เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:33:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10591 10592 10593 [10594] 10595 10596 10597 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25720549 ครั้ง)
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #158895 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 08:47:21 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับผม ไหว้

เช้านี้ทุ่งสงฝนตกเล็กน้อย

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #158896 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 08:53:43 AM »

หวัดดียามเช้าครับ  ไหว้

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #158897 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:12:09 AM »

ไม่น้อยใจครับ แหลงไปพันงั้นแหละ หน้าที่รับผิดชอบสำคัญครับ ว่างเจอกันอยู่เสมอๆ

ผมก็ไม่ชอบคนที่ไม่รับผิดชอบหน้าที่การงาน สำคัญกับชีวิต ในปัจจุบันมาก

ปัจจุบันนี้ เวลาผ่าแล้วผ่านเลย ใช่เช่นเก่าก่อน ฉะนั้น ต้องให้ความสำคัญกับเรื่องงานครับ

แม้นว่า"งานทำจนตาย ก็ไม่หมด" แต่มันต้องทำ ครับ ทำมากทำน้อยก็ว่ากันไป

ให้กำลังใจ พวกเราทุกๆคน สู้ๆ ให้ชีวิตการงานราบรื่น แม้นว่าจะหนักเบาไม่เท่ากัน

แม้นว่า แทบจะไม่มีเวลาเช่นกระจง หากแต่มานั่งตบยุงอยู่ในสวน กับตะลอนๆ อยู่ข้างนอก ใอ้สวนยางที่บ้าน ยังไงๆ ของตายอยู่แล้วครับจง เอาข้างนอกให้สุดๆก่อน เมื่อหมดแรงแล้ว ค่อยกลับมานอนบ้าน คริๆๆๆ

น๊ะลุงปูเนอะ แม้นโดนจิกใช้เยี่ยงงัวฟาย แต่พอ โบนัสออก................ไม่อยากแหลง น๊ะลุงตุ้มน๊ะ

หัวหมู่เรา ตัวอย่างที่ดี ไม่เคยบ่นให้ได้ยิน(ไม่ทราบ ไปแอบบ่นที่ใหนหรือเปล่า) สู้ครับพี่ ให้แคร้วคลาด ปลอดภัย

ฮายเหนื่อย

ขออภัยที่แหลงมาก

แหลงกับบายใจนิ๊

ขอบคุณพี่เข้มครับสำหรับคำแนะนำและกำลังใจครับ สู้ต่อไปครับ ทำพรือมันละครับ ไว้พอยังแรงเหลือสักหิดค่อยกลับไปเดินเวียนโคนยางครับ

สวัสดีตอนเช้าพี่ๆทุกท่านครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #158898 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:22:03 AM »

หวัดดีครับพี่ๆทุกท่าน ไหว้

เตรียมตัวติไปงานลูกเขือกันเส็ดยังครับ คิก คิก

ของผมแลถ้าติอดแล้วครับ  เศร้าไม่ว่างเลยครับ เดียว วันที่ 1ธค.  ก็ติดงานด่วน 12 ธค.ขึ้นบางกอกแล้วหล่าวหมอนัดลูกสาวตัวเล็กต่อครับ Embarrassed

ต้องไว้โอกาสหน้าแล้วครับ

ต้องขออภัยที่ไม่อาจติไปร่วมงานได้ครับ ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #158899 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:25:33 AM »

ยุคประหยัดช่วยกันเรื่องค่าใช้จ่ายโทรศัพย์
1. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของแฟน ในมือถือเครื่องของคุณโดย SaveName ว่า 'คิดถึงเหมือนกัน'
แทนชื่อแฟนของคุณ

2. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของคุณ ในมือถือของแฟนโดย SaveName ว่า 'คิดถึงนะ' แทนชื่อของคุณ

3. เมื่อถึงเวลาที่จะต้องโทรหากัน คุณก็โทรหาแฟนสัก 1 - 2 ตู๊ดแล้ววางสาย ที่เครื่องของแฟนก็จะ Show Miss Call
เมื่อListดูก็จะพบข้อความว่า 'คิดถึงนะ'

4. เช่นเดียวกัน เมื่อแฟนต้องการจะตอบว่า คิดถึงเหมือนกันก็ให้โทรหาคุณ แล้ววางสาย Show Miss Call
เมื่อ List ดู คุณก็จะพบข้อความว่า 'คิดถึงเหมือนกัน '

เท่านี้คุณสามารถก็ประหยัดค่าโทรไปได้อย่างน้อยก็วันละ 6 บาท เก็บเงินไว้พาแฟนไปดินเนอร์ใต้แสงเทียนดีกว่า

นั่นมันสำหรับแฟนกัน ถ้าแต่งแล้วต้องตามนี้เลย

1. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของเมีย ในมือถือเครื่องของคุณโดย SaveName ว่า 'มึงอยู่ไหน ทำไมยังไม่กลับบ้าน' แทนชื่อเมีย

2. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของคุณ ในมือถือของเมียโดย SaveName ว่า 'กูติดประชุม(โว้ย)' แทนชื่อของคุณ

3. เมื่อถึงเวลาเมียตามกลับบ้าน จะต้องโทรหาคุณ คุณไม่ได้รับเพราะ....ก็จะ Show Miss Call เมื่อListดูก็จะพบข้อความว่า 'มึงอยู่ไหน ทำไมยังไม่กลับบ้าน'

4. เช่นเดียวกัน คุณก็โทรหาเมียคุณ ๑ ตู๊ด แล้ววางสาย เมียคุณก็จะเห็น Miss Call เมื่อList ดู คุณก็จะพบข้อความว่า 'กูติดประชุม(โว้ย)'

เท่านี้คุณสามารถก็ประหยัดค่าโทรไปได้อย่างน้อยก็วันละ 6 บาท แต่อาจต้อง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #158900 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:28:05 AM »

ยุคประหยัดช่วยกันเรื่องค่าใช้จ่ายโทรศัพย์
1. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของแฟน ในมือถือเครื่องของคุณโดย SaveName ว่า 'คิดถึงเหมือนกัน'
แทนชื่อแฟนของคุณ

2. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของคุณ ในมือถือของแฟนโดย SaveName ว่า 'คิดถึงนะ' แทนชื่อของคุณ

3. เมื่อถึงเวลาที่จะต้องโทรหากัน คุณก็โทรหาแฟนสัก 1 - 2 ตู๊ดแล้ววางสาย ที่เครื่องของแฟนก็จะ Show Miss Call
เมื่อListดูก็จะพบข้อความว่า 'คิดถึงนะ'

4. เช่นเดียวกัน เมื่อแฟนต้องการจะตอบว่า คิดถึงเหมือนกันก็ให้โทรหาคุณ แล้ววางสาย Show Miss Call
เมื่อ List ดู คุณก็จะพบข้อความว่า 'คิดถึงเหมือนกัน '

เท่านี้คุณสามารถก็ประหยัดค่าโทรไปได้อย่างน้อยก็วันละ 6 บาท เก็บเงินไว้พาแฟนไปดินเนอร์ใต้แสงเทียนดีกว่า

นั่นมันสำหรับแฟนกัน ถ้าแต่งแล้วต้องตามนี้เลย

1. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของเมีย ในมือถือเครื่องของคุณโดย SaveName ว่า 'มึงอยู่ไหน ทำไมยังไม่กลับบ้าน' แทนชื่อเมีย

2. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของคุณ ในมือถือของเมียโดย SaveName ว่า 'กูติดประชุม(โว้ย)' แทนชื่อของคุณ

3. เมื่อถึงเวลาเมียตามกลับบ้าน จะต้องโทรหาคุณ คุณไม่ได้รับเพราะ....ก็จะ Show Miss Call เมื่อListดูก็จะพบข้อความว่า 'มึงอยู่ไหน ทำไมยังไม่กลับบ้าน'

4. เช่นเดียวกัน คุณก็โทรหาเมียคุณ ๑ ตู๊ด แล้ววางสาย เมียคุณก็จะเห็น Miss Call เมื่อList ดู คุณก็จะพบข้อความว่า 'กูติดประชุม(โว้ย)'

เท่านี้คุณสามารถก็ประหยัดค่าโทรไปได้อย่างน้อยก็วันละ 6 บาท แต่อาจต้อง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ชัดเจนเลยครับผม ขำก๊าก

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #158901 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:28:43 AM »

Grin  ลูกหนี้มา...  Cheesy

ไหนลองแลทำท่า ทวงหนี้โหด ซิครับพี่ตุ้ม ถ้าแววดีมีสิทธิ์ได้จ็อบพิเศษ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #158902 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:28:59 AM »

ทำไปได้ ขำก๊าก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #158903 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:31:56 AM »

ไม่น้อยใจครับ แหลงไปพันงั้นแหละ หน้าที่รับผิดชอบสำคัญครับ ว่างเจอกันอยู่เสมอๆ

ผมก็ไม่ชอบคนที่ไม่รับผิดชอบหน้าที่การงาน สำคัญกับชีวิต ในปัจจุบันมาก

ปัจจุบันนี้ เวลาผ่าแล้วผ่านเลย ใช่เช่นเก่าก่อน ฉะนั้น ต้องให้ความสำคัญกับเรื่องงานครับ

แม้นว่า"งานทำจนตาย ก็ไม่หมด" แต่มันต้องทำ ครับ ทำมากทำน้อยก็ว่ากันไป

ให้กำลังใจ พวกเราทุกๆคน สู้ๆ ให้ชีวิตการงานราบรื่น แม้นว่าจะหนักเบาไม่เท่ากัน

แม้นว่า แทบจะไม่มีเวลาเช่นกระจง หากแต่มานั่งตบยุงอยู่ในสวน กับตะลอนๆ อยู่ข้างนอก ใอ้สวนยางที่บ้าน ยังไงๆ ของตายอยู่แล้วครับจง เอาข้างนอกให้สุดๆก่อน เมื่อหมดแรงแล้ว ค่อยกลับมานอนบ้าน คริๆๆๆ

น๊ะลุงปูเนอะ แม้นโดนจิกใช้เยี่ยงงัวฟาย แต่พอ โบนัสออก................ไม่อยากแหลง น๊ะลุงตุ้มน๊ะ

หัวหมู่เรา ตัวอย่างที่ดี ไม่เคยบ่นให้ได้ยิน(ไม่ทราบ ไปแอบบ่นที่ใหนหรือเปล่า) สู้ครับพี่ ให้แคร้วคลาด ปลอดภัย

ฮายเหนื่อย

ขออภัยที่แหลงมาก

แหลงกับบายใจนิ๊

แหลงกินกับข้าวสวยร้อนๆได้ เอาไปหนวยหนึ่ง  คิก คิก ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #158904 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:34:49 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับผม ไหว้

เช้านี้ทุ่งสงฝนตกเล็กน้อย

พอแค่นๆตัดยางได้แหละ Grin
หรือว่าพอตก ซ็กๆ แซ็กๆ ขี้คร้านพลามพ้น ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #158905 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:38:37 AM »

ไหว้ Southlander, หลวงกาหลง, ชายเจษฎ์, WP99C, tum610 (+ 1 ซ่อนตัว) และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้  Grin

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #158906 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:46:14 AM »

สวัสดีครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #158907 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:47:40 AM »

มาสวัสดีแล้วหนีกลับทุกที... Cheesy

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #158908 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:48:36 AM »

หวัดดีครับพี่ๆทุกท่าน ไหว้

เตรียมตัวติไปงานลูกเขือกันเส็ดยังครับ คิก คิก

ของผมแลถ้าติอดแล้วครับ  เศร้าไม่ว่างเลยครับ เดียว วันที่ 1ธค.  ก็ติดงานด่วน 12 ธค.ขึ้นบางกอกแล้วหล่าวหมอนัดลูกสาวตัวเล็กต่อครับ Embarrassed

ต้องไว้โอกาสหน้าแล้วครับ

ต้องขออภัยที่ไม่อาจติไปร่วมงานได้ครับ ไหว้

ไปอีกหนึ่ง...  เศร้า   บู่

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #158909 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:53:35 AM »

มาสวัสดีแล้วหนีกลับทุกที... Cheesy

แบบว่านัั่งไม่ค่อยติดโต๊ะครับ... ไหว้

ส่วนใหญ่ก็...เปิดจากเครื่องคนอื่นครับ... Grin Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 10591 10592 10593 [10594] 10595 10596 10597 ... 35779
  พิมพ์