เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:16:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11022 11023 11024 [11025] 11026 11027 11028 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25619760 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #165360 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 09:46:45 PM »

สวัสดีค่ะพี่ๆ  ช่วงนี้ไม่ได้หายไปไหนค่ะ  Grin Grin

อยู่ในช่วงหางานทำด้วยค่ะ  ย้ายห้อง สาระพัด  คิก คิก

ช่วงนี้กินอยู๋อย่างประหยัด   คิก คิก อยู่ห้องเช่า กินข้าวสามมื้อ   ขำก๊าก

ยังคิดเถิงพี่ๆทุกคนค่ะ  ช่วงนี้ก็ต่อเน็ตกะมือถือ (ช้ามากค่ะ ) Tongue

เป็นไงบ้างแม่บ้าน  อะไรอะไร  ลงตัวบ้างแล้วยังคับ Wink Wink

บิ๊กวันไหนกลับนราฯ ครับ ... แล้ววันไหนมาโก-ลก แจ้งล่วงหน้าด้วยนะครับ ... โชคดี  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #165361 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 09:50:13 PM »

โหล  โหล อ่านไปอ่านมารำคาญจังเสีย นู่นก็จะทำ นี่ก็จะเอา เรื่องมากฉิ.......... ยี๊

ปล. ขายน้ำยังเจ้ง.......อย่าได้ริขายหนมจีบ  แค่คิดก็ผิดแล้ว ยิ่งคิดว่าขายเป็นอาชีพเสริมยิ่งไปใหญ่ การยืมหมูกคนอื่นหายใจ ยังไงก็ไม่มีทางได้โต ถึงโตได้ก็ช่วงสั้นๆ พร้อมกับการที่ต้องเอาใจจมูกคนอื่นสารพัด สุดท้ายก็แพ้เพราะจมูกมันงอแง อีเอานู่นเอานี่ และถ้าคิดจะลุยเองบอกได้คำเดียวว่ายาก นึ่งหนมจีบ ซาเปาขายไม่ใช่งานหมูๆที่จะทำเล่นๆแบบงานอดิเรกหรืออาชีพที่สองได้ แค่คิดว่าน้องไข่จะเปิดร้านแบบนี้ พรรคพวกกะเริ่มเสียวสันหลังแล้ว เดือดร้อนหล่าวตรู  ยี๊ อ๋อย บู่

ปล2. อย่างที่ลุงปูบอก ถ้าทำเลดี อยู่หน้าโรงเรียน การรับถ่ายเอกสาร งานเข้าเล่ม ขายอุปกรณ์การเรียนเพิ่มนิดหน่อย กำไรงามเห็นๆ แต่ต้นทุนหนักในช่วงแรก

ปล3. ถ้าคิดว่ามีฝีมือพอ ลองหันกลับมาเปิดร้านขายน้ำใหม่ครับ ชงดี ถึงชา มาทั้งผู้ใหญ่และเด็ก แต่ถ้าฝีมือไม่ถึง แต่ทำเลดี เปิดแบบเน้นวัยรุ่น สร้างบรรยากาศของการเสวนามากกว่ารสชาด เน้นการมาจับกลุ่มคุยโม้ของวัยรุ่นเป็นหลักก็ไม่เลว ขอบอกว่าขายน้ำกำไรเห็นๆ ลงทุนน้อย หลุดทุนเร็ว ทุกวันนี้ชาเย็นแก้วละ 13-15 บาท แต่ทุนน่าจะที่แก้วละไม่เกิน 5 บาท หลังบ้านผมขายน้ำชา กาแฟตอนกลางคืน ขายๆ หยุดๆ เดือนนึงขายประมาณไม่เกิน 20 วัน แต่มีแคมรี่ขับและเงินส่งลูกเรียนจบ ป.ตรี ที่เมืองหลวงทุกคน

สุดท้าย....การลงทุนมีความเสี่ยง ค้าขายกะคือการลงทุน มันมีความเสี่ยง ต้องคิดทั้งสองทาง ถ้าคิดในงที่แย่ได้แล้วและรับมันได้กะลุยเลย เพราะยิ่งคิดนาน กำไรก็ยิ่งหาย ยิ่งเริ่มช้า อุปสรรคก็ยิ่งมาก ไฟก็จะมอดตามไปด้วย  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #165362 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 09:51:36 PM »

อปท. คือไรครับ ... รู้จักแต่ ปตท.

อุกทั่วประเทศหรือเปล่าพี่ปู ผมไม่แน่ใจครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #165363 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 09:51:49 PM »

สวัสดีค่ะพี่ๆ  ช่วงนี้ไม่ได้หายไปไหนค่ะ  Grin Grin

อยู่ในช่วงหางานทำด้วยค่ะ  ย้ายห้อง สาระพัด  คิก คิก

ช่วงนี้กินอยู๋อย่างประหยัด   คิก คิก อยู่ห้องเช่า กินข้าวสามมื้อ   ขำก๊าก

ยังคิดเถิงพี่ๆทุกคนค่ะ  ช่วงนี้ก็ต่อเน็ตกะมือถือ (ช้ามากค่ะ ) Tongue

เป็นไงบ้างแม่บ้าน  อะไรอะไร  ลงตัวบ้างแล้วยังคับ Wink Wink

บิ๊กวันไหนกลับนราฯ ครับ ... แล้ววันไหนมาโก-ลก แจ้งล่วงหน้าด้วยนะครับ ... โชคดี  Cool Cool Cool

ตอนนี้อยู่นราคับพี่  พรุ่งนี้ว่าจะไปโฮมสเตย์ที่เกาะยอซักคืน   เยี่ยม
เข้าโก-ลกคงเป็นปีหน้าเลยคับ   ช่วงนี้งานเยอะมากมาย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
คิดถึงบรรยากาศนั่งคุยตามประสาวัยรุ่น  ละซิลูกพี่ใหญ่ น้ำลายหก น้ำลายหก

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #165364 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 09:55:36 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ได้งานที่รักที่ชอบไวไวนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #165365 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 10:00:09 PM »

นอนแระ  ไหว้

oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #165366 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 10:02:04 PM »

ฝันดีค่ะพี่เล็ก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #165367 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 10:06:31 PM »

อปท. คือไรครับ ... รู้จักแต่ ปตท.

อุกทั่วประเทศหรือเปล่าพี่ปู ผมไม่แน่ใจครับ

อปท.  องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นครับ  อันได้แก่ อบต.  เทศบาล  อบจ. เป็นต้น เป็นดอก และเป็นผลในที่สุด    Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #165368 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 10:11:01 PM »

นอนหลับให้ได้เตา ตื่นเช้าให้ได้ตะเกียง ครับพี่เล็ก ... โชคดี  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #165369 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 10:19:13 PM »

สบายดีค่ะพี่ดุลย์   Cheesy Cheesy

กับเราไม่ทัก จำเอาไว้

ให้สวยวันสวยคืนนะครับ

ขอบคุณค่ะพี่จง  สบายดีนะค่ะพี่   Grin Grin

ครับ สบายดีครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #165370 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 10:22:33 PM »

อปท.  องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นครับ  อันได้แก่ อบต.  เทศบาล  อบจ. เป็นต้น เป็นดอก และเป็นผลในที่สุด    Grin

ดีนะที่ไม่เป็นบ้องกัญชา  คริ คริ คริ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #165371 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 10:25:01 PM »

โหล  โหล อ่านไปอ่านมารำคาญจังเสีย นู่นก็จะทำ นี่ก็จะเอา เรื่องมากฉิ.......... ยี๊

ปล. ขายน้ำยังเจ้ง.......อย่าได้ริขายหนมจีบ  แค่คิดก็ผิดแล้ว ยิ่งคิดว่าขายเป็นอาชีพเสริมยิ่งไปใหญ่ การยืมหมูกคนอื่นหายใจ ยังไงก็ไม่มีทางได้โต ถึงโตได้ก็ช่วงสั้นๆ พร้อมกับการที่ต้องเอาใจจมูกคนอื่นสารพัด สุดท้ายก็แพ้เพราะจมูกมันงอแง อีเอานู่นเอานี่ และถ้าคิดจะลุยเองบอกได้คำเดียวว่ายาก นึ่งหนมจีบ ซาเปาขายไม่ใช่งานหมูๆที่จะทำเล่นๆแบบงานอดิเรกหรืออาชีพที่สองได้ แค่คิดว่าน้องไข่จะเปิดร้านแบบนี้ พรรคพวกกะเริ่มเสียวสันหลังแล้ว เดือดร้อนหล่าวตรู  ยี๊ อ๋อย บู่

ปล2. อย่างที่ลุงปูบอก ถ้าทำเลดี อยู่หน้าโรงเรียน การรับถ่ายเอกสาร งานเข้าเล่ม ขายอุปกรณ์การเรียนเพิ่มนิดหน่อย กำไรงามเห็นๆ แต่ต้นทุนหนักในช่วงแรก

ปล3. ถ้าคิดว่ามีฝีมือพอ ลองหันกลับมาเปิดร้านขายน้ำใหม่ครับ ชงดี ถึงชา มาทั้งผู้ใหญ่และเด็ก แต่ถ้าฝีมือไม่ถึง แต่ทำเลดี เปิดแบบเน้นวัยรุ่น สร้างบรรยากาศของการเสวนามากกว่ารสชาด เน้นการมาจับกลุ่มคุยโม้ของวัยรุ่นเป็นหลักก็ไม่เลว ขอบอกว่าขายน้ำกำไรเห็นๆ ลงทุนน้อย หลุดทุนเร็ว ทุกวันนี้ชาเย็นแก้วละ 13-15 บาท แต่ทุนน่าจะที่แก้วละไม่เกิน 5 บาท หลังบ้านผมขายน้ำชา กาแฟตอนกลางคืน ขายๆ หยุดๆ เดือนนึงขายประมาณไม่เกิน 20 วัน แต่มีแคมรี่ขับและเงินส่งลูกเรียนจบ ป.ตรี ที่เมืองหลวงทุกคน

สุดท้าย....การลงทุนมีความเสี่ยง ค้าขายกะคือการลงทุน มันมีความเสี่ยง ต้องคิดทั้งสองทาง ถ้าคิดในงที่แย่ได้แล้วและรับมันได้กะลุยเลย เพราะยิ่งคิดนาน กำไรก็ยิ่งหาย ยิ่งเริ่มช้า อุปสรรคก็ยิ่งมาก ไฟก็จะมอดตามไปด้วย  Grin

ฟังไว้ๆคนบรรลุสัจธรรมทางธุระกิจแล้ว

ผมเคยคิดทำนะธุระกิจอาหารเนี่ยแต่จะไม่ดุ่มๆทำ ต้องเอาจริงเอาจัง แบบไปดูว่าอาหารอะไรร้านไหนอร่อย ดี ดัง มีคนติด
แล้วเราไปซื้อสูตรเขาเรียนจนเป็น ไม่เพี้ยนสูตร แล้วค่อยทำจากเล็กๆก่อนดีแล้วค่อยๆขยาย

แต่ตอนนี้ยังไม่เอาเพราะเราทำงานอยู่และไม่ถนัดทำอะไรให้ดีหลายๆอย่างพร้อมกันไม่ได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #165372 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 10:26:17 PM »

ชายไทย ที่ผู้หญิงหลายคนอิจฉา
น้องปอย
โชคดี

Cool Cool Cool

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165373 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 10:42:30 PM »

โหล  โหล อ่านไปอ่านมารำคาญจังเสีย นู่นก็จะทำ นี่ก็จะเอา เรื่องมากฉิ.......... ยี๊

ปล. ขายน้ำยังเจ้ง.......อย่าได้ริขายหนมจีบ  แค่คิดก็ผิดแล้ว ยิ่งคิดว่าขายเป็นอาชีพเสริมยิ่งไปใหญ่ การยืมหมูกคนอื่นหายใจ ยังไงก็ไม่มีทางได้โต ถึงโตได้ก็ช่วงสั้นๆ พร้อมกับการที่ต้องเอาใจจมูกคนอื่นสารพัด สุดท้ายก็แพ้เพราะจมูกมันงอแง อีเอานู่นเอานี่ และถ้าคิดจะลุยเองบอกได้คำเดียวว่ายาก นึ่งหนมจีบ ซาเปาขายไม่ใช่งานหมูๆที่จะทำเล่นๆแบบงานอดิเรกหรืออาชีพที่สองได้ แค่คิดว่าน้องไข่จะเปิดร้านแบบนี้ พรรคพวกกะเริ่มเสียวสันหลังแล้ว เดือดร้อนหล่าวตรู  ยี๊ อ๋อย บู่

สุดท้าย....การลงทุนมีความเสี่ยง ค้าขายกะคือการลงทุน มันมีความเสี่ยง ต้องคิดทั้งสองทาง ถ้าคิดในงที่แย่ได้แล้วและรับมันได้กะลุยเลย เพราะยิ่งคิดนาน กำไรก็ยิ่งหาย ยิ่งเริ่มช้า อุปสรรคก็ยิ่งมาก ไฟก็จะมอดตามไปด้วย  Grin

ฟังไว้ๆคนบรรลุสัจธรรมทางธุระกิจแล้ว

ผมเคยคิดทำนะธุระกิจอาหารเนี่ยแต่จะไม่ดุ่มๆทำ ต้องเอาจริงเอาจัง แบบไปดูว่าอาหารอะไรร้านไหนอร่อย ดี ดัง มีคนติด
แล้วเราไปซื้อสูตรเขาเรียนจนเป็น ไม่เพี้ยนสูตร แล้วค่อยทำจากเล็กๆก่อนดีแล้วค่อยๆขยาย

แต่ตอนนี้ยังไม่เอาเพราะเราทำงานอยู่และไม่ถนัดทำอะไรให้ดีหลายๆอย่างพร้อมกันไม่ได้

นั่นแหละลุง  เลยไม่ดุ่ม ๆ เพราะอะไร  มาเกริ่น ๆ ขอประสบกามจากศิษย์ผู้พี่ทั้งหลาย  เพื่อดูข้อด้อยข้อดีในการทำงานก่อน  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165374 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 10:42:52 PM »

นี่ถ้าเปิดอาบอบนวด น่าว่าไปโลดกว่าขายหนมจีบแน่ ๆ  คิก คิก
หน้า: 1 ... 11022 11023 11024 [11025] 11026 11027 11028 ... 35779
  พิมพ์