เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:42:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10984 10985 10986 [10987] 10988 10989 10990 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25634415 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164790 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:20:09 AM »

ลุงๆๆ

เด้งเข้ามาถิ๊

คิก คิก คิก คิก คิก คิก บู่
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #164791 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:21:03 AM »

พี่ตุ้มคร๊าบ
อยากเที่ยวแบบนี้ แถวอันดามันใกล้ๆบ้านเรามีมั๊ยพี่ ค่าใช้จ่ายแพงมั๊ยคร๊าบ

(รูปเอามาจากเว็บ1000yards.net เกาะทะลุประจวบ)

แบบไม่ลำบาก...เดินทางง่าย

ทะเลตรังเลยครับ... Cheesy

พักที่เกาะกระดาน เกาะไหง.....เกาะมุก...ทั้งแบบที่พักบังกาโล หรือเต๊นท์
มีให้เลือกเยอะแยะครับ...

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #164792 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:22:22 AM »

ลุงๆๆ

นั่งหยบเหมือนไก่เถือนเลย..  คิก คิก คิก คิก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164793 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:22:59 AM »

ขอบคุณครับน้องรัก หลงรัก หลงรัก

สรุปน้ายังถือครองที่ดิน ต่อไปเรื่อยๆ จนกว่าจะโดนขับออกจากที่ หรืออย่างไรครับ

รู้สึกตอนนี้ยังอยู่ครับ
แต่ผมแนะนำให้ไปตรวจดูพิกัดที่ดินให้แน่นอน ว่าอยู่ในเขตป่าสงวนหรือไม่
หากอยู่ คงแนะนำให้ขายครับ

เพราะเรื่องนี้ทำกันบ่อยครับ ทางการมักปล่อยให้ชาวบ้านแผ้วถางบุกรุกไปจนหมดสภาพป่า
เมื่อพวกปลวกกินบ้านเมืองเห็นว่า ป่ามีสภาพเสื่อม ไม่อยู่ในลักษณะป่าต่อไป ก็
จะประกาศให้พื่นที่นั้นยกเลิกจากการเป็นป่าสงวน ไปเป็นเขตปฎิรูปที่ดิน เพื่อออกเอกสาร สปก ต่อไป

โดยก่อนประกาศก็จะเริ่มจับกุม รายสองราย ให้พวกที่เหลือต้องทิ้งที่ดินไป
ที่นี้พวกชาวบ้านที่เข้าไปครอบครองใหม่ ซึ่งอาจมาจากนักการเมือง ข้าราชการ เข้าไปยึดถือภายหลัง
ได้ สปก กันเป็นแถว ส่วนพวกที่เข้าไปบุกเบิกกลายเป็นแพะไป

แต่ระหว่างที่ยังไม่มีประกาศ อย่างไรก็ยังเป็นป่าสงวน ใครเข้าไปยึดถือครอบครอง หากป่าไม้เอาจริง
 ย่อมมีความผิดฐานบุกรุกป่าสวงน ตาม พรบ ป่าไม้ จำคุกหนักแถมค่าปรับบาน

อืมมม์...พอเห็นภาพ ถึงว่ามีสวนส้มสวนผลไม้ให้หลายสิบไร่

ขอบคุณน้องรักอีกคราว มีเพื่อนให้ได้ใช้จริงๆ เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก

เหยื่อล่ออย่างดีเลยครับท่านหลวงปื๊ด..........ได้ผลมานักต่อนักแล้วครับ.......... อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

หากเป็นที่  สปก.  น่าลองเสี่ยงมั๊ยครับพี่ หรือมีปลอมแปลงอีกครับ ไหว้
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #164794 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:24:38 AM »

ลุงๆๆ

นั่งหยบเหมือนไก่เถือนเลย..  คิก คิก คิก คิก

ตรงไหนเหมือนไก่เถือน....... Grin

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164795 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:26:38 AM »

อยากเที่ยวแบบนี้ แถวอันดามันใกล้ๆบ้านเรามีมั๊ยพี่ ค่าใช้จ่ายแพงมั๊ยคร๊าบ

(รูปเอามาจากเว็บ1000yards.net เกาะทะลุประจวบ)

พักที่เกาะกระดาน เกาะไหง.....เกาะมุก...ทั้งแบบที่พักบังกาโล หรือเต๊นท์

ขอบคุณครับพี่ตุ้ม เดี่ยวจะลองทำการบ้านดู  เยี่ยม
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #164796 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:31:05 AM »

ลุงๆๆ

ตรงไหนเหมือนไก่เถือน....... Grin

คุ่มนิ่งในพงหนาม ไม่ให้ใครเห็น...

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164797 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:32:10 AM »

ลุงๆๆ

คุ่มนิ่งในพงหนาม ไม่ให้ใครเห็น...

บอกแล้วอย่าโฉๆ บินซะพ้น คิก คิก คิก คิก
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #164798 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:33:13 AM »

เช็คอยู่ครับ ว่าที่มีใบ xบท 5 หรือ สปก.

หากว่ามีใบ สปก. ก็น่าลองอยู่ครับ 

อยากให้ท่านหลวงปื๊ดใจเย็นๆอย่ารีบร้อนครับ ที่ทางมีให้ซื้ออยู่ตลอดครับ...... ผมถือหลักอย่างนึงเลยว่า

" อสังหาริมทรัพย์&สังหาริมทรัพย์ ถ้าไม่ใช่จะเป็นของเรา ปล๊ำให้ตายก็ไม่มีทาง แต่ถ้าจะเป็นของเราแล้ว ง่ายและคล่องเกินฝัน " ครับ

.........คุยเจรจาต่อรอง....ดึงเกม........โย้กโย้........แล้วจะเห็นอะไรอะไรดีดีเอง(โดยเฉพาะพื้นที่ลักษณะนี้) ครับ............. Grin Grin Grin Grin

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164799 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:33:24 AM »

ขอบคุณครับน้องรัก หลงรัก หลงรัก

สรุปน้ายังถือครองที่ดิน ต่อไปเรื่อยๆ จนกว่าจะโดนขับออกจากที่ หรืออย่างไรครับ

รู้สึกตอนนี้ยังอยู่ครับ
แต่ผมแนะนำให้ไปตรวจดูพิกัดที่ดินให้แน่นอน ว่าอยู่ในเขตป่าสงวนหรือไม่
หากอยู่ คงแนะนำให้ขายครับ

เพราะเรื่องนี้ทำกันบ่อยครับ ทางการมักปล่อยให้ชาวบ้านแผ้วถางบุกรุกไปจนหมดสภาพป่า
เมื่อพวกปลวกกินบ้านเมืองเห็นว่า ป่ามีสภาพเสื่อม ไม่อยู่ในลักษณะป่าต่อไป ก็
จะประกาศให้พื่นที่นั้นยกเลิกจากการเป็นป่าสงวน ไปเป็นเขตปฎิรูปที่ดิน เพื่อออกเอกสาร สปก ต่อไป

โดยก่อนประกาศก็จะเริ่มจับกุม รายสองราย ให้พวกที่เหลือต้องทิ้งที่ดินไป
ที่นี้พวกชาวบ้านที่เข้าไปครอบครองใหม่ ซึ่งอาจมาจากนักการเมือง ข้าราชการ เข้าไปยึดถือภายหลัง
ได้ สปก กันเป็นแถว ส่วนพวกที่เข้าไปบุกเบิกกลายเป็นแพะไป

แต่ระหว่างที่ยังไม่มีประกาศ อย่างไรก็ยังเป็นป่าสงวน ใครเข้าไปยึดถือครอบครอง หากป่าไม้เอาจริง
 ย่อมมีความผิดฐานบุกรุกป่าสวงน ตาม พรบ ป่าไม้ จำคุกหนักแถมค่าปรับบาน

อืมมม์...พอเห็นภาพ ถึงว่ามีสวนส้มสวนผลไม้ให้หลายสิบไร่

ขอบคุณน้องรักอีกคราว มีเพื่อนให้ได้ใช้จริงๆ เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก

จากที่น้องห้าแถลงมานั้น ผมเห็นควรให้พี่สามเป็นผู้บุกเบิกต่อสู้กับปัญหาต่าง ๆ ในฐานะที่เป็นรุ่นพี่ และหากประสบความสำเร็จช่วยรีบแจ้งกลับมาโดยด่วน น้องสี่คนนี้จะรีบกู้สหกรณ์แล้วตามไปสมทบโดยเร็ว

เช็คอยู่ครับ ว่าที่มีใบ xบท 5 หรือ สปก.

หากว่ามีใบ สปก. ก็น่าลองอยู่ครับ 

สปก อย่าซื้อเปล่า ต้องไปติดต่อ สำนักปฏิรูปที่ดินในเขตนั้นๆว่าสามารถเปลี่ยนผู้ถือครองในสารบบได้หรือไม่
(แต่ตามพรบ.ปฏิรูปบัญญัติห้ามโอนแต่ให้ สปก. จัดหาผู้ทำประโยชน์ใหม่แทน
เพราะหากซื้อแล้วนิ่งเฉยๆ สุดท้ายเขาติออกโฉนด เป็นชื่อของคนขายเดิมฮ้านน

มีที่ดินในนิคมเพื่อการเกษตร (คล้ายๆ สปก.)
ปรากฎว่าตอนนั้นซื้อมาแต่ไม่ได้ไปติดต่อแจ้ง นิคม ว่าเจ้าของเดิมสละไม่ครอบครองที่ดินที่นิคมจัดสรรแล้ว
ต่อมาพอครอบครองได้ ๒ ปี ทางนิคม ได้ออกเอกสาร เป็นหนังสือ น.ค. ๓ พอคนซื้อไปแจ้ง ปรากฎว่าไม่มีชื่อในทะเบียนผู้ครอบครองที่ดินนิคม
ทางนิคม จึงไม่ออกเอกสารสิทธิ์ให้ และถือว่าที่ดินนั้น ผู้ครอบครองเดิมไม่ครอบครองอีกต่อไป

สัหพักคนขายเดิม วื่งโร้มาบอกว่ายังทำอยู่ เพียงให้คนขายดูแลแทน
เป็นเรื่องสิครับ  ผู้ซื้อก็วิ่งโร่มาศาลฟ้องผู้ขาย ฐานผิดสัญญา เรียกเงินคืน

สุดท้าย ที่ดิน สปก. นค. ก็คือที่หลวงที่ไม่อาจโอนหรือซื้อขายกันได้ตามกฎหมาย
สัญญาซื้อขายดังกล่าวจึงตกเป็นโมฆะ  โจทก์จึงไม่มีสิทธิฟ้องให้จำเลยรับผิดตามสัญญาได้แพ้คดีไป ซวยอีก

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #164800 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:35:54 AM »

เคลียงานเสร็จซักที่ต่อเช้ามาช่วยงานศพน้องสาวท่าน ผบ. ที่สุราษฯ แว้บแลรูปคราวก่อนกับน้าสิงห์ไม่รูปถ่ายติดไรมากันนิแลแล้วชวนสยองเลยน้าสิงห์

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #164801 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:40:37 AM »

ขอบคุณครับพี่ตุ้ม เดี่ยวจะลองทำการบ้านดู   เยี่ยม

ตอนเที่ยงเหรอ..................พี่ชัช... โดนชก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164802 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:46:13 AM »

ขอบคุณครับพี่ตุ้ม เดี่ยวจะลองทำการบ้านดู   เยี่ยม

ตอนเที่ยงเหรอ..................พี่ชัช... โดนชก
ทำท่าอิเป็นไขเบิ้ลสอง เขาอิทำการบ้านคือค้นหาข้อมูลเพิ่มจะได้มาถามลุงตุ้นต่อน่ะ  คิก คิก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164803 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:46:19 AM »

เคลียงานเสร็จซักที่ต่อเช้ามาช่วยงานศพน้องสาวท่าน ผบ. ที่สุราษฯ แว้บแลรูปคราวก่อนกับน้าสิงห์ไม่รูปถ่ายติดไรมากันนิแลแล้วชวนสยองเลยน้าสิงห์

เวรแล้ว บู่ บู่ บู่ บู่
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164804 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:48:32 AM »

อยากให้ท่านหลวงปื๊ดใจเย็นๆอย่ารีบร้อนครับ ที่ทางมีให้ซื้ออยู่ตลอดครับ...... ผมถือหลักอย่างนึงเลยว่า

" อสังหาริมทรัพย์&สังหาริมทรัพย์ ถ้าไม่ใช่จะเป็นของเรา ปล๊ำให้ตายก็ไม่มีทาง แต่ถ้าจะเป็นของเราแล้ว ง่ายและคล่องเกินฝัน " ครับ

.........คุยเจรจาต่อรอง....ดึงเกม........โย้กโย้........แล้วจะเห็นอะไรอะไรดีดีเอง(โดยเฉพาะพื้นที่ลักษณะนี้) ครับ............. Grin Grin Grin Grin

ไม่รีบร้อนครับท่านพี่ ลองหาข้อมูลประกอบการตัดสินใจเท่านั้นครับ

แต่ญาติ บอกว่าจะขึ้นไปแลที่เฉยๆ ดันซื้อ-จ่ายไปแล้ว 150 ไร่  นี่ก็มาชวนๆคนอื่นๆไปซื้อกัน

พ่อตาผมก็ปล้ำอีรบกับแม่ยายอยู่ เพราะจะไปซื้อกับเค้ากัน

ส่วนผม ยังสงสัยคลางแคลงอยู่ เพราะเชื่อ ว่าของดีราคาถูกนั้นมีอยู่บ้างจริงๆ แต่จะถึงมือเรานั้น คงไม่ง่ายดายนัก

ขอบคุณข้อมูลจากท่านพี่ครับ หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 ... 10984 10985 10986 [10987] 10988 10989 10990 ... 35779
  พิมพ์