เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:35:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10686 10687 10688 [10689] 10690 10691 10692 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25686900 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160320 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:30:20 AM »

เกิดเป็นมนุษย์สิ้นสุดแค่ตาย เอาอะไรมากมายในความอนัตตา
               โลภไปทำไมช่วงชิงแข่งขัน สุดท้ายเหมือนกันต้องไปป่าช้า
               จะเอาอะไรแค่รักโลภโกรธหลง ไม่มีความมั่นคงบนกิเลสตัณหา
                 เกิดแก่เจ็บตายใยจะไปยึดมั่น สรรพสังขารล้วนอนิจจา
                      ปล่อยวางมันเสีย ทุกโขติณณา

ยิ่งเจอเหตุการณ์รุ่นน้องเสียเมื่อเช้าด้วย    เศร้า เศร้า

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ พี่มานิตย์  ไหว้ ไหว้
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #160321 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:30:30 AM »

เกิดเป็นมนุษย์สิ้นสุดแค่ตาย เอาอะไรมากมายในความอนัตตา
                                                        โลภไปทำไมช่วงชิงแข่งขัน สุดท้ายเหมือนกันต้องไปป่าช้า
                                                       จะเอาอะไรแค่รักโลภโกรธหลง ไม่มีความมั่นคงบนกิเลสตัณหา
                                                             เกิดแก่เจ็บตายใยจะไปยึดมั่น สรรพสังขารล้วนอนิจจา

ยิ่งเจอเหตุการณ์รุ่นน้องเสียเมื่อเช้าด้วย    เศร้า เศร้า

เสียใจด้วยค่ะครู ไหว้

เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป้นของคู่กันค่ะครู อย่าไปยึดติดไรมาก ตอนอยู่อยากทำไรทำ อยากกินไรกิน อย่าไปยึดติดไรมันมากค่ะ

ตายไปเอาไรไปได้ไหมก็ไม่ได้ ทำไรแล้วมีความสุขทำค่ะครู
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #160322 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:30:44 AM »

คืนพี่เล็กด้วยครับ

ครูเป็นงัยมั้งน้ำลดยัง แหมถ้าอยู่ใกล้ๆจะไปช่วยขดของ(โดยเฉพาะปูน) คิก คิก

ฮายยยยยย..คนเรานิพอความรักเข้าตาพิมพ์ผิดพิมพ์ถืกกันเพ ตัวอย่างเห็นๆก็ยัยส้มเปรี้ยวฮั้นคนนึงกัน เห็นพิมพ์ผิดๆถืกๆอยู่พักนึงกันตอนกะลังอินเลิฟ  คิก คิก Grin

ปล. อ่ะ....เราก็พิมพ์ผิดเหมือนกันนิหน่า น่าว่ากะลังมีฟามรักกะเค้ากัน ฮายยยยยยยยยย....คิดถึงน้องหมอ  ยิ้มีเลศนัย บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #160323 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:31:34 AM »

จอง g 17
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:33:06 AM โดย lex » บันทึกการเข้า

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #160324 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:32:21 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

มีเรื่องจะรบกวนอีกแล้วค่ะ ....

ระเบียบขั้นตอนการอนุญาตซื้อกระสุนปืน .....

แบร่ แบร่  เอาไปให้ พี่อ้อยแล้วเมื่อวาน ก็เลยรู้ว่าไม่ได้ออกอำเภอเคลื่อนที่ อิ ๆ ๆ ๆ    คิก คิก คิก คิก
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #160325 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:34:19 AM »

ครับลุงมานิตย์ ชีวิตคนเรานั้นไม่เที่ยงครับ วันนี้ยังอยู่ แต่พรุ้งนี้ไม่มีใครรู้ได้ครับ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ไหว้

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #160326 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:34:45 AM »

ครูเป็นงัยมั้งน้ำลดยัง แหมถ้าอยู่ใกล้ๆจะไปช่วยขดของ(โดยเฉพาะปูน) คิก คิก

ฮายยยยยย..คนเรานิพอความรักเข้าตาพิมพ์ผิดพิมพ์ถืกกันเพ ตัวอย่างเห็นๆก็ยัยส้มเปรี้ยวฮั้นคนนึงกัน เห็นพิมพ์ผิดๆถืกๆอยู่พักนึงกันตอนกะลังอินเลิฟ  คิก คิก Grin

ปล. อ่ะ....เราก็พิมพ์ผิดเหมือนกันนิหน่า น่าว่ากะลังมีฟามรักกะเค้ากัน ฮายยยยยยยยยย....คิดถึงน้องหมอ  ยิ้มีเลศนัย บู่ บู่ บู่

ขำก๊าก    Grin    คิก คิก

แหมมมม นู๋คงไม่ผิดบ่อยค่ะ ยังงัยก็ร้ากกเดียวจายเดียว ไม่โลเลเหมือนบางคนนิ แลบลิ้น
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #160327 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:37:46 AM »

ขดเหมือนลวดมั๊ยครับ   ล้อเล่ง......ในเทศบาลหาดใหญ่ไม่ท่วมครับ รอบนอกไม่เหลือแล้วครับ หนามปืนเกือบเมตรแล้ว คงอีกประมาณอาทิตย์ถึงจะใช้ได้
ใครจะเอาปืนไหรไปลองติดตามข่าวกันนะครับ  เที่ยวนี้น่าจะไม่ต้องขนปืนครับ  ลองของใหม่ยังครับ มันส์สุด ๆ
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #160328 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:39:01 AM »

ครับลุงมานิตย์ ชีวิตคนเรานั้นไม่เที่ยงครับ วันนี้ยังอยู่ แต่พรุ้งนี้ไม่มีใครรู้ได้ครับ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ไหว้

ครับ
NItar
Sr. Member

คะแนน 193

« ตอบ #160329 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:40:19 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

มีเรื่องจะรบกวนอีกแล้วค่ะ ....

ระเบียบขั้นตอนการอนุญาตซื้อกระสุนปืน .....

แบร่ แบร่  เอาไปให้ พี่อ้อยแล้วเมื่อวาน ก็เลยรู้ว่าไม่ได้ออกอำเภอเคลื่อนที่ อิ ๆ ๆ ๆ    คิก คิก คิก คิก

ครายบอก  .....

(ออกอำเภอเคลื่อนที่มันเฉพาะบุคคล ค่ะ ไม่ต้องบอกใคร เพราะเราไปทำงาน ไม่ใช้ไปเที่ยว...)

แต่ตอนนี้ จะต้องหาระเบียบการณ์ขออนุญาตซื้อกระสุน

---
สองมือสองเท้าเรามี
จงทำตามที่ปรารถนา
อย่าหวังว่าคนอื่นเขา
จะมาช่วยเหลือทุกเวลาหาไม่มี
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #160330 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:41:24 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ พี่มานิตย์  ไหว้ ไหว้
[/quote]

ขอบคุณครับ
Love_Gun
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #160331 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:42:20 AM »

ขดเหมือนลวดมั๊ยครับ   ล้อเล่ง......ในเทศบาลหาดใหญ่ไม่ท่วมครับ รอบนอกไม่เหลือแล้วครับ หนามปืนเกือบเมตรแล้ว คงอีกประมาณอาทิตย์ถึงจะใช้ได้
ใครจะเอาปืนไหรไปลองติดตามข่าวกันนะครับ  เที่ยวนี้น่าจะไม่ต้องขนปืนครับ  ลองของใหม่ยังครับ มันส์สุด ๆ

คาดว่าทิตย์นี้ค่ะจะไปลอง Smiley
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #160332 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:43:21 AM »

ของร่วมแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตครับ ไหว้

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #160333 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:43:50 AM »

จอง g 17

ขอเพิ่มอีกสองบอกครับ ว่าจะไปยื่นวันนี้เห็นว่า จนท.อารมณ์ บ่ จอย เลยไม่กล้าขึ้นอำเภอ  อิ ๆ ๆ ๆ    คิก คิก คิก คิก
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #160334 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:44:29 AM »

เสียใจด้วยครับ...  ไหว้

หน้า: 1 ... 10686 10687 10688 [10689] 10690 10691 10692 ... 35779
  พิมพ์