เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:21:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10993 10994 10995 [10996] 10997 10998 10999 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25630495 ครั้ง)
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #164925 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:16:58 PM »

โหหหหหห....................ก้างหวานี้ยังเหลยม้าย.........หมดรมณ์เรยยย  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

แล้วแบบนี้ชอบม๊าย....
เห็นมีบางคนที่ชอบไปเวียน มาหยบแลอยู่นานแล้วไม่ยอมแหลงไหร...
แหลงอีกทีก็โน่นแหละ...  =  นอนแระ....  บู่

เอาแล้ว เอาแล้ว...........พี่ตุ้มชี้เป้าแล้ว ขอรับพี่น้อง.........ป๋มม่ายเกี่ยวนะท่านพี่  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #164926 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:17:00 PM »

เป็นคนใต้พลัดถิ่นครับ  ขออนุญาตฝากเนื้อฝากตัวที่นี่ด้วยคนนะครับ

สวัสดีครับ  เพิ่งเห็นกระทู้เพื่อนคนใต้ที่อยู่ต่างแดนเข้ามาในกระทู้ด้ามขวาน ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมชื่อเท่งครับพี่

สวัสดีครับ  ผม มอส ครับ 
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164927 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:17:37 PM »

โหหหหหห....................ก้างหวานี้ยังเหลยม้าย.........หมดรมณ์เรยยย  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

แล้วแบบนี้ชอบม๊าย....

เห็นมีบางคนที่ชอบไปเวียน มาหยบแลอยู่นานแล้วไม่ยอมแหลงไหร...
แหลงอีกทีก็โน่นแหละ...  =  นอนแระ....  บู่

ใช่ๆๆๆครับลุง

หากไม่ได้ยินกับปากน้องเค้า ใครอีนึก ว่าพี่....จะเป็นคนอย่างนั้น คิก คิก คิก คิก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #164928 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:21:18 PM »

ไปถ่ายรูปให้เด็กๆที่ทำงาน เมื่อคืน ได้ภาพเสียเพ อาจารย์ลุงตุ้มบอกทริกอีกที ซิครับ เดี๋ยวคืนพรุ่งนี้ ไปแก้ตัวอีกที

เอามาฝากรูปเดียว แบบเฉพาะตัว อิๆ

ห้ามถามหาเบอร์น๊ะครับ ไม่มีเบอร์โทรครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #164929 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:23:12 PM »

น่าน

โลกพี่โผม    แรงถึง... Grin
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #164930 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:24:01 PM »

ไปถ่ายรูปให้เด็กๆที่ทำงาน เมื่อคืน ได้ภาพเสียเพ อาจารย์ลุงตุ้มบอกทริกอีกที ซิครับ เดี๋ยวคืนพรุ่งนี้ ไปแก้ตัวอีกที

เอามาฝากรูปเดียว แบบเฉพาะตัว อิๆ

ห้ามถามหาเบอร์น๊ะครับ ไม่มีเบอร์โทรครับ

เบื่อบอกแล้วครับ... บู่

แบบนี้วีอาร์ก็เอาไม่อยู่...
ทางแก้...ให้น้องเขายืนนิ่ง ๆ ครับ...

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164931 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:24:25 PM »

ขอบคุณครับน้องรัก หลงรัก หลงรัก

สรุปน้ายังถือครองที่ดิน ต่อไปเรื่อยๆ จนกว่าจะโดนขับออกจากที่ หรืออย่างไรครับ

รู้สึกตอนนี้ยังอยู่ครับ
แต่ผมแนะนำให้ไปตรวจดูพิกัดที่ดินให้แน่นอน ว่าอยู่ในเขตป่าสงวนหรือไม่
หากอยู่ คงแนะนำให้ขายครับ

เพราะเรื่องนี้ทำกันบ่อยครับ ทางการมักปล่อยให้ชาวบ้านแผ้วถางบุกรุกไปจนหมดสภาพป่า
เมื่อพวกปลวกกินบ้านเมืองเห็นว่า ป่ามีสภาพเสื่อม ไม่อยู่ในลักษณะป่าต่อไป ก็
จะประกาศให้พื่นที่นั้นยกเลิกจากการเป็นป่าสงวน ไปเป็นเขตปฎิรูปที่ดิน เพื่อออกเอกสาร สปก ต่อไป

โดยก่อนประกาศก็จะเริ่มจับกุม รายสองราย ให้พวกที่เหลือต้องทิ้งที่ดินไป
ที่นี้พวกชาวบ้านที่เข้าไปครอบครองใหม่ ซึ่งอาจมาจากนักการเมือง ข้าราชการ เข้าไปยึดถือภายหลัง
ได้ สปก กันเป็นแถว ส่วนพวกที่เข้าไปบุกเบิกกลายเป็นแพะไป

แต่ระหว่างที่ยังไม่มีประกาศ อย่างไรก็ยังเป็นป่าสงวน ใครเข้าไปยึดถือครอบครอง หากป่าไม้เอาจริง
 ย่อมมีความผิดฐานบุกรุกป่าสวงน ตาม พรบ ป่าไม้ จำคุกหนักแถมค่าปรับบาน

อืมมม์...พอเห็นภาพ ถึงว่ามีสวนส้มสวนผลไม้ให้หลายสิบไร่

ขอบคุณน้องรักอีกคราว มีเพื่อนให้ได้ใช้จริงๆ เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก

จากที่น้องห้าแถลงมานั้น ผมเห็นควรให้พี่สามเป็นผู้บุกเบิกต่อสู้กับปัญหาต่าง ๆ ในฐานะที่เป็นรุ่นพี่ และหากประสบความสำเร็จช่วยรีบแจ้งกลับมาโดยด่วน น้องสี่คนนี้จะรีบกู้สหกรณ์แล้วตามไปสมทบโดยเร็ว

แหลงปานกู้ได้เหลย

ข้าพเจ้ากู้เอง ไม่ใช่ปาน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #164932 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:27:30 PM »

มาต่อให้อีกนิด....

ภาพชัด แต่มีน๊อยส์...ยังใ้ช้ได้....ใช้ซอฟท์แวร์ช่วยลดน๊อยส์ให้ดีขึ้นได้บ้าง...

ภาพไม่มีน๊อยส์  แต่ไม่ชัด....= ภาพเสีย...ซอฟท์แวร์ตัวไหน ๆ ก็แก้ไม่ได้....

บอกไปกี่ร้อยหนแล้ว.... บู่ บู่ บู่ บู่

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164933 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:27:57 PM »

เช็คอยู่ครับ ว่าที่มีใบ xบท 5 หรือ สปก.

หากว่ามีใบ สปก. ก็น่าลองอยู่ครับ 

อยากให้ท่านหลวงปื๊ดใจเย็นๆอย่ารีบร้อนครับ ที่ทางมีให้ซื้ออยู่ตลอดครับ...... ผมถือหลักอย่างนึงเลยว่า

" อสังหาริมทรัพย์&สังหาริมทรัพย์ ถ้าไม่ใช่จะเป็นของเรา ปล๊ำให้ตายก็ไม่มีทาง แต่ถ้าจะเป็นของเราแล้ว ง่ายและคล่องเกินฝัน " ครับ

.........คุยเจรจาต่อรอง....ดึงเกม........โย้กโย้........แล้วจะเห็นอะไรอะไรดีดีเอง(โดยเฉพาะพื้นที่ลักษณะนี้) ครับ............. Grin Grin Grin Grin

เหลี่ยมลอกอลิด ขั้นเทพ เลยนะนั่น
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164934 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:30:42 PM »

ผมรู้ว่าลุงมีภาพดีๆอยู่บ้าง เอาน้องเค้ามาให้หลานๆได้แลหีดต๊ะ....อย่าขี้ชิดแรง หลงรัก คิก คิก คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164935 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:30:50 PM »

พี่ตุ้มคร๊าบ
อยากเที่ยวแบบนี้ แถวอันดามันใกล้ๆบ้านเรามีมั๊ยพี่ ค่าใช้จ่ายแพงมั๊ยคร๊าบ

(รูปเอามาจากเว็บ1000yards.net เกาะทะลุประจวบ)

แบบไม่ลำบาก...เดินทางง่าย

ทะเลตรังเลยครับ... Cheesy

พักที่เกาะกระดาน เกาะไหง.....เกาะมุก...ทั้งแบบที่พักบังกาโล หรือเต๊นท์
มีให้เลือกเยอะแยะครับ...

ขอบคุณครับพี่ตุ้ม เดี่ยวจะลองทำการบ้านดู   เยี่ยม

ตอนเที่ยงเหรอ..................พี่ชัช... โดนชก
ทำท่าอิเป็นไขเบิ้ลสอง เขาอิทำการบ้านคือค้นหาข้อมูลเพิ่มจะได้มาถามลุงตุ้นต่อน่ะ  คิก คิก

ยอมรับว่าใช่ ก็ไม่มีใครว่าหรอกลุง ดีเสียอีกเป็นการพิสูจน์ว่าบาซูก้ายังใช้งานได้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164936 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:31:57 PM »

ขอบคุณครับน้องรัก หลงรัก หลงรัก

สรุปน้ายังถือครองที่ดิน ต่อไปเรื่อยๆ จนกว่าจะโดนขับออกจากที่ หรืออย่างไรครับ

รู้สึกตอนนี้ยังอยู่ครับ
แต่ผมแนะนำให้ไปตรวจดูพิกัดที่ดินให้แน่นอน ว่าอยู่ในเขตป่าสงวนหรือไม่
หากอยู่ คงแนะนำให้ขายครับ

เพราะเรื่องนี้ทำกันบ่อยครับ ทางการมักปล่อยให้ชาวบ้านแผ้วถางบุกรุกไปจนหมดสภาพป่า
เมื่อพวกปลวกกินบ้านเมืองเห็นว่า ป่ามีสภาพเสื่อม ไม่อยู่ในลักษณะป่าต่อไป ก็
จะประกาศให้พื่นที่นั้นยกเลิกจากการเป็นป่าสงวน ไปเป็นเขตปฎิรูปที่ดิน เพื่อออกเอกสาร สปก ต่อไป

โดยก่อนประกาศก็จะเริ่มจับกุม รายสองราย ให้พวกที่เหลือต้องทิ้งที่ดินไป
ที่นี้พวกชาวบ้านที่เข้าไปครอบครองใหม่ ซึ่งอาจมาจากนักการเมือง ข้าราชการ เข้าไปยึดถือภายหลัง
ได้ สปก กันเป็นแถว ส่วนพวกที่เข้าไปบุกเบิกกลายเป็นแพะไป

แต่ระหว่างที่ยังไม่มีประกาศ อย่างไรก็ยังเป็นป่าสงวน ใครเข้าไปยึดถือครอบครอง หากป่าไม้เอาจริง
 ย่อมมีความผิดฐานบุกรุกป่าสวงน ตาม พรบ ป่าไม้ จำคุกหนักแถมค่าปรับบาน

อืมมม์...พอเห็นภาพ ถึงว่ามีสวนส้มสวนผลไม้ให้หลายสิบไร่

ขอบคุณน้องรักอีกคราว มีเพื่อนให้ได้ใช้จริงๆ เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก

จากที่น้องห้าแถลงมานั้น ผมเห็นควรให้พี่สามเป็นผู้บุกเบิกต่อสู้กับปัญหาต่าง ๆ ในฐานะที่เป็นรุ่นพี่ และหากประสบความสำเร็จช่วยรีบแจ้งกลับมาโดยด่วน น้องสี่คนนี้จะรีบกู้สหกรณ์แล้วตามไปสมทบโดยเร็ว

เช็คอยู่ครับ ว่าที่มีใบ xบท 5 หรือ สปก.

หากว่ามีใบ สปก. ก็น่าลองอยู่ครับ 

สปก อย่าซื้อเปล่า ต้องไปติดต่อ สำนักปฏิรูปที่ดินในเขตนั้นๆว่าสามารถเปลี่ยนผู้ถือครองในสารบบได้หรือไม่
(แต่ตามพรบ.ปฏิรูปบัญญัติห้ามโอนแต่ให้ สปก. จัดหาผู้ทำประโยชน์ใหม่แทน
เพราะหากซื้อแล้วนิ่งเฉยๆ สุดท้ายเขาติออกโฉนด เป็นชื่อของคนขายเดิมฮ้านน

มีที่ดินในนิคมเพื่อการเกษตร (คล้ายๆ สปก.)
ปรากฎว่าตอนนั้นซื้อมาแต่ไม่ได้ไปติดต่อแจ้ง นิคม ว่าเจ้าของเดิมสละไม่ครอบครองที่ดินที่นิคมจัดสรรแล้ว
ต่อมาพอครอบครองได้ ๒ ปี ทางนิคม ได้ออกเอกสาร เป็นหนังสือ น.ค. ๓ พอคนซื้อไปแจ้ง ปรากฎว่าไม่มีชื่อในทะเบียนผู้ครอบครองที่ดินนิคม
ทางนิคม จึงไม่ออกเอกสารสิทธิ์ให้ และถือว่าที่ดินนั้น ผู้ครอบครองเดิมไม่ครอบครองอีกต่อไป

สัหพักคนขายเดิม วื่งโร้มาบอกว่ายังทำอยู่ เพียงให้คนขายดูแลแทน
เป็นเรื่องสิครับ  ผู้ซื้อก็วิ่งโร่มาศาลฟ้องผู้ขาย ฐานผิดสัญญา เรียกเงินคืน

สุดท้าย ที่ดิน สปก. นค. ก็คือที่หลวงที่ไม่อาจโอนหรือซื้อขายกันได้ตามกฎหมาย
สัญญาซื้อขายดังกล่าวจึงตกเป็นโมฆะ  โจทก์จึงไม่มีสิทธิฟ้องให้จำเลยรับผิดตามสัญญาได้แพ้คดีไป ซวยอีก

คำพิพากษาที่ ๑๐๖๖๙/๒๕๔๖ ที่ดินพิพาทอยู่ในเขตปฏิรูปที่ดินและอยู่ในระหว่างจำเลยยื่นคำขอเข้าทำประโยชน์จึงต้องห้ามมิให้บุคคลที่ได้รับสิทธิโดยการปฏิรูปที่ดินเพื่อเกษตรกรรมทำการแบ่งแยกหรือโอนสิทธิในที่ดินนั้นไปยังผู้อื่นตามพระราชบัญญัติการปฏิรูปที่ดินเพื่อ เกษตรกรรม พ.ศ. ๒๕๑๘ มาตรา ๓๙ การที่โจทก์และจำเลยทำสัญญาจะซื้อจะขายที่ดินพิพาทเป็นการต้องห้ามชัดแจ้ง โดยกฎหมาย จึงเป็นโมฆะตามประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์มาตรา ๑๕๐

สัญญาจะซื้อจะขายที่ดินพิพาทที่เป็นโมฆะ ย่อมไม่ก่อให้เกิดสิทธิเรียกร้องใด ๆขึ้น โจทก์จึงไม่มีสิทธิเรียกเบี้ยปรับจากจำเลยเพราะมิใช่เป็นผลจากการผิดสัญญา แต่ประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ มาตรา ๑๗๒ วรรคสอง บัญญัติว่า ถ้าจะต้องคืนทรัพย์สินอันเกิดจากโมฆะกรรม ให้นำบทบัญญัติว่าด้วยลาภมิควรได้แห่งประมวลกฎหมายนี้มาใช้บังคับ ซึ่งตามมาตรา ๔๑๒ บัญญัติว่า ถ้าทรัพย์สินซึ่งได้รับไว้เป็นลาภมิควรได้นั้น เป็นเงินจำนวนหนึ่ง ท่านว่าต้องคืนเต็มจำนวนนั้น การที่ศาลล่างทั้งสองพิพากษาเรื่องลาภมิควรได้ จึงมิใช่เป็นการพิพากษานอกคำฟ้องนอกประเด็น

โจทก์ไม่ทราบมาก่อนว่าที่ดินพิพาทอยู่ในเขตปฏิรูปที่ดิน จึงไม่ใช่โจทก์กระทำการตามอำเภอใจเสมือนหนึ่งว่าเพื่อชำระหนี้โดยรู้อยู่ว่า ตนไม่มีความผูกพันที่จะต้องชำระตามมาตรา ๔๐๗ จำเลยต้องคืนเงินซึ่งได้รับไว้แก่โจทก์ตามมาตรา ๔๐๖ แต่ก็ไม่ได้สิทธิใดๆในที่ดินที่ซื้อ

ดังนั้นถ้าเราซื้อโดยรู้อยู่แล้วว่าที่ดินที่ซื้ออยู่ในเขตปฏิรูป จึงเป็นกระทำการตามอำเภอใจเสมือนหนึ่งว่าเพื่อชำระหนี้โดยรู้อยู่ว่า ตนไม่มีความผูกพันที่จะต้องชำระตามมาตรา ๔๐๗  โจทก์ไม่มีสิทธิเรียกเงินคืนได้เลย

เอาอย่างนี้  นัดกินเหล้าไปด้วย  แหลงไปด้วยดีกว่า  ดีไหม อิ อิ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #164937 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:33:58 PM »

ผมรู้ว่าลุงมีภาพดีๆอยู่บ้าง เอาน้องเค้ามาให้หลานๆได้แลหีดต๊ะ....อย่าขี้ชิดแรง หลงรัก คิก คิก คิก คิก
ด้วยความบังเอิน บวกตั้งใจครับ อิๆ แต่มันเอาไม่อยู่เลยได้แค่นี้ ใอ้คนนี้ มุมนี้มันดูดี แต่แก้มมันไม่เนียน อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #164938 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:35:17 PM »

ขนาดเห็นไร ๆ

ยังแลว่าสวย

ถ้าเห็นชัด ติพอเปินไหน...

ลุงเข้ม......   

นะ

แลหิดถิ๊
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #164939 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:35:54 PM »

อยากให้ท่านหลวงปื๊ดใจเย็นๆอย่ารีบร้อนครับ ที่ทางมีให้ซื้ออยู่ตลอดครับ...... ผมถือหลักอย่างนึงเลยว่า

" อสังหาริมทรัพย์&สังหาริมทรัพย์ ถ้าไม่ใช่จะเป็นของเรา ปล๊ำให้ตายก็ไม่มีทาง แต่ถ้าจะเป็นของเราแล้ว ง่ายและคล่องเกินฝัน " ครับ

.........คุยเจรจาต่อรอง....ดึงเกม........โย้กโย้........แล้วจะเห็นอะไรอะไรดีดีเอง(โดยเฉพาะพื้นที่ลักษณะนี้) ครับ............. Grin Grin Grin Grin

เหลี่ยมลอกอลิด ขั้นเทพ เลยนะนั่น

เหอ เหอ เหอ เหอออออ..........ขนาดเลยเหร๊อะ........แต่มิวายฉาบหัวแบะไปแว้ว นะขอรับพี่น้องก๊าบบบบ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
หน้า: 1 ... 10993 10994 10995 [10996] 10997 10998 10999 ... 35779
  พิมพ์