เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:12:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10963 10964 10965 [10966] 10967 10968 10969 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25637697 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164475 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:11:29 AM »

ผลตรวจเป็นยังไงมั่งครับพี่หรอย ...ด้วยความห่วงใยครับพี่ ไหว้

อรุณสวัสดิ์....สวัสดีครับ หลังจากไปเจาะเลือดผล

ไม่พบสิ่งผิดปรกติครับ ไทลอยด์ เบาหวาน เอดส์

ความดัน แต่หมอข้องใจเรื่อง นน.หายไปอย่างไร้ร่องถึง 5 โล

จึงให้ยามาทานอีก 2อาทิตย์ ถ้านน.ไม่เพิ่ม ต้องจับขึ้น

เก้าอี้นายพราน....เอ๊ยเครื่องสแกนครับ ขอบคุณมากครับน้าหลวง

ยินดีด้วยครับพี่หรอย  อโรคยา ปรมาราพา ครับ จะทำน้ำหนักเพิ่มให้กินอาหารที่มีประโยชน์ครับ อย่ามุ่งแต่ทานของมัน เพราะคนผอมก็เป็นไขมันในเส้นเลือดได้ครับ พ่อผมสูง 170  น้ำหนักไม่ถึง 70 โล ยังโดนไขมันในเส้นเลือดเลยครับ ต้องทานยาเหมือนกัน ให้ดีที่สุด ผักผ่อนให้เพียงพอ นอนเช้า ตื่นเช้า และออกกำลังกายสม่ำเสมอครับ ช่วยได้เยอะ  เยี่ยม

สวัสดีครับ ท่านชาย ของมันๆนี่ผมแตะน้อยมากครับ แต่

ก่อนหน้านั้นผมโหมวิ่ง และปั่นเสือภูเขาพอ นน. ลดยังดีใจ

ว่าได้ผล แต่นน.มันดันลดลงเรื่อยๆ แถมช่วงนี้มีอาการเบลอๆ

หิวจัด ตั้งแต่ไปหาหมอนี่ดีขึ้นมาหน่อย ที่ไม่เบลอ ไม่หิวแล้ว

แต่รอทำนน. เพิ่มขึ้นอย่างเดียวครับ ......ขอบคุณมากครับ

ว่้าง ๆ ก็เพลา ๆ เรื่องหยบไปตีหม้อบ้างก็ดีพี่   เผื่อน้ำหนักจะได้ขึ้น
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #164476 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:13:51 AM »

สวัสดีครับ น้าแพนฯ ช่วงนี้ก็เฝ้าดูอาการครับ หมอบอกสงสัย

มะเร็งในโพรงจมูก
อะไรทำนองนี้ครับ แล้วถามผมว่าสูบยาใหม

ผมไม่ได้สูบครับ แต่อาจได้กลิ่นจากคนอื่นก็เป็นได้ครับ ช่วงนี้

ต้องแด๊กส์ลูกเดียว ยัดทุกอย่างที่ขวางหน้าแล้ว อยากให้ นน.เพิ่มครับ.......อิ อิ

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด พี่หรอยครับ........Follow หมอ อย่าให้ขาดเด็ดขาดนะครับ....

ถ้าให้ดี ลองหาหมอท่านอื่นฟังความเห็นดูอีกสัก ๒-๓ ท่าน......... อย่านอนใจจนเกือบสายอย่างผม ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ลุงแพะป่าไม่สบายด้วยเหรอครับ ขอให้หายไวๆสุขภาพดีเหมือนเดิมนะครับ

ขอบคุณมากครับพี่ชัช............ของผมทั้งร่างกายและจิตใจข้ามผ่านมา ๙ ปีแล้วครับ.........

ตอนนี้ก็ยังต้องระวังเรื่องการกินการอยู่การใช้ชีวิตอยู่พอควรครับ ......... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อ้าวลุงแพะป่าเป็นด้วยเหรอ

ขอโทษนะครับ ตรงลำตัวของพี่หรือเปล่า  เห็นมีรอยผ่าตัด  ไหว้

เยสสสสสสเซอร์..........ขอรับท่านปลัดบิ๊กทิชเชอร์........ Grin Grin Grin Grin

ว่าจะบอกให้ สู้ สู้  แต่คงไม่ต้องแล้ว  เพราะพี่แพะป่านั้นสู้อยู่แล้ว   งั้นขอเป็นกำลังใจให้เสมอนะครับ ไหว้

ฮายยยยยยยยพรือโฉ้ปรือโฉ็.........วันนี้ท่านปลัดมาผิดฟอร์ม......

ปกติเห็นปุบฟัดปับ........ยังงัยก็ขอบพระคุณสำหรับแรงใจก๊าบ.........  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164477 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:14:05 AM »

พี่น้องที่เจ็บที่ป่วย ขออาราธนาให้หายวันหายคืนครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

แล้วคนที่เพื่อนปลิ้นเบี้ยละ ไม่อวยพรบ้างเหรอ

ทั้งที่มันเป๊อะเอง... บู่

เอ๊าใหนๆก็ใหนๆ ท่านทีโดนตุ๊ดปลิ้นเบี้ย ขออาราธนาให้หายวันหายคืนด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ Grin Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164478 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:16:08 AM »

วางแผนได้แล้ว  ใกล้แล้วๆปีใหม่..ปีใหม่..ปีใหม่.. Grin Grin Grin
ลาพักร้อนได้หลายวันมั๊ยพี่ แล้วมีโปรแกรมเที่ยวไหนหรือเปล่า  Grin

พี่วาิริน แกทำงานด้วยเหรอครับพี่ชัช
น่าว่าไม่เหมือนกับปลัดเบิ้ล อยู่ทุกที่ถ้าไม่ใช้ที่ทำงาน รู้ทุกเรื่องที่ไม่ใช่เรื่องงานที่ทำ  ยิ้มีเลศนัย
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #164479 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:17:12 AM »

สวัสดีครับ น้าแพนฯ ช่วงนี้ก็เฝ้าดูอาการครับ หมอบอกสงสัย

อะไรทำนองนี้ครับ แล้วถามผมว่าสูบยาใหม

ผมไม่ได้สูบครับ แต่อาจได้กลิ่นจากคนอื่นก็เป็นได้ครับ ช่วงนี้

ต้องแด๊กส์ลูกเดียว ยัดทุกอย่างที่ขวางหน้าแล้ว อยากให้ นน.เพิ่มครับ.......อิ อิ

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด พี่หรอยครับ........Follow หมอ อย่าให้ขาดเด็ดขาดนะครับ....

ถ้าให้ดี ลองหาหมอท่านอื่นฟังความเห็นดูอีกสัก ๒-๓ ท่าน......... อย่านอนใจจนเกือบสายอย่างผม ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับ ตอนนี้ก็ว่าตามหมอไปก่อน และเฝ้าดูอาการครับ

เมื่อวานก็ลองเดินเร็วๆสัก 5โลได้  ก็ไม่เหนื่อยเท่าไหร่

วันนี้ถ้ามีโอกาสจะลองวิ่งเหมือนเดิมดูครับ ....และขอให้ท่าน

แรงเยอร์หายป่วยไวๆครับ.......ขอบคุณมากครับ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164480 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:18:45 AM »

ไปไหนกันเหรอ

ผบ.ไม่ให้ไปไหนไม่ใช่เหรอ  คิก คิก

ช่วงปีใหม่โดยเฉพาะอย่างยิ่งคืนวันที่ 31 ธันวา  หลังตกหกโมงเย็น จะไม่ออกไปไหนเลยครับลุง  เพราะสมัยวัยเรียนเคยมีอุทธาหรณ์สอนใจมาจนถึงบัดนี้ก็เลยเลี่ยง ๆ ดีกว่า อ๋อย
เขายิงปืนฉลองกันหรือเปล่าตาเบิ้ล
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #164481 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:20:12 AM »

พี่น้องที่เจ็บที่ป่วย ขออาราธนาให้หายวันหายคืนครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

แล้วคนที่เพื่อนปลิ้นเบี้ยละ ไม่อวยพรบ้างเหรอ

เอ๊าใหนๆก็ใหนๆ ท่านทีโดนตุ๊ดปลิ้นเบี้ย ขออาราธนาให้หายวันหายคืนด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ Grin Grin

ภาษาใต้(เสียงในควีม)วันหละคำก๊าบ.....................เป๊อะ แปลว่า โม่ ก๊าบบบบบบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #164482 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:22:37 AM »

ผลตรวจเป็นยังไงมั่งครับพี่หรอย ...ด้วยความห่วงใยครับพี่ ไหว้

อรุณสวัสดิ์....สวัสดีครับ หลังจากไปเจาะเลือดผล

ไม่พบสิ่งผิดปรกติครับ ไทลอยด์ เบาหวาน เอดส์

ความดัน แต่หมอข้องใจเรื่อง นน.หายไปอย่างไร้ร่องถึง 5 โล

จึงให้ยามาทานอีก 2อาทิตย์ ถ้านน.ไม่เพิ่ม ต้องจับขึ้น

เก้าอี้นายพราน....เอ๊ยเครื่องสแกนครับ ขอบคุณมากครับน้าหลวง
ยินดีด้วยกับพี่หรอยที่ไม่มีโรคร้าย ขอให้แสกนแล้วปรกติทุกอย่างครับ

ขอบคุณมากครับ ลุงชัช
ผอมๆน่ะดีแล้วครับพี่หรอย อ้วนๆแบบผมยังอยากหุ่นดีแบบพี่หรอยเลย แต่ลดยากมากๆ

ผอมแบบเป็นโรคนะซิ ลุงชัช ไม่ดีหรอกครับ

สงสัยต้องหาของโป๊ๆๆ เอ๊ย ยาโป๊วซะแล้ว......อิ อิ

พี่หรอยครับ แล้วบาซูก้าของพี่หรอยยังขึ้นอยู่เหมืิอนเดิมไหม  ถ้าเหมืิอนเดิมอาจเป็นนิมิตหมายที่ดีครับ อิ อิ

สวัสดีครับ ครู แลรูปของน้าดุยล์แล้วมันอิอาดดิกๆๆ

แถมหัวเช้าๆยังแข็งแผ็กอยู่เหรย....สงสัยผิดกลิ่น......อิ อิ
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #164483 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:23:29 AM »

สวัสดีครับ ตอนนี้ก็ว่าตามหมอไปก่อน และเฝ้าดูอาการครับ

เมื่อวานก็ลองเดินเร็วๆสัก 5โลได้  ก็ไม่เหนื่อยเท่าไหร่

วันนี้ถ้ามีโอกาสจะลองวิ่งเหมือนเดิมดูครับ ....และขอให้ท่าน

แรงเยอร์หายป่วยไวๆครับ.......ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับพี่...............ของผมเบาใจแล้วครับเพราะหมอคอนเฟิร์มตั้งแต่จบคอร์สเมื่อ ๙ ปีที่แล้ว แล้วครับ...........

พี่หรอยก็เช่นกันนะครับ อย่านอนใจ.....ภาวนาขอให้หมอวินิจฉัยผิดจากที่สงสัยนะครับ........ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2009, 11:25:37 AM โดย Wrangler 1 » บันทึกการเข้า

หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #164484 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:25:14 AM »

ไหว้ครับพี่น้อง

ขอให้พี่หรอยอ้วนๆครับ แข็งๆแรงๆครับพี่  หลงรัก

ขอบคุณมากครับ เบิ้ม
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #164485 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:25:24 AM »

วางแผนได้แล้ว  ใกล้แล้วๆปีใหม่..ปีใหม่..ปีใหม่.. Grin Grin Grin
ลาพักร้อนได้หลายวันมั๊ยพี่ แล้วมีโปรแกรมเที่ยวไหนหรือเปล่า  Grin

พี่วาิริน แกทำงานด้วยเหรอครับพี่ชัช
น่าว่าไม่เหมือนกับปลัดเบิ้ล อยู่ทุกที่ถ้าไม่ใช้ที่ทำงาน รู้ทุกเรื่องที่ไม่ใช่เรื่องงานที่ทำ  ยิ้มีเลศนัย

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก                                      ขำก๊าก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #164486 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:26:12 AM »

ลอกตามท่านหลวงปื๊ดด้วยครับ......... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ลอกตามท่านหลวงปื๊ดและท่านแพะป่าด้วยครับ......... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อยากลอก........ไม่รอพี่นายช่างก่อนเหรอ.... Grin

ลอกตามน้าหลวงด้วยคนครับ... ไหว้

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164487 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:29:37 AM »

ลุงแพะป่าไม่สบายด้วยเหรอครับ ขอให้หายไวๆสุขภาพดีเหมือนเดิมนะครับ

ขอบคุณมากครับพี่ชัช............ของผมทั้งร่างกายและจิตใจข้ามผ่านมา ๙ ปีแล้วครับ.........

ตอนนี้ก็ยังต้องระวังเรื่องการกินการอยู่การใช้ชีวิตอยู่พอควรครับ ......... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อ้าวลุงแพะป่าเป็นด้วยเหรอ

ขอโทษนะครับ ตรงลำตัวของพี่หรือเปล่า  เห็นมีรอยผ่าตัด  ไหว้

เยสสสสสสเซอร์..........ขอรับท่านปลัดบิ๊กทิชเชอร์........ Grin Grin Grin Grin

ว่าจะบอกให้ สู้ สู้  แต่คงไม่ต้องแล้ว  เพราะพี่แพะป่านั้นสู้อยู่แล้ว   งั้นขอเป็นกำลังใจให้เสมอนะครับ ไหว้

ฮายยยยยยยยพรือโฉ้ปรือโฉ็.........วันนี้ท่านปลัดมาผิดฟอร์ม......

ปกติเห็นปุบฟัดปับ........ยังงัยก็ขอบพระคุณสำหรับแรงใจก๊าบ.........  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ฟัดมาก ๆ  เดี๋ยวโถกยิงทันแหละ  คิก คิก

ถ้าได้เบี้ยหลบ ขอสกายคิกสักทีกัน คิก คิก

บู่ บู่ บู่

ไปไหนกันเหรอ

ผบ.ไม่ให้ไปไหนไม่ใช่เหรอ  คิก คิก

ช่วงปีใหม่โดยเฉพาะอย่างยิ่งคืนวันที่ 31 ธันวา  หลังตกหกโมงเย็น จะไม่ออกไปไหนเลยครับลุง  เพราะสมัยวัยเรียนเคยมีอุทธาหรณ์สอนใจมาจนถึงบัดนี้ก็เลยเลี่ยง ๆ ดีกว่า อ๋อย
เขายิงปืนฉลองกันหรือเปล่าตาเบิ้ล

ไม่แน่ใจว่าอายุความขาดหรือยัง  เดี๋ยวค่อยเล่าให้ควัง Grin

ภาษาใต้(เสียงในควีม)วันหละคำก๊าบ.....................เป๊อะ แปลว่า โม่ ก๊าบบบบบบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่งั้นจะได้เป็นครูเหรอ Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #164488 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 12:09:50 PM »

กุก..กุ๊ก...กรู๊ววววว 

กุก..กุก..กุก..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2009, 12:13:05 PM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #164489 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 12:15:53 PM »

วางแผนได้แล้ว  ใกล้แล้วๆปีใหม่..ปีใหม่..ปีใหม่.. Grin Grin Grin

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2009, 12:20:56 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 10963 10964 10965 [10966] 10967 10968 10969 ... 35779
  พิมพ์