เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:26:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10592 10593 10594 [10595] 10596 10597 10598 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25719279 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158910 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:54:42 AM »

หวัดดีครับพี่ๆทุกท่าน ไหว้

เตรียมตัวติไปงานลูกเขือกันเส็ดยังครับ คิก คิก

ของผมแลถ้าติอดแล้วครับ  เศร้าไม่ว่างเลยครับ เดียว วันที่ 1ธค.  ก็ติดงานด่วน 12 ธค.ขึ้นบางกอกแล้วหล่าวหมอนัดลูกสาวตัวเล็กต่อครับ Embarrassed

ต้องไว้โอกาสหน้าแล้วครับ

ต้องขออภัยที่ไม่อาจติไปร่วมงานได้ครับ ไหว้

ไปอีกหนึ่ง...  เศร้า   บู่

อาชีพตัดยางทำขี้เท่านั้น ที่มีเวลาให้พี่น้องได้

รักคนอาชีพนี้ กันน้อยๆ แต่ให้นานๆนะพี่น้องนะ Grin
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #158911 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:57:34 AM »

เตรียมตัวติไปงานลูกเขือกันเส็ดยังครับ คิก คิก

ของผมแลถ้าติอดแล้วครับ  เศร้าไม่ว่างเลยครับ เดียว วันที่ 1ธค.  ก็ติดงานด่วน 12 ธค.ขึ้นบางกอกแล้วหล่าวหมอนัดลูกสาวตัวเล็กต่อครับ Embarrassed

ต้องขออภัยที่ไม่อาจติไปร่วมงานได้ครับ ไหว้

อาชีพตัดยางทำขี้เท่านั้น ที่มีเวลาให้พี่น้องได้

รักคนอาชีพนี้ กันน้อยๆ แต่ให้นานๆนะพี่น้องนะ Grin

ถ้าอยากมีเวลาว่างมากกว่านี้...

ผมแนะนำให้ตัดไม้ยางขายครับ...

แล้วก็ขายที่ดิน...

ทีนี้ก็มีเงินใช้...ไม่ต้องทำไร....สบายๆ Grin Grin Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158912 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:00:47 AM »

ถ้าอยากมีเวลาว่างมากกว่านี้...

ทีนี้ก็มีเงินใช้...ไม่ต้องทำไร....สบายๆ Grin Grin Grin

ความคิดเหมาะแก่การเป็นผู้นำ...............+1 คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #158913 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:03:36 AM »

ความคิดเหมาะแก่การเป็นผู้นำ...............+1 คิก คิก

นำไปแตสวนตะ ผมคร้านตาม ลงคูแล้วขึ้นยาก เหมือนแมคโคลงคูงั้นแหละ คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #158914 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:18:10 AM »

ยุคประหยัดช่วยกันเรื่องค่าใช้จ่ายโทรศัพย์
1. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของแฟน ในมือถือเครื่องของคุณโดย SaveName ว่า 'คิดถึงเหมือนกัน'
แทนชื่อแฟนของคุณ

2. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของคุณ ในมือถือของแฟนโดย SaveName ว่า 'คิดถึงนะ' แทนชื่อของคุณ

3. เมื่อถึงเวลาที่จะต้องโทรหากัน คุณก็โทรหาแฟนสัก 1 - 2 ตู๊ดแล้ววางสาย ที่เครื่องของแฟนก็จะ Show Miss Call
เมื่อListดูก็จะพบข้อความว่า 'คิดถึงนะ'

4. เช่นเดียวกัน เมื่อแฟนต้องการจะตอบว่า คิดถึงเหมือนกันก็ให้โทรหาคุณ แล้ววางสาย Show Miss Call
เมื่อ List ดู คุณก็จะพบข้อความว่า 'คิดถึงเหมือนกัน '

เท่านี้คุณสามารถก็ประหยัดค่าโทรไปได้อย่างน้อยก็วันละ 6 บาท เก็บเงินไว้พาแฟนไปดินเนอร์ใต้แสงเทียนดีกว่า

นั่นมันสำหรับแฟนกัน ถ้าแต่งแล้วต้องตามนี้เลย

1. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของเมีย ในมือถือเครื่องของคุณโดย SaveName ว่า 'มึงอยู่ไหน ทำไมยังไม่กลับบ้าน' แทนชื่อเมีย

2. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของคุณ ในมือถือของเมียโดย SaveName ว่า 'กูติดประชุม(โว้ย)' แทนชื่อของคุณ

3. เมื่อถึงเวลาเมียตามกลับบ้าน จะต้องโทรหาคุณ คุณไม่ได้รับเพราะ....ก็จะ Show Miss Call เมื่อListดูก็จะพบข้อความว่า 'มึงอยู่ไหน ทำไมยังไม่กลับบ้าน'

4. เช่นเดียวกัน คุณก็โทรหาเมียคุณ ๑ ตู๊ด แล้ววางสาย เมียคุณก็จะเห็น Miss Call เมื่อList ดู คุณก็จะพบข้อความว่า 'กูติดประชุม(โว้ย)'

เท่านี้คุณสามารถก็ประหยัดค่าโทรไปได้อย่างน้อยก็วันละ 6 บาท แต่อาจต้อง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Grin    Grin    Grin    Grin

เชยจังน้านู๋ทำตั้งนานแร่ะ Grinแต่ไม่กล้าบอกอีกฝ่ายเดี๋ยวหาว่าเราบ้า  คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #158915 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:22:20 AM »

หนูๆๆชอบเลขนี้ไม๊

--------------------------------------------------------

Love_Gun
ชะตาฟ้าลิขิต...แต่ชีวิตอ่ะของกู
Sr. Member

คะแนน 69

อาวุธประจำตัว: หายไปแร่ะ

แค่ไม่ทุกข์...ก็สุขแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #158916 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:25:13 AM »

คิก คิก คิก คิกอิ ๆ ๆ ๆ     ยังตกไม่หยุด   อู้งาน
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #158917 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:25:34 AM »

นู๋ช้อบบบบบ ชอบบบ Grin

เลข 6 กลับหัว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #158918 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:27:25 AM »

งั้นคาอยู่เลขนี้ไปนานๆ นะถ้าชอบ ว่าจะกดให้ ไม่กดแระ

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #158919 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:28:45 AM »

Love_Gun, manithatyai, tum610, ต้นหนาว ว่าพรือกันบ้างพี่ๆ บายดีกันนะครับ ไหว้

Love_Gun
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #158920 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:29:54 AM »

คิก คิก คิก คิกอิ ๆ ๆ ๆ     ยังตกไม่หยุด   อู้งาน

ดีจังเยย นั่งริมหน้าต่างมองดูสายฝน ได้อารมย์นะครู  Grin
Love_Gun
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #158921 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:31:45 AM »

งั้นคาอยู่เลขนี้ไปนานๆ นะถ้าชอบ ว่าจะกดให้ ไม่กดแระ

คิก คิก    คิก คิก     Grin    Grin

ตามนั้นค่ะน้า

ขอตัวก่อนค่ะไปสหกรณ์กรมก่อนค่ะเผื่อจะมีเบี้ยติดมือมาซื้อปูน Grin

ถ้าต้นงิ้วอยู่จะให้พาไปเลี้ยงต้มเนื้อที่ราชวัตร น้ำลายหก
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #158922 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:37:28 AM »

พี่น้องครับ

สบายดีกันไหมครับ ผมหวัดนะหายแล้ว แต่ทำไมยังไอไม่หยุด สงสัยอากาศที่นี่แน่ๆเลย

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #158923 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:39:35 AM »

ดีจังเยย นั่งริมหน้าต่างมองดูสายฝน ได้อารมย์นะครู  Grin

อิ ๆ ๆ ๆ    คิก คิก คิก คิก อันนั้นนะวัยรุ่นนะครับ
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #158924 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:42:16 AM »

Love_Gun, manithatyai, tum610, ต้นหนาว ว่าพรือกันบ้างพี่ๆ บายดีกันนะครับ ไหว้

บายครับ  ฝนยังตกไม่หยุด  ห่วงแต่หนามปืนครับ ไม่อยากขนปืนกะสุนหนีน้ำ
หน้า: 1 ... 10592 10593 10594 [10595] 10596 10597 10598 ... 35779
  พิมพ์