เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:10:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11004 11005 11006 [11007] 11008 11009 11010 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25623539 ครั้ง)
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #165090 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:03:13 AM »

ไหว้อรุณสวัสดิ์ค่ะทุกท่าน::014::

ท่านชายเจษกะลุงฮาเงียบไปงัยนิ

ห้วยยยยทำไมเว็ปมันย้อนอดีตได้นิ บู่
wut-วุธ *รักในหลวง*
Hero Member

คะแนน 344

« ตอบ #165091 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:15:11 AM »

สวัสดีครับ ผมวุธรายงานตัว  อ้อมน้อย วันนี้หมอกเยอะครับ

lugkrod, Wrangler 1  ไหว้ ครับ

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #165092 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:19:39 AM »

สวัสดีครับ ผมวุธรายงานตัว  อ้อมน้อย วันนี้หมอกเยอะครับ

lugkrod, Wrangler 1  ไหว้ ครับ

ไหว้   Grin Grin  ไหว้

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #165093 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:26:09 AM »

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
temram
เพื่อนแท้ มีแค่หนึ่ง ก็เกินพอ
Jr. Member
**

คะแนน 4

รักปืน รักเพื่อน แต่ไม่ให้เพื่อนยืมปืน

« ตอบ #165094 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:31:54 AM »

พี่เต็มรามคนนี้ป่าวค่ะ
ถูกต้องที่สุดเลยครับ  (จริงๆ ชื่อไพรัช ครับผม)
temram
เพื่อนแท้ มีแค่หนึ่ง ก็เกินพอ
Jr. Member
**

คะแนน 4

รักปืน รักเพื่อน แต่ไม่ให้เพื่อนยืมปืน

« ตอบ #165095 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:34:10 AM »

พี่เต็มรามคนนี้ป่าวค่ะ
ช่ายครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #165096 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:35:57 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับน้าไพรัช  น้าเอ๋พระแสง   น้าวุธอ้อมน้อย  ป้าโม ... และทุกท่านที่ทยอยตามมา

ตื่นแล้วก็  ทำการ  ทำการ  ทำการ  ทำการ  ทำการ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงฮา
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #165097 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:37:54 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ อรุณสวัสดิ์ครับ พี่ ๆ น้อง ๆ ด้ามขวาน  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไหว้อรุณสวัสดิ์ค่ะทุกท่าน::014::

ท่านชายเจษกะลุงฮาเงียบไปงัยนิ

ห้วยยยยทำไมเว็ปมันย้อนอดีตได้นิ บู่
อรุณสวัสดิ์ ป้าโม คนงาม  Smiley
ช่วงนี้ช่วยงานภารกิจสีดำตลอดเลยครับ แล้วก็อยู่ในโหมดบ้ากล้องอยู่ด้วย
ถึงไม่ได้โพสต์ก็เข้าตามอ่านอยู่บ่อย ๆ ครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #165098 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:40:55 AM »

สวัสดีครับลุงเฮียปัง ..... อยู่แค่สวนยางระวังยุงกัด

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165099 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:48:59 AM »

บอกตรง ๆ ผมลำบากมาเยอะ ผบ. ก็ลำบากมาเยอะ  เมื่อเธอตัดสินใจมาเป็นคู่ชีวิตด้วยกันกับผม  ผมอยากให้เธอได้อยู่สบาย ๆ ครับ เพราะพวกเราลำบากมาเยอะเหลือเกินกว่าจะมีวันนี้ ไหว้

หากที่พักมีห้องน้ำในตัวนั้นไปได้ครับ ไม่มีปัญหา  Cheesy

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ บู่ บู่ บู่ บู่ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

เอ๋า ไม่เชื่อหล่าว บู่

เมื่อก่อนผมนอกลู่นอกทางเยอะเมื่อครั้งวัยรุ่น  เมื่อครั้งปอตรีจึงคิดได้หลังจากที่ไปเรียนรามแล้วไม่จบเพราะไม่เคยเข้าห้องเรียน เลยโดนป๊ะป๋าให้บทเรียนพร้อมทั้งโอกาสในการกลับตัว   ก็เลยมาสมัครเรียนที่วอคอนาคอน ช่วงเรียนผมต้องไปทำงานหาเงินเพื่อส่งเสียตัวเองเรียน  เนื่องจากพระบิดาท่านไม่ให้เงินทุนในการเล่าเรียน 

ตอนนั้นผมไปทำงานอยู่ที่สุราษฯ ด้วยวุฒิปอวอสอ ไปทำงานเดือนละสี่พันกว่า กินอยู่กับนายจ้างที่มีศักดิ์เป็นน้าชายซึ่งเป็นน้องของพระมารดา  สำนักงานอยู่ที่บอขอสอใหม่ (ตอนนี้เจ๊งแล้ว) ผมทำงานทั้งสองตำแหน่งด้วยการเป็นเสมียนและพนักงานยึดรถเพื่อต้องการเงินมาไว้ใช้เดินทางไปเรียน ตอนไปเรียนไปกับรถโดยสาร ซึ่งระหว่างนั้นอาจจะไม่ได้เรียนจบหากตัดสินใจไปทำงานที่โรงเหล้าที่กระบี่ ฯลฯ

เล่าเท่านี้พอ ก่อนหน้านั้น กับ หลังจากนั้นไ่ม่เล่า..... ด้วยเหตุแห่งวีรเวรในอดีตจึงส่งผลให้ผมต้องมาชดใช้กรรมด้วยการเป็นครู

ขออำไพก๊าบบบบบบบ............เพราะเท่ห์ผ่านมาหนะ ลอกอลิดแล้วลิดอีก นะขอรับท่านปลัดบิ๊กทิชเชอร์ โหยมาเป็นชุด............ เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

พอตรูแหลงจริง หาว่าแหลงหก บู่  พอตรูแหลงหก หาว่าแหลงจริง บู่ บู่

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
นี่แหละ "พ่อเล็กเลี้ยงแกะ" สงสารลูกที่จะเกิดมาจัง คงถ่าย DNA ไปเยอะ

หวัดดีครับพี่โฉน ไหว้

มาถึงก็ฟัดเลยเนาะ บู่  แต่ไม่พรือ คนแก่ ๆ ไม่มีแรงหยับ คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165100 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:50:42 AM »

บอกตรง ๆ ผมลำบากมาเยอะ ผบ. ก็ลำบากมาเยอะ  เมื่อเธอตัดสินใจมาเป็นคู่ชีวิตด้วยกันกับผม  ผมอยากให้เธอได้อยู่สบาย ๆ ครับ เพราะพวกเราลำบากมาเยอะเหลือเกินกว่าจะมีวันนี้ ไหว้

หากที่พักมีห้องน้ำในตัวนั้นไปได้ครับ ไม่มีปัญหา  Cheesy

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ บู่ บู่ บู่ บู่ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

เอ๋า ไม่เชื่อหล่าว บู่

เมื่อก่อนผมนอกลู่นอกทางเยอะเมื่อครั้งวัยรุ่น  เมื่อครั้งปอตรีจึงคิดได้หลังจากที่ไปเรียนรามแล้วไม่จบเพราะไม่เคยเข้าห้องเรียน เลยโดนป๊ะป๋าให้บทเรียนพร้อมทั้งโอกาสในการกลับตัว   ก็เลยมาสมัครเรียนที่วอคอนาคอน ช่วงเรียนผมต้องไปทำงานหาเงินเพื่อส่งเสียตัวเองเรียน  เนื่องจากพระบิดาท่านไม่ให้เงินทุนในการเล่าเรียน 

ตอนนั้นผมไปทำงานอยู่ที่สุราษฯ ด้วยวุฒิปอวอสอ ไปทำงานเดือนละสี่พันกว่า กินอยู่กับนายจ้างที่มีศักดิ์เป็นน้าชายซึ่งเป็นน้องของพระมารดา  สำนักงานอยู่ที่บอขอสอใหม่ (ตอนนี้เจ๊งแล้ว) ผมทำงานทั้งสองตำแหน่งด้วยการเป็นเสมียนและพนักงานยึดรถเพื่อต้องการเงินมาไว้ใช้เดินทางไปเรียน ตอนไปเรียนไปกับรถโดยสาร ซึ่งระหว่างนั้นอาจจะไม่ได้เรียนจบหากตัดสินใจไปทำงานที่โรงเหล้าที่กระบี่ ฯลฯ

เล่าเท่านี้พอ ก่อนหน้านั้น กับ หลังจากนั้นไ่ม่เล่า..... ด้วยเหตุแห่งวีรเวรในอดีตจึงส่งผลให้ผมต้องมาชดใช้กรรมด้วยการเป็นครู

ครูเบิ้ลครับ

งานอดิเรกของครูเล่นหนังลุงด้วยหรือครับ แหลงได้เหมือนเผียบเลย

ขอบคุณครับ

คนมีตังค์ไม่เข้าใจหรอกครับ

ผิดแล้วครับครูเบิ้ลเหอ  ผมก็ลำบากมาพอได้เหมือนกันครับ ตั้งแต่เด็กๆ

ผมไม่มีแม้กระทั่งโอกาสที่จะได้เรียนต่อให้จบนะครับ เพราะว่าท่านส่งไม่ไหวครับ เลยหยุดไว้แค่นั้น ผมโชคดีตรงที่พอจบ ปวส.แล้วได้ทำงานเลยครับ

ขออภัยครูด้วยครับ หากว่าสื่อความหมายผิดไปบ้างนะครับ

ตามแหลงโทรศัพท์ครับลุง   คิก คิก

แต่ผมเชื่อแล้ว ว่าลุงนั้นนอกจากกลัวเมียแล้วยังคิดมาก Grin

พูดถึงความลำบาก ผมยิ่งกว่าละครสงครามชีวิตโอชิน(เก่ามากกก..) อิอิ  คิก คิก

โห ระดับเสี่ย มีด้วยเหรอ ชีวิตที่ไม่โรยด้วยมายองเนส Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165101 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:51:48 AM »

ผิดเป็นครูครับ   เยาะเย้ย

แบบครูบ้าบอน่ะเหรอ... ยี๊

ผิดบ่อย ๆ เดี๋ยวได้เป็นครูใหญ่เองแหละ บู่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #165102 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:52:37 AM »

เช้าถึงก็บ่นลำบากต่อ ...... เห้อ  แลๆแล้วทำตัวเองเพ  สาสมแก่การไม่รักดีแล้ว ....... โสน้าน่า

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165103 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:54:07 AM »

ระเบิดร้านที่ปาดีอีกแล้ว  คงไม่ใช่โลกพี่พจน์อีกนะ

เน็ตคลานช้าๆ โทรไปนั่งเมาอยู่ป่ายางทางเข้าโต๊ะเด็งนุ๊...ชาด บู่

ญาติที่นับถือกันเป็นพี่สาวกับพี่ชายนั้งกินข้าวกันในร้านอาหารตามสั่ง..........พวกควบมอไซค์กราดอาก้าเข้ามาในร้าน...ปร็อด..ปร็อด...ปร็อด

หมอบกันตาเหลือก สิ้นเสียงปืน รีบชวนกันขับมอไซค์ออกมา.............คล้อยหลัง ๒๐๐ เมตร.......ตูมที่หน้าซุปเปอร์ตรงข้ามร้านที่นั้งกินข้าว

รอดหวุดหวิด............ตอนนี้กำลังวุ่นวายสุดๆ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

โชคดีมากครับพี่แพะ ตกใจหน้าซีด

ได้ยิน ว.แจ้งเหตุ ว่าร้านค้า นึกถึงพี่พจน์ ว่าคงไม่หมันเข้าแล้วหล่าว ตกใจหน้าซีด

โทรไปนั่งเมาอยู่ก็บายใจ แต่เสียงเหมือนบาดเจ็บ อ้อแอ้ ลิ้นพันกันแล้ว บู่

ข่าวแจ้งว่าเจ็บกันหลายคน ขออาราธนาให้ปลอดภัยกันทุกๆคนครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

อ๋อย อ๋อย อ๋อย

แต่ก็ยังดีที่ไม่มีใครเป็นอะไร Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165104 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:54:40 AM »

เช้าถึงก็บ่นลำบากต่อ ...... เห้อ  แลๆแล้วทำตัวเองเพ  สาสมแก่การไม่รักดีแล้ว ....... โสน้าน่า

หัวเช้า ๆ ต่อย สว. เสียเบี้ยกี่บาทนิ
หน้า: 1 ... 11004 11005 11006 [11007] 11008 11009 11010 ... 35779
  พิมพ์