เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:22:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10751 10752 10753 [10754] 10755 10756 10757 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25660838 ครั้ง)
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #161295 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 04:25:00 PM »

โหม๋ยังเบี้ย เขาแหลงเรื่องเบี้ยห้าบาทกัน ยี๊

ขำก๊าก   ขำก๊าก    ขำก๊าก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #161296 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 04:26:30 PM »

นายช่างครับ  ผมต้องขอประทานโทษอย่างแรงกล้า  พอดีท่าน ผบ. ผมเปลี่ยนใจ..ไป..อีกแล้วครับ  งานนี้เห็นว่าพาลูกโดดไปด้วย  ไหว้

เย้ หลังกระบะ พี่ตุ้ม ไม่เป็นหมันแล้ว ยินดีด้วยกับพี่ตุ้ม ญาิติโผ้มด้วยครับ ... โชคดี Cool Cool Cool

ค่าน้ำมัน กิโลละบาทด้วย   ยิ้มีเลศนัย

น่าเอ็นดูลุงสัมฤทธิ์จังเพื่อนให้นั่งกะบะหลังแถมอีคิดตังอีก......................รถผมว่าง........................................ตรงล้อสแปร์... หลงรัก

อย่าไปถือสาตาแคว็ตเลยครับพี่ช่าง มันแหลงเพราะไม่รู้

ว่าพี่มีลูกสาวสวยน่ะครับ คิก คิก

หาจริงเหรอ............................พี่ก๊าบขอโตดดดดดดดดดดดดด

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #161297 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 04:28:07 PM »

นึกไงใช้ฟอร์ด   ผมล่ะ ไม่เข้าใจคนใช้ฟอร์ดจริง ๆ

ปี 47 ปลายปี ผมเห็นมันสวย ๆ ดี ก็เดิน ๆ เข้าไปดู  พี่ ๆ ที่ฟอร์ดบีพี นคร ก็ให้ลอง

อู้ววว .....  ได้แรงอก....   หยาบ ๆ  กระด้าง ๆ  แต่หนึบโค้ง   สาดโค้งหยาบ ๆ ไม่มีอาการลืนให้เห็น

ดาวน์เท่าไหร่พี่   แสนหก  อ้อ มีพอพี่......

คนค้ำ มีพี่มี .......

งั้นก็ ทำสัญญาเลยนะ  เอาสีน้ำเงินครับ  เอ็กแอลทีซิพี่  ไม่ต้องโฟร์วีลหรอก     ขับสองธรรมดาผมก็ลุยซะโฟร์วีลอายอยู่แล้ว

........

.......

......

..

........

น้อง ๆ .....

ครับ..?..?

น้องซื้อในชื่อคนอื่นได้มั๊ยล่ะ ......

ทำไมอ่ะพี่.......?.?.?.?

น้องติดแบล็กลิสต์นะ เนี่ย น้องเคลียร์ทันมั๊ย.........

............

..........

.........

เวร......

.........

..........

เนี่ย....ผมถึงไม่เข้าใจ ว่า ทำไมคนถึงชอบฟอร์ด.......
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #161298 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 04:31:38 PM »

นึกไงใช้ฟอร์ด   ผมล่ะ ไม่เข้าใจคนใช้ฟอร์ดจริง ๆ

ปี 47 ปลายปี ผมเห็นมันสวย ๆ ดี ก็เดิน ๆ เข้าไปดู  พี่ ๆ ที่ฟอร์ดบีพี นคร ก็ให้ลอง

อู้ววว .....  ได้แรงอก....   หยาบ ๆ  กระด้าง ๆ  แต่หนึบโค้ง   สาดโค้งหยาบ ๆ ไม่มีอาการลืนให้เห็น

ดาวน์เท่าไหร่พี่   แสนหก  อ้อ มีพอพี่......

งั้นก็ ทำสัญญาเลยนะ  เอาสีน้ำเงินครับ  เอ็กแอลทีซิพี่  ไม่ต้องโฟร์วีลหรอก     ขับสองธรรมดาผมก็ลุยซะโฟร์วีลอายอยู่แล้ว

........

.......

......

..

........

ครับ..?..?

น้องซื้อในชื่อคนอื่นได้มั๊ยล่ะ ......

น้องติดแบล็กลิสต์นะ เนี่ย น้องเคลียร์ทันมั๊ย.........

..........

.........

เวร......

.........

..........

เนี่ย....ผมถึงไม่เข้าใจ ว่า ทำไมคนถึงชอบฟอร์ด.......

เกือบไปแล้วมั๊ยล่ะ....ดีนะที่ไม่ติดเอดส์........
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #161299 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 04:33:14 PM »

ไอ่กันต์ แก....ต๊ายยยยย

แหน่ะยังไม่ลืมอีก....เมาเผลอไปนิดเดียวแกจำไม่ลืมเลย.....  Cry

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #161300 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 04:37:06 PM »

นึกไงใช้ฟอร์ด   ผมล่ะ ไม่เข้าใจคนใช้ฟอร์ดจริง ๆ

อู้ววว .....  ได้แรงอก....   หยาบ ๆ  กระด้าง ๆ  แต่หนึบโค้ง   สาดโค้งหยาบ ๆ ไม่มีอาการลืนให้เห็น

ดาวน์เท่าไหร่พี่   แสนหก  อ้อ มีพอพี่......

งั้นก็ ทำสัญญาเลยนะ  เอาสีน้ำเงินครับ  เอ็กแอลทีซิพี่  ไม่ต้องโฟร์วีลหรอก     ขับสองธรรมดาผมก็ลุยซะโฟร์วีลอายอยู่แล้ว

........

.......

......

..

........

ครับ..?..?

..........

.........

เวร......

.........

..........

เกือบไปแล้วมั๊ยล่ะ....ดีนะที่ไม่ติดเอดส์........

รู้แล้วทำไมคู่นี้ถึงได้รู้ใจกันนัก...............เหมือนกันเด๊ะ คิก คิก

ปล.ผมไม่มีอิอ้อน  ม่ายบัตรเครดิต  ที่ผมมีมาก บ้า ครับ...... คิก คิก

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #161301 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 04:39:27 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

พี่เล็กๆๆๆๆ...... Grin

แจ่มเลยครับ..น้องหลวง  พิมพ์คอสั้นด้วย Grin Grin Grin
ไหว้ ไหว้ ไหว้

มาแจ่มเจิ่มทำไม รีบจ่ายตังเลย ....ผมอีแลแสงมัน บู่

ถ้างั้นเอาก่อนต่ะ  พี่ยังอิ่มอยู่  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #161302 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 04:42:16 PM »

ฮาย เอาแรงเก้อนี่แหละม่ายใครใช้ ราคาแรง พอๆกะวีโต้.... เพื่อนจะได้ว่ามรัน บ้าครบสูตรจริงๆ.... แบร่

ตกลงได้ทางไปยังครับน้าเอ๋  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยังคร๊าบคอยน้าสิงห์แหละ.... 

ถามลุงปู ว่าอิไปทางเดียวกัน.....แก บอกว่า

ไปทางหนนดำ  ลงลูกรังอิดเดียวก้าถึง.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

คงไปถูก...แหละ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #161303 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 04:54:32 PM »

Ultrafire 27W 
  รูปทรงสวยงามกระทัดรัด  ใช้ถ่าน อัลคาไลน์  AAA  3 ก้อน
  มี 3 โหมด
  แรง  เบา  และกระพริบ
  ราคา เบาๆ ที่
  320  บาท  รวมส่งครับ

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=188163&topic_id=190563

น่าสนพร้อมซองด้วย Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #161304 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 04:59:07 PM »

พูดถึงรถกระบะ ผมไม่ได้ชอบจนขนาดจะซื้อ แต่จำใจช่วยซื้อ ดีแม็กโกลด์ซีร๊ ขับสองยกสูงมาคันหนึ่ง
นานๆใช้ทีจอดไว้ไอ้บางแก้วผมคลดบังโคลนพลาสติกเยินหมดแล้ว หมาหนุ่มมันหมั่นเขี้ยวคลดทุกอย่างที่ขวางหน้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #161305 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 05:00:00 PM »

Ultrafire 27W 
  รูปทรงสวยงามกระทัดรัด  ใช้ถ่าน อัลคาไลน์  AAA  3 ก้อน
  มี 3 โหมด
  แรง  เบา  และกระพริบ
  ราคา เบาๆ ที่
  320  บาท  รวมส่งครับ

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=188163&topic_id=190563

น่าสนพร้อมซองด้วย Grin

เผื่อด้วย 1 อัน.... หลงรัก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #161306 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 05:00:29 PM »

ขับให้หรอยไปก่อน น้าแคว๊ต เซิ้อมาขับ มิใช่เซิ้อมาขาย หรือเซิ้อมาล้าง

"รถเซิ้อมาขับ"

ปล.ลุงสำริดครับ ม่ายใครเอา มารถผมกะได้ครับ

พอดีหาคนช่วยเติมมันอยู่ กิโล5บาทเอง ของผม

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #161307 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 05:04:14 PM »

อ้าว แล้วมันกลึงเหมือนกลึงเหล็กทั่วไปไม่ได้เหรอครับลุง  ไม่เห็นมันต้องรับแรงอะไรมากนักนิ
หมันอิเยินแหละไข ถ้าใช่เหล็กหัวแดงธรรมดา(High carbon steel)ชุบแขงแบบฮ่ายๆ

เอาไปเผาไฟห้ายแดงแล้วจุ้มลงในน้ำมันเครื่องกะด้าย แต่ว่าหมันหักง่ายเพราะหมันเปราะเกิน

แต่ถ้าช้ายเตาอบหมันควบคุมด้ายเหม็ดแหละ ทั้งอุณภูมิที่อบเพื่อชุบแขง(เหล็กแต่ละเกรดช้ายอุณหูมิหม้ายเท่ากัน)

และอุณภูมิอบคืนไฟ(Annealing)กะต้องควบคุมระยะเวลาการคลายความร้อนกัน

บอกแล้วว่าขั้นตอนหมันมาก ทำน้อยๆกะหม้ายคุ้ม  Grin

พี่ชัชครับ  สรุป ต้นทุนส่วนใหญ่อยู่ที่ไหนครับ  วัตถุดิบ(เหล็ก) การขึ้นรูป หรือการอบชุบ
ถ้ามีเครื่อง กลึงกับเครื่องมิลลิ่งอยู่แล้วทำได้ไม่ยาก แต่ยากตอนหาเหล็กเพราะเหล็กเกรดสูงต้องนำเข้า

ซื้อขายกันเป็นตันไม่ใช่กิโล หลังจากลึงและกัดขึ้นรูปแล้ว ก็ต้องนำมาอบชุบ ถ้ามีเตาอบก็อบไม่ยากเพราะ

ตอนผลิตจะทำทีละเยอะๆอบพร้อมกันแล้วมาอบคืนไฟอีก

สรุปว่าที่ถามว่าต้นทุนการผลิตจริงๆแพงตรงไหน ก็ตอบว่าสมมติว่าราคาขายอยู่ที่ 1500 บาท

ต้นทุนค่าเหล็ก(แบบซื้อเยอะๆผลิตเป็นอุตสาหกรรม) ชิ้นนึงประมาณเต็มที่ไม่เกิน 200 บาท/ชิ้น

ค่า Machining(กลึง ไส กัด เจาะ แล้วแต่ชิ้นงาน)อยู่ที่ 300 บาท/ชิ้น

ค่าอบชุบ(Heat treatment)อยู่ที่ 200 บาท/ชิ้น ครับ

แต่ปัญหามันอยู่ที่จำนวนการผลิตครับ บริษัทใหญ่ๆเองก็ไม่ได้ผลิตเอง ส่วนใหญ่จะจ้างโรงงาน

พวก Precision parts ผลิตตามสเปค คือเขียนแบบส่งไปให้โรงงานผลิตชิ้นส่วนที่มีความแม่นยำในการผลิตสูง

ระบุความละเอียดของผิวงาน ค่า+/- ของขนาด เช่น+/- 0.001 มม. และระบุเรื่องค่าความแข็งของชิ้นงาน

และกรรมวิธีการชุบลงไปด้วย อย่างเข็มแทงชนวน ถ้าจ้างผลิตโรงงานจะใช้เครื่อง CNC ในการ Machining

จากนั้นส่งไปอบชุบตามสเปค เมื่อได้ชิ้นงานมา ต้องสุ่มตัวอย่างมาทดสอบความแข็ง ทดสอบการแตกหักจากการอบชุบ

จำนวนชิ้นในการผลิตต้องคุยกันที่ขั้นต่ำเป็นพันหรือหลายพันชิ้น ซึ่งราคาต่างกันเยอะ เช่น พันชิ้นคิดชิ้นละ 900 บาท/ชิ้น

แต่ถ้าเป็นห้าพันชิ้นขึ้นไป อาจจะได้ราคาที่ 500-600 บาท/ชิ้น ครับ

ทีนี้ถ้าเป็นโรงกลึงเล็กจะทำก็ทำได้ แต่คุณภาพมันไม่แน่นอน เพราะเหล็กที่ใช้ทำและการอบชุบไม่ได้ตามข้อกำหนด

ใช้ๆไปหักตอนยิง ถ้าแข่งหรือซ้อมก็ไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าเข็มหักตอนป้องกันชีวิตมันไม่คุ้มกันครับ
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #161308 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 05:06:12 PM »

ขับให้หรอยไปก่อน น้าแคว๊ต เซิ้อมาขับ มิใช่เซิ้อมาขาย หรือเซิ้อมาล้าง

ปล.ลุงสำริดครับ ม่ายใครเอา มารถผมกะได้ครับ

พอดีหาคนช่วยเติมมันอยู่ กิโล5บาทเอง ของผม

ของน้าดุลย์เซ้อให้หมาคล๊อด.. คิก คิก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #161309 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 05:11:13 PM »

ใช้ๆไปหักตอนยิง ถ้าแข่งหรือซ้อมก็ไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าเข็มหักตอนป้องกันชีวิตมันไม่คุ้มกันครับ

เห็นด้วยอย่างแรงกะพี่ชัชครับ.... เยี่ยม

ของน้าดุลย์เซ้อให้หมาคล๊อด.. คิก คิก

กร๊ากกก....  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 10751 10752 10753 [10754] 10755 10756 10757 ... 35779
  พิมพ์