เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:26:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10845 10846 10847 [10848] 10849 10850 10851 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25629533 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162705 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:28:28 PM »

ถูกตัวแล้วครับพี่ ยอนได้ทุกวงการ รับรองเสียเบี้ยแน่ครับ..
เห็นแล้วอยากถ่ายรูปใต้น้ำมากเลยครับ พี่โพธดำน้ำบ่อย ได้ถ่ายรูปไว้บ้างมั๊ยพี่

แบบนี้ไม๊ครับพี่ชัช... คิก คิก คิก คิก
แต่ผมวาสนาน้อยได้ถ่ายแต่แบบ Skin Dive..

จากกล้องตัวเดิมนี้แหละครับ..... อช.หมู่เกาะสุรินทร์...
สวรรค์สำหรับนักดำน้ำตื้น... Grin

รูปแบบนี้ขอเป็นหลังไมค์แทนนะพี่ตุ้น เดี๋ยวเมียอิไม่ให้ดำน้ำ  ขำก๊าก
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #162706 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:30:28 PM »

มาดำน้ำกันดีกว่าครับ..เพื่อนผมเคยบอกไว้ตอนดำใหม่ๆว่า แค่คิดว่าจะดำน้ำพรุ่งนี้ก็สายไปแล้ว..เพราะ ของสวยๆใต้น้ำ ถูกทำลายไปทุกวัน

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162707 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:31:10 PM »

ขอกล่าวคำว่าสวัสดีจากกรุงเทพฯครับ

ก่อนอื่นขอบพระคุณเพื่อนๆทุกๆท่าน พี่ๆทุกๆคน ที่ให้ผมได้ร่วมแจมด้วย
สนุกครับ  งานหน้าอยากไปอีกครั้ง

ขอบคุณพี่เข้มที่เป็นธุระไปรับ ส่ง เลี้ยงกาแฟ ขนม หลายมื้อ
แม้แต่ขากลับ ยังเป็นธุระโทรหารถให้ด้วย เหนื่อยอย่างแรง  แม่งานของผม  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆคน และเด็กๆ ลูกหลาน ที่เอามาให้ผมหลอกเล่นครับ เสียงอาจดังไป เพราะอยุ่ในหุบ ไม่ทราบล่วงหน้ามาก่อน  

คราวหน้า ถ้าไปที่เดิมผมมีของที่เล่นได้ทั้งคืนโดยไม่มีเสียงหนวกหูและ เด็กเล่นได้ ผู้ใหญ่เล่นดี  

ขอบคุณพี่ปูที่เป็นธุระจัดหาของสำหรับพิธีสงฆ์
ขอบคุณเพื่อนๆทุกคน ที่มีอาหารมาแบ่งปัน  แต่ผมว่า ลูกชิ้นโกลก กับภูเก็ตหรอยคนแบบ ชอบแน่นๆ ต้องภูเก็ต ชอบนุ่มๆต้องโกลก
ปีหน้าค่อยวัดกันใหม่ครับ

ขอบคุณไมตรีจิตทุกๆท่านครับ รวมถึงครอบครัวของทุกๆท่านด้วย

คนสุดท้ายที่ต้องขอบคุณ  คือคุณบุญเลิศ(พี่ญา) เจ้าของรีสอร์ตครับ เอาหัวใจมาบริการจริงๆ

ช่วงนี้ กลับมา งานยุ่งครับ รูปที่ถ่ายอาจไม่ได้โพสต์เท่าไหร่ ช้าไปบ้าง(คนอื่นเขาโพสต์กันจบงานแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน ) เพราะงานสุมเข้ามาเลยครับ

เจอกันปีหน้าครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับพี่ซับ... Grin

หากพวกเราได้เกินเลยพี่ซับไปบ้าง ขออภัยด้วยนะครับ... ไหว้

...ยินดีด้วยครับที่พี่ซับมีความสุข และสนุกสนานกับทริปนี้....
    หากมีโอกาส ได้ร่วมสนุกกันอีกนะครับ.... Grin Grin Grin
ลุงซับทำให้เด็กๆได้สนุกสนานกันมากๆ  Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162708 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:32:48 PM »

มาดำน้ำกันดีกว่าครับ..เพื่อนผมเคยบอกไว้ตอนดำใหม่ๆว่า แค่คิดว่าจะดำน้ำพรุ่งนี้ก็สายไปแล้ว..เพราะ ของสวยๆใต้น้ำ ถูกทำลายไปทุกวัน
นั่งคุยกับเอกเรื่องดำน้ำ แต่ลุงปูอธิบายเรื่องดำน้ำได้ละเอียดดีมาก ท่าทางลุงปูจะดำน้ำบ่อยครับ  ขำก๊าก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #162709 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:36:03 PM »

ผมสงสัยจังหากสาวๆที่ยังไม่เคยดำเนี่ยไปฝึกดำน้ำจะยากไม๊กว่าจะเก่งเหมือนคนที่เคยดำ คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #162710 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:40:52 PM »

เน็ตเน่าตั้งแต่บ่ายครับพี่น้องครับ ... โชคดี Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #162711 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:42:18 PM »

ผมสงสัยจังหากสาวๆที่ยังไม่เคยดำเนี่ยไปฝึกดำน้ำจะยากไม๊กว่าจะเก่งเหมือนคนที่เคยดำ คิก คิก คิก คิก

หากต้องการสาว ๆ ที่เคยดำ....ยายส้มเลยครับ... ยี๊
             พี่เอกแอบถามเรียบร้อยแล้ว

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #162712 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:43:33 PM »

เน็ตเน่าตั้งแต่บ่ายครับพี่น้องครับ ... โชคดี Cool Cool Cool

เกือบลงแดง...ไม่ได้ออกไปเดินหลาด....  Grin  คิก คิก คิก คิก

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162713 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:43:59 PM »

หากต้องการสาว ๆ ที่เคยดำ....ยายส้มเลยครับ... ยี๊
หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #162714 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:44:13 PM »

เซ็งระดับเป็ดตัวแม่เลย
 คอมโดนไวรัสอะไรก็ไม่รู้ยกไปให้ แผนกไอที ช่วยแก้ไขหนึ่งคืนกับอีกหนึ่งวัน
วันนี้โทรมาแจ้งว่า คอมพี่โดนไวรัสทำลายไฟล์หนักมากๆ ต้องฟอร์แมททิ้งแล้วลงวินโดว์ใหม่เลย
ปรึกษาผู้เชี่ยวชาญๆถามว่า คอมผมใช้งานมากี่ปี ผมบอกสี่ปีเต็มแล้วเขาบอกว่า เก่งแล้วเดียวนี้วินโดว์อยู่ได้
สองปีนี่ก็เก่งแล้ว เขาบอกว่าเครื่องระดับคนใช้งานที่ เล่นๆ ลงๆถอนๆโปรแกรมนั่นๆนี่ๆ พอสองปีเริ่มช้าเริ่มรวน
การแก้ไขดีที่สุดคือการ ฟอร์แมทแล้วลงวินโดว์ใหม่เลย การรีแพร์ไม่สามารถกู้ไฟล์ที่โดนไวรัสกินไปแล้วให้คืนมาได้

โธ่งานที่ทำไปตั้งเยอะต้องมานั่งสำรองไฟล์เพียบเลย อะไรไม่เท่านี่มันจะปลายปีนะเฟ้ยโปรแกรมบันเทิง โปรแกรมเดินทางตูเพียบ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #162715 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:58:58 PM »

คอมโดนไวรัสอะไรก็ไม่รู้ยกไปให้ แผนกไอที ช่วยแก้ไขหนึ่งคืนกับอีกหนึ่งวัน
วันนี้โทรมาแจ้งว่า คอมพี่โดนไวรัสทำลายไฟล์หนักมากๆ ต้องฟอร์แมททิ้งแล้วลงวินโดว์ใหม่เลย
ปรึกษาผู้เชี่ยวชาญๆถามว่า คอมผมใช้งานมากี่ปี ผมบอกสี่ปีเต็มแล้วเขาบอกว่า เก่งแล้วเดียวนี้วินโดว์อยู่ได้
สองปีนี่ก็เก่งแล้ว เขาบอกว่าเครื่องระดับคนใช้งานที่ เล่นๆ ลงๆถอนๆโปรแกรมนั่นๆนี่ๆ พอสองปีเริ่มช้าเริ่มรวน
การแก้ไขดีที่สุดคือการ ฟอร์แมทแล้วลงวินโดว์ใหม่เลย การรีแพร์ไม่สามารถกู้ไฟล์ที่โดนไวรัสกินไปแล้วให้คืนมาได้

โธ่งานที่ทำไปตั้งเยอะต้องมานั่งสำรองไฟล์เพียบเลย อะไรไม่เท่านี่มันจะปลายปีนะเฟ้ยโปรแกรมบันเทิง โปรแกรมเดินทางตูเพียบ

ของผมเพื่อความปลอดภัย(ในระดับนึง หาก ฮาร์ดดิสก์ไม่เสีย)
คือไปเก็บไฟล์ที่สำคัญ ๆ แบ๊คอัพไว้ในพาร์ติชั่นอีกอันนึง....

หรือที่เก็บไว้ในไดรฟ์ซีปกติ...ก็เป็นโฟลเดอร์มายด๊อคคูเมนท์...
เวลามีปัญหา แต่ยังพอใช้งานได้...ก็ย้ายไฟล์มายด๊อคฯทั้งหมดไปไว้ในอีกพาร์ติชั่นนึง...
ก่อนที่จะฟอร์แมทไดรฟ์ซี

พอแก้ไขลงวินโดว์สใหม่ในไดรฟ์ซีเรียบร้อยแล้ว....
พร้อมกับลงสแกนไวรัส...
ก็ค่อยย้ายมายด๊อคฯมาลงเก็บไว้ในไดรฟ์ซีใหม่... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #162716 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 09:03:20 PM »

รูปแบบนี้ขอเป็นหลังไมค์แทนนะพี่ตุ้น เดี๋ยวเมียอิไม่ให้ดำน้ำ  ขำก๊าก

ไม่เป็นไรหรอกครับพี่ชัช...เพราะลงสคูบา...เขาแต่งตัวปกปิดมิดชิด โผล่แต่หนวยตาอย่างเดียว... คิก คิก

เพราะอย่างงี้ผมจึงชอบแบบสกินไดฟ์มากกว่า.... น้ำลายหก

หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผิดหวังอะไรครับพี่ชัช...
ผมได้ยินกะหูพร้อมมีพยานด้วย...

ที่งานกลางคืน ณ สนามยิงปืนหาดใหญ่
พี่เอกแอบกระซิบถามน้องส้มที่นั่งติดกัน....

"น้อง ๆ ส้มเห้อ...เคยดำม๊าย..."

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162717 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 09:07:12 PM »

ข้อมูลส่วนตัวเซฟไว้ในทัมป์ไดรว์ก็ดีนะครับ แล้วค่อยแบคอัพลงแผ่น DVD ไว้เรื่อยๆ กันสูญหายตอนเจอไวรัส
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #162718 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 09:07:51 PM »

ของผมเพื่อความปลอดภัย(ในระดับนึง หาก ฮาร์ดดิสก์ไม่เสีย)
คือไปเก็บไฟล์ที่สำคัญ ๆ แบ๊คอัพไว้ในพาร์ติชั่นอีกอันนึง....

หรือที่เก็บไว้ในไดรฟ์ซีปกติ...ก็เป็นโฟลเดอร์มายด๊อคคูเมนท์...
เวลามีปัญหา แต่ยังพอใช้งานได้...ก็ย้ายไฟล์มายด๊อคฯทั้งหมดไปไว้ในอีกพาร์ติชั่นนึง...
ก่อนที่จะฟอร์แมทไดรฟ์ซี

พอแก้ไขลงวินโดว์สใหม่ในไดรฟ์ซีเรียบร้อยแล้ว....
พร้อมกับลงสแกนไวรัส...
ก็ค่อยย้ายมายด๊อคฯมาลงเก็บไว้ในไดรฟ์ซีใหม่... Grin

ครับพี่ตุ้มมุกนี้ใช้ได้กับโปรแกรมทั่วไปที่สกุลไฟล์รู้จักกันดีแต่ซอฟท์แวร์งานของซีเมนส์หลายตัวมันมีดีฟอลท์ที่เก็บโปรเจคในไดร์ซี
เพราะมันใช้ resource ต่างๆของ Windows เพียบ แต่ก็ไม่เป็นไร เหนื่อยต้องมาลงซอฟท์แวร์ให้เหมือนเดิมอีกเที่ยว กรรมๆๆๆๆ

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162719 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 09:09:33 PM »

ไม่เป็นไรหรอกครับพี่ชัช...เพราะลงสคูบา...เขาแต่งตัวปกปิดมิดชิด โผล่แต่หนวยตาอย่างเดียว... คิก คิก

เพราะอย่างงี้ผมจึงชอบแบบสกินไดฟ์มากกว่า.... น้ำลายหก

อ้าวยังงี้เปลี่ยนแนวมาเป็นสกินไดฟ์ซะดีมั๊ยเนี่ย  คิก คิก
หน้า: 1 ... 10845 10846 10847 [10848] 10849 10850 10851 ... 35779
  พิมพ์