เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:17:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10996 10997 10998 [10999] 11000 11001 11002 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25625057 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #164970 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:29:50 PM »

เตรียมซ่อมตะเกียง แต่คนสูญไปไหนเหม็ด...

มาอยู่กันนี่เอง  ทำงานกันเป้นทีมเวิร์คเหมือนฝรั่งเลยเหวย..ย.ย.......ชาวด้ามขวานเรา...

เหมือนเปลา  แลข้างล่างต๊ะ....

จากความเดิมตอนที่แล้วครับ มาดูกันต่อ
พอสับๆไม้แล้วก็ยอกขึ้นพิจารณา ว่าไม้เท่านี้ พอติ๊ทำเกียงเพื่อนพังได้ยัง

เสร็จแล้วก็เอามาหลุ้งเกียงเพื่อนสักสอง-สามที แล้วค่อยจุด  ที่เหลือนั่งแล

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #164971 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:30:25 PM »

๑๐๙๙๙
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164972 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:31:42 PM »

ให้ดูนิดก็ได้ ห้ามวิจารณ์ด้วย (น๊ะ)

อืมมม์...ลุง ตกใจหน้าซีด

คุณพิธีกร มันถามว่า ป้าแก่มากี่ปีแล้ว ใช่มั๊ยครับ บู่

ดีแล้ว ที่ถ่ายไม่ชัด.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #164973 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:32:10 PM »

แลแกปล้ำ

ฮาย...ไฟขึ้นถึงหวันแล้ว  พี่เข้มเหอ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #164974 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:32:33 PM »

บอกตรง ๆ ผมลำบากมาเยอะ ผบ. ก็ลำบากมาเยอะ  เมื่อเธอตัดสินใจมาเป็นคู่ชีวิตด้วยกันกับผม  ผมอยากให้เธอได้อยู่สบาย ๆ ครับ เพราะพวกเราลำบากมาเยอะเหลือเกินกว่าจะมีวันนี้ ไหว้

หากที่พักมีห้องน้ำในตัวนั้นไปได้ครับ ไม่มีปัญหา  Cheesy

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ บู่ บู่ บู่ บู่ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

เอ๋า ไม่เชื่อหล่าว บู่

เมื่อก่อนผมนอกลู่นอกทางเยอะเมื่อครั้งวัยรุ่น  เมื่อครั้งปอตรีจึงคิดได้หลังจากที่ไปเรียนรามแล้วไม่จบเพราะไม่เคยเข้าห้องเรียน เลยโดนป๊ะป๋าให้บทเรียนพร้อมทั้งโอกาสในการกลับตัว   ก็เลยมาสมัครเรียนที่วอคอนาคอน ช่วงเรียนผมต้องไปทำงานหาเงินเพื่อส่งเสียตัวเองเรียน  เนื่องจากพระบิดาท่านไม่ให้เงินทุนในการเล่าเรียน  

ตอนนั้นผมไปทำงานอยู่ที่สุราษฯ ด้วยวุฒิปอวอสอ ไปทำงานเดือนละสี่พันกว่า กินอยู่กับนายจ้างที่มีศักดิ์เป็นน้าชายซึ่งเป็นน้องของพระมารดา  สำนักงานอยู่ที่บอขอสอใหม่ (ตอนนี้เจ๊งแล้ว) ผมทำงานทั้งสองตำแหน่งด้วยการเป็นเสมียนและพนักงานยึดรถเพื่อต้องการเงินมาไว้ใช้เดินทางไปเรียน ตอนไปเรียนไปกับรถโดยสาร ซึ่งระหว่างนั้นอาจจะไม่ได้เรียนจบหากตัดสินใจไปทำงานที่โรงเหล้าที่กระบี่ ฯลฯ

เล่าเท่านี้พอ ก่อนหน้านั้น กับ หลังจากนั้นไ่ม่เล่า..... ด้วยเหตุแห่งวีรเวรในอดีตจึงส่งผลให้ผมต้องมาชดใช้กรรมด้วยการเป็นครู

ทุกวันนี้ "ลำ" ยัง "บาก" อยู่เหลยหม้าย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #164975 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:33:35 PM »

เจ้าของนั่งแลมั่ง....ไม่น่าให้แกทำเหล้ย...พังหวาเดิมหล่าว.....

อันข้างล่าง เตาครับ  เตาแก๊สใคร

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #164976 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:34:10 PM »

เจ้าของอยู่นี่

เท่าทุนพอดี... Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164977 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:34:52 PM »

สำหรับสถานการณ์ความไม่สงบที่เกิดขึ้นในพื้นที่จังหวัดนราธิวาส เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมาในพื้นที่ ม.5 บ.ยาโง๊ะ ต.ลูโบ๊ะสาวอ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส กลุ่มคนร้ายไม่ทราบจำนวนใช้อาวุธปืนสงครามกราดยิงใส่เจ้าหน้าที่ทหารขณะลาดตระเวนเส้นทางในพื้นที่ดังกล่าว และจากนั้นได้กดระเบิดขึ้นทำให้ทหารได้รับบาดเจ็บ 2 นาย

นอกจากนี้ ในพื้นที่จังหวัดนราธิวาสมีรายงานด้วยว่า มีการนำป้ายผ้าขึ้นมาติดไว้ตามถนนสายต่างๆ ในพื้นที่อำเภอยี่งอ อำเภอระแงะ อำเภอสุไหงปาดี อำเภอบาเจาะ และอำเภอตากใบ โดยมีใจความว่ารัฐปัตตานีเป็นส่วนหนึ่งของประเทศมาเลเซีย

เย๊....จะได้เป็นคนมาเลแล้วพวกเรา บู่

พาสปอร์ตเก่ายังใช้ได้อีกไหมเนี่ย
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #164978 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:35:06 PM »

วันนี้ไป ยื่น ป.1 ลูกซองไบคาน เจอ แบแมดดีซีน
พอเห็นหน้าเรา ก็ถามแค่ว่า "เอาด้วยเหรอ"
เราก็แค่ยิ้ม แล้วยื่นเอกสาร จบข่าว
โชคดี

Cool Cool Cool

ทีมพายุรวดเร็วจริงๆครับ เยี่ยม

ทางนี้ นายอำเภอ ยังหาม่ายตำแหน่งทีเหลย ยี๊

หมูในอวยอยู่แล้วครับน้องสาม ... โชคดี  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164979 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:35:36 PM »

วันนี้ไป ยื่น ป.1 ลูกซองไบคาน เจอ แบแมดดีซีน
พอเห็นหน้าเรา ก็ถามแค่ว่า "เอาด้วยเหรอ"
เราก็แค่ยิ้ม แล้วยื่นเอกสาร จบข่าว
โชคดี

Cool Cool Cool

ทีมพายุรวดเร็วจริงๆครับ เยี่ยม

ทางนี้ นายอำเภอ ยังหาม่ายตำแหน่งทีเหลย ยี๊

นายอำเภอที่นั่นก็แปลก  เซ็นได้ทุกอย่างยกเว้นปอสาม บู่
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #164980 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:36:28 PM »

อันข้างล่าง เตาครับ  เตาแก๊สใคร

ของนายสโต้บ.....   ชื่อก็เขียนอยู่....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #164981 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:36:42 PM »

ตัวเล็กสุดของทีม เที่ยวหลอดงาน

พี่โพธกำลังบอกใบ้ว่า พี่ไม่เล็กหวาใคร... Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #164982 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:38:32 PM »

บอกตรง ๆ ผมลำบากมาเยอะ ผบ. ก็ลำบากมาเยอะ  เมื่อเธอตัดสินใจมาเป็นคู่ชีวิตด้วยกันกับผม  ผมอยากให้เธอได้อยู่สบาย ๆ ครับ เพราะพวกเราลำบากมาเยอะเหลือเกินกว่าจะมีวันนี้ ไหว้

หากที่พักมีห้องน้ำในตัวนั้นไปได้ครับ ไม่มีปัญหา  Cheesy

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ บู่ บู่ บู่ บู่ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

เมื่อก่อนผมนอกลู่นอกทางเยอะเมื่อครั้งวัยรุ่น  เมื่อครั้งปอตรีจึงคิดได้หลังจากที่ไปเรียนรามแล้วไม่จบเพราะไม่เคยเข้าห้องเรียน เลยโดนป๊ะป๋าให้บทเรียนพร้อมทั้งโอกาสในการกลับตัว   ก็เลยมาสมัครเรียนที่วอคอนาคอน ช่วงเรียนผมต้องไปทำงานหาเงินเพื่อส่งเสียตัวเองเรียน  เนื่องจากพระบิดาท่านไม่ให้เงินทุนในการเล่าเรียน  

ตอนนั้นผมไปทำงานอยู่ที่สุราษฯ ด้วยวุฒิปอวอสอ ไปทำงานเดือนละสี่พันกว่า กินอยู่กับนายจ้างที่มีศักดิ์เป็นน้าชายซึ่งเป็นน้องของพระมารดา  สำนักงานอยู่ที่บอขอสอใหม่ (ตอนนี้เจ๊งแล้ว) ผมทำงานทั้งสองตำแหน่งด้วยการเป็นเสมียนและพนักงานยึดรถเพื่อต้องการเงินมาไว้ใช้เดินทางไปเรียน ตอนไปเรียนไปกับรถโดยสาร ซึ่งระหว่างนั้นอาจจะไม่ได้เรียนจบหากตัดสินใจไปทำงานที่โรงเหล้าที่กระบี่ ฯลฯ

เล่าเท่านี้พอ ก่อนหน้านั้น กับ หลังจากนั้นไ่ม่เล่า..... ด้วยเหตุแห่งวีรเวรในอดีตจึงส่งผลให้ผมต้องมาชดใช้กรรมด้วยการเป็นครู

ครูเบิ้ลครับ

งานอดิเรกของครูเล่นหนังลุงด้วยหรือครับ แหลงได้เหมือนเผียบเลย

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #164983 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:39:30 PM »

ทำเกียงเพื่อนพัง ทำเฉไฉมาจับกล้องตัวเอง

นี่ก็เมียเผลอไม่ได้ แลต้า เมียพอผันหลัง พอหนุ่มดำๆล่ำๆเดินผ่าน  โก้งโค้งให้ทันที... Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164984 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:39:44 PM »

ครูเบิ้ลครับ

งานอดิเรกของครูเล่นหนังลุงด้วยหรือครับ แหลงได้เหมือนเผียบเลย

ขอบคุณครับ

คนมีตังค์ไม่เข้าใจหรอกครับ
หน้า: 1 ... 10996 10997 10998 [10999] 11000 11001 11002 ... 35779
  พิมพ์