๊ะ

อิโม้สักที ยาวสุดเที่ยวเดียวของผม ก็จาก เชียงใหม่-ชุมพร หากแต่จะให้ยาวพันนั้นอีก น่าว่าไม่ใหวแระ ค่อยตัดเอา สัก 4-500โล น่าจะพอใหวอยู่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #158825 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:26:35 PM »

บ้านผมน้ำอิเต็มบ่อแล้วนิ๊ แค่อิปล่อยปลาได้แล้ว

หาเรื่องมาให้ขบ พอโดนรุมควัดแล้วออกอาการน้อยใจ...เป็นงี้ทุกที บู่
ไม่ปรือ หากน้องมันปลอบใจด้วย แจ็คแดเนี่ยน  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แลต๊ะลุงเรา หน้าตาเหมาะกับเหล้าเถื่อนมากหวา...แต่อีกินแจ๊คนุ๊ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เหล้าเถื่อน กินมาเยอะมาก พอแล้วครับ น้าหลวง เสสิบหว๋าแล้ว นับถอยหลังไปเรื่อยๆ มีโอกาส ซดใอ้ที่มันไม่หน้าแยบ้าง เลือกได้ ก็เลือกครับ พูดแหลงกินกับข้าว

หากแต่เพื่อน ส่งมาเพื่อกระชับมิตร ก็รับได้ครับ

หากแต่อิให้เปิดก้อย เช่นเก่าก่อน ก็ออกตัวเสียก่อนครับ ว่า"ขอโทษ" มันลากไม่รอดครับ

ด้วยความเคารพ

ปล.ทีหลังเอามาเป็นลัง น๊ะครับ อย่าทีขวด โทรเรียก ตีสองตีสาม ให้ลุกมาเอาเหล้า ก็ไม่หวิบครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #158826 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:28:58 PM »

ลุงหรอย

ลุงเล็ก

กางเต้นส์ที่บ้านผมหว๋านิ๊ คริๆๆๆ

ตกใจ       หัวเราะร่าน้ำตาริน

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #158827 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:35:10 PM »

ไม่น้อยใจครับ แหลงไปพันงั้นแหละ หน้าที่รับผิดชอบสำคัญครับ ว่างเจอกันอยู่เสมอๆ

ผมก็ไม่ชอบคนที่ไม่รับผิดชอบหน้าที่การงาน สำคัญกับชีวิต ในปัจจุบันมาก

ปัจจุบันนี้ เวลาผ่าแล้วผ่านเลย ใช่เช่นเก่าก่อน ฉะนั้น ต้องให้ความสำคัญกับเรื่องงานครับ

แม้นว่า"งานทำจนตาย ก็ไม่หมด" แต่มันต้องทำ ครับ ทำมากทำน้อยก็ว่ากันไป

ให้กำลังใจ พวกเราทุกๆคน สู้ๆ ให้ชีวิตการงานราบรื่น แม้นว่าจะหนักเบาไม่เท่ากัน

แม้นว่า แทบจะไม่มีเวลาเช่นกระจง หากแต่มานั่งตบยุงอยู่ในสวน กับตะลอนๆ อยู่ข้างนอก ใอ้สวนยางที่บ้าน ยังไงๆ ของตายอยู่แล้วครับจง เอาข้างนอกให้สุดๆก่อน เมื่อหมดแรงแล้ว ค่อยกลับมานอนบ้าน คริๆๆๆ

น๊ะลุงปูเนอะ แม้นโดนจิกใช้เยี่ยงงัวฟาย แต่พอ โบนัสออก................ไม่อยากแหลง น๊ะลุงตุ้มน๊ะ

หัวหมู่เรา ตัวอย่างที่ดี ไม่เคยบ่นให้ได้ยิน(ไม่ทราบ ไปแอบบ่นที่ใหนหรือเปล่า) สู้ครับพี่ ให้แคร้วคลาด ปลอดภัย

ฮายเหนื่อย

ขออภัยที่แหลงมาก

แหลงกับบายใจนิ๊

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #158828 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:37:22 PM »

วันนี้ลูกพี่ส่งอีเมล์มาบอกว่า วันที่ 30 พย นี้จะมีการประชุมสำคัญเรื่องกำหนดเป้าหมายการทำงานของ
แต่ละคนในปีนี้จะคุยกันแบบเรียงตัวเลย

แล้วตรูจะไปงานลูกเขือได้ไงว้าเวลากระชั้นขิดซะขนาดนั้น ขึ้น ลง ก็หอบแดดแล้ว

หายไปอีก 1หนวย

ได้ถางหญ้ากันขี้แตกแระ ตะรู

ถ้าไม่ได้ไปจริงๆปีใหม่ผมไปเยี่ยมเรียงบ้านกันเลย

มายิ่บเจ็ด ค่อยบินกลับบ่าย ๆ ยิ่บเก้า ทันถมเถไปครับ... Grin

เรื่องเมาถ้าแขบๆแล้วมันไม่ได้แรงอกนิ
ไหนต้องเตรียมตัวตอแหลกับเจ้านานหล่าว ฮาย ทำพรือดี

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #158829 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:39:36 PM »

น้าดุลย์ว่าไกล  ผมอยู่แค่ ๆ นิ โรงพักส่งชื่อไป รปภ.หน่วยเลือกตั้งที่ เมืองสงขลา เลือกตั้งซ่อมแทน สส.วินัย เสนเนียมที่เสียชืวิต วันที่ 29 พ.ย.นี้ ตำรวจ 400 นาย ยังติดผมไปกัน เมืองกะเหมือนกันเลือกตั้งซ่อมแค่เนี๊ย ยังขอกำลังหาดใหญ่มาเหลย แล้วถ้าเลือกตั้งพร้อมกันทั่วประทศไม่รู้ว่าเขาจะขอใคร  ก็กะว่าไปวันเสาร์ หลบเย็น ๆ วันอาทิตย์ รปภ.หน่วยครับ ไม่รู้ว่าวันเสาร์กำหนดรับหีบบัตรหล่าวหม้าย เซ็งเลยครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #158830 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:40:15 PM »

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #158831 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:47:10 PM »

ลุงหรอย

ลุงเล็ก

ตกใจ       หัวเราะร่าน้ำตาริน
อย่าฮงต๊ะ

หัวหมู่
ตาฮิม
ลุงชัช
ลุงเล็ก
ลุงหรอย
น้าหลวง
พจน์แลน
ผม ลุงปู
น้าฉ็อง
วิลสัน
น้าชอว์ก็เห็นว่าอิไปเมาให้กลิ้งอยู่นิ๊
น้าซับ
น้าเบิ้มก็มา ถ้าไม่มีอุบัติการณ์อะไร

ใครอีกมั่ง ชื่อตก
น้าแคว๊ต

อ้อ............ลุงลอกวานอีก
ลุงเอก
ใครอีก?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:48:57 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #158832 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:48:40 PM »

ขออนุญาติ  ราตรีสวัสดิ์ก่อนนะครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #158833 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:52:29 PM »

ป๋าฮิม สละสิทธิไปแล้วครับ..... Tongue

เอาตะเกียงมาฝากไว้ที่ผม บอกว่าฝากให้น้าดุนด้วย..

น้าดุนไม่มาผมอิเอาไปโยนทิ้งแล้ว....เกะกะบ้าน...

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #158834 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:55:17 PM »

น้าดุลย์ว่าไกล  ผมอยู่แค่ ๆ นิ โรงพักส่งชื่อไป รปภ.หน่วยเลือกตั้งที่ เมืองสงขลา เลือกตั้งซ่อมแทน สส.วินัย เสนเนียมที่เสียชืวิต วันที่ 29 พ.ย.นี้ ตำรวจ 400 นาย ยังติดผมไปกัน เมืองกะเหมือนกันเลือกตั้งซ่อมแค่เนี๊ย ยังขอกำลังหาดใหญ่มาเหลย แล้วถ้าเลือกตั้งพร้อมกันทั่วประทศไม่รู้ว่าเขาจะขอใคร  ก็กะว่าไปวันเสาร์ หลบเย็น ๆ วันอาทิตย์ รปภ.หน่วยครับ ไม่รู้ว่าวันเสาร์กำหนดรับหีบบัตรหล่าวหม้าย เซ็งเลยครับ

อิ อิ ครับหน้าที่ก็คือหน้าที่ทำไงได้

แต่ถ้าหน้าทิดังข้าวลูกขี้ท่าในงานนั้น หรอย ผมชอบ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 10586 10587 10588 [10589] 10590 10591 10592 ... 35779
  พิมพ์