เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:26:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10844 10845 10846 [10847] 10848 10849 10850 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25629564 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162690 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 07:51:17 PM »

พี่ตุ้ม พี่ตุ้ม   Grin

กล้องพร้อมชุดเคสกันน้ำมีขายที่ไหนครับพี่ น่าใช้มากๆเลย

มันมีของกล้องคอมแพคของ CANON IXUS หรือเปล่าพี่  น้ำลายหก

ของแคนอนส่วนใหญ่มีให้ใช้เกือบทุกรุ่นเลยครับ... Grin
แต่ว่าสู้ราคาไหวหรือปล่าว...เกือบๆ หกพันได้..

ของผมพอดีได้จังหวะมีมือสองเข้ามาพอดี...
ตะครุบได้ในราคาสองพันถ้วน... Grin

อ้อ...ได้ข่าวว่าพี่ชัชจะเรียนสคูบ้านี่...
แนะนำให้ให้ไว้เป็นสมบัติส่วนตัวเลยครับ..

ของพี่ชัช ไอซุสรุ่นไรแล้วครับ...
มันถ่ายไต้น้ำได้กี่เมตรครับพี่ ตอนแรกว่าอิเอาไว้ให้ ผบ.ถ่ายเวลาล่องแก่ง

แต่ถ้าทนน้ำได้ลึกก็ยิ่งน่าสนใจ เผื่อถ่ายภาพใต้น้ำได้ด้วย

เรื่องดำน้ำน่าสนใจนะพี่ ถ้าพี่ตุ้มหรือพวกเราคนไหนสนใจ น่าจะรวมตัวกันไปเรียนนะพี่

สนุกและได้ออกกำลังกายด้วย จะได้ผอมๆ หล่อๆกันทุกคน  คิก คิก

ของผม IXUS110IS ครับพี่
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #162691 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 07:52:20 PM »

ลุงชัชๆ ลุงตุ้มดูผิดลุงชัช 55+

ได้เสียเบี้ยแน่ ลุงชัช

ขำก๊าก ขำก๊าก

ตลาดอุปกรณ์มือสองสำหรับนักดำน้ำ...ไปดูเล่น ๆ ก่อนนะครับ....
http://www.siamscubadiving.com/market/mboard.php

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162692 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 07:53:06 PM »

พี่ตุ้ม พี่ตุ้ม   Grin

กล้องพร้อมชุดเคสกันน้ำมีขายที่ไหนครับพี่ น่าใช้มากๆเลย

มันมีของกล้องคอมแพคของ CANON IXUS หรือเปล่าพี่  น้ำลายหก

ของแคนอนส่วนใหญ่มีให้ใช้เกือบทุกรุ่นเลยครับ... Grin
แต่ว่าสู้ราคาไหวหรือปล่าว...เกือบๆ หกพันได้..

ของผมพอดีได้จังหวะมีมือสองเข้ามาพอดี...
ตะครุบได้ในราคาสองพันถ้วน... Grin

อ้อ...ได้ข่าวว่าพี่ชัชจะเรียนสคูบ้านี่...
แนะนำให้ให้ไว้เป็นสมบัติส่วนตัวเลยครับ..

ของพี่ชัช ไอซุสรุ่นไรแล้วครับ...
ลุงชัชๆ ลุงตุ้มดูผิดลุงชัช 55+

พี่เข้มสนใจดำน้ำมั๊ยพี่ เผื่อจะได้รวมๆกันไปเรียน  Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162693 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 07:54:11 PM »

ตลาดอุปกรณ์มือสองสำหรับนักดำน้ำ...ไปดูเล่น ๆ ก่อนนะครับ....
http://www.siamscubadiving.com/market/mboard.php

ขอบคุณครับพี่ตุ้ม สงสัยได้เสียเบี้ยหล่าว  Grin
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #162694 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 07:59:20 PM »

ขอบคุณครับพี่ตุ้ม สงสัยได้เสียเบี้ยหล่าว  Grin

สำหรับ ไอซุสหนึ่งหนึ่งศูนย์ให้ใช้ เฮาส์ซิ่งรุ่น Canon WP-DC32

รายละเอียดสินค้า

ใช้ได้กับ Canon IXUS110iS
# - สามารถกันน้ำได้ที่ความลึก 40เมตร (150ฟุต) MAXIMUM DEPTH : 40 m
# Controls for all camera functions
# Standard 1/4" tripod socket for lighting trays
# MATERIALS : PC, ABS, Glass, EPDM.
# Compatible with the following models:
-Canon IXUS 110IS

ราคาในไทยประมาณ หกพันถึงเจ็ดพันห้าร้อยบาทครับ... Grin

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162695 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:00:17 PM »

สำหรับ ไอซุสหนึ่งหนึ่งศูนย์ให้ใช้ เฮาส์ซิ่งรุ่น Canon WP-DC32

# - สามารถกันน้ำได้ที่ความลึก 40เมตร (150ฟุต) MAXIMUM DEPTH : 40 m
# Controls for all camera functions
# Standard 1/4" tripod socket for lighting trays
# MATERIALS : PC, ABS, Glass, EPDM.
# Compatible with the following models:

ราคาในไทยประมาณ หกพันถึงเจ็ดพันห้าร้อยบาทครับ... Grin

สุดยอดเลยครับพี่ ไม่ผิดหวังจริงๆ  เยี่ยม  เยี่ยม
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #162696 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:00:38 PM »

ถูกตัวแล้วครับพี่ ยอนได้ทุกวงการ รับรองเสียเบี้ยแน่ครับ..

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #162697 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:02:53 PM »

ขอกล่าวคำว่าสวัสดีจากกรุงเทพฯครับ

ก่อนอื่นขอบพระคุณเพื่อนๆทุกๆท่าน พี่ๆทุกๆคน ที่ให้ผมได้ร่วมแจมด้วย
สนุกครับ  งานหน้าอยากไปอีกครั้ง

ขอบคุณพี่เข้มที่เป็นธุระไปรับ ส่ง เลี้ยงกาแฟ ขนม หลายมื้อ
แม้แต่ขากลับ ยังเป็นธุระโทรหารถให้ด้วย เหนื่อยอย่างแรง  แม่งานของผม  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆคน และเด็กๆ ลูกหลาน ที่เอามาให้ผมหลอกเล่นครับ เสียงอาจดังไป เพราะอยุ่ในหุบ ไม่ทราบล่วงหน้ามาก่อน  

คราวหน้า ถ้าไปที่เดิมผมมีของที่เล่นได้ทั้งคืนโดยไม่มีเสียงหนวกหูและ เด็กเล่นได้ ผู้ใหญ่เล่นดี  

ขอบคุณพี่ปูที่เป็นธุระจัดหาของสำหรับพิธีสงฆ์
ขอบคุณเพื่อนๆทุกคน ที่มีอาหารมาแบ่งปัน  แต่ผมว่า ลูกชิ้นโกลก กับภูเก็ตหรอยคนแบบ ชอบแน่นๆ ต้องภูเก็ต ชอบนุ่มๆต้องโกลก
ปีหน้าค่อยวัดกันใหม่ครับ

ขอบคุณไมตรีจิตทุกๆท่านครับ รวมถึงครอบครัวของทุกๆท่านด้วย

คนสุดท้ายที่ต้องขอบคุณ  คือคุณบุญเลิศ(พี่ญา) เจ้าของรีสอร์ตครับ เอาหัวใจมาบริการจริงๆ

ช่วงนี้ กลับมา งานยุ่งครับ รูปที่ถ่ายอาจไม่ได้โพสต์เท่าไหร่ ช้าไปบ้าง(คนอื่นเขาโพสต์กันจบงานแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน ) เพราะงานสุมเข้ามาเลยครับ

เจอกันปีหน้าครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162698 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:03:05 PM »

ถูกตัวแล้วครับพี่ ยอนได้ทุกวงการ รับรองเสียเบี้ยแน่ครับ..
เห็นแล้วอยากถ่ายรูปใต้น้ำมากเลยครับ พี่โพธดำน้ำบ่อย ได้ถ่ายรูปไว้บ้างมั๊ยพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #162699 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:03:37 PM »

จัดไป สำหรับความน่ารัก

ปล.หากต้องการfilesต้นฉบับ ก็คงต้องมีค่าวิชากันบ้าง ที่สำคัญ ต้องมารับเองที่หาดใหญ่ เท่านั้น

ไม่มีพ่ออยู่ด้วยในภาพ ก็ดูดีนะ  ครอบครัวนี้  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #162700 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:03:50 PM »

สวัสดีค่ะ... ไหว้

...--*
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #162701 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:05:24 PM »

นี่ถ้าท่านชายเจษฎ์เอาไปใช้ คงถ่ายได้ในความลึก ไม่ถึงศอก.........  Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #162702 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:06:50 PM »

ขอตัวก่อนครับ มีกิจพรุ่งนี้ ค่อนข้างมาก  ขอพักผ่อนก่อนครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #162703 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:07:23 PM »

ขอกล่าวคำว่าสวัสดีจากกรุงเทพฯครับ

ก่อนอื่นขอบพระคุณเพื่อนๆทุกๆท่าน พี่ๆทุกๆคน ที่ให้ผมได้ร่วมแจมด้วย
สนุกครับ  งานหน้าอยากไปอีกครั้ง

ขอบคุณพี่เข้มที่เป็นธุระไปรับ ส่ง เลี้ยงกาแฟ ขนม หลายมื้อ
แม้แต่ขากลับ ยังเป็นธุระโทรหารถให้ด้วย เหนื่อยอย่างแรง  แม่งานของผม  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆคน และเด็กๆ ลูกหลาน ที่เอามาให้ผมหลอกเล่นครับ เสียงอาจดังไป เพราะอยุ่ในหุบ ไม่ทราบล่วงหน้ามาก่อน  

คราวหน้า ถ้าไปที่เดิมผมมีของที่เล่นได้ทั้งคืนโดยไม่มีเสียงหนวกหูและ เด็กเล่นได้ ผู้ใหญ่เล่นดี  

ขอบคุณพี่ปูที่เป็นธุระจัดหาของสำหรับพิธีสงฆ์
ขอบคุณเพื่อนๆทุกคน ที่มีอาหารมาแบ่งปัน  แต่ผมว่า ลูกชิ้นโกลก กับภูเก็ตหรอยคนแบบ ชอบแน่นๆ ต้องภูเก็ต ชอบนุ่มๆต้องโกลก
ปีหน้าค่อยวัดกันใหม่ครับ

ขอบคุณไมตรีจิตทุกๆท่านครับ รวมถึงครอบครัวของทุกๆท่านด้วย

คนสุดท้ายที่ต้องขอบคุณ  คือคุณบุญเลิศ(พี่ญา) เจ้าของรีสอร์ตครับ เอาหัวใจมาบริการจริงๆ

ช่วงนี้ กลับมา งานยุ่งครับ รูปที่ถ่ายอาจไม่ได้โพสต์เท่าไหร่ ช้าไปบ้าง(คนอื่นเขาโพสต์กันจบงานแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน ) เพราะงานสุมเข้ามาเลยครับ

เจอกันปีหน้าครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับพี่ซับ... Grin

หากพวกเราได้เกินเลยพี่ซับไปบ้าง ขออภัยด้วยนะครับ... ไหว้

...ยินดีด้วยครับที่พี่ซับมีความสุข และสนุกสนานกับทริปนี้....
    หากมีโอกาส ได้ร่วมสนุกกันอีกนะครับ.... Grin Grin Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #162704 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:11:18 PM »

เห็นแล้วอยากถ่ายรูปใต้น้ำมากเลยครับ พี่โพธดำน้ำบ่อย ได้ถ่ายรูปไว้บ้างมั๊ยพี่

แบบนี้ไม๊ครับพี่ชัช... คิก คิก คิก คิก
แต่ผมวาสนาน้อยได้ถ่ายแต่แบบ Skin Dive..

จากกล้องตัวเดิมนี้แหละครับ..... อช.หมู่เกาะสุรินทร์...
สวรรค์สำหรับนักดำน้ำตื้น... Grin

หน้า: 1 ... 10844 10845 10846 [10847] 10848 10849 10850 ... 35779
  พิมพ์