เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:49:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10959 10960 10961 [10962] 10963 10964 10965 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25640782 ครั้ง)
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #164415 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 09:56:14 AM »

สวัสดีครับ น้าแพนฯ ช่วงนี้ก็เฝ้าดูอาการครับ หมอบอกสงสัย

มะเร็งในโพรงจมูก
อะไรทำนองนี้ครับ แล้วถามผมว่าสูบยาใหม

ผมไม่ได้สูบครับ แต่อาจได้กลิ่นจากคนอื่นก็เป็นได้ครับ ช่วงนี้

ต้องแด๊กส์ลูกเดียว ยัดทุกอย่างที่ขวางหน้าแล้ว อยากให้ นน.เพิ่มครับ.......อิ อิ

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด พี่หรอยครับ........Follow หมอ อย่าให้ขาดเด็ดขาดนะครับ....

ถ้าให้ดี ลองหาหมอท่านอื่นฟังความเห็นดูอีกสัก ๒-๓ ท่าน......... อย่านอนใจจนเกือบสายอย่างผม ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #164416 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 09:58:03 AM »

สุดปัญญากูเกิ้ลเลย   ขำก๊าก   

ไหน....  ลุงตุ้มเอารูปมาดูกันอีกทีรึ......  เผื่อบ้านผมเขาจะเรียกอย่างอื่น  คิก คิก

ผักแพวอ่ะรู้จักม๊าย.... Grin

ส่วนใหญ่จะไว้ใช้เหนาะกับอาหารอีสานน่ะครับ...
ทางบ้านเราเรียกผักกะเสมอ่ะครับ....(หรือเขาเขียนเป็นแบบอื่น...แต่ออกเสียงแบบนี้..)
ไม่น่าเชื่อ ปราชญ์ฉ็องไม่รู้จัก...

-ชื่อ ผักไผ่ ชื่ออื่น ผักแพว จันทร์โฉม พริกม้า หอมจันทร์ ผักแจว จันทร์แดง พริกบ้า
-ชื่อวิทยาศาสตร์ Polygonum odoratum Lour. วงศ์ POLYGONACEAE
-พบทั่วไปทุกภาค เป็นไม้ล้มลุกปีเดียว ปลูดได้ตลอดปี สูง 30 - 35 ซม. ลำต้นตั้งตรง
บนลำต้นมีข้อเป็นระยะๆ บริเวณข้อมักมีรากงอกออกมา หรือลำต้นทอดเลื้อยไปตาม
และมีรากงอกออกมาตามส่วนที่สัมผัสกับดิน ใบเดี่ยวออกแบบสลับ รูปร่างของใบเป็น
รูปหอกหรือรูปหอกแกมรูปไข่ ขอบใบเรียวปลายใบแหลม ฐานใบรูปลิ่ม ใบกว้าง 2.5 - 3 ซม.
ยาว 5.5 - 8 ซม. ก้านใบสั้นมีหูใบลักษณะเป็นปลอกหุ้มรอบลำต้น บริเวณเหนือข้อ ออกดอก
เป็นช่อดอก ดอกย่อยมีขนาดเล็กสีขาวนวลหรือสีชมพูม่วง มีผลขนาดเล็กมาก ขยายพันธุ์ด้วย
เมล็ดและปักชำ เจริญเติบโตได้ดีในที่ชื้นแฉะ
-ส่วนที่ใช้บริโภค คือ ยอดอ่อน ใบอ่อน รับประทานเป็นผักสดกับน้ำพริก ลาบก้อย อาหารรสจัดซอยใส่ในข้าวยำ
-ใบรสเผ็ดร้อนช่วยเจริญอาหาร ช่วยขับลมในกระเพาะอาหาร

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164417 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:03:07 AM »

แรกวา  ไม่เห็นใครถามถึงกบคลองมั่งเลย

ผมก็เลยซัดยาวมานครเลย เอามาแค่ 2 โล

พวกเขาไปหากัน 3 คน ออกตอนหัวค่ำ มาตีหนึ่ง....

ได้มาทั้งหมด 24 โล    ตกใจ

บ้านผมหากันทั้งคืน อย่างหรูก็ 4 ตัว .....

แกงส้ม ไม่ใส่ผัก....

หรือต้มยำใส่ใบกะเสม... น้ำลายหก น้ำลายหก
ผมชอบกบผัดเผ็ด กับกบทอดกระเทียบครับพี่ตุ้ม  น้ำลายหก

เหรอออออ... นึกว่าชอบกบผมยาวซะอีก... คิก คิก
น้องกบ น้องกุ้ง น้องปลา น้องฝน  ขำก๊าก

หากินเลาะทุ่ง ฤดูน้ำหลาก เดือนสิบสอง ก็กินมันของพรรค์นี้แหละเนาะ   คิก คิก
เด็กพี่ตุ้มน่ะ  ขำก๊าก
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #164418 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:03:36 AM »

สวัสดีครับพี่ๆด้ามขวานทุกท่าน ไหว้ขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับที่อาลัยต่อการจากไปของนางสาวของท่าน ผบ. ด้วยวัย 23 ปีกว่าๆ ไหว้
เหตุการครั้งนี้อาจจะเป็นตัวอย่างให้สังคมได้อีกครั้งหนึ่งเกี่ยวกับการใช้ยาลดความอ้วนประกอบกับว่ากำลังมีความเคลียดอยู่ด้วย
แต่การตายจะคล้ายๆเหมือนการกินยาฆ่าตัวตายแพทย์และทางญาติจึงขอทำการผ่าพิสูจน์ศพผลการสรุปโดยสังเขปตรวจกระแสเลือดปรกติ ตรวจเนื้อเยื่อปรกติและตรวจในกระเพราะอาหารก็ไม่มีสิ่งผิดปรกติกว่าจะออกจาก รพ.ได้ก็ช่วงบ่ายของวันแล้วครับ สาเหตุจึงน่าจะมาจากที่กล่าวไว้แล้วครับ

ต้องขอไว้อาลัยกับครอบครัวผู้ที่เสียชีวิตคุณพ่อคุณแม่ของเค้าด้วยครับ ไหว้

ด้วยข้าพเจ้าขอกล่าวในตัวแทนครอบครัวผู้เสียชีวิตขอขอบพระคุณพี่ๆด้ามขวานทุกท่านที่ได้ร่วมไว้อาลัยในครั้งนี้ขอให้ท่านและครอบครัวมีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไป ไหว้

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164419 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:04:33 AM »

สวัสดีครับ น้าแพนฯ ช่วงนี้ก็เฝ้าดูอาการครับ หมอบอกสงสัย

อะไรทำนองนี้ครับ แล้วถามผมว่าสูบยาใหม

ผมไม่ได้สูบครับ แต่อาจได้กลิ่นจากคนอื่นก็เป็นได้ครับ ช่วงนี้

ต้องแด๊กส์ลูกเดียว ยัดทุกอย่างที่ขวางหน้าแล้ว อยากให้ นน.เพิ่มครับ.......อิ อิ

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด พี่หรอยครับ........Follow หมอ อย่าให้ขาดเด็ดขาดนะครับ....

ถ้าให้ดี ลองหาหมอท่านอื่นฟังความเห็นดูอีกสัก ๒-๓ ท่าน......... อย่านอนใจจนเกือบสายอย่างผม ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ลุงแพะป่าไม่สบายด้วยเหรอครับ ขอให้หายไวๆสุขภาพดีเหมือนเดิมนะครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #164420 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:04:42 AM »

สวัสดีครับพี่ๆด้ามขวานทุกท่าน ไหว้ขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับที่อาลัยต่อการจากไปของนางสาวของท่าน ผบ. ด้วยวัย 23 ปีกว่าๆ ไหว้
เหตุการครั้งนี้อาจจะเป็นตัวอย่างให้สังคมได้อีกครั้งหนึ่งเกี่ยวกับการใช้ยาลดความอ้วนประกอบกับว่ากำลังมีความเคลียดอยู่ด้วย
แต่การตายจะคล้ายๆเหมือนการกินยาฆ่าตัวตายแพทย์และทางญาติจึงขอทำการผ่าพิสูจน์ศพผลการสรุปโดยสังเขปตรวจกระแสเลือดปรกติ ตรวจเนื้อเยื่อปรกติและตรวจในกระเพราะอาหารก็ไม่มีสิ่งผิดปรกติกว่าจะออกจาก รพ.ได้ก็ช่วงบ่ายของวันแล้วครับ สาเหตุจึงน่าจะมาจากที่กล่าวไว้แล้วครับ

ต้องขอไว้อาลัยกับครอบครัวผู้ที่เสียชีวิตคุณพ่อคุณแม่ของเค้าด้วยครับ ไหว้

ด้วยข้าพเจ้าขอกล่าวในตัวแทนครอบครัวผู้เสียชีวิตขอขอบพระคุณพี่ๆด้ามขวานทุกท่านที่ได้ร่วมไว้อาลัยในครั้งนี้ขอให้ท่านและครอบครัวมีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไป ไหว้

ไหว้

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164421 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:05:30 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #164422 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:06:10 AM »

แรกวา  ไม่เห็นใครถามถึงกบคลองมั่งเลย

ผมก็เลยซัดยาวมานครเลย เอามาแค่ 2 โล

พวกเขาไปหากัน 3 คน ออกตอนหัวค่ำ มาตีหนึ่ง....

ได้มาทั้งหมด 24 โล    ตกใจ

บ้านผมหากันทั้งคืน อย่างหรูก็ 4 ตัว .....

แกงส้ม ไม่ใส่ผัก....

หรือต้มยำใส่ใบกะเสม... น้ำลายหก น้ำลายหก
ผมชอบกบผัดเผ็ด กับกบทอดกระเทียบครับพี่ตุ้ม  น้ำลายหก

เหรอออออ... นึกว่าชอบกบผมยาวซะอีก... คิก คิก
น้องกบ น้องกุ้ง น้องปลา น้องฝน  ขำก๊าก

หากินเลาะทุ่ง ฤดูน้ำหลาก เดือนสิบสอง ก็กินมันของพรรค์นี้แหละเนาะ   คิก คิก

ตกใจ    ของป๋าโน่น...มีเป็นกระบุง...

แล้วหากวันไหนป๋าอารมณ์ดี ... ค่อยไปพลอยป๋า....  Grin

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #164423 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:12:16 AM »

ลุงแพะป่าไม่สบายด้วยเหรอครับ ขอให้หายไวๆสุขภาพดีเหมือนเดิมนะครับ

ขอบคุณมากครับพี่ชัช............ของผมทั้งร่างกายและจิตใจข้ามผ่านมา ๙ ปีแล้วครับ.........

ตอนนี้ก็ยังต้องระวังเรื่องการกินการอยู่การใช้ชีวิตอยู่พอควรครับ ......... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164424 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:13:01 AM »

ตกใจ    ของป๋าโน่น...มีเป็นกระบุง...

แล้วหากวันไหนป๋าอารมณ์ดี ... ค่อยไปพลอยป๋า....  Grin
ขำก๊าก  ขำก๊าก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #164425 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:13:09 AM »

ต้มยำกบ   น้ำลายหก น้ำลายหก

แกงส้มกบใบชะมวง   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  (หรือใส่ยอดมะขามก็ได้)

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164426 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:13:56 AM »

ขอบคุณมากครับพี่ชัช............ของผมทั้งร่างกายและจิตใจข้ามผ่านมา ๙ ปีแล้วครับ.........

ตอนนี้ก็ยังต้องระวังเรื่องการกินการอยู่การใช้ชีวิตอยู่พอควรครับ ......... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
รักษาสุขภาพด้วยนะครับ  Grin
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #164427 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:14:40 AM »

ขอให้แข็งแรง แข็งแรง... เป็นกำลังใจให้ครับ... Grin

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #164428 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:15:48 AM »

รักษาสุขภาพด้วยนะครับ  Grin

ขอบคุณมากครับพี่............ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอให้แข็งแรง แข็งแรง... เป็นกำลังใจให้ครับ... Grin

ขอบคุณมากครับพี่ตุ้ม.............สำหรับผมตอนนี้ปกติทุกประการแล้วครับ ......ยังแข็ง แรง ดีกว่าเดิม ก๊าบบบบบบบบ........... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2009, 10:18:58 AM โดย Wrangler 1 » บันทึกการเข้า

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #164429 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:17:49 AM »

เสลดพังพอนชัด ๆ  ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 ... 10959 10960 10961 [10962] 10963 10964 10965 ... 35779
  พิมพ์