เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:25:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10657 10658 10659 [10660] 10661 10662 10663 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25699093 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #159885 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:25:19 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แพะเห้อ....  เศร้า

ชาวหาดใหญ่เสียเหม็ด... บู่  ปล่อยให้ญาติผมนั่งกินเหล้าเคล้าน้ำตา
                      กับน้องบิ๊ก อยู่กันสองคน... Tongue
แพะคงเข้าใจครับพี่ตุ้น ทุกคนคงตุ้มๆต่อมๆเรื่องน้ำขึ้นอยู่ เลยไม่ได้ไปนั่งด้วย ครั้งหน้าค่อยรวมเบี้ยกันเลี้ยงซักที

ผมก็แกล้งว่าไปพันนั้นแหละครับ..
                       สอบถามสมาชิก ก็ติดธุระจำเป็นทั้งสิ้นครับ..
                       ร่วมกับคอยระแวงเรื่องน้ำท่วมอยู่ด้วย...

จังหวะไม่ดีจริง ๆ ... โอกาสหน้ายังมีครับ...

ราตรีสวัสดิ์ครับพี่น้อง กินยาแก้หวัดไปง่วงซะแล้ว พรุ่งนี้ไปลุ้นน้ำที่โกดังอีกรอบ
หลับสนิทฝันดีครับพี่ชัช...
แล้วค่อยมารบกันใหม่... Grin
น่าน ยังมีของฝากอีกนะพี่ตุ้น  โดนชก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #159886 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:26:32 AM »

ครูเบิ้ลเอาปืนไปทิ่มลูกบิดเปิดตูแทนลูกแจเหอ เห็นหัวถลอกขนาดนั้น ชาดใช้ปืนหยาบนิ แลคนเอินมั่งตะ เขาเก็บอย่างดี เอาออกมาดม แล้วเก็บ

พอดีช่างทำหนน เขาลืมพาเครื่องมือวัดมานะ  เราเลยอาสาทำหน้าที่แทนให้
ของผมกะหล่นเหมือนกัน กล็อก26 ดีว่ามันอยู่ในซอง เลยมีรอบขีดที่ด้ามแค่นิดหน่อย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #159887 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:27:42 AM »

babor, Iron, lugkrod, Step&Time (+ 1 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

มาแระ มาแระ  ช่างซ่อมปืนประจำทีม   วันนี้งดรบ  ขอถามคำถามวิชาการหน่อย  คิก คิก

พี่ชัชครับ  เวลาจะปัดลบรอยถลอก ควรใช้ที่ปัดแบบใดครับ  แล้วน้ำยาอะไร  วีนอลพอไหวไหมครับ  Grin

ส่วนรอยลึกปล่อยมันไว้อย่างนั้น เพราะแก้ไม่ได้  คิก คิก

อาการหนักแบบนี้ขายเลยครับเบิ้ล ถ้าขายสักสามเหมินอย่าลืมโทรมาที่ผมก่อนนะครับ  หลงรัก

ตั้งไว้ให้หนิมขึ้นดีหว๋าก่าพันนั้น ขำก๊าก

เอาเฉพาะที่รอยถลอกนะลึก ที่เป็นขาว ๆ นะ  ส่วนรอยลึกลงไปนั้นไม่ต้องทำ  ปล่อยไว้แบบนั้น เพราะต้องเจียร์ออก  ตกลงใช้ที่ปัดแบบไหนจ๊ะ.....  พาลงคูจนได้ บู่  
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #159888 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:28:32 AM »

โว้ววววววว   ทำไมชลบุรี ไม่ขอ ป3. ง่ายๆมั่งว้า
อิซื้อปืนไหรครับ

มันอยาก หลายแบบครับน้าชัช

RUGER 10/22
 HK 45
 CZ SPO1

แล ของ สน.สก แล้ว อยากแปลบ

แล้วลองให้เมียไปยื่นขออนุญาตยังอ่ะ
เขาหม้ายด้ายเกียมัวเหมือนตัวเองนิ

เมียแกมีสิทธิ์เซ้อได้นะลุง  ลุงดุนก่าเลยอยากใช้สิทธิ์เมียเซ้อ  แต่แกไม่หานแหลงกับเมียให้ไปขออนุญาต
รีบออกตัวดังเอี๊ยดเลย  ขำก๊าก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #159889 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:29:03 AM »

RUGER 10/22

แลถ้าบังไม่เห็น  ........ ยกมาถามอีกที ไม่รู้แล้ว หงุดหงิด

รุ่นนี้ขนาดไรครับบัง  หน้าตาสวยมั้ย  ลูกโม่หรือออโต ?

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #159890 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:29:37 AM »

RUGER 10/22

รุ่นนี้ขนาดไรครับบัง  หน้าตาสวยมั้ย  ลูกโม่หรือออโต ?

ก็ปืน .22 ลูกกรดธรรมดานี่แหละแต่ไม่ใช่ลูกเลื่อนกระชากทีละเม็ดเป็นแมกกาซินยิงได้แบบปืนสั้นแหละเหนี่ยวไปเรื่อยๆจนหมดแม็ก
ข้อดีคือมันเป็นปืนยอดนิยม มากๆๆ ในเมืองไทยของแต่งเพียบสุดๆ
 ความแม่นอาจเป็นรองพวก ซีแซ่ด ลูกเลื่อนแต่ไม่ขาดกันห่างๆหรอก แต่ฟังว่าความมันในการยิงสุดๆ  ที่ส้มคันคือ ลูกสุนโถกๆๆๆๆๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #159891 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:30:09 AM »

babor, Iron, lugkrod, Step&Time (+ 1 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

มาแระ มาแระ  ช่างซ่อมปืนประจำทีม   วันนี้งดรบ  ขอถามคำถามวิชาการหน่อย  คิก คิก

พี่ชัชครับ  เวลาจะปัดลบรอยถลอก ควรใช้ที่ปัดแบบใดครับ  แล้วน้ำยาอะไร  วีนอลพอไหวไหมครับ  Grin

ส่วนรอยลึกปล่อยมันไว้อย่างนั้น เพราะแก้ไม่ได้  คิก คิก

ผิวพวกนี้ถ้าปัดแล้วหมันจะทำให้ผิวไม่เหมือนจุดอื่นน่ะ ลองวีนอล(มีผงขัดอยู่นิดหน่อย)ดูก่อนก็ได้ครับ

ถ้าขัดคงขัดทั้งกระบอกเลย  เผลอ ๆ ได้ัปัดแววเหมือนคิมเสี่ยเบิ้ม
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #159892 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:31:37 AM »

Grin Grin Grin

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #159893 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:33:16 AM »

RUGER 10/22

ก็ปืน .22 ลูกกรดธรรมดานี่แหละแต่ไม่ใช่ลูกเลื่อนกระชากทีละเม็ดเป็นแมกกาซินยิงได้แบบปืนสั้นแหละเหนี่ยวไปเรื่อยๆจนหมดแม็ก
ข้อดีคือมันเป็นปืนยอดนิยม มากๆๆ ในเมืองไทยของแต่งเพียบสุดๆ
 ความแม่นอาจเป็นรองพวก ซีแซ่ด ลูกเลื่อนแต่ไม่ขาดกันห่างๆหรอก แต่ฟังว่าความมันในการยิงสุดๆ  ที่ส้มคันคือ ลูกสุนโถกๆๆๆๆๆ

ฮ่าย....แล้วไปตามลุงปู... แกถามกวน ต. ไปอย่างฮั้นแหละ....
กะเหม่อที่แกก็ยังอยู่แล้วบอกนึง.... บู่

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #159894 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:33:28 AM »

โว้ววววววว   ทำไมชลบุรี ไม่ขอ ป3. ง่ายๆมั่งว้า
อิซื้อปืนไหรครับ

RUGER 10/22
 HK 45
 CZ SPO1

แล ของ สน.สก แล้ว อยากแปลบ

แล้วลองให้เมียไปยื่นขออนุญาตยังอ่ะ

งั้นแหละตัวขอยาก อิ อิ ที่จริงเขาชอบปืน แต่บอกว่า ยังตั้งสี่บอกแล้ว อีเอาทำไหรเหลย
ประกอบกับยุ่งยากตรงที่ว่า ตอนนี้เขาทำงานที่ เขาสมิง ตราด แต่ชื่ออยู่ชลบุรี ยุ่งเวลาไปขอหัวหน้าเซ็น
แต่ถ้าผมอีขึ้นอำเภอเองกะได้แต่ ราคา ไม่สวัสดิการแหละ กับยุ่งหนอยๆ เพราะเราไม่ใช่ราดการ มี อิ อิ ค่า........เล็กน้อย

ปัญหาชื่ออยู่ที่  ทำงานอีกที่   ผมก็เห็นใจนายทะเบียนเหมือนกันครับ   เพราะถ้าว่ากันจริง ๆ เราก็ทำไม่ถูกหลักนัก   สมัยผมยังทำงานอยู่ที่นราก็เคยถูกนายทะเบียนขอร้องให้ย้ายชื่อเหมือนในการขอ  แต่ผมบอกว่าไม่ทันแล้ว  ช่วยเซ็นให้ก่อนต้า  เดี๋ยวค่อยย้ายหลังจากนี้  ไม่งั้นไม่มีปืนใช้ยิงกับโจรอีก   และแล้วเมื่อเซ็นปอสามให้แล้ว  ผมก็ยังไม่ได้ย้ายทีจนถึงบัดนี้ คริ คริ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #159895 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:35:53 AM »

ฮ่าย....แล้วไปตามลุงปู... แกถามกวน ต. ไปอย่างฮั้นแหละ....
กะเหม่อที่แกก็ยังอยู่แล้วบอกนึง.... บู่

2

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #159896 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:35:58 AM »

อาการหนักแบบนี้ขายเลยครับเบิ้ล ถ้าขายสักสามเหมินอย่าลืมโทรมาที่ผมก่อนนะครับ  หลงรัก

ตั้งไว้ให้หนิมขึ้นดีหว๋าก่าพันนั้น ขำก๊าก

เอาเฉพาะที่รอยถลอกนะลึก ที่เป็นขาว ๆ นะ  ส่วนรอยลึกลงไปนั้นไม่ต้องทำ  ปล่อยไว้แบบนั้น เพราะต้องเจียร์ออก  ตกลงใช้ที่ปัดแบบไหนจ๊ะ.....  พาลงคูจนได้ บู่  
ถ้าใช้ล้อผ้าขัดกับผงขัดสเตนเลส(แท่งขาวๆ ซื้อได้ที่ร้านฮาร์ทแวร์) มันอิเรียบมาก ผิวมันจะไม่เหมือนส่วนอื่นอ่ะดิ

ถ้าจะทำจริงๆ ขัดแล้วต้องยิงทราย(ตามร้านแต่งมอไซด์) ผิวก็จะเหมือนกันทั้งสไลด์

รอยที่บุ๋มก็จะเนียนขึ้น(ต้องระวังเรื่องโลโก้ไว้ด้วยเดี๋ยวช่างเผลอยิงทรายลงไปด้วย โลโก้จะจาง)

ว่าแต่จะทำใจได้หรือเปล่าถ้าร้านแต่งมอไซด์ใส่ท่อรีดติดไฟซีนอนแถมมาด้วย  คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #159897 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:36:53 AM »

ครูเบิ้ลเอาปืนไปทิ่มลูกบิดเปิดตูแทนลูกแจเหอ เห็นหัวถลอกขนาดนั้น ชาดใช้ปืนหยาบนิ แลคนเอินมั่งตะ เขาเก็บอย่างดี เอาออกมาดม แล้วเก็บ

พอดีช่างทำหนน เขาลืมพาเครื่องมือวัดมานะ  เราเลยอาสาทำหน้าที่แทนให้
ของผมกะหล่นเหมือนกัน กล็อก26 ดีว่ามันอยู่ในซอง เลยมีรอบขีดที่ด้ามแค่นิดหน่อย

ของผมไม่หล่นละครับลุง  ตอนอยู่ศรีสาครพกนอกซองเปลือยปลายปืน  ซิ่งแมงก่าไซด์ครูดไปกับหนนหน้าอำเภอเลย อิ อิ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #159898 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:38:00 AM »

RUGER 10/22

ม้ายเท่ไซร๋  โถกลุงปูหลอกดอกเอาแล้วหล่าวหัวเช้า ๆ นี้  เฮ้อ ลุงดุน เห้อ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #159899 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:38:25 AM »

โดนแน่ตรู ไปหละ ......... อะฟิ้วววววววววววววส์ส์ส์ส์ส์

หน้า: 1 ... 10657 10658 10659 [10660] 10661 10662 10663 ... 35779
  พิมพ์